• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác nào nghe qua món này chưa?
    Cho em vài địa chỉ để thưởng thức món khá mới này với rooling:
    Nghe nói nó bao gồm sô cô la + kem + hoa quả, nhưng không biết ăn nó thế nào nhỉ rooling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,754 Bài viết

• 8,892 Được cảm ơn

Tớ thấy có mấy địa chỉ này nhìn quảng cáo có vẻ hấp dẫn tuy chưa thử bao giờ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH11; 27/12/2009 vào lúc 12:31 PM. Lý do: xóa link quảng cáo
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

• 3,964 Bài viết

• 1,707 Được cảm ơn

Ngon thế nhỉ? Cái này có bạn gọi là: Lẩu không độ. bác nào đi ăn rồi cho ý kiến giá rổ phát nhỉ?rooling:rooling:rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH11; 27/12/2009 vào lúc 12:32 PM. Lý do: xóa quote theo bài trước
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 5,280 Bài viết

• 24,470 Được cảm ơn

Sài gòn gọi cái này là lẩu kem - ở Fancy hình như là 120k-160k
    • 132 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Wa, có vẻ hấp dẫn đấy nhỉ, ở Hà nội địa chỉ ở đâu đấy nhỉ? Phải rủ cả gia đình đi ăn 1 bữa cho biết cái đã. Các mẹ post cho em xin cái địa chỉ cái.
    Trần Thúy Loan, YM: Detectorvn,
    • 95 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

lẩu này nhìu nơi có lắm ah!!!
    nếu chj đi đông thì qua dream cones ở trúc bạch hoặc âu cơ!
    còn đi 2 ng thì qua đường ven hồ Tay ý!khung cảnh cực kỳ lãng mạng luôn!
    e thấy ăn cũng bt,ăn loại này bụng phải tốt đấy ah!k là bị tào tháo đuổi ngay!
    chúc các bác ngon miệng!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 1,049 Được cảm ơn

Em nghe mẹ e nói ở 17 Phan Chu Trinh (HN) có lẩu kem, cụ đi ăn về có vẻ thích lắm (xì tin phết ) :Silly: em thì chưa đến bao giờ nên chả dám comment gì :Thinking:
    Nhìn cái ảnh bác nào post lên thì có vẻ giống mẹ em mô tả :RaisedEye

Edit: À, hóa ra lẩu socola lại khác lẩu kem em search ra thêm đc lẩu socola này, nó ở Thụy Khuê:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH11; 27/12/2009 vào lúc 12:40 PM.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

rooling: Bên Kem Dream Cones cũng có loại lẩu này à các bác! Chủ nhật này phải đi thử xem sao. À mà bác nào biết giá bên đó chưa? rooling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH11; 27/12/2009 vào lúc 12:44 PM. Lý do: xóa quote theo bài trước
    • 132 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thtb.1111 Xem bài viết
    lẩu này nhìu nơi có lắm ah!!!
    nếu chj đi đông thì qua dream cones ở trúc bạch hoặc âu cơ!
    còn đi 2 ng thì qua đường ven hồ Tay ý!khung cảnh cực kỳ lãng mạng luôn!
    e thấy ăn cũng bt,ăn loại này bụng phải tốt đấy ah!k là bị tào tháo đuổi ngay!
    chúc các bác ngon miệng!!!
    Em là em máu lắm. Tào tháo đuổi thì cũng phải có tóm cổ lão chồng đi 1 bữa cho biết. Trộm vía thế chứ bụng em tốt lắm đấy. Có bầu rồi vẫn ăn cá hồi sống, ăn nem chua và ốc ầm ầm đi. Mấy đứa bạn đi cùng còn phải vào bệnh viện cấp cứu mình vẫn nhởn nhở như thường, hihi. Thanks mẹ nó cho địa chỉ nhé!
    Trần Thúy Loan, YM: Detectorvn,
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lẩu này phần sốt là socola đun nóng ,còn ăn kèm là hoa quả ướp thật lạnh, bánh các kiểu ý ạ.Nóng lạnh trộn lẫn cứ gọi là rộp lưỡi ạ :Battin ey: Nói tới lại thèm rooling: Mà lẩu kem vs lẩu socola là 1 đấy ạ ,vì phần nhân đều là socola , có socola đen vs trắng cho mình chọn thui ạ.
    • 232 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

hehe, thế thì T6 này em bắt ax phải đưa cả nhà đến đây chiêu đãi mới đc....
    • 474 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

