Nguyên Liệu Nấu Nướng

Địa chỉ nơi mua nguyên liệu, dụng cụ làm bánh, nấu nướng (Phần 3)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 315K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

103 Người đang theo dõi

• 389 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Các bác ơi, mẹ cháu muốn làm mấy món thạch cần có gelatin mà chưa biết nó bán chỗ nào? Kem tươi nữa ở đâu ngon hả các bác? Thêm nữa bác nào biết chỉ giúp em mua luôn cả bột custard nữa nhé. Cảm ơn các bác nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,592 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

66 Bà Triệu
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Mua gelatin và bột custart ở cửa hàng Liên Hoa hoặc gia vị đặc biệt trên Phùng Hưng chị ah (hôm em mua 3k/lá Gelatine). Kem tươi ở đó cũng bán (80k/hộp Anchor 1l) nhưng chị vào Metro mua rẻ hơn nhiều (em mua 72.8k/hộp)
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bebu7679 Xem bài viết
    Các bác ơi, mẹ cháu muốn làm mấy món thạch cần có gelatin mà chưa biết nó bán chỗ nào? Kem tươi nữa ở đâu ngon hả các bác? Thêm nữa bác nào biết chỉ giúp em mua luôn cả bột custard nữa nhé. Cảm ơn các bác nhiều.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 389 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Mua gelatin và bột custart ở cửa hàng Liên Hoa hoặc gia vị đặc biệt trên Phùng Hưng chị ah (hôm em mua 3k/lá Gelatine). Kem tươi ở đó cũng bán (80k/hộp Anchor 1l) nhưng chị vào Metro mua rẻ hơn nhiều (em mua 72.8k/hộp)
    Em ơi cửa hàng Liên hoa cũng ở trên đường Phùng hưng à? :Thinking:
    • 316 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Các bác ơi, mẹ cháu muốn làm mấy món thạch cần có gelatin mà chưa biết nó bán chỗ nào? Kem tươi nữa ở đâu ngonhả các bác? Thêm nữa bác nào biết chỉ giúp em mua luôn cả bột custard nữa nhé. Cảm ơn các bác nhiều.
    mẹ nó ở đâu? nếu ở gần phố Vọng thì qua mình share cho bột custard , hôm trước mua một hộp hiệu lion về mà chẳng dùng mấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bebihva; 22/04/2009 vào lúc 04:45 PM.
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Ở chợ tạm Phùng Hưng đó chị, chị đi đến cuối đường Phùng Hưng, qua gầm cầu (ở bên tay trái ý ah), rẽ phải luôn là chị thấy hàng Liên Hoa ở ngay bên fải, hàng gia vị đặc biệt ở phía trên tý xíu, bên tay fải chị ah :Smiling:
    Em ơi cửa hàng Liên hoa cũng ở trên đường Phùng hưng à? :Thinking:
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Mà chị ơi có chị bảo mua ở Liên Hoa có 2k/lá Gelatine thui nhé, chị nhớ hỏi giá k có là bị mua đắt như em (em cứ bảo lấy cho em rùi tính tiền, k hỏi giá gì hết đâu :Worried
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    @ chị bebihva : Chị làm bánh quy custart đi :Smiling:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 579 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Địa chỉ nơi mua nguyên liệu, dụng cụ làm bánh, nấu nướng Phần 1:

Địa chỉ các nơi mua nguyên liệu, dụng cụ làm bánh, nấu nướng

Địa chỉ nơi mua nguyên liệu, dụng cụ làm bánh, nấu nướng Phần 2:

http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=176769

-------------------------------------------------------------------------------------------

