Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua bột yến mạch khô để đắp mặt ở đâu???

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đọc trên báo/internet thấy họ nói nhiều đến bột yến mạch khô dùng để đắp mặt nạ rất tốt, nhưng em ko biết mua ở đâu cả . Có ai biết thì chỉ cho cho em với. Xin chân thành cảm ơn & hậu tạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua bột yến mạch làm đẹp ở đâu?

Em nghe nói là bột yến mạch làm đẹp rất hiệu quả, mà em ko biết ở đâu bán, mấy mẹ biết chỗ nào bán chỉ em với, em ở Sài gòn, giá cả thế nào, mua loại nào thì tốt, chỉ em cách làm đẹp bằng bột yến mạch càng tốt hihi, cảm ơn các mẹ nhiều nhé

• Bột ăn dặm

Các mẹ có thể cho bé dùng thử bột ăn dặm ninolac nhé! https://www.facebook.com/sanphamsuaphysiolac

• Công thức làm kavas từ bánh mì đen

http://shopskyexpress.tk/wp-content/uploads/2014/08/10330446_240700766128182_2545758090142353987_n.j...

• Mua Đậu tằm ở đâu? Còn gọi là Fava bean, Broad bean, Soramame. Nấu ăn rất rất...

Như tiêu đề ạ. Em ở Tphcm. Em thử tìm ở chợ nhưng không thấy ai bán hết. Đậu này luộc, hoặc xào...

• bột yến mạch khô đắp mặt tốt lắm

mình nghe nói bột yến mạch kho đắp mặt rất tốt phải không các mẹ, mình đến siêu thị mua có 1 loại yến mạch nguyên chất đã xay nhuyễn nhãn hiệu bột yến mạch công ty tâm khánh ngọc mình mua về đắp thấy tốt và mịn da cả bot mụn các me thử xem nào giá thành cũng rẽ chi 31k 1 hợp

• 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tin tin ơi..me vao trang web http:ttvnol.com/lamdep.ttvn vao Mục lục làm đẹp là có thể tìm thấy nhiều địa chỉ mua bột yến mạch. Mẹ Khánh Vân thấy trong siêu thị Marko ở Ngọc Khánh có 1 shop bán bột đó với cả nhân sâm, bột nhân sâm .. Nhưng siêu thị này cứ nửa tháng là lại thay đổi như chong chóng nên em cũng ko chắc giờ nó còn bán ko
    :1: Me be Khanh Van - Ha Noi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Mẹ Khánh Vân ơi, vào trang đó có những 1 rừng thông tin (mấy chục trang thế) đọc ngại lắm, mà mình thì chúa lười & ko có nhiều thời gian rỗi, mẹ Khánh Vân có thêm địa chỉ nào thì tư vấn thêm cho mình đi (thôi đã thương thì thương cho chót..hehe..). Cảm ơn mẹ Khánh Vân nhìu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế mẹ Tin Tin có hay lên Lê Thái Tổ ko, ở đó có bán bột ngọc trai và bột yến mạch mà, lại còn tư vấn nữa. Trang ttvnol.com kia kia em mách vào Mục Lục làm đẹp hoặc Địa chỉ mua sắm làm đẹp công thức yến mạch gì đó có đề số trang cụ thể đấy, ko phải lần mò lâu đâu.
    Thế mẹ Tin Tin nhà ở đâu, khu vực nào? Vậy mẹ Tin Tin lên số 1 Hoà Mã chưa, ở đó nhiều mỹ phẩm lên đó hỏi ngừi ta xem có thể mua được ở đâu. Em nghĩ thế là nhanh nhất :1:
    :1: Me be Khanh Van - Ha Noi
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thế hở bạn, mình sẽ thử lần mò xem sao.
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

có mẹ nào biết về bột yến mạch không chỉ cho em với.Em nghe nói loại này rất tốt cho làn da khô.Co mẹ nào biết chỗ mua chỉ cho em với nhé,em cảm ơn

