Nguyên Liệu Nấu Nướng

Gấp, gấp, gấp!!!! Ở HN nơi nào bán hạt dẻ ngon ????

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Vài năm gần đây ở HN xuất hiện loại hạt dẻ to ăn rất ngon và bùi (nghe mọi người nói là giống này của miền xứ lạnh Sapa). Em rất muốn mua một ít làm quà biếu cho người bà con ở trong Nam nhưng em không biết giá cả ra sao và nơi nào bán loại này ngon, đều hạt mà không bị thối ạ? Vì em có nghe nói nếu mua không khéo là hay bị người bán hàng trà trộn hàng thối, kém chất lượng, do chúng giống nhau mắt thường khó mà phân biệt được? Các mẹ chỉ giùm em với nhé. Thanks các mẹ nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Năm ngoái tớ hay mua của một hàng trên phố Khâm Thiên, nhưng là hạt dẻ chín rồi. Ăn rất ngon và có vẻ sạch sẽ, hạt nào chắc hạt nấy chứ không kém chất lượng như mấy quán vỉa hè đâu. Năm nay tớ chưa quay trở lại, ko biết còn bán ko.
    Tớ ko rõ địa chỉ nhưng nó ở khoảng giữa phố. Đi từ phía Lê Duẩn xuống thì bên tay phải.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Ở phố Hàng Đậu cũng có 1 cửa hàng đấy chị
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé. Mình muốn mua hạt dẻ sống, loại hạt to (cỡ ngón chân cái ý) chứ không phải loại bé xíu xíu đâu. Không biết những nơi các mẹ chỉ có bán không nhỉ? Ngày mai thử lượn qua tí xem. Thanks các mẹ.
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Hôm trước đi vào chợ Mơ thấy có bán nhiều lắm, chắc là hạt dẻ sống. Còn hạt dẻ chín đúng là hàng ở Khâm Thiên ngon thật. Nghĩ lại thấy thèm thèm rồi, hic
    • 1,576 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Ở chợ Thành Công có đấy bạn ạ, đi gần đến chỗ hoa quả trong chợ í nhé
    • 1,663 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

:Smiling:Mẹ nó ơi hạt dẻ này ở SG cũng có bán nhiều lắm, gọi là hạt dẻ Thái Lan. Nếu chị ko mua được thì gởi sấu ngâm tặng cũng được, trong đây cũng có bán nhưng ko ngon và giòn như ở HN.
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

mehienbahieu ơi, ở SG nơi nào bán hạt dẻ này ạ? Mẹ nó mách giùm em nhé.
    • 1,663 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Mình hay mua hạt dẻ rang ở đường Trần Hưng Đạo Q5, gần Đại Thế Giới nhưng họ chỉ bán buổi tối thôi, bán trên xe đẩy. Tuần trước mình cũng mua hạt dẻ sống trên 1 xe đẩy ở gần Zenplaza 70.000 đ/1kg. Mình còn biết 1 chỗ bán hạt dẻ sống ở đường Hai Bà Trưng nghe nói lấy từ Lạng Sơn qua, địa chỉ cụ thề thì mình ko để ý nên ko rõ đ/c, hay khi nào có dịp đi ngang đó mình sẽ ghi lại đc giúp bạn.:Smiling:
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehienbahieu Xem bài viết
    Mình hay mua hạt dẻ rang ở đường Trần Hưng Đạo Q5, gần Đại Thế Giới nhưng họ chỉ bán buổi tối thôi, bán trên xe đẩy. Tuần trước mình cũng mua hạt dẻ sống trên 1 xe đẩy ở gần Zenplaza 70.000 đ/1kg. Mình còn biết 1 chỗ bán hạt dẻ sống ở đường Hai Bà Trưng nghe nói lấy từ Lạng Sơn qua, địa chỉ cụ thề thì mình ko để ý nên ko rõ đ/c, hay khi nào có dịp đi ngang đó mình sẽ ghi lại đc giúp bạn.:Smiling:
    Trời đất, hạt dẻ sống ngoài HN đâu có đắt vậy. Đến hạt dẻ chín rồi, 10 hạt ngon cả 10 mà cũng chỉ có 5000/lạng. Còn 70.000/ký hạt dẻ chín thì là hạt dẻ Bắc Kinh ngon tuyệt hảo rồi.
    • 776 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Thanks các mẹ nhé! Nếu hạt dẻ sống ở HN thì khoảng bao nhiêu một ký hả các mẹ?
    • 7,335 Bài viết

