Nguyên Liệu Nấu Nướng

Hà Nội : Chỗ nào ăn Lẩu Ếch ngon ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.6K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 965 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Hic sắp sinh nhật mama em, mà mama em lại có vẻ rất khoái ăn lẩu ếch, các mẹ ở Hà Nội cho em hỏi chỗ nào bán lẩu ếch ngon nhỉ. Hic các kiểu lẩu em ăn rồi riêng lẩu ếch thì chưa ăn nên em ko biết chỗ nào ngon ạ
    Thanks các mẹ nhé :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình hay ăn lẩu ếch và đùi ếch rán ở Lẩu cháo zếnh ở Lương Đình Của,gần chỗ rẽ ra Phương Mai,ăn ở đấy cũng ổn,bạn thử wa đấy xem
    Chữ ký size lớn - được sửa bởi Admin.
    LOST AND FOUND
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 361 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

hix ở HCM có chị nào biết ăn lẩu ếch ở đâu ko??? nghe đồn tuốt Thanh Đa hay Gò vấp gì đấy,nhưng e muốn tìm địa chỉ gần trung tâm 1 tí,e ở Q5 ah...ngon,vệ sinh và rẻ tí ah..e còn là sv nghèo mà thanksssss
    • 94 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

phó đức chính, hồ trúc bạch:Battin ey:
    • 1,467 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sun Mi Xem bài viết
    Mình hay ăn lẩu ếch và đùi ếch rán ở Lẩu cháo zếnh ở Lương Đình Của,gần chỗ rẽ ra Phương Mai,ăn ở đấy cũng ổn,bạn thử wa đấy xem
    ở đây có bán trưa không hả bạn
    • 39 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc Xem bài viết
    ở đây có bán trưa không hả bạn
    ở đấy có bán buổi trưa đấy bạn,bán từ 10h sáng thì phải,đến đấy ngoài lẩu ếch măng cay ngon ra,còn có lẩu cháo chim cũng ok,nhưng mình thix lẩu ếch hơn,nhắc đến là thấy thèm rui
    Chữ ký size lớn - được sửa bởi Admin.
    LOST AND FOUND
    • 167 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trùi ui, em là e nghiện lẩu ếch lắm đây. Em ăn nhiều rồi, ngon thì có đúng 2 quán thui: quán ở hồ Trúc Bạch & lẩu Bốp Bin ở Sơn Tây. 2 quán ếch đều ngon như nhau: thịt chắc như thịt gà, nc ngon, mà măng thì ở Bốp Bin có phần ngon hơn xíu. :U

Quán ở Trúc Bạch thì to mà đông. Sơn Tây bé nên cũng vắng hơn chút. Thỉnh thoảng nhà em vẫn gọi chỗ Sơn Tây về nhà ăn.

Hix, đang đêm lại đói.
    • 79 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lẩu ếch ở Phó Đức Chính cũng ngon.

Mình cũng mới ăn 1 hàng ở 11 Hàng Chĩnh, thấy ngon và cũng rẻ. Ở đấy có cả cháo chim, ngon hơn ăn ở nam Dương Tửu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bebe 1975; 01/09/2011 vào lúc 11:29 AM.
    • 771 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

e hay ăn ở Ngân béo trúc bạch hoặc số 5 lò đúc
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e thấy chỗ 11 hàng chĩnh ăn ngon các mẹ ạ
    • 425 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fromnb Xem bài viết
    e thấy chỗ 11 hàng chĩnh ăn ngon các mẹ ạ
    Giá cả ở đây thế nào bạn? Ví dụ cho 5 người ăn.
    Con thơm mẹ là mẹ hết đau luôn!!! :557:
    Rose::Rose:
    • 650 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Bạn ơi, đi qua cầu Long Biên (từ phía Hồ Gươm) sang bên kia có 1 hàng lẩu ếch ngon lắm, tên là Dũng gì đó, tớ ko nhớ. Quán đó rất đông, nếu định đến ăn bạn nên đi sớm. Chúc cả nhà ngon miệng ^^
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngon hay không còn do khẩu vị, chỗ nào làm hơi bẩn bẩn tý lại càng đông và càng có tiếng đến khi đông quá thì bẩn nhiều quá
    và khách chán dần
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HANGANHMEDICAL Xem bài viết
    Ngon hay không còn do khẩu vị, chỗ nào làm hơi bẩn bẩn tý lại càng đông và càng có tiếng đến khi đông quá thì bẩn nhiều quá
    và khách chán dần
    Mình đồng ý với bạn, ngon hay không thì tùy từng người thôi. Mùa lạnh vừa rồi đưa gia đình đi ăn mấy chỗ có tiếng, lẩu ngon thì chẳng thấy đâu mà toàn được ăn "lẩu chờ, rau đợi" suýt nữa thì cạch món lẩu ngoài hàng luôn. May mà hôm trước đi ăn thử lẩu ếch trên 26 Hàng Tre mới được 1 bữa tử tế, quán mới mở nhưng được cái ngon và sạch sẽ, có 220k được nồi lẩu 3 người ăn thoải mái luôn nhân viên cũng không chảnh như mấy chỗ có tiếng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pinkfrog26; 26/12/2012 vào lúc 07:41 PM.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó đến 35 trần đại nghĩa,đối diện cổng sau đại học xây dựng đi.hôm trk cả nhà mình mới ăn lẩu ở đó đó.ngon mà phục vụ nhiệt tình, giá lại rẻ nữa.
    mỗi tội quán chỉ mở buổi tối, bắt đầu từ 6h tối nên hôm nào muốn ăn ban ngày ở quán ấy cũng k được.
    nao mẹ nó ra đó mà thưởng thức lẩu vừa ngon vừa rẻ,phục vụ nhiệt tình lắm.
    có 160k/nồi thôi mà tha hồ ăn luôn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

quán ếch xinh. ngày 01/4/2013: địa điểm 1A Nguyễn Khánh Toàn (HN)
    Quán ngon, giá hợp lý, an toàn vệ sinh thực phẩm,...
    Nhân Ngày khai Trương Giảm 10% ,.. Trong 3 ngày 01/4 -> 03/4
    các Món ăn về ếch phù hợp với tất cả mọi người
    https://www.facebook.com/quanech.xinh
    • 1,485 Bài viết

• 2,357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuanong Xem bài viết
    Bạn ơi, đi qua cầu Long Biên (từ phía Hồ Gươm) sang bên kia có 1 hàng lẩu ếch ngon lắm, tên là Dũng gì đó, tớ ko nhớ. Quán đó rất đông, nếu định đến ăn bạn nên đi sớm. Chúc cả nhà ngon miệng ^^
    dũng hà bạn ạ , nhà tớ ở đấy nhưng chẳng giám an vì bẩn quá, đi qua đê cũng 1 nhà ăn nghon mà rẻ chẳng kém đâu
    • 96 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ở bên Gia Lâm nha mẹ nó, đi qua cầu Long Biên là đến luôn, rẻ mà ngon lắm, có cả nhái chiên nữa đó
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh Moi Kham Pha Ra 1 quan lau ech an rat ngon quan nho nhung an rat ngon dac biet gia lai rat me`m chi co 150k 1 noi . Dia chi 305 Nguyen Khang