Nguyên Liệu Nấu Nướng

Địa chỉ nơi mua nguyên liệu, dụng cụ làm bánh, nấu nướng (Phần 2)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 132K Lượt đọc
  • 1.54K Trả lời

37 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi the_promise Xem bài viết
    Các chị ở HN ơi, tình hình là e hết bột làm bánh mỳ rồi ạ nhưng muốn mua thì phải mua những 1 bao 25kg cơ ạ, vậy có chị nào có nhu cầu ko ạ? thì mình lại share một bao bột ạ. Hoặc chị nào đang có mà chưa dùng hết thì share lại cho e với ạ, hihi
    cho em đăng kí 3 kg nhé, mà bao nhiêu tiền 1 kg hả chị
    em là Ngọc, sdt 0913017289

• 75 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các chị ở HN ơi, tình hình là e hết bột làm bánh mỳ rồi ạ nhưng muốn mua thì phải mua những 1 bao 25kg cơ ạ, vậy có chị nào có nhu cầu ko ạ? thì mình lại share một bao bột ạ. Hoặc chị nào đang có mà chưa dùng hết thì share lại cho e với ạ, hihi
    ấy ơi tớ có nhu cầu mua 2kg, ấy cho tớ share với nhé

• 581 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Các bạn đăng ký bột mỳ ơi, để tớ hỏi xem gọi bột ntn đã nhé, tớ cũng chưa gọi bao h, bột cái cân là loại bột chị Cúc vẫn hay làm bánh mỳ ý, giá đợt trước tớ mua tầm hơn 13k/kg, để tớ hỏi xem gọi ntn đã nhé

• 581 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuaBin Xem bài viết
    Hết hạn đăng ký vỏ puff pastry ạ.

Xin lỗi cả nhà vì đã để chờ lâu, hôm nay máy tính cả nhà em nó chập cheng, rồi thì em lại phân tâm xem clip em nữ sinh cắt tiết anh Lexus, thấy thương em này quá, nên là quên cả puff pastry.

Tình hình là các mẹ đăng ký vỏ puff pastry đã vượt quá 10kg, em không biết là loại ai đây. có người đăng ký 2kg nên em xin được mạn phép thế này ạ, cái bột này mình mơi mua lần đầu, chưa biết chất lượng răng rứa thế nào. Nếu được thì các bác mua 2 kg có thể giảm xuống 1kg được không. Nếu lần sau chất lưọng mà ổn thì em lại làm đầu cầu tiếp ạ. Cám ơn mọi người thông cảm
    1.huabin
    2.linh&nam
    3.ndgiahuy
    4.Vukhuc:
    5.Mẹ Gâu:
    6. Mẹ Bé Dế:
    7.the_promise
    8.encalypus
    9.toc.tetduoi.sam
    10.kimhanoistudio

Điện thoại của em 0912300538, cơ quan ở tháp B Vincom 191Bà Triệu, nhà ở 128c Đại La. Em không thích ngồi lỳ ở văn phòng đâu, thỉnh thoàng ra ngoài lấy tài liệu (cho giãn gân cốt) nên sẽ free ship cho các mẹ nào từ mạn Đại La xuôi đến Phố Huê-Hồ Hoàn Kiềm vào ngày thứ hai tuần tới. Các mẹ nếu lấy tại nhà, vp thì nhắn tin trước để em chuẩn bị vì chân em cứ hay loanh quanh. :Rose:à, mà các mẹ chịu khó chuẩn bị tiền lẻ nhé, cho tiện. Chấm hết ạ
    Thế chị làm gần chỗ e rồi ạ, e làm ngay 306 Bà Triệu, đối diện Vincom, cho e đăng ký lấy tị cơ quan chị nhé, e cám ơn chị

