Nguyên Liệu Nấu Nướng

Hỏi địa chỉ đặt bánh bèo, nậm, lọc người Huế làm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.96K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết sg ở chỗ nào bán các loại bánh này ngon không chỉ mình đi đặt với, gia đình mình rất khoái ăn các loại bánh này nhưng vẫn chưa tìm ra chỗ nào làm ngon cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 706 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trong khu K300 ở đường Cộng Hòa – Tân Bình có bán đó bạn. Vô đó có nhiều quán bán lắm, tên quán hình như là O Nhớ, Huế Thương, anh Mãi…. Đi đường Nguyễn Thái Bình, Hoàng Hoa Thám vô cũng được đó bạn.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 333 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn đến tiệm Thanh Đan trên đường Nguyễn Văn Trỗi, mình không nhớ địa chỉ chính xác, cứ đi qua cầu Công Lý chạy thêm một quãng phía bên tay phải sẽ thấy tiệm Thanh Đan. Bánh ở đây rất ngon.
    • 706 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MIMINI Xem bài viết
    Bạn đến tiệm Thanh Đan trên đường Nguyễn Văn Trỗi, mình không nhớ địa chỉ chính xác, cứ đi qua cầu Công Lý chạy thêm một quãng phía bên tay phải sẽ thấy tiệm Thanh Đan. Bánh ở đây rất ngon.
    Bánh bột lọc ở tiệm Thanh Đan ăn cũng ngon. Quán này nằm gần góc Trần Huy Liệu - Nguyễn văn Trỗi, g ần cửa hàng PNJ đó. Quán bán các loại bánh, giò chả của người Bắc, không có bán bánh bèo, bánh nậm. Gần đó có quán Đông Ba nằm ở đường Trần Quang Diệu (xéo xéo với quán chè 175, gần góc Huỳnh văn Bánh) cũng bán bánh bột lọc, bánh bèo, bánh nậm. Đặc biệt, cơm hến ở đây khá ngon, đúng vị Huế.

• 1,436 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

Bánh bèo chén Thanh Nga đường Rạch Bùng Binh thì phải
    Đầu cầu Thị Nghè cũng có 1 quán
    18A Cao Bá Nhạ chiều nào cũng có bán bánh Huế
    Bột lọc thì mình làm ở nhà ăn thích hơn :Battin ey:
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    • 2,780 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Mẹ mình là người Huế có nhận làm bánh nậm, bánh lọc đấy các mẹ.. nếu cần các mẹ cứ PM cho em nhé... mẹ em chỉ nhận ai đặt thì làm thôi.. không kinh doanh hàng quán các mẹ ạ..
    BÌNH CHỌN CHO NHƯ AN
    NHẤN VÀO LINK ĐÍNH KÈM, BẤM VÀO Ô BÌNH CHỌN HOẶC TỪ MÁY DI ĐỘNG NHẮN TIN THEO CÚ PHÁP

NSN 9333 GỬI 8788

http://ngoi.com/huynh-ngoc-nhu-an-3d55254.html

THANKS CẢ NHÀ Ạ
    • 5,114 Bài viết

• 3,881 Được cảm ơn

Đường CMT8 đi từ hướng Q1 sang Q.Tân Bình, đến ngã ba Hòa Hưng rẽ tay trái, ngay đầu đường phía bên phải có một cái bàn, trên cái bàn có một cái nồi, trong cái nồi có vô số bánh nậm và bánh bột lọc cực kỳ ngon :Laughing:

Ở đây bắt đầu bán từ 3-4h chiều, điều kỳ cục duy nhất là có 1 trong 2 bà chủ không muốn bán hàng :Laughing:. Có hôm chị mình lại mua đưa tờ 500k, bà đó lục tới lục lui không có tiền để thối liền với tay định lấy lại bịch bánh đã đưa cho chị mình bảo : "Thôi không có tiền để thối không bán nữa" :Surprise:, bà thành viên HĐQT kia phải ngăn lại rồi đi đổi tiền để thối cho chị mình.

Tưng tưng vậy đó nhưng mình đã ăn rất rất nhiều quán bán món Huế nhưng vẫn thấy không có bánh nậm bánh bột lọc nào ở đâu ngon bằng ở đây.

• 166 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn ghé chợ Bàn Cờ, buổi chiều từ 14h đến 18h. Từ cổng chính chợ đi vào tới ngã tư nhỏ đầu tiên, quẹo phải, nhìn thấy quán nào đông nhất là quán bán bánh lọc, bèo Huế. Rất ngon.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh bán bánh bột lọc và bánh nậm do người Huế bán tại sài gòn
    b, giao tận nơi trong nội thành với đơn hàng trên 200 ngàn, miễn phí giao hàng quận Tân Bình - tân Phú
    bvi2 bánh của người Huế thường ăn với nước mắm mặn nên bạn nào muốn ăn với nước mắm chua ngọt phải báo trước
    lhe facebook: vycnhi vuong - dt - 0989 300 375
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bánh mình bán là bánh chưa hấp để khi ăn mới hấp sẽ ngon
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể ghé quán Cafe Kim Long mới mở ở 149 Đồng Đen, P.11, Q.Tân Bình để thưởng thức món bánh bèo, bánh bột lọc gói, cơm hến ở đây. chỉ có 20k/1 khay bánh bèo ( 10 chén ) quán rất vệ sinh và đặc biệt là ở đây làm đúng chất người huế không pha lẫn theo kiểu miền nam hay ở chỗ khác.