• 1 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,662 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có ai biết lẩu ếch ở Trúc Bạch hàng nào ngon mà chỗ ngồi ổn ổn ko ạ? Bọn em hay ăn ở Ngân Béo 43 Trúc Bạch thấy cũng được, giá cả phải chăng, ngồi chiếu thoải mái. Bạn em bảo có chỗ khác ngon hơn nhưng ko nhớ địa chỉ. Các mẹ có kinh nghiệm cho em xin tí với. Món lẩu ếch này thật là hấp dẫn ạ.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

theo mình biết thì lẩu ếch Ngân béo đó ngon nhất nhì khu vực này rồi đấy. Cơ mà từ hồi đọc báo đùi ếch nhiều sán mình tẩy chay món này rồi. chưa hết đâu, nếu bạn đi qua phố Phó đức chính lúc 3-4h chiều bạn sẽ thấy người ta làm ếch trên vỉa hè, thành phẩm vứt luôn trên vỉa hè (tức là vỉa hè vừa có công dụng làm thớt, làm đồ đựng thịt ếch sơ chế). Cảnh tượng này có thể nhìn thấy ở chỗ vỉa hè đối diện quán rượu Sít nhé. Hic.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng hay ăn ở Ngân Béo, thấy cũng ngon, nhưng sao cái đùi ếch nó to thế các chị nhỉ, ko biết con ếch mấy cân:Straightf:
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy bảo quán sít nào ở mạn đấy là nổi tiếng nhất, nhg ko rõ ở đâu, ai biết coho e xin địa chỉ với
    • 101 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sesshomaru Xem bài viết
    e thấy bảo quán sít nào ở mạn đấy là nổi tiếng nhất, nhg ko rõ ở đâu, ai biết coho e xin địa chỉ với
    Quán sit trên đường phó đức chính,ko nhớ địa chỉ nhưng ra đấy hỏi ai cũng biết.Lẩu ếch chỗ đó là ếch chưa xào,tùy khẩu vị mọi người có khen có chê.Đc cái măng ngon lắm
    • 1,662 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Em hỏi thêm câu nữa là sau khi xào rồi, cho vào nồi lẩu sôi sùng sục liệu con sán nó có chết ko ạ? Hic hic

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    • 3,730 Bài viết

• 5,992 Được cảm ơn

Nhà tớ lại ăn ở Ngõ Trạm
    • 55 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nghe nói bên Gia Lâm có 1 hàng lẩu ếch ngon và rẻ, có ai biết đường đến đó ko ạ? Em ăn ở Ngân béo thấy cũng ngon, nhưng cay kinh, con em chắc ko bon chen được. Ah, gần chỗ em làm có 1 hàng cũng ngon lắm, Ếch Ộp Như Ý gì đó ở Mai Hắc Đế.
    • 428 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

E hay ăn ở Hương Mực Phó Đức Chính....chị e của Phương Mực bán bò nướng ở Hàng Đậu...Cũng ngon lắm nhưng mà e thấy nh ng kêu ăn ếch lắm sán và bị đau khớp,mỏi cơ nên chả dám ăn nữa,vì họ ko tuốt cái j trắng trắng ở thịt ếch đi í nên mới bị như vậy
    • 1,118 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