• 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khà khà, bạn lên Western Canned Food ở góc Bà Triệu-Ngô Văn Sở nhé (đi từ dốc Bà Triệu xuống bên tay phải). Năm ngoái mình mua loại Jungle Oat 500gr thì phải, khoảng 50k, đại khái chọn loại nào càng nguyên chất càng tốt, đừng có chọn loại nào đã trộn với sữa đường gì rồi là hỏng đấy. Đi thuê xay mất vài ngàn nữa, dùng thoải mái. Mùa đông trộn sữa tươi, mùa hè trộn với sữa chua ko đường, đảm bảo tiêu chuẩn Ngon Bổ Rẻ Vệ sinh.
    Mình cũng đã cầu kỳ đến mức gửi mua yến mạch nguyên hạt nguyên cám từ Pháp về. Khổ nỗi nguyên chất đến mức độ này thì bên Pháp họ chỉ dành để...nuôi chim thôi . Không biết có phải là do ko đáp ứng tiêu chuẩn vệ sinh hay ko mà mình đắp loại nguyên chất này bị ngứa & nổi mẩn nhẹ. Giờ chỉ để dành để tắm là ổn.
    PhamN.Bich/Ha Noi
    • Đỗ Thị Minh Nguyệt
    Me Tin Tin ơi, bạn thử đến chỗ cửa hành Western Food ở Hai Bà Trưng xem, bán nhiều loại bột yến mạch lắm.
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Bột yến mạch pha chế để đắp mặt thế nào hả các mẹ? Công dụng ra sao?
    • 266 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đọc trên tạp chí thấy có trang giới thiệu làm mặt nạ bằng bột yến mạch? nhưng mình k biết chỗ mua?có ai biết địa chỉ mua bột yến mạch ở SG chỉ cho mình với.Cám ơn trước nhé!:1:

trang web cua Nhat An http://www.totsites.com/tot/nhatan
    • 1,839 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Chị có thể mua ở các siêu thị Citimart hoặc là shop Phương Hà 58 Hàm Nghi, shop Thái Hoà nằm gần đó (gần Như Lan). Họ bán yến mạch ăn liền, chị muốn đắp mặt thì mua về bỏ vào cối xay khô của máy xay sinh tốt để xay nhuyễn thành bột.
    • 1,748 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhvany2k Xem bài viết
    Thế mẹ Tin Tin có hay lên Lê Thái Tổ ko, ở đó có bán bột ngọc trai và bột yến mạch mà, lại còn tư vấn nữa. Trang ttvnol.com kia kia em mách vào Mục Lục làm đẹp hoặc Địa chỉ mua sắm làm đẹp công thức yến mạch gì đó có đề số trang cụ thể đấy, ko phải lần mò lâu đâu.
    Thế mẹ Tin Tin nhà ở đâu, khu vực nào? Vậy mẹ Tin Tin lên số 1 Hoà Mã chưa, ở đó nhiều mỹ phẩm lên đó hỏi ngừi ta xem có thể mua được ở đâu. Em nghĩ thế là nhanh nhất :1:
    Chỗ nào bán bột ngọc trai (hàng ngọc trai chuẩn) mẹ khanhvân ơi
    • 59 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Anchan Xem bài viết
    Mình đọc trên tạp chí thấy có trang giới thiệu làm mặt nạ bằng bột yến mạch? nhưng mình k biết chỗ mua?có ai biết địa chỉ mua bột yến mạch ở SG chỉ cho mình với.Cám ơn trước nhé!:1:
    Chị ơi chị ở sàigòn mua ở salon LINH CHI trên trần huy liệu quận 3 hay ở Hai bà trưng chị nhé ..em đi làm mặt toàn đắp cái đó thích lắm chị da sáng mềm mịn nữa họ bán 1 bịch nhỏ dùng 1 lần 80k nhưng có thể lên giá tí nữa rồi vì em làm 1 suất face hết 280K lúc trước 250k nhưng mới lên là 280 nhưng cái đó tự làm khó lắm chị nhé ..phải biết cách pha sao cho vừa ko đặt ko loãng phải cho hơi nóng của máy xông vào chén bột đó quậy nhanh tay rồi đến khâu đắp lại càng khó vì nó sệt sệt dễ dàng rơi xuống lắm nên chị nhắm làm được 1 mình thì hãy mua ko thì phí ...đắp cái đó có máy xông mặt kế bên thì hiệu quả cao hơn vì nó giúp nỡ lộ chân lông ..giúp cho dưỡng chất của mặt nạ hấp thụ nhanh hơn..À nói luôn là em chuyên dùng mỹ phẩm dermalogica nên em nghe mấy chị làm mặt nói yến mạch này cũng thuộc bên dòng của dermalogica nhé ..ko gây dị ứng mặt nạ này có tác dụng chống oxy hóa và chống dị ứng da nhé ....
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh2707 Xem bài viết
    Chỗ nào bán bột ngọc trai (hàng ngọc trai chuẩn) mẹ khanhvân ơi
    Chị ơi em thấy trên phố Lãn Ông có bán ngọc trai nguyên viên nói là dùng để đắp mặt mà em kô biết cách làm cũng như công dụng,chị cho em xin ít kinh nghiệm chị nhé.
    • 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao ko thấy mẹ thanh2707 trả lời mình gì nhỉ,xin ít kinh nghiệm mà bắt đợi lâu quá.
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khukhakhukho Xem bài viết
    Em lanh chanh tý, bột yến mạch trộn với sữa chua đắp lên mặt làm cho da mịn màng trắng sáng đấy ạ (khoảng 2 thìa súp bột yến mạch + 1->2 thìa sữa chua không đường của Nestle). Mặt nạ này tốt cho da nhờn vì nó hút nhờn rất tốt, tẩy nhẹ da mặt, mỗi tuần làm 1-2 lần thì da đẹp hẳn lên.

