Nguyên Liệu Nấu Nướng

hỏi địa chỉ quán nướng hàn quốc ở hà nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 215 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

trước h e vẫn ăn đồ hàn quốc ở quán chỗ ngọc khánh nhưng ở đấy k có đồ nướng. nghe đồn đại là đồ nướng hàn quốc ăn rất ngon nên định đi ăn thử
    các chị có biết quán đồ nướng hàn quốc nào ngon thì chỉ cho e với XD
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• S-Z
    • 5 năm
    • 1,071 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Ở quán cơm kim bát Ngọc Khánh có đồ nướng đó chứ bạn. Mình vẫn ăn thịt ba chỉ nướng ở đó mà. Quán này nhỏ không nhiều món lắm nhưng ăn khá ngon. ax mình mê món cơm ở đây lắm.
    Mình cũng rất mê đồ nướng, chờ thêm thông tin của các mẹ.
    • 366 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Ăn đồ HQ thì nên ăn những món j` ạ ? Mà giá cả thế nào các chị ?
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,071 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu_Bin_yeu Xem bài viết
    Ăn đồ HQ thì nên ăn những món j` ạ ? Mà giá cả thế nào các chị ?
    Mình không biết hết nhưng thích nhất vẫn là mấy món dưa của HQ, mà toàn free thôi rất thích :Laughing:. Có cơm Kim Bát (hay Kim Pát), loại cơm cuốn của HQ, có thịt ba chỉ hay thịt xông khói nướng, cơm chiên, lẩu, ... ôi nhiều thứ lắm. Mẹ nó cứ phải thử mới biết. Về giá thì cũng không đắt lắm. Như quán cơm nhỏ ở chỗ Ngọc Khánh, đi ăn 4 người thì rất hợp lý, chắc chỉ khoảng 120.000-150.000/1 người thôi. Ăn 2 người thì 1 suất hơi nhiều, không ăn được nhiều món. Thấy bảo nhà này chuyên cung cấp đồ ăn cho các quán Hàn Quốc khác. Có quán gì ở trên đường Liễu Giai, đối diện UBND quận Ba Đình sang, quán to nhưng đồ ăn không ngon bằng ở đây, đặc biệt là món cơm cuốn.
    • 1,816 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Bao nhiêu Ngọc Khánh các mẹ ơi?
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

• S-Z
    • 5 năm
    • 1,071 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi's mum Xem bài viết
    Bao nhiêu Ngọc Khánh các mẹ ơi?
    Số bao nhiêu thì mình k nhớ đâu, quán ở gần Kim Mã. Nếu đi từ Kim Mã xuống thì phía bên tay phải. Quán cũng nhỏ nên mẹ nó phải để ý. Nói chung quán nhỏ, không đẹp như các nơi khác như đồ ăn được và giá cả thì rất hợp lý.
    • 3,106 Bài viết

