Nguyên Liệu Nấu Nướng

Hà Nội : Địa chỉ mua dụng cụ làm bánh, đồ trang trí bánh

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.54K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ , con mới tham gia để tìm hiểu về làm bánh nhưng tìm về dụng cụ làm bánh thì choáng quá . tới tận 8 phần con muốn tham khảo 1 số địa chỉ mua dụng cụ làm bánh : thấy có ở Liên Hoa phùng hưng nhưg con đi tìm mấy vòng chẳng thấy hàng đó . Đi ra Baking center khá là đầy đủ nhưg xa và đồ đắt quá con là học sinh nên k dám mua đồ đắt Hiện tại thì con đã có máy đánh trứng , lò nướng , bột trộn sẵn có 2 loại là bột bánh bông lan (làm cupcake) và bột chocolate bông lan ( làm gato) . Con muốn tìm chỗ mua chất ổn định và đồ trang trí bánh , đui bóp kem ( cái này trên Hàng Thiếc có nhưg lởm qá ) ...
    con làm gato r` nhưng bánh khô và k ngọt
    các mẹ góp ý cho con với nhé !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 754 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymeobeo Xem bài viết
    chào các mẹ , con mới tham gia để tìm hiểu về làm bánh nhưng tìm về dụng cụ làm bánh thì choáng quá . tới tận 8 phần con muốn tham khảo 1 số địa chỉ mua dụng cụ làm bánh : thấy có ở Liên Hoa phùng hưng nhưg con đi tìm mấy vòng chẳng thấy hàng đó . Đi ra Baking center khá là đầy đủ nhưg xa và đồ đắt quá con là học sinh nên k dám mua đồ đắt Hiện tại thì con đã có máy đánh trứng , lò nướng , bột trộn sẵn có 2 loại là bột bánh bông lan (làm cupcake) và bột chocolate bông lan ( làm gato) . Con muốn tìm chỗ mua chất ổn định và đồ trang trí bánh , đui bóp kem ( cái này trên Hàng Thiếc có nhưg lởm qá ) ...
    con làm gato r` nhưng bánh khô và k ngọt
    các mẹ góp ý cho con với nhé !
    Thế em mua online đi. Search bakingzoo có cái loại phụ gia và nguyên liệu đây. Seach dolambanh.com có dụng cụ xịn hơn hàng Thiếc. Nhưng chị thấy đồ hàng Thiếc đâu có lởm quá đâu.Mà ở đấy có cả đồ nhập mà.
    Đui lẻ ở 21 HT có 2 loại, em mua loại đắt hơn í, trc chị mua 10/cái đã thấy long lanh rồi. Chứ em mua 1 cái đui xịn h là 80k (=$ mua cả bộ đui cơ bản rồi)
    PS:Chất ổn định là j vậy ta? Mình làm bánh ở nhà thì chỉ bột nở, men nở, cùng lắm là phụ gia bánh mỳ và tartar thôi chứ nhỉ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi michelle_do; 09/03/2012 vào lúc 10:45 PM.
    Nấu nướng- Làm bánh- Du lịch
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • hag
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

