Nguyên Liệu Nấu Nướng

mua bột trà xanh Nhật Bản ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 87.4K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mua trong bao đóng gói lẻ thì thật sự rất mắc, vì dĩ nhiên họ phải tốn thêm chi phí bao bì, Mình share với các bạn vài kinh nghiệm để phân biệt Bột Matcha thật của Nhật nè: 1. Nếu bột trà không phải màu xanh lá trà mà hơi có màu ngả vàng úa thì đó không phải là hàng Nhật (hàng Đài Loan hoặc Hàn Quốc dù chất lượng và mắc tiền nhưng cũng không có được màu xanh như bột trà Nhật). Còn nếu màu quá xanh và có vẻ không tự nhiên (giá thành thì rẻ, chỉ vài chục k/1 lạng) thì đó là hàng TQ, vì có phẩm màu 2.Mùi bột có mùi hăng khó chịu mà không thơm thì đó đích thực là hàng tàu 3.Nếu đã mua về, thì thử pha một ít với nước ấm, Match Nhật sẽ cho 1 ly nước có màu xanh rất đẹp (màu như vòng cẩm thạch í), có vị chát chứ KHÔNG ĐẮNG. Nếu vị trà đắng thì đó không phải là MATCHA thật đâu ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tratua-huthutra Xem bài viết
    Mua trong bao đóng gói lẻ thì thật sự rất mắc, vì dĩ nhiên họ phải tốn thêm chi phí bao bì, Mình share với các bạn vài kinh nghiệm để phân biệt Bột Matcha thật của Nhật nè: 1. Nếu bột trà không phải màu xanh lá trà mà hơi có màu ngả vàng úa thì đó không phải là hàng Nhật (hàng Đài Loan hoặc Hàn Quốc dù chất lượng và mắc tiền nhưng cũng không có được màu xanh như bột trà Nhật). Còn nếu màu quá xanh và có vẻ không tự nhiên (giá thành thì rẻ, chỉ vài chục k/1 lạng) thì đó là hàng TQ, vì có phẩm màu 2.Mùi bột có mùi hăng khó chịu mà không thơm thì đó đích thực là hàng tàu 3.Nếu đã mua về, thì thử pha một ít với nước ấm, Match Nhật sẽ cho 1 ly nước có màu xanh rất đẹp (màu như vòng cẩm thạch í), có vị chát chứ KHÔNG ĐẮNG. Nếu vị trà đắng thì đó không phải là MATCHA thật đâu ạ.
    ai nói matcha thật có vị đắng vậy c, e mua loại matcha nguyên chất đóng gói chính hãng về làm bánh, pha nc uống mỗi ngày, thì vẫn cảm nhận dc vị đắng đắng của trà mà c, mua gói tuy amc81 hơn, 150k/48gr, nhưng mà ít ra biết dc an toàn và xuất sứ của nó, e thà mua vậy còn hơn phải mất công thu thập thông tin thật gải, mà đôi khi xui còn mua phải đồ giả nữa hix, bị 1 lần sợ tới già luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanthanh12121990; 23/10/2013 vào lúc 08:49 PM.
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanthanh12121990 Xem bài viết
    ai nói matcha thật có vị đắng vậy c, e mua loại matcha nguyên chất đóng gói chính hãng về làm bánh, pha nc uống mỗi ngày, thì vẫn cảm nhận dc vị đắng đắng của trà mà c, mua gói tuy amc81 hơn, 150k/48gr, nhưng mà ít ra biết dc an toàn và xuất sứ của nó, e thà mua vậy còn hơn phải mất công thu thập thông tin thật gải, mà đôi khi xui còn mua phải đồ giả nữa hix, bị 1 lần sợ tới già luôn
    bạn ui, matcha k phải k đắng, nó có vị đắng đặc trưng lắm ấy, bạn xem lại thử loại matcha của bạn mua nhé, hix, làm kem bánh thì k đắng thật, chứ mà pha mtcha k uống là bjk đắng hay k liền ah hix
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanthanh12121990; 23/10/2013 vào lúc 08:52 PM.
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanthanh12121990 Xem bài viết
    Bạn thử uống Matcha cùng lúc với một loại trà thong thường (như lá chè tươi của VN chẳng hạn), bạn sẽ phân biệt được thế nào là chát và thế nào là đắng í. Matcha có vị chat, rất dễ chịu chứ ko phải đắng như các loại trà thông thường. Mình chỉ share kinh nghiệm cho chị em thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tratua-huthutra; 24/10/2013 vào lúc 10:27 AM.
    • 138 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tratua-huthutra Xem bài viết
    Bạn thử uống Matcha cùng lúc với một loại trà thong thường (như lá chè tươi của VN chẳng hạn), bạn sẽ phân biệt được thế nào là chát và thế nào là đắng í. Matcha có vị chat, rất dễ chịu chứ ko phải đắng như các loại trà thông thường. Mình chỉ share kinh nghiệm cho chị em thôi.
    hihi, mình biết chứ, tại mình uống matcha k để giảm cân ấy, thấy rất đắng, sau này mình pha với sữa uống, mùi vị dịu nhẹ, uống vào vị ngọt thanh rất ngon, bùi bùi ấy ^^~
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hay dùng bột trà xanh để đắp mặt, công nhận là rất thích. Trước em mua bột trà Fuji của Nhật,phân phối bởi công ty VN, nhưng gói to 100gr lận, dùng mãi ko hết vì mỗi lần dùng có nửa thìa sữa chua thôi sau chuyển qua mua trên facebook gói nhỏ 10gr cho tiện, tiết kiệm mà dùng mãi cũng chả hết. Bột trà xanh kết hợp với bột yến mạch,mật ong,dầu dừa,váng sữa đắp xong da sáng mịn,mướt thích khủng khiếp luôn :"> công thức em được chị chủ https://www.facebook.com/Chi.and.Moc chỉ,em cũng mua bột trà xanh ở chỗ chị ấy luôn,20k/gói 10gr,đắt hơn mấy nghìn so với gói lớn trước em mua nhưng gần nhà,với dùng lâu ko hết tính ra còn tiết kiệm hơn chán
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mấy mẹ bàn về cái này cũng mún mua.Cho em hỏi ngoài làm bánh.sữa chua...vv thì cái bột trà này có tác dụng làm giảm cân, size đùi như lá trà xanh ko ?
    • 189 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

