Nguyên Liệu Nấu Nướng

Hỏi địa chỉ quán ngon ở khu vực Kim Mã- Đội Cấn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.6K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 114 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Sắp tới em có dịp ra hà nội, ở đường Kim Mã, loanh quanh khu vực khách sạn Daewoo. Gần đó có quán nào ngon hay đặc sản hà nội gì không ạ, mong các mẹ chỉ giùm em với ạ. Hy vọng lần này đi em sẽ thưởng thức được nhiều món ngon do các mẹ giới thiệu:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nonbaithoxuhue Xem bài viết
    Các mẹ ơi,
    Sắp tới em có dịp ra hà nội, ở đường Kim Mã, loanh quanh khu vực khách sạn Daewoo. Gần đó có quán nào ngon hay đặc sản hà nội gì không ạ, mong các mẹ chỉ giùm em với ạ. Hy vọng lần này đi em sẽ thưởng thức được nhiều món ngon do các mẹ giới thiệu:Rose::Rose::Rose:
    chị ơi Kim Mã có hàng vịt nướng, luôc, lẩu vịt, vịt xào chua...tất cả liên quan đến vịt ngngon lắm ạ, hàng đó đông khách lắm, em ko nhớ địa chỉ chính xác nhưng chị nhờ bác xế là dân Hà Nội đưa đi, em chỉ xác định được đoạn hàng đó là gần bùng binh ngã với ngọc khánh, khu ngoại giao đoàn...hiện tại ở hà nội thời tiết đang mát nên ăn vịt là chuẩn đấy...
    Tự nhiên lại thèm...hixrooling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chị ơi, chị nhớ quán đó tên chi ko?
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

lẩu vịt Kim Mã thì nổi tiếng quán Luận Vịt ở đối diện UBND phường Kim Mã. Còn chếch lên gần ngã tư Ngọc Khánh là khu tập thể ( nó có hàng cây xanh rì rì đó) bán vịt nướng, luộc,,.. chỗ này gần điểm xe buýt ý.
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Chị ơi, chị nhớ quán đó tên chi ko?
    chị ơi quán vịt đó nổi tiếng ở đoạn đường Kim Mã ấy ạ...dưng mà do em háu ăn em chả nhớ tên...chị thông cảm nhá...
    Chị mon mem một tý cũng khu vực quanh Kim mà chị nói bác xế chở đi măm quán cay ở Hồ Giảng Võ ạ....chuyên ốc, ngao,cua, ghẹ xào luộc, theo em đánh giá cũng nên thuỏng thức...vì em sinh viên nên chỉ hay mon men mấy hàng vỉa hè thôi ạ...
    Hà Nội khá nhiều nơi để thưởng thức nhưng chị chỉ đi khu vực đó nên em mạn phép dẫn chị đến hai cái quán đặc sản đó thôi
    mà theo em chị nên hỏi cụ "gu gồ" search là ra đấy ạ...
    • 2,268 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Bư Xem bài viết
    lẩu vịt Kim Mã thì nổi tiếng quán Luận Vịt ở đối diện UBND phường Kim Mã. Còn chếch lên gần ngã tư Ngọc Khánh là khu tập thể ( nó có hàng cây xanh rì rì đó) bán vịt nướng, luộc,,.. chỗ này gần điểm xe buýt ý.
    mẹ này nói cũng chuẩn đó ạ...là đoạn quanh quẩn đó, nếu chị có thời gian đi là ra ngay vì như em nói doạn Kim Mã hàng vịt đó nổi tiếng...theo cảm quan của em là ăn được còn tùy người mà...dưng mà chị là người Huế ko biết có hợp ăn vịt ko ạ...nhưng mà đã ra HN thì chả có lý do gì ko thưởng thức...
    Chết hôm nay tự dưng PR ko công cho hàng vịt này...:Laughing:
    • 114 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

cám ơn Mẹ Bư và rongran_lenmay nhieu, hai bạn nhiệt tình quá, thật ra là em cũng ko thích ăn vịt cho lắm, em thích ăn gà hơn, hi hi, nhưng chiều nào đó em sẽ thử ghé ăn, như vậy ăn tối cũng không ngán các mẹ à, còn ăn sáng thì ăn gì là đặc sản vậy các mẹ?
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi ở đội cấn trong ngõ 285 đội cấn có hàng bún ngan ngon lắm nhưng mà chỉ bán buổi sáng. đi vào trong ngõ khoảng 50 mét.có 2 vợ chồng bán hàng, vợ tên là Vân.các mẹ vào thưởng thức nhé.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tottochan309; 20/09/2009 vào lúc 10:27 PM.
    [V]EO LUOI
    • 52 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em thấy trong trang này http://quanngon.org/nha-hang-ha-noi/ có nhiều quán, mẹ nó thử vào tìm xem
    • 80 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