chị thấy đồ trên hàng thiếc cũng đc mà. trông xấu xí vậy thôi nhg chất lượng ổn, chỉ trừ trường hợp bất khả kháng như khuôn bundt thì chị mới đầu tư hẳn. đui bắt kem thì chị nghĩ là nên mua lẻ, nói thật là chị mua cả bộ về nhg cũng chỉ dùng 1 2 cái chính. có nhiều địa chỉ bán đồ làm bánh lắm: jolis (giờ chị hay mua ở đây vì có thể mua ít một),hàng thiếc, liên hoa (đắt), baking center, 1 cửa hàng nữa ở hoàng mai cũng bán nhiều lắm nhg hơi xa nên chị xem thôi chứ chưa ra đấy (có topic trên này).
    nói chung là sắm dần dần thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi michelle_do Xem bài viết
    Thế em mua online đi. Search bakingzoo có cái loại phụ gia và nguyên liệu đây. Seach dolambanh.com có dụng cụ xịn hơn hàng Thiếc. Nhưng chị thấy đồ hàng Thiếc đâu có lởm quá đâu.Mà ở đấy có cả đồ nhập mà.
    Đui lẻ ở 21 HT có 2 loại, em mua loại đắt hơn í, trc chị mua 10/cái đã thấy long lanh rồi. Chứ em mua 1 cái đui xịn h là 80k (=$ mua cả bộ đui cơ bản rồi)
    PS:Chất ổn định là j vậy ta? Mình làm bánh ở nhà thì chỉ bột nở, men nở, cùng lắm là phụ gia bánh mỳ và tartar thôi chứ nhỉ
    chất ổn định để bánh gato bông xốp hơn í c e có ra hàng thiếc hỏi nhưng nó k bán lẻ cái đui 10k/1 cái ở HT e mua về nhưg phần đầu nó k chắc , thằng e trai e nó lôi ra nghịch bẻ hết phần đầu =="
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hag Xem bài viết
    chị thấy đồ trên hàng thiếc cũng đc mà. trông xấu xí vậy thôi nhg chất lượng ổn, chỉ trừ trường hợp bất khả kháng như khuôn bundt thì chị mới đầu tư hẳn. đui bắt kem thì chị nghĩ là nên mua lẻ, nói thật là chị mua cả bộ về nhg cũng chỉ dùng 1 2 cái chính. có nhiều địa chỉ bán đồ làm bánh lắm: jolis (giờ chị hay mua ở đây vì có thể mua ít một),hàng thiếc, liên hoa (đắt), baking center, 1 cửa hàng nữa ở hoàng mai cũng bán nhiều lắm nhg hơi xa nên chị xem thôi chứ chưa ra đấy (có topic trên này).
    nói chung là sắm dần dần thôi
    jolis ở đâu hả c ? e cũng có gần hết đồ r nhưng mà còn thiếu vài thứ. cái khuôn cupcake e mua là 6 cái to , e đang định mua loại 12 cái nhỏ mà trên HT bán 300k ==
    • hag
    • 4 năm
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

jolis ở 3+5 ngõ 82 chùa láng, 2 mấy ngõ 1 hoàng quốc việt. trên đấy có bán khuôn cupcake silicon nhg chị chẳng thích lắm, khó rửa mà rửa xong cứ bị vệt trắng trắng
    chất ổn định để bánh gato bông xốp hơn í c
    baking power, baking soda
    • 754 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymeobeo Xem bài viết
    chất ổn định để bánh gato bông xốp hơn í c e có ra hàng thiếc hỏi nhưng nó k bán lẻ cái đui 10k/1 cái ở HT e mua về nhưg phần đầu nó k chắc , thằng e trai e nó lôi ra nghịch bẻ hết phần đầu =="
    Đấy là bột nở (baking powder) chứ ko phải chất ổn định đâu nhé, chất ổn định để làm bánh công nghiệp thôi. Bột nở ng ta có bán 100g mà.
    Cái đui em mua là đui rẻ rồi, HT còn 1 loại nữa đẹp hơn,chắc chắc ko thể bẻ cái đầu đc.
    Nấu nướng- Làm bánh- Du lịch
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi michelle_do Xem bài viết
    Đấy là bột nở (baking powder) chứ ko phải chất ổn định đâu nhé, chất ổn định để làm bánh công nghiệp thôi. Bột nở ng ta có bán 100g mà.
    Cái đui em mua là đui rẻ rồi, HT còn 1 loại nữa đẹp hơn,chắc chắc ko thể bẻ cái đầu đc.
    bột nở thì có sẵn trong bột bánh r vì e mua bột làm sẵn ở baking center . Chất ổn định e thấy HT có bán nhưng chỉ bán 5kg và làm bánh nó xốp , bớt khô hơn í ạ
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bột nở có thể mua ở Hàng Buồm í
    • 258 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Nguyên liệu thì em nên tham khảo một số địa chỉ của các bạn bán hàng online như Baking zoo, Jolis Chefs. Khuôn thì cứ HT thẳng tiến :P
    When life gives you lemons, make lemonade