lẩu ếch giá rổ thế nào hả các chị? hôm nào e đi ăn thử
    • 428 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_ngau_nhien Xem bài viết
    lẩu ếch giá rổ thế nào hả các chị? hôm nào e đi ăn thử
    Ăn ở chỗ e nêu trên thì khoảng 250 1 nồi nếu gọi thêm nấm hương và rau mùi...Nói chung đủ 3-4 ng ăn..còn e thì nồi 250 chỉ đủ 2 người ăn thôi=))
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ước vọng mùa xuân Xem bài viết
    Các mẹ ơi có ai biết lẩu ếch ở Trúc Bạch hàng nào ngon mà chỗ ngồi ổn ổn ko ạ? Bọn em hay ăn ở Ngân Béo 43 Trúc Bạch thấy cũng được, giá cả phải chăng, ngồi chiếu thoải mái. Bạn em bảo có chỗ khác ngon hơn nhưng ko nhớ địa chỉ. Các mẹ có kinh nghiệm cho em xin tí với. Món lẩu ếch này thật là hấp dẫn ạ.
    Mình ở SG công tác ra Hà Nội, nghe bạn bè Hà Nội bảo Lẩu ếch, lẩu gà ở phố Trúc Bạch ngon lắm, thế là cả bọn kéo nhau ra lẩu ếch Ngân Béo số 43, phố Trúc Bạch. Ấn tượng là các quán ở đây khách đến ăn có thể ngồi xếp bằng dọc bờ hồ Trúc Bạch trên các chiếc chiếu, được kê 1 cái bàn vuông đủ để bốn người ăn
    Bọn mình 4 người:
    1./ 1 đĩa ếch chiên giòn (200.000VND)
    2./ 1 lẩu ếch (500.000VND)
    3./ 4 chai bia Hà Nội
    4./ 2 lon bò hút
    5./ Vài cái khăn, lạc rang
    Ban đầu bọn mình gọi ếch nướng, thế là họ mang ra ếch chiên (rõ ràng là ếch chiên, họ lại bảo đó là ếch nướng). OK chấp nhận ăn ếch chiên
    Đang ăn được 1/4 thì phát hiện trong nồi lẩu 1 cái nắp chai bằng nhựa màu đỏ to đùng, gọi phục vụ ra, họ bảo là do sơ ý nắp chai satế rơi vào, "không sao đâu, anh chị cứ dùng tự nhiên" đó là câu mà phục vụ phán. Mình bảo gọi quản lý hay chủ quán ra đây, thế là phục vụ chạy vào bảo với 1 chị chuyên tính tiền hay ngồi trước cửa quán, thế là chị ta gọi 1 cậu "chắc là đầu bếp" lên chị quát gì với cậu ta và tát cậu ta 1 tát bằng quyển sổ mà chị ta cầm trên tay thường dùng để tính tiền, bọn mình cứ đợi chị ta đến bàn mình để nói 1 câu xin lỗi, thế nhưng tất cả chỉ là 1 sự im lặng, phớt lờ, bọn mình gọi mãi cũng chỉ là điệp khúc "không sao đâu của phục vụ bàn"
    Thế là cả bọn gọi tính tiền sẽ bảo với chị chủ quán, và yêu cầu 1 câu xin lỗi và giảm giá hay được thay bằng món khác
    Khi chị tính tiền đến, khi được phản ánh sự việc trên thì được chị ấy phản hồi: "Tôi không nghe ai bảo lại cả", rõ ràng là mình thấy phục vụ vào bảo chị ấy và đầu bếp bị ăn tát !!!!! Bọn mình cũng mong chờ 1 câu xin lỗi, được giảm giá hay thay món khác, nhưng tất cả chỉ là sự hửng hờ, tất cả đều được tính tiền đủ, không thiếu 1 xu và không có 1 lời xin lỗi nào, đúng là kiểu bán hàng và phục vụ khách kiểu như dân Hà Nội, đành phải chịu vì mình từ SG ra mà, hic hic
    Khi chúng tôi bước đi, thì tất cả rác thức ăn thừa được đổ ào xuống hồ Trúc Bạch "kinh vãi", cá ở hồ chết nổi lềnh bềnh trên hồ, rác thải các thứ nổi lềnh bềnh
    Thiết nghĩ các cơ quan chức năng quản lý ở Hà Nội thế nào, có thấy sự việc đang xảy ra trước mắt đang hủy hại môi trường các hồ ở Hà Nội, hay là đang nhắm mắt làm ngơ. Vẫn thấy có 1 vài người đi xe hơi xịn, biển số đẹp, biển ngoại giao đến đấy ăn ?????
    Tóm lại,
    1./ Tại sao mọi người thường bảo phong cách phục vụ dịch vụ khách hàng ở Hà Nội rất tệ ?
    2./ Khách hàng có được kiện quán, nhà hàng về vệ sinh an toàn thực phẩm không ? Luật có bảo vệ khách hàng không ?
    3./ Tại sao các hồ ở Hà Nội ô nhiễm??
    Tất cả câu trả lời 1 phần là ở đây
    • 554 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

Mình ăn lẩu ếch 1 lần ở Trúc Bạch rồi, cũng bình thường. Nhưng vệ sinh kém thật. Chưa quay lại ăn lần 2. Tốt nhất ăn ở đâu thì ăn nhưng vệ sinh, cách phục vụ phải đặt lên hàng đầu sau đó mới tính đến ngon rồi mới tính đến giá tiền. Lúc đó mới bít mình bỏ tiền ra có xứng đáng không.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngõ Trạm là quán nào ạ? Sao em chẳng thấy.
    Ở Gia lâm chưa ăn bao giờ, qua đó toàn ăn vịt thôi à.
    • 48 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em chưa ăn lẩu ếch ở Trúc Bạch bao h, hay ăn lẩu Ếch ở Lê Ngọc Hân, ngon bổ rẻ. Các bác cứ thử qua đó ăn xem sao, hàng đó lúc nào cũng đông khách.

Khuyến cáo các chị em đi ăn ở đó không nên mặc váy vì phải ngồi kiểu Nhật Bổn
    • 277 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thông thường người ta khuyến cáo không nên ăn ếch vào mùa hè vì đúng la thịt ếch có sán,e nghe xong cũng nào có dám ăn nữa đâu. Em vừa phát hiện ra 1 quán Nhệch nằm o 51 ngó Huế,phos huế chuyen đặc sản như gỏi Nhệch,Nhệch nướng,om,lẩu nhệch ngon lém...thêm món xương Nhệch chiên ròn,món này chắc các ông khoái khẩu lắm đấy.Nói chung đầy đủ các món,các mẹ or các bố qua đó ăn thử xem sao,e thi thấy đò ăn ở đó ngon.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Khiếp. Mấy món lẩu ếch này ăn thì ngon nhưng chế biến thì chả biết thế nào. Mà có đợt tivi bảo là ăn ếch nhiều mà nhất là ếch không chế biến đúng cách và chế biến không kĩ thì cũng có vấn đề về khớp về lưng nên không dám ăn. Mà món này chế biến ở nhà cũng đơn giản và dễ dàng chứ có gì đâu. Em ăn lần nọ với bạn cũng từ năm ngoái là 500 cho 4 chị em rồi. Đắt quá.
    • 30 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ở chỗ đó bẩn lắm các chị ạ. Em nói thật kể cả vào nhà thì thực phẩm họ chế biến cũng rất nôm tạm, kiểu mình có ăn đầu mà phải làm cho sạch. Nhất là mấy bàn ngồi ở vỉa hè, thi thoảng công an có đợt họ lại chạy qua, ăn một miếng mà chạy như vịt. Chưa kể bụi và khói xe đúng vào nồi lẩu luôn.
    • 277 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình ăn lẩu ếch 1 lần ở trên Trấn Vũ cũng chạy mát dép vì đắt,và cũng thắc mắc nhiều tại sao đùi ếch ở đó to thế không biết,cứ như là ếch tập thể hình ý.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ếch ở đó rán qua mới cho vào nên em nghi ngờ có tí bột tẩm vào. Còn chân ếch, đùi ếch thì to quá cũng sợ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2