Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua cái đáy lót bánh gatô ở đâu nhể?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.88K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 277 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Tớ đang tập toẹ định tuần sau làm cái Mouse Chanh Leo theo công thức ở trên này của một số tiền bối nhưng chợt nghĩ đến cái đế lót bánh không biết mua ở đâu. Cái đế bằng giấy bạc thì phải, mà lúc lấy bánh ra khỏi khuôn thì ở nhà hàng họ hay cho vào đó rồi bỏ vào hộp cho mình mang về ý. Tớ cũng định mang tặng bạn nên cũng muốn cái đế đó. Mẹ nào biết mách tớ cái. Hôm này vào 66 Bà Triệu quen béng mất không hỏi, không biết ở đó có bán không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,819 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beatrice2006 Xem bài viết
    Tớ đang tập toẹ định tuần sau làm cái Mouse Chanh Leo theo công thức ở trên này của một số tiền bối nhưng chợt nghĩ đến cái đế lót bánh không biết mua ở đâu. Cái đế bằng giấy bạc thì phải, mà lúc lấy bánh ra khỏi khuôn thì ở nhà hàng họ hay cho vào đó rồi bỏ vào hộp cho mình mang về ý. Tớ cũng định mang tặng bạn nên cũng muốn cái đế đó. Mẹ nào biết mách tớ cái. Hôm này vào 66 Bà Triệu quen béng mất không hỏi, không biết ở đó có bán không?
    Ở 66 Bà Triệu em có thấy bán cái đế lót bánh bác cần. Nếu không có hay không tiện mua, mình cắt 1 tờ bìa, sau đó lấy giấy nhôm bọc lại, dùng băng dính dán cố định ở mặt sau.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • LnL
    • 6 năm
    • 359 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Nhà em ít khi làm bánh kem nên khi cần đế lót bánh thì toàn cắt giấy bìa thành hình tròn rồi bọc giấy nhôm lên, dùng xong bóc lớp giấy nhôm đi, lần sau cần lại dùng lại tấm bìa. Thế mà cũng được vài lần đó :Battin ey:
    Blog Kokotaru: Ngôi Nhà Nhỏ :LoveStruc:
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hehe cái này thì bạn cứ đến mấy cửa hàng bán bánh gato ở Bông Thợ Nhuộm hỏi mua có liền ,chỉ 5000đ/cái thui , họ làm từ bìa rùi bọc giấy bạc vào ý , có nhiều cỡ tha hồ chọn !
    • 1,359 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Tơ nhờ chồng cắt cho 1 mảnh gỗ mỏng mỏng rồi bọc giấy bạc. Dùng xong vứt giấy bạc còn cái mảnh gỗ cất đi lần sau dùng lại. Có lần tớ làm bánh đem tặng SN đứa cháu phải dặn mẹ nó không được vứt cái mảnh gỗ đi phải trả lại cô. Thế mà tớ để được gần chục cái bánh bằng mảnh gỗ ấy rồi đấy. Kể ra cũng tiết kiệm được khối rồi ấy nhỉ.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 277 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hay phết, tớ sẽ tự thiết kế quả đế bánh này một lần xem sao. Cảm ơn mẹ Khai Tâm và các tiền bối nhé:Smiling: