Nguyên Liệu Nấu Nướng

Mắm tép chưng thịt mua ở đâu ngon hả các Mẹ????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 1,138 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đúng đấy, mình mua mắm tép (chưa chưng thịt) ở chỗ bà Phán Thái Lan đấy rồi, không ngon gì cả, mà những 20nghìn/chai. Kể cả để ăn chấm hay chưng thịt đều không ngon. Chắc là lúc chưng thịt người ta có bí quyết gì đó. Nhưng mua mãi mắm tép chưng thịt ngoài hàng thì không yên tâm về vệ sinh và chất lượng thịt của họ

Có ai biết mua mắm tép ở đâu ngon không? Mình được cho mắm tép Đà Nẵng ăn một lần rồi, ngon kinh khủng, mà bây giờ chẳng biết mua được ở đâu.
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình cũng mon men góp một tí kinh nghiệm:
    Vì không biết làm mắm tép nên mình phải mua sẵn. Mình có đứa bạn ở Đà Nẵng, lúc nào cần thì bảo nó gửi ra cho để ăn. Mắm đó mà làm món này thì tuyệt.
    Muốn món này ngon phải băm củ sả ra thật nhỏ, xào thật khô với thịt cho thơm lừng, sau đó mới cho mắm vào. Thịt cũng đừng mua nạc quá, phải có tí mỡ để khi xào ăn mới ngậy. Thích ngọt thì cho thêm chút đường. Mình tự đánh giá là mình làm xơi cũng được.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 1,898 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Đầu phố Trần Xuân Soạn (đoạn cắt Lò Đúc) có bán, 30K/1lạng. Sáng nào cũng thấy rửa tép.
    • 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