À hôm nọ tò mò tớ đã mò vào Dream cones ở trúc bạch rồi. Lẩu socola đó 152k/nồi, bọn tớ 3 người đi ăn là vừa xinh. Nói chung là độ ngon thì fìnhh fường, nhưng nó lạ lạ hay hay, thích hợp cho những người thuộc thể loại chocolate-lover. Nói chung là 1 thứ mới lạ, cũng đáng để thử.
    À sorry, nó ở Trấn Vũ chứ ko phải Trúc Bạch nhé. Bọn này có 1 hàng nữa ở Âu Cơ nhưng tớ khuyên mọi người đừng tới Âu cơ vì ở đó đang làm đường bụi mù mịt, cầm chắc là ăn kem có khuyến mại bụi.
    Nghe nói kem Fanny cũng có cái thể loại này nhưng tớ chưa thử. Bạn nào đi ăn ở đó chưa?
    • 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    À hôm nọ tò mò tớ đã mò vào Dream cones ở trúc bạch rồi. Lẩu socola đó 152k/nồi, bọn tớ 3 người đi ăn là vừa xinh. Nói chung là độ ngon thì fìnhh fường, nhưng nó lạ lạ hay hay, thích hợp cho những người thuộc thể loại chocolate-lover. Nói chung là 1 thứ mới lạ, cũng đáng để thử.
    À sorry, nó ở Trấn Vũ chứ ko phải Trúc Bạch nhé. Bọn này có 1 hàng nữa ở Âu Cơ nhưng tớ khuyên mọi người đừng tới Âu cơ vì ở đó đang làm đường bụi mù mịt, cầm chắc là ăn kem có khuyến mại bụi.
    Nghe nói kem Fanny cũng có cái thể loại này nhưng tớ chưa thử. Bạn nào đi ăn ở đó chưa?
    lẩu ở Fanny ăn cũng đc các mẹ ah, giá cũg tầm 160k/nồi thì fải, có 2 cỡ (10 và 12 viên kem hay tầm tầm đó). Có cho thêm hoa quả, nhg như hôm e đi ăn là chỉ có dưa hấu thôi . Mà chocolate ở đấy cũg hơi loãng nữa =.=
    còn ở Bud's Phan chu trih e chưa ăn thử lẩu nhg nghe nói cũg ngon lắm. hôm trc đi ăn 1 cốc kem ở đấy no lặc lè, ăn ngon fết
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bizu_ky; 03/12/2009 vào lúc 06:31 PM.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

rooling: Lẩu ở Dream Cones vẫn ngon hơn. Quán ăn sạch sẽ + nhân viên nhiệt tình! Với lại có nhiều loại nước uống khá đặc biệt nữa :Silly:
    • 444 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Ôi nhìn mê quá! Để hôm nào thật rét đi ăn cho bõ! Làm nổi lẩu này xong chắc dây thần kinh tê điếng lên tận óc, nhưng thế mới thích đấy ạ! rooling:
    Đời người là một chuyến đi, và chuyến đi ấy vui vẻ hay buồn chán là tùy thuộc vào bạn và người bạn đồng hành !
    • 474 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEJJ Xem bài viết
    Ôi nhìn mê quá! Để hôm nào thật rét đi ăn cho bõ! Làm nổi lẩu này xong chắc dây thần kinh tê điếng lên tận óc, nhưng thế mới thích đấy ạ! rooling:
    Ối bạn ơi, món này ăn nóng nóng mát mát ăn mùa hè hay mùa đông chả ảnh hưởng gì đâu mà phải để dành tới tận "hôm nào thật rét" hihi.

Cơ mà cái bạn hoangcntt gì đó hình như toàn đi lăng xê cho dream cones thì phải...
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

rooling: Nó là sự thật mà bác :Nottalkin:
    Lẩu socola 3 màu trông hấp dẫn thật đó :Nottalkin:
    • 1,332 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

ăn cái món này ở dream cones xong phát buồn nôn...trào lưu vớ vẩn...
    • 444 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    Ối bạn ơi, món này ăn nóng nóng mát mát ăn mùa hè hay mùa đông chả ảnh hưởng gì đâu mà phải để dành tới tận "hôm nào thật rét" hihi.

Cơ mà cái bạn hoangcntt gì đó hình như toàn đi lăng xê cho dream cones thì phải...
    ơ có nóng à? Tớ tưởng toàn kem lạnh nên định để trời thật rét đi ăn cho nó máu. Hồi xưa có lần tớ với mấy đứa bạn giữa mùa đông rét mướt lên chiến liền mấy cái kem tràng tiền, kết quả là hôm sau đứa nào cũng viêm họng cả lượt =))
    Đời người là một chuyến đi, và chuyến đi ấy vui vẻ hay buồn chán là tùy thuộc vào bạn và người bạn đồng hành !
    • 444 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangsjc Xem bài viết
    ăn cái món này ở dream cones xong phát buồn nôn...trào lưu vớ vẩn...
    Nghe bạn này nói tụt cả hứng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2