Nguyên Liệu Nấu Nướng

Địa chỉ mua Nhân sâm Hàn Quốc "xịn"

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết chỗ nào mua sâm Hàn Quốc chất lượng tốt không ạ? Em có chị bạn đi Hàn Quốc về nói rằng loại sâm Choenquanchang là loại tốt nhất ở bên ấy. híc, nhưng mà em đi tìm khắp HN rồi không thấy, có mẹ nào biết ở đâu bán loại sâm này không ạ?

Em đội ơn cả nhà nhiều.

Tặng hoa trước cho các mẹ nè :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose:, các mẹ chỉ điểm giúp em nhé :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 356 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

up
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, nhưng em muốn hỏi loại sâm Choenquanchang cơ ạ, em có hỏi qua mấy chỗ mà các mẹ chỉ thì không thấy loại này, híc, các mẹ có biết địa chỉ nào khác nữa không ạ?
    • 75 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sâm chính phủ là sao ? mẹ nó có thể cho mình tí thông tin được không.
    Nhà mình có người bạn thân lắm bị ốm, các mẹ thấy có nên mua sâm tặng không. Bác này bị ung thư, mới cắt bỏ, lành tính nhưng vẫn phải nằm phục hồi sk ấy.
    • 407 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Hôm đi Hàn quốc, mình có bê 1 hộp sâm chính phủ loại sâm khô về. But họ khuyên là không nên cho con nít nhỏ uống nghe các mẹ. Cái này chỉ để tẩm bổ, hồi phục sức khỏe cho người già và người bịnh là tốt nhất nhé. Mình lười, từ đó đến giờ vẫn để nguyên. Nghe quảng cáo là để được 10 năm nên cứ để vô tư nhé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn Phương Anh. Con gái mình năm nay lên lớp 3, cháu 8 tuổi rồi. Mình cho cháu uống mỗi ngày 1 gói. Sức khỏe cháu tốt hơn nhiều sau khi uống. Vì vậy, hè này mình cho cháu đi học thêm bơi và võ nữa.
    • 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socolac Xem bài viết
    Cám ơn Phương Anh. Con gái mình năm nay lên lớp 3, cháu 8 tuổi rồi. Mình cho cháu uống mỗi ngày 1 gói. Sức khỏe cháu tốt hơn nhiều sau khi uống. Vì vậy, hè này mình cho cháu đi học thêm bơi và võ nữa.
    Bạn ơi không nhớ đã 1 lần mình đọc ở báo nào đấy cho các cháu bé gái uống sâm thì sẽ xảy ra tỉnh trạng dậy thì sớm nên mình đã phải dừng cho con gái uống đấy, bạn thử nghiên cứu xem đùng quá làm dụng.
    • 81 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sua_chua Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ, nhưng em muốn hỏi loại sâm Choenquanchang cơ ạ, em có hỏi qua mấy chỗ mà các mẹ chỉ thì không thấy loại này, híc, các mẹ có biết địa chỉ nào khác nữa không ạ?
    Mình thì quen 1 người bạn tiếp viên nên toàn nhờ mua hộ như cao linh chi, sâm tại Hàn Quốc . Bạn có quen ai không thì thử nhờ họ xem. Vì mua ở đây không cẩn thận phải đồ TQ đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huyenuyenly; 28/07/2011 vào lúc 04:26 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mod ơi, mình làm việc trong ngành y tế ở Hà Nội, hôm trước lướt qua trang này, mình thấy thông tin của một số mẹ khá chính xác. Về nơi bán, tuy mỗi người có một thông tin khác nhau nhưng tất cả đều đúng. Về công dụng và cách sử dụng hồng sâm, theo các tài liệu mới bây giờ - đương nhiên là cả tài liệu của Hàn Quốc nữa, có những điểm khác so với quan điểm cũ của nhiều cụ lang và người dân Việt Nam ta trước kia. Chia sẻ của một số mẹ là đúng đấy Mod ạ. Sao Mod lại xóa hết bài của họ đi. Mod xóa nửa vời sẽ dẫn đến những sự hiểu sai lạc về tác dụng của sản phẩm đấy Mod ạ.
    Chúc Mod ngủ ngon nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yenbibo; 28/07/2011 vào lúc 11:54 PM. Lý do: thừa 1 chữ h
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quickfang Xem bài viết
    Sâm chính phủ là sao ? mẹ nó có thể cho mình tí thông tin được không.
    Nhà mình có người bạn thân lắm bị ốm, các mẹ thấy có nên mua sâm tặng không. Bác này bị ung thư, mới cắt bỏ, lành tính nhưng vẫn phải nằm phục hồi sk ấy.
    Sâm chính phủ - Cheong Kwan Jang là tên người Việt mình thường gọi các sản phẩm hồng sâm của Tập đoàn Nhân sâm Hàn Quốc (Korea Ginseng Corp.). Đây là tập đoàn sản xuất và kinh doanh Hồng sâm Hàn Quốc đứng đầu thế giới về tuổi đời, qui mô sản xuất & chất lượng sản phẩm. Tiền thân của nó là Samijeongkwa - Phân khu quản lý sâm được thành lập năm 1899 trong hoàng cung của đế chế Daehan. Cheong Kwan Jang là thương hiệu hồng sâm đẳng cấp nhất thế giới, được văn phòng độc quyền chính phủ Chosun chính thức đưa vào năm 1940 để phân biệt các sản phẩm Nhân sâm sản xuất dưới sự kiểm soát chặt chẽ của Nhà nước với các sản phẩm do tư nhân sản xuất và hàng giả, hàng nhái (Chữ "Cheong Kwan Jang" có nghĩa là sản phẩm hàng thật đáng tin cậy được sản xuất ở nhà máy do nhà nước quản lý).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mimi-; 24/02/2012 vào lúc 11:59 PM.
    • 1,479 Bài viết