• 607 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HuaBin Xem bài viết
    Hết hạn đăng ký vỏ puff pastry ạ.
    Điện thoại của em 0912300538, cơ quan ở tháp B Vincom 191Bà Triệu, nhà ở 128c Đại La. Em không thích ngồi lỳ ở văn phòng đâu, thỉnh thoàng ra ngoài lấy tài liệu (cho giãn gân cốt) nên sẽ free ship cho các mẹ nào từ mạn Đại La xuôi đến Phố Huê-Hồ Hoàn Kiềm vào ngày thứ hai tuần tới. Các mẹ nếu lấy tại nhà, vp thì nhắn tin trước để em chuẩn bị vì chân em cứ hay loanh quanh. :Rose:à, mà các mẹ chịu khó chuẩn bị tiền lẻ nhé, cho tiện. Chấm hết ạ
    Tớ đồng ý với ý kiến của Huabin, tớ sẽ lấy 1 kg nhé. Nhà tớ ở 164 Trường Định,cơ quan ở 105 Hoàng Văn Thái, đều gần nhà HuaBin cả, khi nào có tớ qua lấy cũng được. Cảm ơn HuaBin nhé

• 5,434 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em địa chỉ chính xác của hàng Liên Hoa hoặc Special Spices ở chợ tạm với. Hôm qua em nhờ người đi mua giúp mà tìm mãi chẳng được. Em có đi cũng chỉ được chiều muộn thôi, nhưng mà tại nhà em xa quá nên em không đi được. Cuối tuần trước đã lỡ hẹn làm bánh hạnh nhân mất rùi :Sad:.
    @ các mẹ: có mẹ nào ở gần mua được hạnh nhân lát mua giùm em với, em ở Hà Đông, làm ở Trung Hòa - Nhân Chính :Smiling:

• 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Các mẹ giúp em địa chỉ chính xác của hàng Liên Hoa hoặc Special Spices ở chợ tạm với. Hôm qua em nhờ người đi mua giúp mà tìm mãi chẳng được. Em có đi cũng chỉ được chiều muộn thôi, nhưng mà tại nhà em xa quá nên em không đi được. Cuối tuần trước đã lỡ hẹn làm bánh hạnh nhân mất rùi :Sad:.
    @ các mẹ: có mẹ nào ở gần mua được hạnh nhân lát mua giùm em với, em ở Hà Đông, làm ở Trung Hòa - Nhân Chính :Smiling:

Bạn đi thẳng đường Phùng Hưng nhé, qua ngã tư cửa Đông, đi tiếp đến 1 ngã 4 nữa thì gặp đường 1 chiều, bạn rẽ trái, qua gầm cầu rồi lại rẽ phải luôn (nghe trừu tượng quá), đi thêm 50m nữa là đích thị. :Smiling:

K có hạnh nhân thì thay bằng vừng đi, sao mà phải hoãn cái sự sung sướng lại chứ. ngon k kém đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me.be; 23/02/2009 vào lúc 08:28 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,818 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DaLi Xem bài viết
    Em đi đường Phan Đình Phùng thì dễ tìm hơn em ạ. Hôm trước từ Liên Hoa, chị đi thẳng phát là ra PĐPhùng luôn thì phải.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Các chị ơi, cái pastry cutter này bán ở đâu nhỉ. Chỉ cho em với. Hay có ai thừa thì để lại cho em 1 cái đi. :Thinking:

Em lấy hình trong blog chị Liên ròm.
    Hình đính kèm

• 435 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Các bạn đăng ký bột mỳ ơi, để tớ hỏi xem gọi bột ntn đã nhé, tớ cũng chưa gọi bao h, bột cái cân là loại bột chị Cúc vẫn hay làm bánh mỳ ý, giá đợt trước tớ mua tầm hơn 13k/kg, để tớ hỏi xem gọi ntn đã nhé
    em ơi, gọi bột mỳ được chưa? lần trước chị cũng lấy 1 bao rồi share. Chị PM số điện thoại của họ cho em nhé? hay là để chị gọi rồi mọi người qua nhà chị lấy (BKhoa)?

Thống kê sơ qua nhu cầu bột mỳ cái cân này:
    the_promise ...........kg; gale 2 g; ngocgeisha 3kg; ribina 3kg; vukhuc 2kg; ndgiahuy 10kg
    --> 20kg rồi đấy, the_promise 5kg là đủ luôn 1 bao

Các mẹ thấy thế nào?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)