Nguyên Liệu Nấu Nướng

Hỏi mẫu bánh gatô có hình gà con

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 8.58K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

các mẹ ơi, sắp tới (1.5) là ngày sinh nhật bé Bông nhà mình tròn một tuổi. Đây là sự kiện vui và quan trọng của cả nhà mình nên mình muốn thật đặc biệt. Mình muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ, mình muốn đặt một cái bánh gatô hình con gà ( vì cháu tuổi gà), nhưng không biết lấy design ở đâu, và cũng không biết ở đâu có bánh kiểu như vậy. Mình đã gọi điện đến KS Hilton, nhưng nhà bếp nói fải có mẫu thì họ mới làm được.

Các mẹ tư vấn cho mình với nhé. Mình cũng định tìm trên mạng nhưng mà chưa tìm được link nào để lựa chọn cả. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CÁc ChỊ CÓ MẪu Post LÊn Cho Em Xem VỚi NhÉ.
    • 1,516 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Khuôn về hình gà thì thường cũng chỉ có khuôn kiểu các chú gà nghiêm chỉnh, giống như gà thật, phục vụ cho dịp lễ Phục Sinh thôi, như vậy trẻ con chúng không thích đâu, và cũng không có khuôn gà lớn như một cái bánh to bình thường. Mình đổ bột vào khay to ( hình chữ nhật ), nướng bánh xong thì có thể cắt và làm thành hình và trang trí theo ý mình muốn.
    Dạo gần đây tụi nhóc đang đam mê bộ phim "Chicken Little", mình ém cái hình nhân vật "gà con" này từ lâu, định khi nào làm cho sinh nhật thằng lớn, share cho bạn nhé, không quá phức tạp chắc là họ cắt được thôi.
    Đương nhiên "gà" sẽ nằm chứ không thể đứng được thế này rồi :4:

Bạn thử hỏi xem sao nhé.
    No bird soars too high, if he soars with his own wings.
    - William Blake -
    • dpq
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm qua mượn được 1 quyển sách dạy trang trí bánh gatô, thấy có hình con gà này và hướng dẫn cách làm nên scan cho bạn tham khảo. Con gà này không được đáng yêu như con gà trong phim hoạt hình của mẹ Cool Kids đâu.
    Mình không có phần mềm scan ảnh tử tế nên chắc hình hơi mờ, bạn cố gắng đọc nhé.
    Phục mẹ Cool Kids về khoản bánh trái ghê lắm. Phải làm bao nhiêu cái bánh thì có được tay nghề như vậy hả mẹ Cool Kids?
    Hình đính kèm
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

ôi mẹ cháu cảm động quá, cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm...

Mẹ dpq ơi bạn ở HN hay HCMC hay ở nước ngoài vậy??? Mình có thể mượn bạn quyển sách được không???
    • dpq
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaoTrang
    ôi mẹ cháu cảm động quá, cảm ơn các mẹ nhiều lắm lắm...

Mẹ dpq ơi bạn ở HN hay HCMC hay ở nước ngoài vậy??? Mình có thể mượn bạn quyển sách được không???
    Mình đang ở nước ngoài nên không đem sách cho bạn mượn được trừ khi ...
    Cả ngày hôm qua hai mẹ con tớ ngồi ngắm nghía quyển sách đó. Chỉ ngắm cho đã con mắt thôi chứ chắc chục năm nữa cũng chưa làm được
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dpq
    Mình đang ở nước ngoài nên không đem sách cho bạn mượn được trừ khi ...
    Cả ngày hôm qua hai mẹ con tớ ngồi ngắm nghía quyển sách đó. Chỉ ngắm cho đã con mắt thôi chứ chắc chục năm nữa cũng chưa làm được
    Cám ơn mẹ nó nhiều nhé, hôm nay tớ sẽ cóp ra đĩa rồi đem ra hàng rửa hình, rồi mang đến KS để đặt người ta làm bánh.

