Nguyên Liệu Nấu Nướng

Lọ gia vị thủy tinh-tiện dụng, đẹp mà rẻ ở đâu ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 145 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi có biết mua ở đâu được lọ gia vị thủy tinh (nắp vặn/xoáy nhé cho chặt chứ em cũng xem mấy chỗ chỉ có nắp hút xuống bằng gioăng cao su thì nhanh bị lỏng lắm) các kích cỡ để đựng gia vị và đồ bếp các loại cho đồng bộ không thì chỉ em với. Có cái này thì bếp vừa đẹp, vừa bảo quản được đồ bếp mà mình lại dâng trào cảm hứng nấu nướng. Chỉ em với nhé để em kéo cái cảm hứng đang tụt dần của em với. Thanks các chị nhé.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em đi, bếp nhà em bừa bộn quá, mà gia vị có cần đựng lọ thủy tinh không hay lọ nhựa cũng được hả các chị?

• 934 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Bạn ra IKEA ấy, ở đó có bộ lọ đựng gia vị 4 cái, 50k cũng khá đẹp.
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vietanh Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi có biết mua ở đâu được lọ gia vị thủy tinh (nắp vặn/xoáy nhé cho chặt chứ em cũng xem mấy chỗ chỉ có nắp hút xuống bằng gioăng cao su thì nhanh bị lỏng lắm) các kích cỡ để đựng gia vị và đồ bếp các loại cho đồng bộ không thì chỉ em với. Có cái này thì bếp vừa đẹp, vừa bảo quản được đồ bếp mà mình lại dâng trào cảm hứng nấu nướng. Chỉ em với nhé để em kéo cái cảm hứng đang tụt dần của em với. Thanks các chị nhé.
    Em thấy trong các siêu thị đều có bán mà như Siêu Thị Thái Hà, Big C, Intimex,..
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XAKURA Xem bài viết
    Bạn ra IKEA ấy, ở đó có bộ lọ đựng gia vị 4 cái, 50k cũng khá đẹp.

em cũng vote cho Ikea,ngàoi mua ở chỗ 35 Thanh Miến ra, còn chỗ nào ko các mẹ nhỉ? hay mua online của các mẹ bên LCM ?
    nhà em thì hay tận dụng các lọ đựng nước sốt = thủy tinh, rửa ráy sạch sẽ đi đựng gia vị rất phù hợp mà ko tốn xu nào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ_kunkin; 25/06/2009 vào lúc 11:40 AM.
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    em cũng vote cho Ikea,ngàoi mua ở chỗ 35 Thanh Miến ra, còn chỗ nào ko các mẹ nhỉ? hay mua online của các mẹ bên LCM ?
    nhà em thì hay tận dụng các lọ đựng nước sốt = thủy tinh, rửa ráy sạch sẽ đi đựng gia vị rất phù hợp mà ko tốn xu nào.
    Còn 1 địa chỉ bán đo IKEA nua nhe
    http://www.kenikea.vn/Article/Bep/Ca...lt.aspx?page=1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Lọ thủy tinh nắp vặn xoáy http://www.shopnhat.com.vn/?Module=5&products_id=1429
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,701 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Đồ của Ikea đẹp quá mà mình thấy toàn ở HN, có bạn nào biết ở SG không? Thanks nhiều
    • 570 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi autumn_hn82 Xem bài viết
    Em thấy trong các siêu thị đều có bán mà như Siêu Thị Thái Hà, Big C, Intimex,..
    Bạn ơi, mình thấy ở UMA có rất nhiều mẫu mã đẹp và các loại đồ gia dụng, giá cả cũng hợp lý nữa. Bạn search trên Google xem cụ thể địa chỉ của UMA nhé, nó có mấy hệ thống cửa hàng to lắm ở Mỹ Đình, Giảng Võ và Lò Đúc đấy. Mình thích mua của UMA lắm
    • 592 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ở SG có bán trong Cửa Hàng Đồng Giá Hachi hachi đó bạn.
    Nothing is impossible
    • 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mediabb Xem bài viết
    Còn 1 địa chỉ bán đo IKEA nua nhe
    http://www.kenikea.vn/Article/Bep/Ca...lt.aspx?page=1
    Cảm ơn mẹ, thế có mẹ nào đã có kinh nghiệ mua hàng qua chỗ này chưa vậy? Mình vừa vào trang web của họ thì thấy họ bê nguyên trang web cua tụi IKEA và có rất nhiều sản phẩm, không biết họ charge fee và giá cả thế nào nhỉ?
    • 1,701 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Hà Xem bài viết
    Ở SG có bán trong Cửa Hàng Đồng Giá Hachi hachi đó bạn.
    cam ơn bạn nhiều nhe, rảnh mình sẽ ghé thử
    • 145 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit_sweety Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ, thế có mẹ nào đã có kinh nghiệ mua hàng qua chỗ này chưa vậy? Mình vừa vào trang web của họ thì thấy họ bê nguyên trang web cua tụi IKEA và có rất nhiều sản phẩm, không biết họ charge fee và giá cả thế nào nhỉ?
    Chị ơi ở 35 Thanh Miến thì họ nhập hàng từ IKEA China, còn shop Ken này thì nhập từ IKEA Đức. Tất nhiên IKEA nào thì cũng phải theo tiêu chuẩn của IKEA Thụy Điển. Nhưng lần trước em mua Ken 1 lần, mua cái bình xịt tưới cây, chưa dùng lần nào đã hỏng, bảo họ đổi hàng thì họ mấy lần đều kêu không có hàng, phải đợi. Thế là từ sau em không mua ở đấy nữa, toàn phi luôn ra Thanh Miến thôi.

