Nguyên Liệu Nấu Nướng

Địa chỉ mua bánh trung thu gia truyền (Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.4K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 72 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các bố mẹ có biết địa chỉ gia đình làm bánh trung thu gia truyền nổi tiếng của Hà nội không ah? Em vẫn rất nhớ hương vị bánh ngày trước, nhất là bánh nhân thập cẩm, có cả bí, lạp xườn, lá chanh, ngấm vào vỏ bánh vừa thơm vừa ko ngán, uống với chè sen thì tuyệt.
    Bố mẹ nào có địa chỉ hay xin chia xẻ ở đây nhé. Em xin cảm ơn và hậu tạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,819 Bài viết

• 552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhathuongnhau Xem bài viết
    Các bố mẹ có biết địa chỉ gia đình làm bánh trung thu gia truyền nổi tiếng của Hà nội không ah? Em vẫn rất nhớ hương vị bánh ngày trước, nhất là bánh nhân thập cẩm, có cả bí, lạp xườn, lá chanh, ngấm vào vỏ bánh vừa thơm vừa ko ngán, uống với chè sen thì tuyệt.
    Bánh truyền thống có nhà Gia Thịnh - 13 hay 15 Hàng Đường (?) ngon ạ. rooling:
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 3,890 Bài viết

• 2,598 Được cảm ơn

Mình thấy hôm trước TV có nói đến nghệ nhân làm bánh cổ truyền Nguyễn Thị Dần, địa chỉ bán bánh ở 52 Hàng Bè , bạn đến thử xem nhé
    • 2,205 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

TH HN cũng giới thiệu 1 phóng sự về hàng bánh trên phố Hàng Chiếu (quên mất tên, nhà bà ý ở tầng 2, đến phố HC hỏi chắc ai cũng biết).

Một chỗ nữa là KS Metropole HN, năm nào cũng làm bánh kiểu cổ truyền
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,467 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

nhà mình hay mua bánh của NInh Hương ở hàng điếu
    • 2,321 Bài viết

• 3,423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhathuongnhau Xem bài viết
    Yes! mình cũng thích ăn bánh Trung thu truyền thống! Bánh dẻo nhân thập cẩm vỏ trắng mịn, mềm dẻo, bánh nướng nhân thập cẩm thơm mùi lá chanh, vỏ hơi dòn, uống với trà sen ướp từ sen thật! Nhà mình năm nào cũng mua ở Hàng Bồ, đi từ phố Hàng Thiếc rẽ ra nó ở bên trái, bán chuyên bánh dẻo bánh nướng và chỉ bán mỗi dịp Trung Thu thôi! Còn chè sen thật thì mua ở một bà cụ người HN gốc ở phố Lương Văn Can, cũng đường Hàng Bồ rẽ ra LVC, bên tay phải, đi lên gác, phía dưới là hàng ảnh thì phải, cứ đến đó hỏi thì ai cũng biết. Chè sen thật rất đắt chừng 200-300k/lạng. Mẹ mình toàn pha lẫn với chè thường vẫn thơm mùi sen, đến nước thứ 3-4 vẫn còn thơm!
    Miraculous :LoveStruc:

Vườn rau cảnh + hoa lá cành đây ạ!:LoveStruc:
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Mình thích ăn bánh nướng ở Cầu Đất Hải Phòng có lá chanh, lạp sườn, hạt bí, ngon mà lại hạt dẻ nữa
    • 72 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình chia xẻ. Nhiều địa chỉ thế này mà chỗ nào mình cũng muốn nếm thử :-P. Chỉ mới nghe tả thôi đã thấy không khí Trung Thu, náo nức quá chừng. Mình cũng muốn bầy 1 mâm ngũ quả cho vui mắt nữa, các mẹ khéo tay chỉ cho mình với nhé. Nhà mình năm nay mới có dịp tổ chức Trung Thu cho bọn trẻ, sang năm Bống lại có thêm em bé, không biết mẹ còn bầy vẽ gì được nữa không :-P.
    Một lần nữa cảm ơn các mẹ thật nhiều.
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Mình lại vừa đi mua bánh trung thu ở hiệu bánh Thu Hương ở 35 Phan Đình Phùng, chưa ăn vì còn mang về thắp hương, nhưng thấy nhiều người mua lắm, giá cả chấp nhận được
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà em ko thể ăn được mấy hãng bánh làm công nghiệp
    Chỉ hay mua bánh của bà Dần với Ninh Hương 22 Hàng Điếu
    Bánh của bà Dần thì ngọt hơn của Ninh Hương
    • 654 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cả nhà em thích ăn bánh trung thu kiểu truyền thống, nhà em hay mua bánh trên Bảo Phương ở 195 Thụy Khuê.
    Hai ngày cuối tuần vừa rồi em lượn ra đó mua bánh mà lúc nào cũng thấy đông nghịt, cửa hàng đó bán bánh nướng bánh dẻo quanh năm đấy các mẹ ah.
    Các mẹ quan tâm thử mua bánh ở đó ăn thử xem, nói thực là em cũng không khoái đồ ngọt lắm nhưng cả nhà em ai cũng thích ăn bánh ở Bảo Phương.

