Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua cá Tuyết ở đâu ? (Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.05K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 378 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cách đây không lâu mình mua đuợc cá Tuyết ở cửa hàng đông lạnh gần nhà (ăn ngon tuyệt, mẹ nào đã từng ăn cá này ở nhà hàng Nhật Triều thì biết rùi) , đây là cá nhập khẩu . Khi bán, cá là miếng philê có hình giống như cái bánh mỳ tây dài khoảng 60cm có màu trắng, Bây giờ ở chỗ mình họ không nhập nữa, có bạn nào biết cá ý bán ở đâu thì mách mình nhé (mình ở Hà Nội) Thank.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 330 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cá vùi tuyết mình mỏng giống cá mương ở VN không? Dân đi Nga về hay có món này làm quà.
    Mình cũng nghiền món này lắm, nhưng nó đắt quá bạn ạ. Mình thấy ở siêu thị fivimat Trần Quang khải cũng thường xuyên có bán mà.
    Nhà bạn ăn món này như thế nào? chắc là sé ra ăn sống luôn à? Có lần Anh mình mang từ Nga về rất nhiều và thấy anh ấy rất quý món này, song mẹ mình thì không biết ăn sống nên đã mang nó ra rán, làm cho anh mình tiếc hùi hụi và trách mẹ làm như vậy thật là phí.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 7,333 Bài viết

• 17,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittytridung Xem bài viết
    Cá vùi tuyết mình mỏng giống cá mương ở VN không? Dân đi Nga về hay có món này làm quà.
    Mình cũng nghiền món này lắm, nhưng nó đắt quá bạn ạ. Mình thấy ở siêu thị fivimat Trần Quang khải cũng thường xuyên có bán mà.
    Nhà bạn ăn món này như thế nào? chắc là sé ra ăn sống luôn à? Có lần Anh mình mang từ Nga về rất nhiều và thấy anh ấy rất quý món này, song mẹ mình thì không biết ăn sống nên đã mang nó ra rán, làm cho anh mình tiếc hùi hụi và trách mẹ làm như vậy thật là phí.
    Nhầm rồi bạn ơi, cá tuyết là tên gọi của loại cá sống ở những vùng biển lạnh (VN không có), tên tiếng Anh là Cod, chứ không phải cá vùi trong tuyết đâu. Còn cá mà bạn nói là loại cá muối Astrakhan của Nga thì phải, ăn mặn chát mà dân bia bọt rất nghiền.
    • N&D
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đêmmùađông Xem bài viết
    Cách đây không lâu mình mua đuợc cá Tuyết ở cửa hàng đông lạnh gần nhà (ăn ngon tuyệt, mẹ nào đã từng ăn cá này ở nhà hàng Nhật Triều thì biết rùi) , đây là cá nhập khẩu . Khi bán, cá là miếng philê có hình giống như cái bánh mỳ tây dài khoảng 60cm có màu trắng, Bây giờ ở chỗ mình họ không nhập nữa, có bạn nào biết cá ý bán ở đâu thì mách mình nhé (mình ở Hà Nội) Thank.
    Bạn Đêm mùa đông ơi, cá Tuyết này bạn thường nấu như thế nào, chỉ mình với. Cám ơn bạn
    • 378 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&D Xem bài viết
    Bạn Đêm mùa đông ơi, cá Tuyết này bạn thường nấu như thế nào, chỉ mình với. Cám ơn bạn
    Mình ăn đơn giản lắm nhưng mà ngon tuyệt, mình cắt cá dọc thớ tẩm 1 ít dầu ăn rồi nướng trên bếp ga bằng cái vỉ nướng ( vỉ giống ở hàng lẩu Tứ Xuyên ). Cách này cá chín nhanh thơm mà vẫn mềm (không như rán) ăn kèm với rau thơm, bún, xì dầu. Ngoài ra mỗi khi ăn món này thì mình cũng nướng kèm với thịt bò đã tẩm ướp. Tóm lại là thi công nhanh tiêu diệt gọn mà lại hiệu quả.
    • 378 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trùng.
    • 378 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Nhầm rồi bạn ơi, cá tuyết là tên gọi của loại cá sống ở những vùng biển lạnh (VN không có), tên tiếng Anh là Cod, chứ không phải cá vùi trong tuyết đâu. Còn cá mà bạn nói là loại cá muối Astrakhan của Nga thì phải, ăn mặn chát mà dân bia bọt rất nghiền.
    Đúng rồi, đây không phải cá của Nga đâu. Đây là cá tươi chưa sơ chế gì cả.Tiếc quá vì chưa bạn nào biết cá được bán ở đâu.
    • 246 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tớ vẫn mua cá tuyết trong Unimart đấy. Mọi người thử qua mua nhé. Nhưng ở Unimart không bán file mà cắt khúc. Công nhận là rất ngon và đắt. Tớ chỉ dám mua cho con ăn thôi.
    Tập Suối nguồn tươi trẻ!
    • N&D
    • 6 năm
    • 64 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình ăn đơn giản lắm nhưng mà ngon tuyệt, mình cắt cá dọc thớ tẩm 1 ít dầu ăn rồi nướng trên bếp ga bằng cái vỉ nướng ( vỉ giống ở hàng lẩu Tứ Xuyên ). Cách này cá chín nhanh thơm mà vẫn mềm (không như rán) ăn kèm với rau thơm, bún, xì dầu. Ngoài ra mỗi khi ăn món này thì mình cũng nướng kèm với thịt bò đã tẩm ướp. Tóm lại là thi công nhanh tiêu diệt gọn mà lại hiệu quả.
    Cám ơn Đêm mùa đông, để cuối tuần này mình bắt chước, nghe có vẻ khả thi phết.
    • 378 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me phao Xem bài viết
    Tớ vẫn mua cá tuyết trong Unimart đấy. Mọi người thử qua mua nhé. Nhưng ở Unimart không bán file mà cắt khúc. Công nhận là rất ngon và đắt. Tớ chỉ dám mua cho con ăn thôi.
    Mẹ nó ở Sài gòn có phải ko? Chứ Hà Nôi thì ko có Unimart thì phải. Thèm quá mà vẫn chưa mua được cá.
    • 637 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Mẹ nó ở Sài gòn có phải ko? Chứ Hà Nôi thì ko có Unimart thì phải. Thèm quá mà vẫn chưa mua được cá.

