• 1 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 797 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Mình có địa chỉ này các mẹ thử tham khảo nhé
    Bọn mình có 3,4 đứa, hay rủ nhau ăn món mỳ này vào buổi trưa. Quán này kha thoáng, rộng. Ăn theo kiểu dạng lẩu. Mình hay lên tầng 3 (hơi cao) để ngồi ăn kiểu HQ. Gọi ăn theo suất (50k/suất), ăn chung vào 1 nồi lẩu, ăn kèm với 1 đĩa kim chi, 1 đĩa hẹ muối, mình có thể gọi thêm 1 đĩa thịt ngoài. Ăn vã rau, húp nước, kim chi xong thi nv sẽ cho mỳ vào nồi. Ăn mỳ xong lại có cơm rang, họ sẽ rang cơm kiểu HQ với hành, trứng. Xong bữa se co 1 cốc trà quế free.
    Bọn mình thích cài chỗ này vì nước dùng nồi lẩu khá hấp dẫn, nước xì dầu chấm thơm lắm (k hiểu của bọn nào?) và cuối cùng la trà quế rất đặc biệt.
    Nhắc đến lại thèm quá:rooling:
    nếu tiện thì cũng nên thử cho biết tí.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,862 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Toho Xem bài viết
    Bọn mình có 3,4 đứa, hay rủ nhau ăn món mỳ này vào buổi trưa. Quán này kha thoáng, rộng. Ăn theo kiểu dạng lẩu. Mình hay lên tầng 3 (hơi cao) để ngồi ăn kiểu HQ. Gọi ăn theo suất (50k/suất), ăn chung vào 1 nồi lẩu, ăn kèm với 1 đĩa kim chi, 1 đĩa hẹ muối, mình có thể gọi thêm 1 đĩa thịt ngoài. Ăn vã rau, húp nước, kim chi xong thi nv sẽ cho mỳ vào nồi. Ăn mỳ xong lại có cơm rang, họ sẽ rang cơm kiểu HQ với hành, trứng. Xong bữa se co 1 cốc trà quế free.
    Bọn mình thích cài chỗ này vì nước dùng nồi lẩu khá hấp dẫn, nước xì dầu chấm thơm lắm (k hiểu của bọn nào?) và cuối cùng la trà quế rất đặc biệt.
    Nghe cũng thèm, bác cho xin 2 xu địa chỉ để có điều kiện ghé qua thăm cái :Rose:
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Nghe tả ngon thế mẹ nó, địa chỉ cụ tỉ mẹ nó post lên đi
    • 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi,mải tả thực mùi vị mà quên ko cho địa chỉ,để các mẹ trên wtt chết thèm mất:Laughing: rooling:
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 153 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

UH, nếu 50k mà được từng nấy món như mẹ nó tả thì ko đắt lắm nhỉ.
    Tiếc là không có địa chỉ rõ ràng.
    • 926 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyethangbabie Xem bài viết
    UH, nếu 50k mà được từng nấy món như mẹ nó tả thì ko đắt lắm nhỉ.
    Tiếc là không có địa chỉ rõ ràng.
    Mình lanh chanh tý,
    Nếu mình đoán ko nhầm thì đây là nhà hàng Hàn Quốc, tên gọi Oshaba...(gì ấy, mình ko nhớ lắm) :Thinking: , nhưng mà địa chỉ của nó là ở toà nhà chỗ cắt Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng mà có cafe Nắng Sài Gòn và cái VP Bank to đùng ý,
    Mình cũng chưa đựoc ăn nhưng nghe chị đồng nghiệp kể thì cũng giống giống thế này,
    Bác chủ topic ở đâu vào confirm cái ạ rooling:
    • 264 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songma7802 Xem bài viết
    Mình lanh chanh tý,
    Nếu mình đoán ko nhầm thì đây là nhà hàng Hàn Quốc, tên gọi Oshaba...(gì ấy, mình ko nhớ lắm) :Thinking: , nhưng mà địa chỉ của nó là ở toà nhà chỗ cắt Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng mà có cafe Nắng Sài Gòn và cái VP Bank to đùng ý,
    Mình cũng chưa đựoc ăn nhưng nghe chị đồng nghiệp kể thì cũng giống giống thế này,
    Bác chủ topic ở đâu vào confirm cái ạ rooling:
    Nhưng theo em nhớ, quán này chỉ ở tầng 1,làm gì có 3 tầng đâu nhỉ:RaisedEye
    Ở vạch xuất phát...:rolleyes:
    • 2,255 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tường Nghi Xem bài viết
    Mẹ chíp ngắm cái topic này hôm nào đẹp trời đội English mình trốn chồng trốn con đi off ẹp ha' :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    :Laughing: ,đấy,chị cũng định có ý đồ đen tối ấy đấy,nhưng chủ topic đi đâu mất chẳng cho địa chỉ làm sao giờ????
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Số 8 (hay số 6 nhỉ, 1trong 2 số đó, tự nhiên quên :Smiling: ) phố Láng Hạ, trong ngõ cạnh khách sạn Fortuna ạ. Em vừa đi nhòm, đúng nhà 3 tầng, đầu ngõ có biển Mỳ Hàn Quốc.
    Đi từ ngã tư Láng Hạ Giảng Võ xuống nó ở bên tay phải, đến nó rồi mới tới khách sạn nhá.
    • 154 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao em thì lại k thấy ngon, nhưng các bác cũng nên ăn thử xem thế nào, còn em thì 1 đi không trở lại
    Dế mèn của mẹ đã lớn rồi-không khóc nhè nữa nhé
    • Mẹ Chã
    Cái địa chỉ em Thảo Gấu chỉ là chính xác đấy ah. Đây là 1 loại mì nổi tiếng ở HQ, muốn bán nó phải được nhượng quyền, kiểu như Phở 24 ở VN í ạ. Ở HQ nó đắt lắm, nên dân HQ du lịch sang VN tranh thủ ăn cho nó rẻ; Đặc trưng của loại mì này là phải có rau cần, loại rau này ở HQ đắt. Mà toàn rau với kim chi thôi ạ, muốn ăn thịt phải gọi thêm, 50-70K/ đĩa với các miếng thái mỏng hơn cả tờ pô luya, ồ ôi sao họ thái giỏi thế chứ :Laughing: HQ đang thịnh hành món này, nước lẩu nghe nói là bổ, lại toàn rau, phù hợp với người muốn giảm eo :Smiling: Em thì nhất định phải có thịt, nên 3 người ăn cứ phải gần 300K. Mì của nó sợi to đùng, mẹ nào ăn ko quen thì chắc ko thấy ngon; Cơm rang mới công nhận là ngon, rất hợp khẩu vị với em; Trà quế thì nhà hàng HQ nào cũng có, free. Thế nên theo em các mẹ chọn ngày nào mát trời (vì nước lẩu cay lắm, ăn mùa đông cực hợp) đi ăn thử 1 lần cho biết, nhất là các mẹ thik ăn nh` rau cho nó eo, mẹ nào ko thik món cơm rang thì nhớ ới em đi cùng rồi cho em phần đó nhá :Laughing:
    • 2,634 Bài viết

