Nguyên Liệu Nấu Nướng

Lẩu Mắm ở HN - Quán nào ngon nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 597 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình đang tìm đường link về quán lẩu mắm Cần thơ ở Hà Nội có mẹ nào biết không chỉ cho mình với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Phẫu thuật nâng hàm cho bị tai nạn

Chào bác sĩ, em gai em bị tai nạn, gương mặt bị đập xuống đường, bây giờ hàm của em bị lệch một...

• Hỏi cách làm kim chi Hàn Quốc ngon và nơi bán nguyên liệu ?

Em rất thích ăn kim chi Hàn Quốc nhưng lại ko biết cách làm, mua ngoài thì chưa tìm dc chỗ bán ưng...

• (HN) Quán Phở Gà nào ngon?

Các Bác ạ, cả nhà em nghiện món Phở Gà. Nhà em khu Trung hòa Nhân chính, loanh quanh mãi mà chẳng có quán nào hợp khẩu. Hà nội mình có chỗ nào nổi chút không, các Bác sành chỉ giúp nhé.

• HCM - ăn gỏi cá quán nào ngon ạ ???

Tháng rồi em đi Phan Thiết , được ăn món gỏi cá rất ngon :LoveStruc:. Về sg vẫn thấy thèm và muốn ăn lại. Mà ở sg thì em không biết địa chỉ nào cả.Anh ( chị ) đã ăn ở đâu rồi thì chỉ giùm em với ? và giá cả như thế nào ạ?:27:

• Cách chế biến Yến Sào Cao Cấp

Em mới mua 100gram tổ yến đã rút lông của công ty Danh Yến (giá chỉ có 2 triệu 8). Em tính nấu cho...

• 403 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

oh, quán này cũng có trang web hả chị.
    Em chỉ biết nó ở trong bến xe Giáp Bát (đi từ cổng bến xe vào một đoạn rồi rẽ tay trái quán Bà Sáu Cần Thơ) còn một chỗ nữa là 22 Láng Hạ ngay cạnh Trung tâm di động Viettel.
    Bông xinh, Bông ngoan, Bông chỉ hơi hơi ú thôi

Album ảnh của Bông - Mẫu form lý lịch hội 80
    • 597 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ fatfox quán này không có trang Web nhưng mình tìm đường link mọi người nói chuyện về mấy quán này mình đã đọc rồi mà, mình chỉ muốn xem ở đấy ăn uống thế nào thôi
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E tưởng quán 22 Láng Hạ đã chuyển về trong cái ngõ đối diện cây xăng Láng Hạ??
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Quán lẩu mắm bà Sáu Cần thơ có 2 địa chỉ:
    - Trong bến xe phía Nam (ko phải bến xe Giáp bát nhé) ở đoạn Đuôi Cá.
    - Trên đường Văn Cao (Chếch nhà thi đấu Quần Ngựa sang)
    Hồi xưa tớ còn thấy ngon, bây giờ nước lẩu nhạt đi nhiều rồi (chắc tiết kiệm mắm).
    Còn một quán nữa ngon hơn ở đường Trần Duy Anh nhé.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 597 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Quán ở 22 Láng Hạ chuyển về đâu hả mẹ Best, còn đường Trần Duy Anh là ở đoạn nào mẹ Zezui nhi
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@huyenthanh75: e cũng k lưu No của nó, nhưng đi từ hướng triển lãm xuôi về hướng Láng Hạ (ngã tư Láng Hạ và đường La Thành ) thì cái ngõ nằm tay phải ( bên cạnh ngõ vào hàng lẩu mắm bà Sáu là bánh Hải Hà kotobuki,đối diện bên kia đường là cây xăng Thành công - Láng hạ ) chắc Mẹ huyenthanh sẽ tìm thấy đc thoi
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn một quán ở đuờng Láng gần Ngã Tư Sở. Đi theo huớng về Cầu Giấy khoảng 500m ở phía tay phải.
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenthanh75
    Mình đang tìm đường link về quán lẩu mắm Cần thơ ở Hà Nội có mẹ nào biết không chỉ cho mình với
    Có một quán ngay cạnh Bách hóa Thanh Xuân chị ạ, gần nhà em nhưng em chưa ăn bao giờ nên không biết thế nào. Họ cũng đề rõ là lẩu mắm cần thơ thì phải.
    • CYA
    • 8 năm
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaTay
    Có một quán ngay cạnh Bách hóa Thanh Xuân chị ạ, gần nhà em nhưng em chưa ăn bao giờ nên không biết thế nào. Họ cũng đề rõ là lẩu mắm cần thơ thì phải.
    bách hoá thanh xuân nằm ở đoạn nào trên đường TX vậy bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có một cách chế biến lẩu mắm dễ cực kỳ, đó là mẹ nào đi vào Huế hay về các vùng biển hoặc mua được ở hội chợ ấy một loại mắm tép (không phải mắm ăn thịt luộc đâu nhé) rồi nấu nước lẩu như bình thường và cho mắm vào, đảm bảo ngon tuyệt. Nhà mình hay chế biến như vậy thấy ngon hơn cả lẩu mắm Bà Sáu và lại siêu rẻ nữa...
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CYA
    bách hoá thanh xuân nằm ở đoạn nào trên đường TX vậy bạn?
    Hihi chị ơi, nó nằm ngay trên đường nguyễn Trãi chứ không phải đường Thanh xuân ạ. Chị đi từ Ngã Tư Sở thì khoảng 2.5km bên tay phải sẽ là Bách Hoá Thanh Xuân, chính là tầng 1 của 1 nhà tập thể 5 tầng cũ. BH TX to lắm, đi dọc đường nguyễn Trãi thế nào cũng nhìn thấy.
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có một quán lẩu mắm bà sáu nằm đối diện với cổng chính Nhà thể thao Quần ngựa(Thẳng đường Liễu Giai đến gần Hoàng Hoa Thám).
    Chúc các mẹ ăn ngon miệng! :4:
    Trẻ con thạt là thú vị!
    Nhất là quá trình...... tạo ra chúng !
    • 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaugau'smon
    Các mẹ ơi, có một cách chế biến lẩu mắm dễ cực kỳ, đó là mẹ nào đi vào Huế hay về các vùng biển hoặc mua được ở hội chợ ấy một loại mắm tép (không phải mắm ăn thịt luộc đâu nhé) rồi nấu nước lẩu như bình thường và cho mắm vào, đảm bảo ngon tuyệt. Nhà mình hay chế biến như vậy thấy ngon hơn cả lẩu mắm Bà Sáu và lại siêu rẻ nữa...