Hy vọng đóng góp thêm thông tin bổ ích cho các mẹ tham khảo!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,382 Bài viết

• 17,174 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm về bánh trung thu vào đây chia sẻ nhé. Mình rất sợ ăn các loại bánh ngọt quá. Không biết có hãng nào ngon mà họ làm nhạt nhạt thôi không nhỉ? Nếu giá cả vừa phải nữa thì càng hay.

Nói chung mình chỉ thích ăn duy nhất loại nhân truyền thống là đậu xanh trứng muối thôi. Gần đây họ có thêm nhân trà xanh, hạt sen ăn cũng tạm được. Còn tất cả các loại khác, càng lổn nhổn mình càng ghét.
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bánh trung thu Bùi Công Trung ăn cũng đc đấy ạ, ko ngọt lắm mà lại làm cái nhỏ nên cũng dễ ăn. Cửa hàng ở 20 Hàng Bồ và Nguyễn Trung Trực (Hàng Than rẽ vào).
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bánh của Long Đình cũng ko bị ngọt wá
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em muốn mua bánh déo chay hình các con vật cho bé, mẹ nào biết chỗ mua thì chỉ em với nhé.
    • 133 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nhà mình mấy năm nay rất chuộng bánh của Đài loan, sx ở VN thôi, hình như nhà máy là ở Bình dương thì phải và chỉ bán ở Unimart. Bánh nhạt, nhỏ, dễ ăn. Bạn tham khảo xem sao
    Kng Mong Manh Cũng ChYếu Đui!
    • 583 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KateL Xem bài viết
    Em thì thích ăn bánh truyền thống ( nhân thập cẩm)
    còn lại bánh trung thu bây giờ lai tạp của bánh Âu hết rồi.
    Nên mất vị truyền thống.
    Bánh trung thu kiểu Tây ( em tạm gọi như thế) thì em thấy bánh ở Metropole ngon nhất.
    Còn bánh truyền thống thì em toàn về Hải Phòng mua thôi ( quê em ở Hải Phòng mà)
    Ở Hải Phòng có 1 phố chỉ bán Bánh Nướng, Bánh dẻo.
    Vì ngoài Trung thu thì ở HP cứoi hỏi ngta cũng đặt bánh nướng bánh dẻo giống như là bánh Cốm trên Hn ấy ạ!
    Cái vụ nhân thập cẩm này mình cạch từ cái đận đọc báo xem TV thấy người ta làm bánh trung thu ghê quá. Ai lại cho một nắm hạt bí vào mồm nhai rồi phun ra lấy nhân. huhu.

Biết là các hãng sản xuất bánh giờ dây truyền công nghệ hiện đại với vệ sinh sạch sẽ rồi nhưng cái ấn tượng nó quá sâu đậm nên mình không dám mua nhân thập cẩm nữa. Đợt rồi có vụ mỡ thối làm nhân bánh trung thu thì càng quyết tâm nói không với nhân thập cẩm.

Loại mình thích là:

- Nhân trứng
    - Nhân trà xanh
    - Nhân hạt sen
    - Khoai môn
    - Đậu xanh, lá dứa
    ...
    Tóc nồng hương trẻ dại
    Ngực trầm hương ấu thơ...
    • 686 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cáo tồ Xem bài viết
    Cái vụ nhân thập cẩm này mình cạch từ cái đận đọc báo xem TV thấy người ta làm bánh trung thu ghê quá. Ai lại cho một nắm hạt bí vào mồm nhai rồi phun ra lấy nhân. huhu.

Biết là các hãng sản xuất bánh giờ dây truyền công nghệ hiện đại với vệ sinh sạch sẽ rồi nhưng cái ấn tượng nó quá sâu đậm nên mình không dám mua nhân thập cẩm nữa. Đợt rồi có vụ mỡ thối làm nhân bánh trung thu thì càng quyết tâm nói không với nhân thập cẩm.

Loại mình thích là:

- Nhân trứng
    - Nhân trà xanh
    - Nhân hạt sen
    - Khoai môn
    - Đậu xanh, lá dứa
    Ui trùi ui, cái chỗ em bôi đậm ý, thông tin từ đâu hả chị, chắc em cũng không dám bén mảng tới món này nữa mất, nghe mà buồn ***
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho tớ vài địa chỉ bán bánh truyền thống ngon sạch sẽ an toàn dễ mua
    Thanks!
    Cho đi là còn mãi!
    • 1,229 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Thấy nhiều mẹ nói bánh trung thu của Long Đình ăn ngon lắm, nó làm đúng vị lắm! Mình chưa ăn thử, mới chỉ ăn của mấy khách sạn hoặc của Thu Hương, ăn cũng được vì bánh nhỏ, ko bị ngọt, dễ ăn. Truyền thống mình nghĩ có nhân đậu xanh (thêm trứng muối nếu là bánh nướng), nhân thập cẩm. Ko biết ý kiến các mẹ thế nào?:Battin ey:
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8