Nguyên Liệu Nấu Nướng

Hỏi địa chỉ mua bánh pía ngon ở Hà nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.33K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 251 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mẹ mình rất thích bánh pía nên đang tính Trung thu này mua biếu bà thay cho bánh Trung thu. Ai biết Hà nội có chỗ nào bán thì chỉ giùm mình với, loại bánh to, nhân có 2-3 quả trứng muối và rất nhiều sầu riêng, thỉnh thoảng ăn gặp cả nguyên miếng sầu riêng rất ngon. Mẹ mình được người nhà trong Sài gòn gửi cho một lần mà nhớ mãi. Xin cảm ơn nhiều nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehocon Xem bài viết
    Mẹ mình rất thích bánh pía nên đang tính Trung thu này mua biếu bà thay cho bánh Trung thu. Ai biết Hà nội có chỗ nào bán thì chỉ giùm mình với, loại bánh to, nhân có 2-3 quả trứng muối và rất nhiều sầu riêng, thỉnh thoảng ăn gặp cả nguyên miếng sầu riêng rất ngon. Mẹ mình được người nhà trong Sài gòn gửi cho một lần mà nhớ mãi. Xin cảm ơn nhiều nhé!
    Bạn ra 27 hoặc 29 Trần Bình Trọng . Tớ hay mua ở đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

tớ thấy trên đường Kim Mã, ngay cạnh nhà hát chèo đoạn cắt phố Giang Văn Minh có cửa hàng bán bánh pía Tân Huê Viên, loại bánh này tớ hay được người quen mua trong sài Gòn ra cho, thấy bảo nhãn hiệu này là ngon nhất đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nhà em hay ra cửa hàng thực phẩm Vissan trên đường Hàng Trống (em không nhớ số nhà, cửa hàng nằm bên tay trái ở đoạn đầu gần ngã tư giao với Hàng Gai ý chị ạ). Nhân bánh pía của họ có nhiều sầu riêng mà trứng lại to
    Walking through the green fields
    Sunshine in my eyes
    • 159 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miu xinh Xem bài viết
    Bạn ra 27 hoặc 29 Trần Bình Trọng . Tớ hay mua ở đó
    vote cho hàng ở Trần Bình Trọng
    • 457 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình vừa mua chỗ cửa hàng chỗ ngã 3 Trần Hưng Đạo và Hàng Bài cắt ngang(nằm trên đường Hàng Bài) giá 50k/bịch của Thanh Lương, ăn rất đã vì trắng to và sầu riêng nhhiều...
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đối diện sân Hàng Đẫy cũng có hàng tủ kính bày ngoài đường bán bánh pía rất ngon
    • 449 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socola son Xem bài viết
    Mình vừa mua chỗ cửa hàng chỗ ngã 3 Trần Hưng Đạo và Hàng Bài cắt ngang(nằm trên đường Hàng Bài) giá 50k/bịch của Thanh Lương, ăn rất đã vì trắng to và sầu riêng nhhiều...
    Hôm vừa rồi tớ lượn siêu thị Intimex Hào Nam vác về 1 túi của hãng này, giở ra ăn thì ở bên trong vỏ bánh đã mốc xanh trong khi còn 5 ngày nữa hết hạn, vứt đi mà tiếc hùi hụi. Mình vốn cũng thích ăn mấy thứ bánh ngọt và béo nên hay vào siêu thị vác về.
    • 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kizmebaby Xem bài viết
    Đối diện sân Hàng Đẫy cũng có hàng tủ kính bày ngoài đường bán bánh pía rất ngon
    ??? lam` j` co' da^u ban
    • 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tôm bé Xem bài viết
    vote cho hàng ở Trần Bình Trọng
    Cửa hàng này có dễ thấy không mẹ nó? Nó ở khoảng nào của Trần Bình Trọng nhỉ, bán những gì hay chỉ bánh pía thôi?

Mình hay mua của cửa hàng gì cũng có chỗ 42 Nguyễn Đình Chiểu.

Bây giờ biết thêm một chỗ là của bạn Mama bên làm cha mẹ ấy, không nhớ giá bao nhiêu, vì hôm trước là mua phồng tôm được khuyến mại bánh pía, ăn cũng ổn lắm đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bsngoc; 13/11/2009 vào lúc 01:25 PM.
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Mình muốn mua bánh pía hiệu Tân Hưng, ở ngoài HN chỗ nào bán các mẹ nhở????
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_giabinh Xem bài viết
    Mình muốn mua bánh pía hiệu Tân Hưng, ở ngoài HN chỗ nào bán các mẹ nhở????
    Đấy đấy, Tân Hưng thì chính là ở chỗ 42 Nguyễn ĐÌnh Chiểu bạn ạ.
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Cửa hàng này có dễ thấy không mẹ nó? Nó ở khoảng nào của Trần Bình Trọng nhỉ, bán những gì hay chỉ bánh pía thôi?

Mình hay mua của cửa hàng gì cũng có chỗ 42 Nguyễn Đình Chiểu.

Bây giờ biết thêm một chỗ là của bạn Mama bên làm cha mẹ ấy, không nhớ giá bao nhiêu, vì hôm trước là mua phồng tôm được khuyến mại bánh pía, ăn cũng ổn lắm đấy.
    Chỗ Trần Bình Trọng có biển hiệu nhấp nháy rất dễ tìm. Bánh ở đây mới lắm. Hôm tớ mua thì bánh vừa mới làm được 3 hôm, hạn sử dụng trong vòng 1 tháng. Yên tâm tớ về tống luôn cả lố vào tủ lạnh ăn dần. Nó có trứng chóng hỏng là phải. Hôm tớ mua giá là 55,000 1 bịch 4 chiếc. Chất lượng thì ngon tuyệt rồi, ngon hơn bánh Trung thu nhiều.
    • 49 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cg rất thích ăn bánh Pía và thường mua ở hàng đặc sản các vùng, cg ko nhớ địa chỉ cụ thể, chỉ nhớ là nó nằm vuông góc với đường Tô Hiến Thành, gần BHXH quận đống đa. ăn bánh pía ở đấy rất ngon các mẹ ạ
    • 251 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình thì thấy Tân Huê Viên là ngon nhất trong mấy loại mình đã ăn thử, mình thích loại bánh to gấp 2 bánh thường và có nhiều trứng ở trong không phải do mình thích ăn trứng mà là trong bánh to có nhiều sầu riêng hơn, thấy rõ nguyên miếng sầu riêng rất ngon. Mà loại này hình như ít bán.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là trung thu này mẹ chồng em bảo ko mua bánh trung thu mà mua bánh pía,mẹ chồng em rất thích ăn bánh pía mà em chẳng biết mua ở đâu hết,vậy có chị nào biết mua bánh pía ngon ở Hà Nội chỉ em với em cảm ơn ạ