Cần mua máy làm kem?

http://zaodich.com/forum/f3033/kitch...i-gia-1662690/
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

HT là ở đâu vậy mấy mẹ ???
    • 78 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laurent.fashionita Xem bài viết
    HT là ở đâu vậy mấy mẹ ???
    Hàng Thiếc đó chị, nhà 21. giờ muốn mua khuôn chị ra Tân Nhất Hương ấy, ở khu Mỹ Đình
    • 581 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Các bạn cho m hỏi địa chỉ mua cup cake ở hn với, m ko biết làm bánh nhưng rất thích ăn mà muốn làm quà sn trong ngày mai, m search trên gôgle mà ko tìm thấy ở đâu bán tại hn, các bạn giúp m nhé. Cảm ơn cả nnhaf nhiều. <>
    • 298 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Bé này mới tập làm bánh mà cái j cũng muốn mua. Tương lai ko xa sẽ gặp bé bán thanh lý lại nhg đồ ko dùng đến cho xem. Kinh nghiệm xương máu của mình là "làm những loại bánh đơn giản, ko cầu kỳ, thật thành thạo hẵng bon chen sang nhưng loại bánh khác". Mình mới tập làm bánh, khả năng thất bại rất cao, làm những loại bánh đơn giản, nguyên liệu dễ kiếm, nếu có hỏng, vứt vào thùng rác sẽ đỡ lãng phí hơn. Khi đã tương đối thành thạo, có chút ít kinh nghiệm ta sẽ tiếp tục chinh phục những loaij bánh khác. Khuôn cũng như vậy, đẹp chưa chắc đã dễ dùng, nhưng đẹp chắc chắn sẽ tốn kém. Dùng 1 thời gian phát hiện ra cái bánh được làm ra từcái khuôn đẹp đó không ngon hoặc ko hợp với mình, vạy là thanh lý khuôn, vậy là lai 1 lần lãng phí
    • 790 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elyss_bachcuc Xem bài viết
    Bé này mới tập làm bánh mà cái j cũng muốn mua. Tương lai ko xa sẽ gặp bé bán thanh lý lại nhg đồ ko dùng đến cho xem. Kinh nghiệm xương máu của mình là "làm những loại bánh đơn giản, ko cầu kỳ, thật thành thạo hẵng bon chen sang nhưng loại bánh khác". Mình mới tập làm bánh, khả năng thất bại rất cao, làm những loại bánh đơn giản, nguyên liệu dễ kiếm, nếu có hỏng, vứt vào thùng rác sẽ đỡ lãng phí hơn. Khi đã tương đối thành thạo, có chút ít kinh nghiệm ta sẽ tiếp tục chinh phục những loaij bánh khác. Khuôn cũng như vậy, đẹp chưa chắc đã dễ dùng, nhưng đẹp chắc chắn sẽ tốn kém. Dùng 1 thời gian phát hiện ra cái bánh được làm ra từcái khuôn đẹp đó không ngon hoặc ko hợp với mình, vạy là thanh lý khuôn, vậy là lai 1 lần lãng phí
    chị elyss_bachcuc nói đúng đó. mình cũng đã từng như thế. cứ nhào nhào đi mua cuối cùng.....
    http://zaodich.com/forum/f2933/thanh.../#post28815567 THANH LÝ đường VN xuất khẩu( đường của TỔNG CÔNG TY MÍA ĐƯỜNG)
    • 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em bán Trọn bộ DỤNG CỤ LÀM BÁNH 19 món, gồm đầy đủ các dụng cụ cơ bản như máy đánh trứng, cân điện tử, khuôn bánh các loại, đui + túi bắt bông kem... Chị qua topic của em tham khảo nhé
    http://zaodich.com/forum/f3033/tron-...9-mon-1802050/