Nguyên Liệu Nấu Nướng

Hủ/lọ thủy tinh đựng Milo/Ovaltine?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.79K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,999 Bài viết

• 2,265 Được cảm ơn

Trước đây mình đã mua vài lần của 1 bác ngồi đối diện nhà thờ Tân Định (đường HBT). Hủ còn dính cả bột và giấy bạc quanh mép hủ. Bây giờ ko thấy bác ấy bán ở đấy nữa.
    Các mẹ có biết nơi nào bán hủ/lọ thủy tinh đựng Milo hay Ovaltine làm ơn chỉ giùm. Mình ngâm mơ/chanh muối trong hủ nhựa mà thấy ko an tâm. Hủ thủy tinh ngoài chợ thì xấu quá ạ.
    Mình ở SG.
    Xin cảm ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 734 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mẹ nó ghé shop bán đồ Nhật đồng giá Hachi Hachi ở Nguyễn Văn Trỗi xem. Mình thấy ở đó bán nhiều hũ thủy tinh đẹp, giống hàng Ikea lắm mà giá cũng mềm.
    • 1,999 Bài viết

• 2,265 Được cảm ơn

Hủ thủy tinh của Hachi loại đẹp thì thò tay vào trong ko được. Cái miệng nó bé lắm. Hủ to thì thủy tinh ko đẹp (màu đục) như hủ Milo mà cái nắp cũng ko chắc chắn nữa. Mình khó tính quá ạ.
    Cảm ơn bạn nhiều nha.
    • 1,332 Bài viết

• 2,835 Được cảm ơn

Mình thấy ở đường Võ Thị Sáu ngay đoạn pasteur đâm ra, lúc trước thấy bày chai lọ thủy tinh đủ kiểu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 466 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mình ko có chai Milo nhưng có loại tương tự là Nescafe. Có cần chai Nescafe không nè? Mình có vài chai dùng vừa hết cà phê. Chai loại to a.
    Con Sóng Nhỏ
    • 1,999 Bài viết

• 2,265 Được cảm ơn

Để mình chạy ra V.T. Sáu tìm thử. Nếu ko có thì xin lọ của bạn consongnho nha.
    Tks bạn nhiều. Có gì mình p.m cho bạn nha. :Rose:
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Siêu thị có rất nhiều lọ thủy tinh mà bạn
    • 1,772 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Trước đây mình đã mua vài lần của 1 bác ngồi đối diện nhà thờ Tân Định (đường HBT). Hủ còn dính cả bột và giấy bạc quanh mép hủ. Bây giờ ko thấy bác ấy bán ở đấy nữa.
    Các mẹ có biết nơi nào bán hủ/lọ thủy tinh đựng Milo hay Ovaltine làm ơn chỉ giùm. Mình ngâm mơ/chanh muối trong hủ nhựa mà thấy ko an tâm. Hủ thủy tinh ngoài chợ thì xấu quá ạ.
    Mình ở SG.
    Xin cảm ơn.
    Mình thấy trong chợ Bà Chiểu có 1 sạp bán các loại hủ thủy tinh của Milo, Ovantine, rùi cả các loại nắp thiếc đựng gia vị như các kiểu của Henz nữa á. Nếu đi vào nhà lồng chợ từ hẻm bán đồ ăn thì ngay ngã tư hẻm đồ ăn và hàng bún, đi vào nhà lồng, sạp thứ 2 bên trái.
    Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt…
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Mình ở SG.
    Xin cảm ơn.
    chị ơi giờ chị còn cần mua ko ? em bán lại cho nhà em có nhiều hũ milo , ovantine nè
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mickey1607; 20/08/2010 vào lúc 12:29 PM.