• 389 Được cảm ơn

Vào để tìm thông tin mà thấy bị xóa hết bài.đợt rồi mình đi hàn có mua cho bạn gấu 2 hộp hồng sâm dạng viên pha uống,thấy bên đó họ quảng cáo dành cho những bé lười ăn và thể trạng hơi yếu,k biết có uống thường xuyên đc ko nhỉ.mẹ nào biết cho mình ít thông in để yên tâm cho bạn nhà mi uống nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ba và anh mình đang công tác bên Hàn Quốc giờ bạn còn cần thì mình sẽ nhờ mua giùm cho bạn. 25 này ảnh về phép 1 tháng. mẹ mình cũng đang uống loại hồng sâm này dạng gói nước đó bạn.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sai.arc Xem bài viết
    ba và anh mình đang công tác bên Hàn Quốc giờ bạn còn cần thì mình sẽ nhờ mua giùm cho bạn. 25 này ảnh về phép 1 tháng. mẹ mình cũng đang uống loại
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sai.arc Xem bài viết
    hồng sâm này dạng gói nước đó bạn.

Bạn ơi cho mình hỏi
    nhân sâm hàn quốc giá khoảng bao nhiêu vậy bạn, nếu mua hàng thì mua sâm ở đâu ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meyeuconlam12; 07/09/2012 vào lúc 01:15 PM.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhân sâm tươi hàn quốc
    các mẹ ơi, các mẹ có biết chỗ nào
    mua sâm hàn quốc chất lượng tốt không ạ? Em có chị bạn đi hàn quốc về nói rằng loại sâm choenquanchang là loại tốt nhất ở bên ấy. Híc, nhưng mà em đi tìm khắp hn rồi không thấy, có mẹ nào biết ở đâu bán loại sâm này không ạ?

Em đội ơn cả nhà nhiều.

Tặng hoa trước cho các mẹ nè :rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::rose::r ose:, các mẹ chỉ điểm giúp em nhé

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix, có nhiều cách để tìm mà, 1 là hỏi bác google lên search và so sánh giá cả, lưu ý với bạn là giờ đa số là sâm hàn quốc xách tay, nếu nhập khẩu chính ngạch có thuế thì giá sẽ cao hơn xách tay gấp đôi :d. đó là lý do chênh lệch giá nhiều vậy. Nên tốt nhất bạn lên go ogle search so sánh giá cả địa điểm đâu gần. Còn chủ thớt hỏi địa điểm mình ko biết nói ra có bị band nick ko :d
    • 2,185 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

mình thấy có ở Kim Liên Xã đàn mới khai trương Cheon Kwan jang đó
    [B]

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebee2008 Xem bài viết
    mình thấy có ở Kim Liên Xã đàn mới khai trương Cheon Kwan jang đó
    mebebee nói đúng đó, ở 23 Xã Đàn các bạn ạ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết chỗ nào mua sâm Hàn Quốc chất lượng tốt không ạ? Em có chị bạn đi Hàn Quốc về nói rằng loại sâm Choenquanchang là loại tốt nhất ở bên ấy. híc, nhưng mà em đi tìm khắp HN rồi không thấy, có mẹ nào biết ở đâu bán loại sâm này không ạ?
    Hồi tháng 4 mình có mua 1 hộp hồng sâm với mật ong cho ông xã cửa hàng ở yết kiêu (mình ko nhớ rõ địa chỉ lắm nhưng ở gần yết kiêu giao với đường trần hưng đạo) giá 1750k thấy bảo là hãng của Choenquanchang. Mới đây mình dùng hết mình lại mua 1 hộp nữa nhưng mình mua ở số 36 đội cấn (địa chỉ này mình nhớ rất rõ vì sát nhà cô của mình) với giá 1200k. Mình ăn thì thấy cũng ko khác gì so với hàng của Choenquanchang. mẹ bé tham khảo xem nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebebongcoi; 13/01/2013 vào lúc 12:48 AM.
    • 90 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

me bebongcoi ơi đáy là cửa hang số 1 Yết Kiêu.thang trước mình cũng mua 1 hộp sâm mật ong,1 hộp hồng sâm (loại 75g/5cu) ở đấy.đấy là thương hiệu sâm ROYA nghĩa là Hoàng Gia của hội nông dân Hàn Quốc chứ không phải thương hiệu sâm Choengquanchang đau mẹ nó ah.mình ăn hộp sâm mật ong thì thấy thơm ngon nhưng hộp hồng sâm thì mình thấy không được chất lượng lắm vì củ thì màu hồng hồng trong trong rất đẹp,củ thì sần sùi.Thái lát ra ăn thì có củ không thấy có vân,củ thì vân ít.chắc chắn là sâm non tuổi.có lẽ mình mua loại rẻ tiền(1.750k)nên thế?ăn 2 hộp sâm thấy khỏe ra.tỉnh táo lắm và da dẻ sáng lên.anh xã nhà mình thích lắm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình là quản lý kênh chuyên phân phối nhân sâm linh chi hàn quốc của công ty Hướng Việt chuyên kênh mua sắm homeshopping. bên mình có hàng của korean red gingseng coporation ( kgc ) như bạn đọc là choenquanchang, bạn muốn mua loại nào mình báo giá nhé: alo 0933 218712, yahoo: boulevard3112 ms Quyên
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2