• 17,013 Được cảm ơn

Các mẹ cho tớ hỏi cái hạt dẻ chín bán ở Khâm thiên ấy mua về có phải ăn ngay không? Để 1, 2 hôm sau mới ăn có đc không? Tại tớ muốn mua làm quà cho bạn trong SG mà sợ nó không qua lấy đc ngay
    • 3,043 Bài viết

• 1,962 Được cảm ơn

Hạt dẻ ý ăn ngay mới ngon, nó rang bằng cái gì ấy nhìn hạt dẻ bóng cả lên. Mình nghĩ hạt dẻ rang rồi để 2 hôm thì chắc còn vị gì nữa. Ấy thử hỏi xem cửa hàng họ có bán hạt sống không, rồi nói khó họ bầy cho cách rang.
    • 2,937 Bài viết

• 1,046 Được cảm ơn

Kg biết có phải Bk kg nhưng ng bán tòan bảo hạt dẻ Thái lan kg ah. Hiện h mua chỗ nào cũng giá 70k/kg hạt dẻ rang rồi hết. Trong Maxi có bán hạt dẻ sống to như thế thì phải ấy. Khu bán rau quả ấy. Lâu lắm rồi kg đi Maxi nên kg biết có còn bán kg và giá cả thế nào nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Trời đất, hạt dẻ sống ngoài HN đâu có đắt vậy. Đến hạt dẻ chín rồi, 10 hạt ngon cả 10 mà cũng chỉ có 5000/lạng. Còn 70.000/ký hạt dẻ chín thì là hạt dẻ Bắc Kinh ngon tuyệt hảo rồi.

• 7,335 Bài viết

• 17,013 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Hạt dẻ ý ăn ngay mới ngon, nó rang bằng cái gì ấy nhìn hạt dẻ bóng cả lên. Mình nghĩ hạt dẻ rang rồi để 2 hôm thì chắc còn vị gì nữa. Ấy thử hỏi xem cửa hàng họ có bán hạt sống không, rồi nói khó họ bầy cho cách rang.
    Mình chưa ăn hạt dẻ rang ở VN, nhưng theo bạn tả thì chắc họ rang theo kiểu người Tầu rồi, rang bằng máy thì phải, mình chả bắt chước được đâu
    • 575 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Hạt dẻ chín để lâu nó hấp hơi hỏng hết chị ơi ~.~ . Mua hạt dẻ sống bỏ túi lưới là tốt nhất. Nhưng hạt dẻ sống cũng nên rang sớm ko thì nó cũng hỏng đấy ạ.
    Mọi người ghé qua page nhé. Shop có rất nhiều chương trình khuyến mại mà shop tin là ai cũng sẽ thích đấy
    https://www.facebook.com/tiamo.shop4u
    • 1,576 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em_be_HN Xem bài viết
    Thanks các mẹ nhé! Nếu hạt dẻ sống ở HN thì khoảng bao nhiêu một ký hả các mẹ?
    Khoảng 30k bạn ạ
    • 1,325 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em lại gấp gấp muốn hỏi các mẹ chỗ mua hạt dẻ rồi

Sắp trung thu rồi mà lão nhà em chỉ ước ao và khát khao ăn bánh trung thu nhân hạt dẻ thôi (nói thế chứ chẳng qua lão ấy thích nhất ăn nhân hạt dẻ ấy mà )

Em muốn làm cho lão ấy ăn mà giờ đang mùa hè em chả biết mua hạt dẻ ở đâu cả

Các mẹ biết chỗ nào thì chỉ em với nhé, sắp trung thu rồi ạ Với ko biết giờ hạt dẻ đã bao nhiêu tiền 1 kg rồi các mẹ nhỉ, hồi tết em ở TQ thì nó bán em là 30 tệ/cân hạt dẻ đã rang rồi mà ăn ngon lắm, chả biết ở VN là bao nhiêu, hjx

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm nhé :Rose:
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào quan tâm không, mình bán hạt dẻ Trùng Khánh - Cao Bằng đây. Loại hạt dẻ to, ngon, ăn rất bùi và thơm. Mẹ nào quan tâm thì alo nhé: 0985 296 851, giá 50k/kg
    Mẹ yêu con nhất trên đời