Gaugau'smom ơi, nhà tớ có một lọ mắm này trong tủ lạnh nhưng tớ chỉ dùng nấu bún bò Huế. Bạn hãy post công thức và nguyên liệu rau của món này lên cho tớ học tập với. Cám ơn nhiều nha.
    • 731 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jenny-B
    Gaugau'smom ơi, nhà tớ có một lọ mắm này trong tủ lạnh nhưng tớ chỉ dùng nấu bún bò Huế. Bạn hãy post công thức và nguyên liệu rau của món này lên cho tớ học tập với. Cám ơn nhiều nha.
    Ừ đúng đấy mẹ Gaugau'smom post công thức làm lẩu mắm đê, các loại mắm huế nhà tớ lúc nào cũng có , mẹ chồng tớ là người Huế mà , mắn nào của Huế tớ cũng thấy ngon , mắm nêm là tớ khoái nhất , chỉ cần ăn không với bún tớ cũng thấy ngon , nhưng MC tớ chả bao giờ nói đến món lẩu mắm cả, mẹ nó Post lên để tớ về thực hành cho mẹ chồng lác mắt đê. :4:
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 4,934 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Công thức em chôm chỉa của các mẹ WTT đây ạ, trong lúc đợi mẹ Gaugau thì các mẹ xem tạm trước nhé:

Nguyên liệu: 1 nồi nước dùng to tướng, mắm tôm, mắm tép, mắm nêm, mắm cốt cá cơm mỗi thứ 1 thìa canh, riêng mắm tôm thì hơi ít hơn một chút, mắm tôm chua Huế 1/2 lọ, cà chua, dứa, sa tế, gừng, xả, đường. Các bác cho xin một bộ xương cá, một bát tô vỏ tôm (các bác mua tôm to, xong bóc lấy vỏ, còn phần thân bỏ riêng ra) Thế là xong phần nguyên liệu nước dùng. Phần nguyên liệu để ăn lẩu thì phần thịt của con cá, tôm bóc vỏ, ngoài ra còn các loại rau củ và thêm gì thì thêm...
    Cách làm: Các loại mắm trên trừ tôm chua Huế cho vào vợt lọc, nhúng vào bát tô nước lọc lấy nước cốt, bỏ bã, đổ vào nồi nước dùng đang sôi. Còn mắm tôm chua Huế thì cho thẳng vào nồi nước dùng, không cần lọc. Xương cá và vỏ tôm đun kỹ lấy nước cốt, hoà với nước dùng. Đập dập 1 củ xả và 1 củ gừng cho vào nồi nước dùng, 15 phút sau vớt ra (không có nó thành nồi nước xông ), Dứa và cà chua băm nhỏ xào nhuyễn, cho thêm 1 thìa canh đường, 1 thìa cà phê muối, 1/2 thìa canh sa tế cho vào vợt lọc, nhúng vào nồi nước dùng. Bỏ một thìa canh nước mắm vào và nêm nêm thêm bằng bột canh cho vừa miệng. Xong, bây giờ chúng ta đã có một nồi nước lẩu ngọt nhức chân răng và thơm mùi mắm dùng để ăn kèm với rất nhiều các loại rau và thịt khác, rất phù hợp với thời tiết mùa đông.
    • 731 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    Công thức em chôm chỉa của các mẹ WTT đây ạ, trong lúc đợi mẹ Gaugau thì các mẹ xem tạm trước nhé:

Nguyên liệu: 1 nồi nước dùng to tướng, mắm tôm, mắm tép, mắm nêm, mắm cốt cá cơm mỗi thứ 1 thìa canh, riêng mắm tôm thì hơi ít hơn một chút, mắm tôm chua Huế 1/2 lọ, cà chua, dứa, sa tế, gừng, xả, đường. Các bác cho xin một bộ xương cá, một bát tô vỏ tôm (các bác mua tôm to, xong bóc lấy vỏ, còn phần thân bỏ riêng ra) Thế là xong phần nguyên liệu nước dùng. Phần nguyên liệu để ăn lẩu thì phần thịt của con cá, tôm bóc vỏ, ngoài ra còn các loại rau củ và thêm gì thì thêm...
    Cách làm: Các loại mắm trên trừ tôm chua Huế cho vào vợt lọc, nhúng vào bát tô nước lọc lấy nước cốt, bỏ bã, đổ vào nồi nước dùng đang sôi. Còn mắm tôm chua Huế thì cho thẳng vào nồi nước dùng, không cần lọc. Xương cá và vỏ tôm đun kỹ lấy nước cốt, hoà với nước dùng. Đập dập 1 củ xả và 1 củ gừng cho vào nồi nước dùng, 15 phút sau vớt ra (không có nó thành nồi nước xông ), Dứa và cà chua băm nhỏ xào nhuyễn, cho thêm 1 thìa canh đường, 1 thìa cà phê muối, 1/2 thìa canh sa tế cho vào vợt lọc, nhúng vào nồi nước dùng. Bỏ một thìa canh nước mắm vào và nêm nêm thêm bằng bột canh cho vừa miệng. Xong, bây giờ chúng ta đã có một nồi nước lẩu ngọt nhức chân răng và thơm mùi mắm dùng để ăn kèm với rất nhiều các loại rau và thịt khác, rất phù hợp với thời tiết mùa đông.
    Chẹp chẹp , chưa gì đã ngửi thấy hương vị lẩu mắm rồi.Thèm quá!!Cám ơn mẹ nó nhé. :1:
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 66 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trời lành lạnh nên tự nhiên tớ nghĩ đến cái món lẩu mắm. Cả nhà ơi, có ai bít quán nào ngon ở Hà Nội k?rooling:rooling:rooling:
    Kìa chú là chú Kid con, có hai là hai đít tròn (bài hát của Kid con):LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 2,402 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Tớ nhớ mấy năm trước công ty thỉnh thoảng có đi ăn lẩu mắm ở Phan Chu Trinh, quán này gần tòa nhà 21 PCT, cùng phía, tên gì tớ quên mất rồi, nhưng dễ tìm, ngon cực nhưng cũng đắt.
    Bây giờ mọi người hay ăn Lẩu mắm Bà Sáu nhưng cá nhân tớ k thấy đặc sắc, lẩu mắm gì mà toàn thịt vụn trong nước lẩu, ghét lắm.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 3,386 Bài viết

• 3,450 Được cảm ơn

Lẩu mắm thấy bảo ăn ngon nhất là nằm trong bến xe phía Nam (bến này chỉ dành cho xe tải)- Cuối đường Trương Đinh, chứ không phải bến xe ở mặt đường Giải Phóng (dành cho xe khách) đâu nhé
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3