• 1,210 Được cảm ơn

Cái ở góc Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng là món shabu shabu, một loại lẩu của Nhật. Nhưng nhà hàng hình như là của Đài Loan hay sao ấy?! Mình chưa vào bao giờ, chỉ hay đi qua nhìn thấy thôi.

Mình ăn các món HQ ở Seoul thấy rất ngon và hợp khẩu vị. Chưa từng thử đồ HQ ở HN bao giờ. Hôm nào sẽ qua địa chỉ mì HQ trên thử xem sao.
    • 808 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em thì hay măm món ăn Hàn Quốc ở trung tâm VKO, cạnh hội chợ Giảng Võ ấy, lên tầng 2 có nhà hàng HQ do ng HQ làm chủ, các món ăn đủ cả , ngon lém ạ chỉ tội không được rẻ như ở nhà hàng trên thôi. Nhà hàng này do một người bạn HQ dẫn em vào, các mẹ thử đến măm xem sao nhé.
    • 797 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thôi chêt, xin lỗi tất cả các bác,
    Mấy hôm tôi bận quá, có online ma không vào đây.
    Xin xác minh lai về địa chỉ quán mà tôi tả đúng là trong ngõ cạnh KS Fortuna đấy.
    Đầu bếp ở đây thai thit đúng la cực siêu, mỏng như tờ giấy nhung k nhin xuyên qua dc, hihi.
    Lưu y là bác nào khoái ăn cay thì hãy thử, không có thì chỉ ngồi suýt xoa được thôi.
    Enjoy nhé...
    • 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thôi Đầu bếp ở đây thai thit đúng la cực siêu, mỏng như tờ giấy nhung k nhin xuyên qua dc, hihi.
    Enjoy nhé...
    Hehehe thịt được thái bằng máy thái thịt đấy các bác ạ.:Applause:
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • 4,934 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy beans Xem bài viết
    Hehehe thịt được thái bằng máy thái thịt đấy các bác ạ.:Applause:
    úi trời lại có cả máy thái thịt nữa cơ à :rolleyes:
    • ABK
    • 8 năm
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Spam tí: cái máy này bán ở đâu các mẹ nhỉ. Sắm cái hôm nào có khách đãi để họ tưởng mình "siêu"
    • 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ABK Xem bài viết
    Spam tí: cái máy này bán ở đâu các mẹ nhỉ. Sắm cái hôm nào có khách đãi để họ tưởng mình "siêu"
    Hehehe. Chỉ khi nào muốn mở nhà hàng các bác hãy có ý định sắm nó nhé. Nó to đùng như cái bàn làm việc, còn giá thì em
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • ABK
    • 8 năm
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thế thì em cũng ...(icon toát mồ hôi)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mỗi lần đi Sài Gòn, em đều phải chạy qua quán Mì Hàn Quốc trên đường Nguyễn Văn Trỗi để thưởng thức món lẩu rau, thịt bò Úc thát lát mỏng tang và món cơm rang thập cẩm rất đặc biệt.
    Em nghe nói ở 505 Kim Mã mới mở 1 nhà hàng Mì Hàn Quốc, không biết có phải theo phong cách của Mì Hàn Quốc tại Sài Gòn không? Mẹ nào ăn rồi thì cho em biết cảm nhận với nhé.
    (Đang thèm ăn quá, mà dạo này không có cơ hội đi công tác Sài Gòn, hu hu)
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    NTH
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3