cám ơn Mẹ Bư và rongran_lenmay nhieu, hai bạn nhiệt tình quá, thật ra là em cũng ko thích ăn vịt cho lắm, em thích ăn gà hơn, hi hi, nhưng chiều nào đó em sẽ thử ghé ăn, như vậy ăn tối cũng không ngán các mẹ à, còn ăn sáng thì ăn gì là đặc sản vậy các mẹ?
    Hì hì e dân Kim Mã đây chị ơi, xin làm tour guider để giới thiệu cho chị mấy quán ăn sáng nhé:
    1. Quán phở gà ở đầu phố Núi Trúc đoạn giao với Kim Mã nhé:
    Quán phở gà này nước dùng rất ngon, ngọt thanh, thơm đậm đà (e kg ăn đc mì chính, nên rất bồ kết quán này vì nc ngọt rất thật của xương và tôm). Thịt gà cũng rất ngon chị ah. Quán đấy nếu chị đi từ Kim Mã rẽ xuống Núi Trúc thì nó ở bên tay phải, nằm kẹp giữa hàng sổ số kiến thiết và hàng rửa xe nhé. Ah, nếu chị đi sớm, 7h-8h, quán này có món phở chân gà okie lắm chị ah.

2. Quán phở chuyên Bò nhé:
    Cũng trên phố Núi Trúc (rẽ xuống từ hướng Kim Mã), chị đi quá xuống phĩa dưới, tới trường Quốc Tế Alexander...(hihi e kg nhớ rõ tên), có một con ngõ nhỏ nằm cạnh trường này, chị rẽ vào nhé. Rồi đi tiếp xuống quá nửa con ngõ này có một hàng phở chuyên bò rất ngon. Đặc biệt có món lẩu bò ngon và rẻ.

3. Quán phở bò sốt vang ở Ngọc Khánh:
    Quán phở bà Kệ này nằm trong con ngõ nhỏ cạnh cửa hàng bán Mũ bảo hiểm Protect trên phố Ngọc Khánh (hướng Kim Mã-Ngọc Khánh). Có biển chỉ dẫn rất nhỏ đc treo ở cái cây trước của hàng MBH đó chị, cứ theo chỉ dẫn là ra, dễ tìm lắm. Bà cụ bán quán rất chuẩn, sạch sẽ và đặc biệt là phở sốt vang ngon. 8h30-9h sáng là hết hàng rồi nhé.

4. Bún thang trên phố Giảng Võ:
    Quán này ở cạnh Khách sạn Đông Đô trên đường Giảng Võ nhé chị. Quán này e chấm điểm 6.5 thôi vì bà chủ hơi quá tay mì chính, làm e mỗi lần ăn ở đây về là lại say đứ đừ mất cả buổi sáng. Nhưng nếu có thèm bún thang HN chị có thể ăn ở đây đc.

5. Quán Bún Ốc Cổ trên phố Đội Cấn:
    Quán này e kg nhớ địa chị chính xác. hì hì chị đến phố ĐC, hỏi mấy bác xe ôm là các bác ấy chỉ cho, ra ngay chị ah. Bún ốc ở đây ăn được, menue phong phú. Chị thử bún ốc HN đi, thú vị khó quên lắm đó :LoveStruc:

Loanh quanh Kim Mã-Độ Cấn, buổi sáng đặc sắc nhất theo e là mấy món ở trên. Ngoài ra còn một số món khác nữa, lần sau chị có dịp ra thăm HN lâu hơn, sẽ highly recommend cho chị sau rooling:
    • 111 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sa_lat_mi Xem bài viết
    Quán phở bà Kệ này nằm trong con ngõ nhỏ cạnh cửa hàng bán Mũ bảo hiểm Protect trên phố Ngọc Khánh (hướng Kim Mã-Ngọc Khánh). Có biển chỉ dẫn rất nhỏ đc treo ở cái cây trước của hàng MBH đó chị, cứ theo chỉ dẫn là ra, dễ tìm lắm. Bà cụ bán quán rất chuẩn, sạch sẽ và đặc biệt là phở sốt vang ngon. 8h30-9h sáng là hết hàng rồi nhé.
    Công nhận mẹ nó xịn thật, biết cả phở bà Kệ thì mình bái phục. bà Kệ chỉ phục vụ khoảng 100 khách (mình nghĩ thế, rất ít người có thể biết phở của bà ý) nhưng công nhận là phở của bà ý ngon thật, cả tái - chín nữa chứ ko chỉ sốt vang. Hình như dạo này bà ý nghỉ bán hay sao ý, nhưng mà nghĩ đã thấy thèm. Chỉ có chủ nhật mới có đủ thời gian cà kê ăn sáng, tuần nào cũng ăn phở bà Kệ... thèm quárooling:
    :Kiss:Nghiamoc
    • 110 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Hì hì e dân Kim Mã đây chị ơi, xin làm tour guider để giới thiệu cho chị mấy quán ăn sáng nhé:
    Quán này e kg nhớ địa chị chính xác. hì hì chị đến phố ĐC, hỏi mấy bác xe ôm là các bác ấy chỉ cho, ra ngay chị ah. Bún ốc ở đây ăn được, menue phong phú. Chị thử bún ốc HN đi, thú vị khó quên lắm đó :LoveStruc:

Loanh quanh Kim Mã-Độ Cấn, buổi sáng đặc sắc nhất theo e là mấy món ở trên. Ngoài ra còn một số món khác nữa, lần sau chị có dịp ra thăm HN lâu hơn, sẽ highly recommend cho chị sau rooling:
    Một lần mình cũng nghe mọi người trên mạng khen quán này nên vào ăn thử, các món khác mình không ăn không biết chứ món bún ốc thập cẩm ăn thấy phát sợ luôn, tả phí lù. Chẳng có vị chua cay thanh thanh của món bún ốc gì cả.
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,072 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sun & Moon Xem bài viết
    Một lần mình cũng nghe mọi người trên mạng khen quán này nên vào ăn thử, các món khác mình không ăn không biết chứ món bún ốc thập cẩm ăn thấy phát sợ luôn, tả phí lù. Chẳng có vị chua cay thanh thanh của món bún ốc gì cả.
    Bún ốc nguội ở đây ngon đấy chứ. Mình thỉnh thoảng cũng qua chỗ này ăn và mua về vì mc mình rất thích món ốc nguội này.
    • 1,507 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rongran_lenmay Xem bài viết
    mẹ này nói cũng chuẩn đó ạ...là đoạn quanh quẩn đó, nếu chị có thời gian đi là ra ngay vì như em nói doạn Kim Mã hàng vịt đó nổi tiếng...theo cảm quan của em là ăn được còn tùy người mà...dưng mà chị là người Huế ko biết có hợp ăn vịt ko ạ...nhưng mà đã ra HN thì chả có lý do gì ko thưởng thức...
    Chết hôm nay tự dưng PR ko công cho hàng vịt này...:Laughing:
    NHưng mà hàng Vịt đấy không an toàn vệ sinh thực phẩm gì cả. Trông cực kì là chán.
    • 110 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi S-Z Xem bài viết
    Bún ốc nguội ở đây ngon đấy chứ. Mình thỉnh thoảng cũng qua chỗ này ăn và mua vì mc mình rất thích món ốc nguội này.
    Hôm đó mình ăn xong mới thấy dại biết thế cứ gọi món bún ốc nguội chắc ngon hơn. Mình cũng rất thích món bún ốc nguội nhưng mới ăn ở hàng Ô quan chưởng thôi.
    • 80 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghiamoc Xem bài viết
    Công nhận mẹ nó xịn thật, biết cả phở bà Kệ thì mình bái phục. bà Kệ chỉ phục vụ khoảng 100 khách (mình nghĩ thế, rất ít người có thể biết phở của bà ý) nhưng công nhận là phở của bà ý ngon thật, cả tái - chín nữa chứ ko chỉ sốt vang. Hình như dạo này bà ý nghỉ bán hay sao ý, nhưng mà nghĩ đã thấy thèm. Chỉ có chủ nhật mới có đủ thời gian cà kê ăn sáng, tuần nào cũng ăn phở bà Kệ... thèm quárooling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sun & Moon Xem bài viết
    @Me nghiamoc: em vẫn chưa có gia đình nên vẫn ham mò mẫm ăn uống chơi bời lắm chị ah cửa hàng bà Kệ vẫn bán đó chị. Sau khi ông cụ mất, bà cụ có nghỉ bán hàng một thời gian thôi, nhg giờ thì bà cụ trở lại bán hàng đều đều rồi. Em nghiện quán này một phần vì rất thích hình ảnh ông cụ chậm rãi phục vụ bà cụ và khách hàng...còn bà cụ thì nhanh nhẹn liên tay làm phở cho khách...2 vợ chồng già đùm bọc nương tựa bình yên bên nhau...Thèm quá rooling::LoveStruc:

@Me Sun & Moon: theo cảm nhận của em thì món bún ốc nguội ở quán này dễ làm hài lòng những Mỏ khoét thích truyền thống, còn các món khác thì theo xu thế đã đc cải biên tạp phí lù một chút nên chắc sẽ làm hài lòng những Mỏ khoét dễ tính và hiện đại hơn. hì hì e là mỏ khoét truyền thống nên vào quán đó chỉ trung thành gọi món bún ốc nguội thôi
    • 189 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skylibra Xem bài viết
    NHưng mà hàng Vịt đấy không an toàn vệ sinh thực phẩm gì cả. Trông cực kì là chán.
    Chính xác đấy ạ.em cũng thik ăn lẩu vịt và vịt áp chảo ở đấy lắm. Nhưng mấy lần em ăn toàn bị đau bụng, nên bg cạch rùi. Ngồi ăn ở ngoài đường thì bụi, ăn ở trong sân hoặc trong nhà thì nhìn mà phát sợ. Bẩn dã man. Đang ăn có con chuột to đùng chạy ở trên đầu.Nghĩ lại mà kinh. Đứa bạn em đi ăn sớm còn bảo bọn nó vứt cả mấy tải vịt ra sàn rùi rửa qua loa. Eo ơi:Sick:
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1. Quán phở gà ở đầu phố Núi Trúc đoạn giao với Kim Mã nhé:
    Quán phở gà này nước dùng rất ngon, ngọt thanh, thơm đậm đà (e kg ăn đc mì chính, nên rất bồ kết quán này vì nc ngọt rất thật của xương và tôm). Thịt gà cũng rất ngon chị ah. Quán đấy nếu chị đi từ Kim Mã rẽ xuống Núi Trúc thì nó ở bên tay phải, nằm kẹp giữa hàng sổ số kiến thiết và hàng rửa xe nhé. Ah, nếu chị đi sớm, 7h-8h, quán này có món phở chân gà okie lắm chị ah.

2. Quán phở chuyên Bò nhé:
    Cũng trên phố Núi Trúc (rẽ xuống từ hướng Kim Mã), chị đi quá xuống phĩa dưới, tới trường Quốc Tế Alexander...(hihi e kg nhớ rõ tên), có một con ngõ nhỏ nằm cạnh trường này, chị rẽ vào nhé. Rồi đi tiếp xuống quá nửa con ngõ này có một hàng phở chuyên bò rất ngon. Đặc biệt có món lẩu bò ngon và rẻ.

4. Bún thang trên phố Giảng Võ:
    Quán này ở cạnh Khách sạn Đông Đô trên đường Giảng Võ nhé chị. Quán này e chấm điểm 6.5 thôi vì bà chủ hơi quá tay mì chính, làm e mỗi lần ăn ở đây về là lại say đứ đừ mất cả buổi sáng. Nhưng nếu có thèm bún thang HN chị có thể ăn ở đây đc.

Thêm nữa là bún chả trong ngõ 100 phố đội cấn đoạn từ chợ Ngọc Hà đi xuống 1 đoạn.Mình thấy hàng bún chả này an rất ngon và phải nói cục kì là đông.Giá cả cũng rất chi là hợp lí nếu bạn ăn xuất vừa thịt thì 25k còn nhiều thì là 30k.Ngoài ra cô chủ quán ten Vân bán hàng rất xởi lởi.nói chung là ok
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy quán Món ngon Kinh Bắc ở 51 Giang Văn Minh có món Vịt vs Cá sông ăn ngon lắm, giá cả hợp lý, nhất là được cái không gian rộng rãi. Các Mẹ vào đây tham khảo đi
    https://www.facebook.com/pages/Ch%E1%BB%8Dnm%C3%B3nngoncomvn/477557309028373?fref=ts
    Chỉnh sửa lần cuối bởi monngonhn; 28/02/2014 vào lúc 08:28 PM.