hihi, các bác sợ mua mắm tép chưng thịt sẵn nó không được vệ sinh nên mua mắm tép về tự chưng thịt, thế em hỏi các bác có ai dám đảm bảo mắm tép người ta bán sẵn đảm bảo vệ sinh không, trừ khi các bác tự làm mắm tép luôn :4:.
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ra chợ Hàng Da nhé, nhưng không phải vào trong chợ. Ra ngay cái phố nhỏ mà người ta hay bán chim cảnh ý. Có một anh bán tép chưng thịt, cá kho các loại ở đấy. Ngon có tiếng cả chục năm nay rùi.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có mẹ nào biét cửa hàng bán mắm tép tại Hàng Bè ngon không? Nghe nói ở đó có nhiều cửa hàng nên không biết hàng nào ngon. Nhờ các mẹ tư vấn dùm với, xin cảm ơn!
    Bim
    • 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Bim
    Có mẹ nào biét cửa hàng bán mắm tép tại Hàng Bè ngon không? Nghe nói ở đó có nhiều cửa hàng nên không biết hàng nào ngon. Nhờ các mẹ tư vấn dùm với, xin cảm ơn!
    Cửa hàng Phán Thái Lan, sau đó đến Ngọc Mai ( theo khẩu vị của tớ :3: )
    • 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thế mẹ shimizu ko cho tớ địa chỉ à
    Bim
    • 1,057 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Híc, tớ đi mua đồ cứ nhớ hàng mò đến có bao giờ để ý số nhà gì đâu. Thế này nhé, bạn đi đường phố Đinh Liệt, rẽ tay phải vào chợ, rẽ ở dãy thứ 2 cạnh hàng bán quấn áo ấy, đi vào khoảng 10m vừa đi vừa nhìn biển các kiot, hàng mắm tép đấy nằm bên tay phải, bé bé thôi, đề là mắm tép Phán Thái Lan( ko biết nói thế bạn có tìm đc k )
    • 901 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Gần đối diện hàng bột Xuân Hồng đấy mẹ Bim à. Nếu đi từ phố ĐInh Liệt vào thì hàng mắm tép trước, phía bên phải.
    • 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn hai mẹ, mình đi mua đây
    Bim
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ Bim cứ vào cổng chợ đằng phố Đinh Liệt hỏi hang Phán Thái Lan là người ta chỉ ý mà, 10,000d/lạng.
    • 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm ở khu vực Hàng Bè, nghe mọi người nói hàng mắm tép ngon nhất là hàng Duy Anh chỉ bán từ 3h chiều, bạn đi thẳng từ hàng hoa Kim Anh vào đến đoạn gần cuối thì nhìn thấy ngay, hoặc hỏi mọi người ai cũng biết. Hàng Phán Thái Lan thì có tiếng thôi, họ SX SL nhiều nên nhiều người không thích lắm.
    • 144 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình vừa mua ở hàng Duy Anh xong, thử một hàng khác thì thấy không ngon. Gía 90K/kg.Cảm ơn mẹ Phaohoa và các mẹ nhé
    Bim
    • 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamphuongtrang
    mẹ Bim cứ vào cổng chợ đằng phố Đinh Liệt hỏi hang Phán Thái Lan là người ta chỉ ý mà, 10,000d/lạng.
    Hôm nay là 12.000/lạng rồi.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quangyenvi
    Hôm nay là 12.000/lạng rồi.
    Mình chưa mua lần nào ở HB, nhưng mình ăn rất nhiều hàng vì có rất nhiều người mua biếu, mình thấy của Hàng Phán Thái Lan là ngon nhất, để lâu ăn không khô như các hàng khác, mà hương vị mình thấy khác khác của mọi hàng.
    Nhưng mình muốn hỏi, có mẹ nào có công thức làm món mắm tép này không nhỉ? Mình ở xa, mỗi lần nhờ mua thì cổ dài như hươu hiihih :1:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 60 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Từ trước đến giờ mình chỉ mua một hàng duy nhất ở Hàng bè là Duy anh thôi. Mình đã được ăn thử mắm tép ở nhiều nơi nhưng chỉ ở đó là ngon nhất (theo khẩu vị của mình và số đông gia đình mình). Mà ở đấy chỉ bán buổi chiều ở chợ hàng bè, còn buổi sang thì ở tại nhà, mình không nhớ rõ lắm. Đi từ cổng chợ hàng bè ở cầu gỗ rẽ đi ngõ bên trái hàng bán hoa, qua một số hàng tôm cá cua, nhìn sang bên phải họ bán hình như là nhờ ở một cửa hàng chăm sóc sắc đẹp thì phải. Nhìn dễ lắm vì rất đông mà.
    Mà bé nhà em cũng rất thích ăn mắm thịt ở đấy.
    • My`
    • 9 năm
    • 143 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cún lì
    Từ trước đến giờ mình chỉ mua một hàng duy nhất ở Hàng bè là Duy anh thôi. Mình đã được ăn thử mắm tép ở nhiều nơi nhưng chỉ ở đó là ngon nhất (theo khẩu vị của mình và số đông gia đình mình). Mà ở đấy chỉ bán buổi chiều ở chợ hàng bè, còn buổi sang thì ở tại nhà, mình không nhớ rõ lắm. Đi từ cổng chợ hàng bè ở cầu gỗ rẽ đi ngõ bên trái hàng bán hoa, qua một số hàng tôm cá cua, nhìn sang bên phải họ bán hình như là nhờ ở một cửa hàng chăm sóc sắc đẹp thì phải. Nhìn dễ lắm vì rất đông mà.
    Mà bé nhà em cũng rất thích ăn mắm thịt ở đấy.
    Mắm tép Duy Anh - 67 Hàng Bè.
    • 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ thấy món này tự trưng ngon nhất.
    1. Mua mắm tép ngon, màu hồng là ngon nhất
    2. Mua thịt nạc vai xay, thích có thể mua thịt bò xay.
    Cách làm: bắc chảo nóng cho tý dầu, có mỡ thì ngon hơn, ngậy hơn.
    Thái tý hành củ, cho thịt vào đảo đều tay cho đến khi gần chín, cho mắm tép vào đảo cùng. Khi thấy mắm tép ngập xâm xấp thịt cho đường vào, chuyển mầu cánh dán, ăn hơi có vị ngọt mặn là được.
    Bầy ra mâm thêm tý rau sống nữa là ngon, cái loại này vào cơm lắm, các bà các cô nên cẩn thận không lại tăng cân vù vù.
    Mắm tép ở ngoài bán có thể để hàng tháng được và khô nhưng mắm tép nhà trưng chỉ để 1-2 ngày là cùng thôi và mắm tép hơi sệt sệt. Mỗi hôm thích thì lại trưng một ít.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienloc Xem bài viết
    Em muốn mua một ít mắm tép chưng thịt (em thấy hay ghi trên nhẵn hộp là đặc sản chợ Hàng Bè). Vậy nhờ các Mẹ thông thái chỉ bảo giúp chỗ mua ngon, chất lượng đảm bảo, giá hợp lý nhé. Thanh kiu ve ry múc.
    Em đã ăn mắm tép ở những hàng ấy rồi nhưng hàng ngon nhất là ở ki ốt 97, chợ Hàng Bè_mắm tép trưng thịt Dương Ngân. Hàng này không dùng phẩm màu và chất bảo quản, đảm bảo lắm. Em mua 1 lọ 2 lạng giá 20 nghìn để trong tủ lạnh khoảng 3 tháng lôi ra ăn vẫn rất ngon, chỉ cần hấp lại trong nồi cơm điện thôi. Tiện lắm.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4