các chị ơi, em đang muốn mua khuôn làm bánh flan mà chẳng biết mua ở đâu cả. vô Coopmart không thấy bán. các chị ở sài gòn biết chỗ nào bán nhiều khuôn bánh thì chỉ em với nhé.
    cám ơn các chị rất nhiều ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 19/06/2009 vào lúc 08:27 AM. Lý do: Chèn thêm link các phần 1,2
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Mua khuôn nhựa thì em thấy bán nhiều, còn không thì chị mua cốc sứ như các mẹ trên này mua ý ah. Hàng bán cốc đó ở trong SG, em thấy các mẹ nhờ mẹ Kati mua giúp, chị hỏi thử chị ý địa chỉ xem :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi just_married Xem bài viết
    các chị ơi, em đang muốn mua khuôn làm bánh flan mà chẳng biết mua ở đâu cả. vô Coopmart không thấy bán. các chị ở sài gòn biết chỗ nào bán nhiều khuôn bánh thì chỉ em với nhé.
    • 598 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

khuôn thì tới các chợ lớn lớn chút như Bến Thành, tân định ấy bạn àh. Còn ko thì mua các cốc sứ ấy, vừa đẹp mà ko chỉ để làm flan mà còn nhiều loại bánh khác dùng cốc sứ này rất đẹp đó ^__^
    • 1,096 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi just_married Xem bài viết
    Cửa hàng cốc sứ Hoa Thìn - 165 Nguyễn Phúc Nguyên - cốc đường kính 8.5cm 5k, nhỏ hơn 4k, mà ko có hàng cốc nhỏ, kiểu này bắt ông chủ cho mình tiền hoa hồng mới được :Laughing:
    • 62 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mí cái đó ra chợ mua có mà đầy chị ui. ko thì mua mí cái ly nhựa nhỏ nhỏ, vừa rẻ vừa nhìu. hehe
    sẵn tiện làm xong nhớ mời em ăn dzới nghen rooling:
    • 579 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

hihi, cám ơn các mẹ rât nhiều. các mẹ nhiệt tình quá. mình đã làm thử trong cái chén sành rùi. kết quả là bi cháy 1 cái vì quên tắt bếp. làm cái mới thì bé ăn ko nhiệt tình lắm. hix, phải xem kỹ công thức các mẹ chia sẻ trên diễn đàn nhiều hơn mới được
    • 78 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ở HN, muốn mua khuôn thì ở đâu ta? Mình muốn mua khuôn đảm bảo 1 tí.
    • 226 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LiiinhPhong Xem bài viết
    Ở HN, muốn mua khuôn thì ở đâu ta? Mình muốn mua khuôn đảm bảo 1 tí.
    e cũng đang có câu hỏi giống chị này, có mẹ nào biết ko chỉ cho e với :Rose:
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Có công ty Entech ở Khâm Thiên chị ah, ở 66 Bà Triệu cũng có nhưng em chưa đến đó xem lần nào. Còn không thì chịu khó order và đợi hàng về của mẹ Kati và chị mshuong ý :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me&you Xem bài viết
    Chỉnh sửa lần cuối bởi DaLi; 16/05/2009 vào lúc 04:44 PM.
    • 805 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kati Xem bài viết
    Cửa hàng cốc sứ Hoa Thìn - 165 Nguyễn Phúc Nguyên - cốc đường kính 8.5cm 5k, nhỏ hơn 4k, mà ko có hàng cốc nhỏ, kiểu này bắt ông chủ cho mình tiền hoa hồng mới được :Laughing:

Ban oi cửa hàng này o SG hay HN vậy
    • 5,434 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Ở SG chị ơi :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boby Xem bài viết
    Ban oi cửa hàng này o SG hay HN vậy
    • 169 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me&you Xem bài viết
    Bạn vào đây nhé, có tư vấn rất rõ ràng luôn í
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 03/10/2009 vào lúc 09:29 PM. Lý do: Xóa link không hợp lệ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em dang hoc cac chi cach lam banh flan, nhung tinh hinh la nha em chi co lo vi song, không có lò nướng. Các chị ơi làm bằng mấy cái chén sứ uống nước của Bát tràng để làm khuôn bánh có được không ạ? Em đang lăn tăn, không biết liệu cho vào lò vi sóng nó có nổ không:Clown:. Mong các chị giúp em.