Mua bột yến mạch ở 17 Hai Bà Trưng (cửa hàng Western food gần đầu ngã tư với Ngô Quyền nhé các bác), nhớ mua loại của Đức gói màu xanh là 25k/gói 500g. Mua về thì các bác phải xay ra cho nhỏ mịn vì nó là dạng hạt thô (em toàn cho vào máy xay sinh tố (loại để xay hạt Mill ý), hoặc dùng cái chai cán ra cho mịn thì đắp mới tốt).

Em dùng kem dưỡng da này nọ rút ra kết luận là đắp mặt bằng các sản phẩm từ thiên nhiên vẫn sướng nhất, vừa mịn vừa rẻ, lại có cảm giác relax tuyệt vời.

Trùi ui, hôm nay mới lại vào topic này mới biết mẹ nó trả lời tớ. Tks nhiều nhé. Da mặt tớ dạo này tự nhiên thấy cũng hơi dầu :Crying: Chán thế cơ chứ :Sad: mà mẹ nó vẫn kiên trì đắp từ đó đến giờ hả?
    • 1,748 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Chị ơi em thấy trên phố Lãn Ông có bán ngọc trai nguyên viên nói là dùng để đắp mặt mà em kô biết cách làm cũng như công dụng,chị cho em xin ít kinh nghiệm chị nhé.
    Hihihi, xin lỗi meyeucon nhá. Tại quên không vào topic này. Bột ngọc trai trộn với lòng trắng trứng gà rồi dùng phết mặt nạ hỗn hợp đó lên, sau khi đắp da mịn và hồng hào, mình đã thử rồi, nhưng hết hat ngọc rồi nên mới hỏi chỗ nào bán bột ngọc trai xịn để mua luôn.
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các bác ơi thế da khô thì có dùng hai loại bột này để dắp được không ạ?

• 169 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh2707 Xem bài viết
    Hihihi, xin lỗi meyeucon nhá. Tại quên không vào topic này. Bột ngọc trai trộn với lòng trắng trứng gà rồi dùng phết mặt nạ hỗn hợp đó lên, sau khi đắp da mịn và hồng hào, mình đã thử rồi, nhưng hết hat ngọc rồi nên mới hỏi chỗ nào bán bột ngọc trai xịn để mua luôn.
    Một tuần dùng mấy lần vậy bác,hay là dùng càng nhiều càng tốt,nếu mình mua ngọc trai nguyên hạt rồi về xay có được kô bác nhỉ,có xay bằng máy xay sinh tố được kô,có cách dùng nào khác kô bác,em thấy dùng với trứng nghe kích rích quá nên ngại nhưng mà vẫn thích đẹp bác ạ,hình như có thể dùng với sữa tươi đúng kô bác,bác post cho em vài cách làm đẹp bằng ngọc trai lên đây để em coppy hay bác bán bản quyền cũng được.Em chờ tin bác nhé.
    • 1,748 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuconHT Xem bài viết
    Một tuần dùng mấy lần vậy bác,hay là dùng càng nhiều càng tốt,nếu mình mua ngọc trai nguyên hạt rồi về xay có được kô bác nhỉ,có xay bằng máy xay sinh tố được kô,có cách dùng nào khác kô bác,em thấy dùng với trứng nghe kích rích quá nên ngại nhưng mà vẫn thích đẹp bác ạ,hình như có thể dùng với sữa tươi đúng kô bác,bác post cho em vài cách làm đẹp bằng ngọc trai lên đây để em coppy hay bác bán bản quyền cũng được.Em chờ tin bác nhé.
    Thực ra là hồi trước mình vẫn lấy hạt trai từ chuỗi hạt bị đứt của mẹ mình, rồi xay (mỗi lần dùng khoảng 2-3 viên loại 3 ly ấy) nhưng phức tạp quá nên muốn hỏi chỗ mua bột ngọc trai. Còn xay bằng gì thì thú thật mình toàn mang đến beauty quen, nhờ các em ở đấy xay hộ thôi.
    Về các phương pháp làm đẹp với ngọc trai có khá nhiều, nhưng mà hiện tại nhớ có mỗi phương với lòng trắng trứng vì mới làm gần đây, còn những phương pháp khác mình chưa thử bao giờ. Mấy hôm nữa lên trên xìpa hỏi thêm bà chị tớ nhá, rồi post lên để các mẹ cùng làm đẹp:Rose:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4