• 1,245 Được cảm ơn

Quán nướng Sochu 123 Mai Hắc Đế, HBT, HN
    • 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Ở chỗ gần công viên Thành Công mặt đường Huỳnh Thúc Kháng (hình như trong cái sân gôn mà chăng lưới ý) có quán HQ rất ngon, mọi người từng đi HQ ăn ở quán đó vị đúng HQ, mấy món nướng thì ngon cực.
    • 160 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embekem Xem bài viết
    Ở chỗ gần công viên Thành Công mặt đường Huỳnh Thúc Kháng (hình như trong cái sân gôn mà chăng lưới ý) có quán HQ rất ngon, mọi người từng đi HQ ăn ở quán đó vị đúng HQ, mấy món nướng thì ngon cực.
    Có phải là quán VIP ở trong khu vila Thanh cong ko a? Neu quan do thi gia cung sieu VIP du do an co ngon lam..:Sad::Sad:
    • 109 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh411 Xem bài viết
    Có phải là quán VIP ở trong khu vila Thanh cong ko a? Neu quan do thi gia cung sieu VIP du do an co ngon lam..:Sad::Sad:
    Quán ở gần công viên Thành Công mặt đường Huỳnh Thúc Kháng mình nhớ ko nhầm thì tên là Koreana, quán này có khá lâu rồi.
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cheetah258 Xem bài viết
    Quán nướng Sochu 123 Mai Hắc Đế, HBT, HN
    Em cũng ăn ở đây rùi, mấy món nướng cũng ngon đấy ạ, nhưng ăn kim chi thì bình thường. Về sau bọn em gọi thêm nồi lẩu thấy ăn cũng bình thường. Tóm lại là em cũng chỉ duyệt mấy món nướng ở đó thôi.:Laughing:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào mọi người...tui la tv mới của dđ...tôi có 1 vài đc của các quán ăn hàn quốc...
    137 Hoàng Ngân.P.Trung Hòa.Q Cầu Giấy
    NH Bình Nhưỡng- 28 Nguyễn thị Đinh- Trung Hòa-Cầu Giấy
    NH Ju Mông- 17T10...Nguyễn Thị Định.Trung Hòa CG
    NH Cố Cung- 4/42 Liễu Giai
    ....Các bạn cứ đến khu Trung Hòa -Cầu Giây, ở đấy có rất nhiều quán ăn của hàn quốc...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi S-Z Xem bài viết
    Ở quán cơm kim bát Ngọc Khánh có đồ nướng đó chứ bạn. Mình vẫn ăn thịt ba chỉ nướng ở đó mà. Quán này nhỏ không nhiều món lắm nhưng ăn khá ngon. ax mình mê món cơm ở đây lắm.
    Mình cũng rất mê đồ nướng, chờ thêm thông tin của các mẹ.
    Các mẹ cho hỏi quán ở Ngọc Khánh có đồ nướng không hay chỉ có cơm cuốn, kim chi, canh rong biển? Thèm quá
    • 621 Bài viết

