• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.72K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình học món này của dân nhậu, về làm thử thấy khách khen ngon nên bày các mẹ.
    1. Rau thơm, rau mùi, rau mùi tàu, kinh giới và rau răm rửa sạch, thái dối (thái khoảng 2cm), trộn đều nhau cho vào đĩa.
    2. Thịt bò băm (xay) ướp sả thái nhỏ, vừng, ớt băm, gia vị đủ mặn, xào cùng tỏi phi và cần tỏi tây thái nhỏ ti. Đổ thịt bò lên đĩa rau sống đã chuẩn bị ở trên. Khi ăn thì trộn đều rau+thịt.
    3. Bánh đa nướng, nếu không có thì rán phồng tôm xúc món trộn ở trên và.....nhậu

Món này vừa nhanh, lại dễ làm. Hy vọng các mẹ sẽ rảnh thời gian hơn mà bố và khách vẫn có món nhậu ngon.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách nấu cháo cá thu cho bé, chọn cá thu như thế nào?

* Cách nấu cháo cá thu cho bé Như chúng ta biết cá thu là một món ăn rất ngon, nhiều dinh dưỡng,...

• Món ngon - Nấu nhanh - Dễ làm

Gà chiên Thịt gà (cánh & đùi là ngon nhất), ướp nước mắm, tỏi, đường, tiêu... Cho vào lò vi ba, nấu vừa chín (tùy theo loại lò & kinh nghiệm, lò nhà mình thì vặn high cook với thời gian từ 10 - 20 phút tùy theo lượng thịt cho vào) Bắc chảo dầu nóng, cho thịt gà đã chín vào chảo chiên 1 lúc là...

• Hướng dẫn 2 cách làm kim chi ngon đúng vị Hàn Quốc

Hướng dẫn làm kim chi Hàn Quốc - Muốn cho kim chi giòn, ngon thì cải nên để cả cây hoặc nguyên tàu...

• Món ăn nhanh , dễ làm , ăn đc lâu cho sv ở nước ngoài ?

Lời đầu tiên cho cháu gửi lời chào đến các cô các chú trên diễn đàn mình , cháu có 1 vấn đề vướng mắc , rất mong các cô chú gì bác giúp cháu , hiện tại cháu đang là sv học tập ở nước ngoài , ở 1 mình nên chuyện nấu ăn đối với cháu là quá khó , hồi ở nhà cháu toàn đc bố mẹ nấu cho ăn nên h sang đây...

• Ưu đãi tháng 10 với thẻ Sacombank Ladies First

Từ 06 - 31/10/2014, các chủ thẻ tín dụng quốc tế Sacombank Ladies First khi sử dụng thẻ để thanh...

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé, mình sẽ thử làm xem có được khen ko:Silly:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn món ngon cua bác nhá ^^

Em góp món Sò Lông nướng mỡ hành....chèm chẹm.
    THêm két ZOrok nữa là nhất lun ^^. Bia nó uống dễ; ko xỉn