Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mua bột làm bánh dẻo ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1,039 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Cả nhà co ai biết chỗ mua bột làm bánh dẻo ở đâu mách mình với.Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 902 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

bột làm bánh dẻo á? bạn thử qua Xuân Đỉnh xem họ có bán ko? nó chỉ là bột nếp pha thôi mà. mình tự làm lấy cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,039 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haton7 Xem bài viết
    bột làm bánh dẻo á? bạn thử qua Xuân Đỉnh xem họ có bán ko? nó chỉ là bột nếp pha thôi mà. mình tự làm lấy cũng được.
    Thanks bạn nhé nhưng bột nếp mình mua ở siêu thị là bột nếp sống nên ko làm được bạn à,mình phait tìm mua bột nếp đã rang hay làm gì đó mà nó đã chín rồi ý
    • 1,651 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang2006 Xem bài viết
    Cả nhà co ai biết chỗ mua bột làm bánh dẻo ở đâu mách mình với.Thanks
    bột bánh dẻo bạn ra hàng Buồm nhá, số nhà 90 thì phải (tớ nhớ không rõ) ở đó có cả nước hoa bưởi, nước tro tàu, mạch nha đủ cả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 806 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang2006 Xem bài viết
    Thanks bạn nhé nhưng bột nếp mình mua ở siêu thị là bột nếp sống nên ko làm được bạn à,mình phait tìm mua bột nếp đã rang hay làm gì đó mà nó đã chín rồi ý
    Bạn mua ít hay nhiều, dùng để làm gì vậy, mình có thể mua giúp bạn. Bột làm từ gạo nếp 100%, rang chin, nghiền nhỏ, vẫn dung làm bánh dẻo
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,039 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Bạn mua ít hay nhiều, dùng để làm gì vậy, mình có thể mua giúp bạn. Bột làm từ gạo nếp 100%, rang chin, nghiền nhỏ, vẫn dung làm bánh dẻo
    Bạn ơi bạn ở đâu đấy,mình mua để tập làm bánh dẻo thôi mà,mình muốn mua 2kg,nếu được bạn mua giúp mình với,nếu không mình ra Hàng buồm mua theo bạn Janine mách.Thanks bạn
    • 1,039 Bài viết

• 1,088 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janine Xem bài viết
    bột bánh dẻo bạn ra hàng Buồm nhá, số nhà 90 thì phải (tớ nhớ không rõ) ở đó có cả nước hoa bưởi, nước tro tàu, mạch nha đủ cả.
    Ôi Hàng buồm có đủ nguyên liệu cho bánh trung thu hả bạn,mình không nghĩ là ở đó bán cả bột nếp nên đi hỏi lung tung.Thanks bạn nhé
    • 349 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

E kéo top này lên phát!
    Cả nhà ơi! bột bánh dẻo mua ở Hàng Buồm ạ
    • 354 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Số 6 chợ gạo em ơi.
    • 2,038 Bài viết

• 9,618 Được cảm ơn

Hiện nay mình cần loại bột dẻo này lắm lắm, vài kg thôi. Mình ở SG thì mua chỗ nào hở các bạn? Help me pls!!!
    Khi tách cà phê đắng đã cạn, người ta mới bắt đầu nhận ra: Ở đáy ly vẫn còn những hạt đường ngọt ngào …
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm nay em qua số 90 Hàng buồm rồi nhưng không thấy bán bột nếp cả mà là cửa hàng bán bánh kẹo.
    các chị còn địa chỉ nào khác nữa không ạ?
    • 453 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Bạn thử hỏi bác này xem nhé, gọi điện trước xem có ko rồi hãy ra, 0438281646, số 6 hay số 8 Ngõ Gạch ấy, chứ ko phải chợ Gạo nhé, cái ngõ mà ngay cạnh ô mai Hàng Đường rẽ vào ý. Hôm trước tớ cần để gửi cho chị tớ ở xa, sau hai hôm hẹn là có. Mùa trung thu tớ cũng mua bột của bác này, đắt hơn bình thường một tí nhưng thơm lắm.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở Sài Gòn các chị có thể mua ở Dương Cẩm Xương 931 Nguyễn Trãi p.14 Q.5 ngay góc đường Nguyễn Trãi và Dương Tử Giang, em thường mua ở đây, có đầy đủ nguyên vật liệu để làm bánh, dễ mua lắm đấy.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Caphe_dang Xem bài viết
    Hiện nay mình cần loại bột dẻo này lắm lắm, vài kg thôi. Mình ở SG thì mua chỗ nào hở các bạn? Help me pls!!!
    Ghé 931 Nguyễn Trãi P14 Q5 đó chị, em hay mua ở tiệm này, tên tiệm là Dương Cẩm Xương có bán đầy đủ nguyên phụ liệu làm bánh luôn đấy các chị ạ
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trước mình mua hình như ở trên Xuân Đỉnh thì phải?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đang tập làm bánh dẻo mà ở Quảng Ninh k tìm đc bột bánh dẻo. Hic có mẹ nào có thể mua và ship về hộ e đc k ah.
    Thank các mẹ nhiều nhiều.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi c có thể giúp e mua bột và ship cho e đc k ah, e làm bánh dẻo nh chỗ e ở k tìm mua đc loại bột này. Thank c.