Hôm nào xong việc sẽ chụp hình để các mẹ nghiệm thu nhé
    • 102 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GiaoTrang
    Cám ơn mẹ nó nhiều nhé, hôm nay tớ sẽ cóp ra đĩa rồi đem ra hàng rửa hình, rồi mang đến KS để đặt người ta làm bánh.

Hôm nào xong việc sẽ chụp hình để các mẹ nghiệm thu nhé
    Này bạn ơi, cho xem hinh cái bánh GÀ CON với. Ko biết họ có làm đẹp đc như mẫu ko???
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mother Bear
    Này bạn ơi, cho xem hinh cái bánh GÀ CON với. Ko biết họ có làm đẹp đc như mẫu ko???
    Mình dã chụp hình bánh sinh nhát nhung ma không biết scan the nao de dua len day ca các me a. xau ho qua di mát thoi...

Thoi neu ai can thi mail cho minh minh se gui cho.
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

các mẹ ơi bánh sinh nhật của bông nhà mình đây ạ..,

Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 19/06/2006 vào lúc 07:00 PM. Lý do: Resize hình
    • 1,516 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Bánh xinh quá Nguyên cả một gia đình gà, đám gà con cũng làm bằng kem luôn hả ? Bác nào khéo tay quá thế này :4:
    • 2,346 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

Bánh đẹp quá. Mẹ Giao Trang đặt bánh ở hiệu nào vậy? MẸ cháu hỏi để khi nào cần là có địa chỉ đặt bánh luôn.
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebive
    Bánh đẹp quá. Mẹ Giao Trang đặt bánh ở hiệu nào vậy? MẸ cháu hỏi để khi nào cần là có địa chỉ đặt bánh luôn.

Cám ơn admin đã resize hình cho mẹ cháu. Mình đặt bánh này ở Hilton, giá mắc lắm, mà mình cũng không ngờ nó làm to như thế này, fải gần bằng cái lồng bàn mất, mọi người đến sinh nhật Bông hôm đấy fải ăn tích cực mới hết đấy, nhưng bánh rất ngon, không bị quá béo, không hề ngấy kể cả phần kem của nó các mẹ ạ... Nếu như các mẹ đặt bánh nhỏ hơn thì chỉ 20-30 USD thôi, còn đơn giản hơn thì đặt bánh ở Thu Hương trên Phan Đình Phùng cũng rất ngon mà CHẮC CHẮN giá cả sẽ mềm hơn, khoảng 100-200 ngàn là cùng...
    • 2,346 Bài viết

• 746 Được cảm ơn

thanks mẹ Giao Trang nhé
    • 679 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bé su nhà mình cũng sắp sinh nhật nhưng chẳng biết là nên đặt bánh gatô hàng nào có hình gà con nhỉ?Em ở Hà nội,nhưng mà giá thì mềm mềm thôi mọi người nhé.Ai biết chỉ giùm mecuasu với ạ.Em xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.

• 147 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuasu Xem bài viết
    Bé su nhà mình cũng sắp sinh nhật nhưng chẳng biết là nên đặt bánh gatô hàng nào có hình gà con nhỉ?Em ở Hà nội,nhưng mà giá thì mềm mềm thôi mọi người nhé.Ai biết chỉ giùm mecuasu với ạ.Em xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.
    Mecuasu ơi, con em cũng tuổi gà đây này. SN con em cũng thích mua bánh có hình con gà, em mua bánh của Haihakotobuki cũng đẹp lắm có hình cả đàn gà, trứng gà or chị đặt của Kinh đô họ cũng nhận làm bánh hình 12 con giáp đấy. Thế sẽ đúng với yêu cầu của chị là giá mềm, cũng đẹp và vẫn ngon nhưng sẽ ko hoành tráng như mẹ của Bông ở trên đâu nhé:Laughing: :LoveStruc: .Còn khéo tay được như mẹ Cool kid thì khỏi phải nói chị nhỉ :Laughing:
    • 140 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ôi bánh xinh quá...........ở nước ngoài kỹ thuật làm bánh cao hơn vn nhiều............