• 2,008 Được cảm ơn

Quán ở Ngọc Khánh là 50A Ngọc Khánh (hay 70A ý nhỉ ạ, nếu em nhớ không nhầm. Đi từ Kim Mã rẽ vào nó nằm ngay bên tay phải thôi. Ở đây có món gimpap chiên rất ngon, lần nào đi em cũng phải gọi, ăn thun thút, cũng có đồ nướng nhưng mà họ nướng sẵn cho mình rồi mang lên thôi, chứ mình k đc tự nướng. Chỗ ngồi hơi chật, nhưng giá cả hợp lý. Quán này h mở 1 cơ sở 2 ở Đào Tần, ngay phía dốc Bưởi đi xuống, bên tay phải luôn, nhưng chả hiểu sao em thấy ở Đào Tấn k ngon bằng Ngọc Khánh, dù không gian rộng hơn. :Thinking:
    Quán ở Liễu Giai mà mẹ nào nói đó là quán Cố Cung. Đồ ăn cũng được, VIP hơn ở Ngọc Khánh 1 chút, nên giá cả cũng đắt hơn. Nếu các mẹ muốn tự nướng thì có thể nói với các em ấy, vì thường là các em ấy cũng đề nghị nướng hộ mình cho đỡ ám mùi là 1, nhanh là 2 và đỡ cách rách cho các em ấy khi phục vụ là 3.
    Em để ý thấy trên đường Xã Đàn (đi từ phía Đại Cồ Việt về) có 1 quán vỉa hè ghi là nướng Hàn Quốc, nhưng mới mở nên chưa đông khách lắm, nên chưa dám chuột bạch. Có mẹ nào đã ăn chưa review cho em với. Em là siêu nghiện đồ Hàn Quốc ý :Clown:
    • 294 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Sau khi nghiên cứu 1 vòng trên các web thì tối qua nhà em đã đi ăn ở nhà hàng Mỳ Hàn Quốc tại số 8B/1 Láng Hạ (nằm giữa Fortuna và tòa nhà số 8). Nghe mọi người nói trên này thì nhà hàng có chỗ để xe otô mà lúc em đến thì thấy cái ngõ đã chật kín xe. Vào trong hỏi thì gặp 1 ông Hàn Quốc đứng trước cửa nói tiếng việt k sõi lắm bảo hết chỗ để xe rồi, em hỏi ông ý em vào nhà hàng này ăn thì phải để xe ở đâu, ông ý cũng chỉ lắc đầu bảo hết chỗ để xe rồi cứ như kiểu k cần khách ý >.< vào tận trong nhà hàng để hỏi các em nhân viên thì các em bảo gửi bên KS Fortuna, ra ngoài hỏi bảo vệ KS thì KS k cho gửi, trước cửa KS ở dưới đường có kẻ vạch cho otô đỗ thế là nhà em để ở đấy luôn. Hic, hành trình ăn uống có vẻ gian nan quá *_*
    Nhà em đi 6 người lớn và 2 trẻ em dưới 12 tuổi, gọi 3 đĩa thịt ba chỉ nướng, 1 bát canh kim chi, 1 bát canh bò k cay, 1 nồi lẩu 4 người ăn, 1 đĩa thịt bò để ăn kèm lẩu, 1 chai rượu sochu, 2 chai nước cam ép. Tổng thiệt hại hết hơn 1.5tr. Giá cả thế em thấy ok rồi.
    Còn về đồ ăn em có nhận xét như sau: Thịt ba chỉ nướng quấn với rau và các đồ ăn kèm khá ngon, 2 bát canh đều ok, loại k cay dành cho trẻ con nhưng em ăn thử thấy cũng được, 1 bát canh của nó rất to nhé, phải 4-5 người ăn được, canh kim chi thì ngon thôi rồi @_@ nhưng món này hơi cay nên người nào biết ăn cay thì sẽ ăn được. Thịt bò thì thái mỏng dính nên cũng k ngon lắm, mỳ để ăn cùng lẩu ok, cơm trộn kèm với món lẩu cũng ok ạ.
    Em quên mất, nhà em ngồi ở ngoài sân nên rất thoáng, k sợ mùi thuốc lá đâu ạ.
    Hehe, nói tóm lại đợt đi ăn này là rất thành công, cám ơn mọi người vì đã giới thiệu cho em nhà hàng này. Lần sau em sẽ ăn thử bên Liễu Giai và về cmt với mọi người nhé
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quán ăn Hàn Quốc SURA của đầu bếp Han Jae Hyeon ăn vừa ngon vừa rẻ 100k/1 suất thôi
    Địa chỉ: 113 B1 Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
    Số điện thoại: 0908.668.611
    Ngoài ra, nhà hàng đang khuyến mại giảm giá 10- 40% các món ăn.
    Giá mới:
    Mì đen 50K, Kim Chi Kuk 50, Cơm Trộn 50K, Cơm rang Kim Chi 40K, Cơm cuốn 30K, Tak Bok Ki 30K, ăn theo Combo còn được giảm thêm nữa. Quán này ngon và sạch sẽ lắm. Các mẹ đến ăn thử nha.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà hàng Busan Garden(Thịt nướng Hàn Quốc), Đc : 60 thai thinh 2(Phố Yên Lãng)
    Giảm giá 20% trên tổng hóa đơn thanh toán của quý khách. Xin mời tham khảo thêm tại fanpage của nhà hàng. Cảm ơn quý khách hàng đã quan tâm.
    Fanpage : https://www.facebook.com/busangarden
    Sđt : 0422166688
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa đọc 1 bài review về quán Busan Hàn Quốc này xong, thấy bảo chất lượng chán lắm, hix, phải suy nghĩ hỏi ý kiến các mẹ khác trước khi đi ăn :-s