@ các mẹ đã trả lời em: Thanks các mẹ nhiều lắm.
    Tuy nhiên, đồ IKEA không có dòng nào là nắp vặn, xoáy cả, chỉ là gioăng cao su thôi, em đã mua dòng Droppar của IKEA về rồi, mẫu mã rất đẹp nhưng không khít mấy, nhà mẹ nào khô thì ok, nhà em hơi ẩm, nắp không khít là gia vị chảy nước hết, không dùng IKEA được ạ.
    Cũng đã vào siêu thị Thái Hà rồi ạ, toàn lọ to đùng, mà không có loại nào đồng bộ nhiều kích cỡ cả nên trông bếp vẫn hoàn lộn xộn ạ.
    Có mẹ nào có thêm sự lựa chọn nào khác thì chia sẻ thông tin nhé. Thanks các mẹ.

• 145 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

@ mẹ Ghitzna và Tumeo: Thanks các chị nhé, em sẽ check shopNhật và Uma xem thế nào. Ui cái icon thơm vào má đâu rồi nhỉ???

• 422 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Mấy cái lọ này ở siêu thị đắt lắm. Mẹ nào ở Sài Gòn đến các chợ mà mua. Lọ có in hoa văn đẹp nhìn nghiền luôn. 55K/ set 5 lọ (2 to, 3 nhỏ). Em cũng mới mua một bộ đựng mứt, sốt cà chua. Cái này để trang trí cũng đẹp nữa :Battin ey:

Nếu mẹ nào mua được lọ thủy tinh trắng (chưa in hoa văn), các mẹ tự vẽ màu lên cũng đẹp lắm, sơn acrylic ấy.
    • 1,109 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Cái set 55k/5 lọ ấy có hôm tớ mặc cả được 50k nhưng không mua vì lọ đấy nắp gioăng, kiến vẫn vào tốt, đựng đồ khô bị ỉu nữa.
    • 837 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Mình thấy ở siêu thị hay ngoài chợ hay có loại lọ của Ocean, nắp bằng thủy tinh nhưng có gioăng cao su mềm nên dùng nhẹ nhàng mà vẫn kín. Cái đấy đựng đường thì yên tâm luôn.

• 1,591 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ hoàng cúc Xem bài viết
    Mấy cái lọ này ở siêu thị đắt lắm. Mẹ nào ở Sài Gòn đến các chợ mà mua. Lọ có in hoa văn đẹp nhìn nghiền luôn. 55K/ set 5 lọ (2 to, 3 nhỏ). Em cũng mới mua một bộ đựng mứt, sốt cà chua. Cái này để trang trí cũng đẹp nữa :Battin ey:

Nếu mẹ nào mua được lọ thủy tinh trắng (chưa in hoa văn), các mẹ tự vẽ màu lên cũng đẹp lắm, sơn acrylic ấy.
    Mình cũng đang tìm cái này? Mua ở chợ nào vậy hở mẹ Hoàng Cúc ơi!
    • 719 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vietanh Xem bài viết

chị qua UMA xem thử đi, nhiều đồ xinh lắm (bộ gia vị, trà, cafe...etc), em rất thích, cái 210 Lò Đúc to lắm :rolleyes:
    What if this didnt last 4ever.....
    • 342 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit_sweety Xem bài viết
    Bạn ơi, Hôm mình mới xây nhà xong, đồ nhà bếp của mình cũng đặt hàng ikea khống. Chất lượng tốt. giống hình web. Khi đặt hàng, nhớ hỏi kích thước, mẫu mã giống y hệt. Mình cũng đặt bộ lọ thủy tinh đựng gia vị, đẹp lắm. Nay sử dụng gần 1 năm mà vẫn óng ánh. Muỗng ĩno ikea dày dặn, bóng... Nói chung mình đặt nhiều thứ từ IKEA. Khôn phiền hà về chất lượng.
    Bạn vào .com đặt nhe. Mình nhớ Anh BÁn hàng là 1 anh trai, nói chuyện rất dễ thương, gửi 1ngày là vào HCM, phí VC mình trả, không nhiều tiền đâu.

Chúc BẠn chọn được món hàng ưng ý
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2