,tháng 12 em có việc về vn mẹ nào có nhu cầu mua trà xanh hay bất cứ thứ gì ở nhật pm em nha !em tinh phí vận chuyển thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilykawaii Xem bài viết
    ,tháng 12 em có việc về vn mẹ nào có nhu cầu mua trà xanh hay bất cứ thứ gì ở nhật pm em nha !em tinh phí vận chuyển thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    bên đó bán giá thế nào hả chị ? cộng thêm giá vận chuyển là bao nhiêu ah ? em cũng muốn mua
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn mua bao nhiêu vậy bạn ngoc_anh
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người thử mua matcha ở fb "Mỹ phẩm nhật bản" - địa chỉ q11 hoặc "mira chan's merry shop" nhé, e toàn mua ở 2 chỗ này thôi, thấy có feedback với lại chị chủ ở Nhật nên rất yên tâm.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang dùng bột trà xanh thây rất thích , nhưng không dám mua ở việt nam , vì sợ không phân biêt được hàng nhật bản , đài loan , trung quốc, loanh quanh tham khảo các topic mà vẫn chưa mua dk , tình cờ biết face bạn này có bôt tà xanh , nhưng bạn nay ko bán , mà khi nào bạn ấy mua thì mọi người hỏi xem gửi mua cùng luon , face của bạn ấy dây : https://www.facebook.com/duc.dinh.378

Mod đưng khóa nik e, e ko quang cáo j đâu , chỉ giới thiệu cho mấy c thui
    • 60 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ủa sao em không thấy có số điện thoại của chị Dinh Phuong này nhỉ? Làm thế nào để mua hàng đây?

Mẹ yêu cả nhà mình lắm lắm
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu có điều kiện tốt nhất là nhờ ng quen Nhật xách tay về, không thì e hay mua bên Nhất Hương hay mấy tiệm nguyên liệu trên Hàm Nghi.
    • 27 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trước mình cũng chỉ dùng matcha từ Nhật mang về do ox xách về. Nhưng từ khi ox hết công tác bên ấy thì mình tìm đc chỗ này: http://www.bonakitchen.vn/ để mua, chất lượng cũng yên tâm vì có kiểm tra thấy có giấy xuất xứ đàng hoàng, mình cũng tới tận công ty xem luôn vì tình cờ gần chỗ làm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị Dinh phuong ko bán bột trà xanh đâu bạn , c ấy có người quen nên hay nhờ mua hộ , đảm bảo bột tà xanh nguyên chất , đạm đặc lắm , bình thường mình mua ở các nơi khác khi đổ nước vào thì nước và bột không quyện vào với nhau , nó cứ loảng loảng , còn của chị ấy thì nó quyền vào , có màu xanh ngọc bích rất đẹp , thơm đúng mùi trà , ko hóa chất . Ah , còn nữa , trong khi sử dụng bột trà xanh ở những nơi khác mình thường pha theo tỉ lê 1:1 , nhưng bột ở đây chỉ cần 1/2, đến 1/3 là được rùi .bạn vào facebook inbox c ấy xem
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

lot dep ngồi hóng , e loanh quanh 1 vòng , chưa chốt lại là nên mua ở đâu , bạn nào có kinh nghiệm sử dụng bột trà xanh rui thì chia sẻ nhé
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangphuongnam569 Xem bài viết
    chị Dinh phuong ko bán bột trà xanh đâu bạn , c ấy có người quen nên hay nhờ mua hộ , đảm bảo bột tà xanh nguyên chất , đạm đặc lắm , bình thường mình mua ở các nơi khác khi đổ nước vào thì nước và bột không quyện vào với nhau , nó cứ loảng loảng , còn của chị ấy thì nó quyền vào , có màu xanh ngọc bích rất đẹp , thơm đúng mùi trà , ko hóa chất . Ah , còn nữa , trong khi sử dụng bột trà xanh ở những nơi khác mình thường pha theo tỉ lê 1:1 , nhưng bột ở đây chỉ cần 1/2, đến 1/3 là được rùi .bạn vào facebook inbox c ấy xem
    Nhờ mua vậy có phải chờ lâu ko bạn? Có gói 50gr ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thienhuong243; 11/07/2014 vào lúc 04:47 PM.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ko có gói 50g đâu bạn , 100g là nhỏ nhất , lần trước m mua thì fai đợ mất 5-7 hôm , mà cái này đậm đặc lắm , bạn rủ ai mua cung xem , tớ rủ 2 chị cùng phòng mua đắp mãi chả hết , c ấy dễ tính lắm , hay bạn thử hỏi xem c ấy share cho 1 ít dùng thử hãy mua , mình ko nhớ lắm hình như 250/100g thì fai
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ah , bạn thử nhắn tin vào số 0962119790 , may mình còn giũ số , c ấy làm văn phòng nên trưa hoặc tối bạn hãy nhắn hỏi , ko thì inbox facebook ấy
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5