Siêu Thị Unimart_ ở phố Phạm Ngọc Thạch ( Hà Nội ) bạn a. Bên cạnh Ngân Hàng Nông Nghiệp & PTNT ấy. Mình cũng hay mua Cá Tuyết ở đấy.
    Đức Quang_số 26 phố Vương Thừa Vũ_Hà Nội.
    Hoài Thu : 0986122079_0944262882
    • 378 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaThuyTinh79 Xem bài viết
    Siêu Thị Unimart_ ở phố Phạm Ngọc Thạch ( Hà Nội ) bạn a. Bên cạnh Ngân Hàng Nông Nghiệp & PTNT ấy. Mình cũng hay mua Cá Tuyết ở đấy.
    Thank you , tặng bạn :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi bạn,
    Triều Nhật là khách hàng thân thiết của công ty mình đó, nếu bạn có quay lại ăn nhà hàng này hỏi phục vụ sẽ biết ngay đó là cá tuyết canada của Oakland.
    nếu bạn muốn mua tại công ty về nhà tự nấu tiết kiệm chi phí thì đến cty mình mua nha, hoặc gọi điện cho mình sẽ giao hàng tận nơi tại Hà Nội.
    Thông tin địa chỉ và số đt mình để lại bên dưới. Cảm ơn và chúc bạn 1 ngày thật vui
    HUONG ANH( Ms.)
    Sales Manager Southern
    Mobile: 0972 703 661
    Skype ID: hương anh võ

---------------------------------------
    OAKLAND SEAFOOD VIETNAM COMPANY LTD.
    248 Văn Chương lane, Đống Đa District, Hà Nội city
    40/21 Phạm Viết Chánh street, Ward 19, Bình Thạnh District
    Tel: +844 6682 6911 – 0862 853 815
    Web: www.oaklandseafood.vn