Nguyên Liệu Nấu Nướng

Địa chỉ mua bánh chưng, giò chả và các đặc sản Tết khác

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 181 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Sắp đến Tết rồi, các mẹ thông thái làm ơn cho xin một số địa chỉ mua một số thực phẩm Tết ngon với ạ. Em đơn cử một số thứ:
    - Bánh chưng
    - Giò các loại
    - Hoa quả ngon
    - Mứt truyền thống
    - Các thực phẩm khác...

Ngoài ra nếu các mẹ cho xin địa chỉ mua sắm các thứ khác như cây cảnh, hoa Tết,... giá phải chăng mà lại đẹp thì càng tốt ạ.

Cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 575 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em hay mua giò chả và nem chua cho Tết ở Nguyên Hương cạnh hàng vàng bạc to đùng (hình như là Bảo Tín) trên phố Hàng Bông í. Ngon lắm chị ạ. Mà phải mua sớm cơ, Tết bán nhanh lắm >"<
    • 2,289 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Bánh chưng thì hỏi Bánh Răng Bừa.com
    Đảm bảo không luộc với pin:Smiling:
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jane_Phung Xem bài viết
    Em hay mua giò chả và nem chua cho Tết ở Nguyên Hương cạnh hàng vàng bạc to đùng (hình như là Bảo Tín) trên phố Hàng Bông í. Ngon lắm chị ạ. Mà phải mua sớm cơ, Tết bán nhanh lắm >"<
    Chị ơi em tưởng hàng đó tên là Quốc Hương chứ ạ Hay là có 2 hàng nhỉ :rolleyes:

Mua mứt, ô mai thì nhà em toàn mua của Hồng Lam ở Hàng Đường, riêng ô mai chanh thì chỉ mua ở Toàn Thịnh (góc Hàng Đường giao với Hàng Mắm thì phải :Thinking: Đối diện với hàn mỹ phẩm Linh Giang )
    • 129 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình mới mua Bánh chưng nếp nương của nhà bac Bánh răng bừa ở siêu thị, thấy ngon lắm, vào web site bác ấy còn sản phẩm nào khác thì không vào được.
    Mình hay đặt bánh chưng Tết và giò ở hàng Như Lan trên đường Ngọc Khánh, theo mình thì ngon.
    • 2,355 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bigmum Xem bài viết
    Mình mới mua Bánh chưng nếp nương của nhà bac Bánh răng bừa ở siêu thị, thấy ngon lắm, vào web site bác ấy còn sản phẩm nào khác thì không vào được.
    Mình hay đặt bánh chưng Tết và giò ở hàng Như Lan trên đường Ngọc Khánh, theo mình thì ngon.
    Bác ơi có phải hàng Bánh mì Như Lan ko bác
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:
    • 485 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình thấy giò lụa của hàng bánh giò ở Kim Liên rất ngon. Hợp với khẩu vị bạn nào thích ăn giò lụa chấm mắm vì có vị hơi mặn và có mùi mắm rất thơm. Rằm - mùng một mình hay mua giò ở đó về thắp hương, chả biết họ có nhận đặt Tết không.
    Mẹ đi làm mau còn về với con nhé!!!:Kiss: :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 176 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimcoi Xem bài viết
    Mình thấy giò lụa của hàng bánh giò ở Kim Liên rất ngon. Hợp với khẩu vị bạn nào thích ăn giò lụa chấm mắm vì có vị hơi mặn và có mùi mắm rất thơm. Rằm - mùng một mình hay mua giò ở đó về thắp hương, chả biết họ có nhận đặt Tết không.
    Ở đó họ có nhận hàng đặt Tết đấy bạn ạ. Gần Tết năm ngoái mình ra đó ăn bánh giò, chị chủ của hàng mời chào mình đặt hàng Tết cho chị ấy, có đủ cả: giò lụa, gà, bò. Ở đó thì ngon thật nhưng ko biết có đảm bảo vệ sinh ko?
    • 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bigmum Xem bài viết
    Như Lan trên đường Kim Mã chứ bác. Chỗ bánh mỳ Như Lan đấy (Đối diện ks DAEWOO). Em cũng đặt giò bò và giò lợn ở đó. Ăn ngon lắm
    • 181 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Ui nhiều địa chỉ quá, cảm ơn các mẹ. À mà các mẹ làm ơn cho em xin địa chỉ cụ thể của từng hàng nhé, chứ nhiều khi chỉ nói là 'hàng bánh giò ở chợ X..." thì dân tình ko biết khu vực đó chịu ko tìm được đâu ạ.

Mong các mẹ cho thêm ý kiến để cả nhà biết được nhiều chỗ mua thực phẩm ngon .
    • 313 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Năm nào cũng thấy hàng Quốc Hương rồng rắn xếp hàng, e sợ bon chen, nên dù biết là nôi tiếng nhưng chưa mua bao h.

Hay năm nay thử bon chen cái nhi?
    • 717 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Hai năm nay nhà m toàn ăn bánh chưng Quốc Hương, đông khủng khiếp nhưng vẫn thấy chưa thực sự yên tâm, chỉ thấy ngon thôi. Các mẹ cho xin đc bác bánh răng bừa với. Thanks các bác.
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Tớ hay đặt giò (giò gà) ở hàng xôi Mai Hắc Đế. Từ ngã tư Mai Hắc Đế - Tô Hiến Thành đi ngược lên phố thì qua 3-4 nhà là đến, bên tay phải. Thấy chị chủ nói chị ấy chuyên giao giò cho Quốc Hương.

Hôm qua xem TV thì thấy có nghệ nhân Ánh Tuyết (quên mất nhà bà ở phố Hàng gì đấy) có bánh chưng thịt đỗ cổ truyền và bánh chưng gấc có vẻ ngon. Mọi năm mình có vẻ chê bánh chưng bà nội tự gói vì không xanh mướt và cao thành như bánh chưng chuẩn, nhưng chắc chắn là đồ an toàn, năm nay phải đặt bà làm thêm thôi

Bác răng bừa ơi, em muốn đặt ít bánh răng bừa ăn Tết quá, không biết để được bao lâu trong tủ lạnh hả bác?
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 129 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy2005 Xem bài viết
    Bác ơi có phải hàng Bánh mì Như Lan ko bác
    Đúng rồi đấy, đối diện KS Daewoo, cả bánh chưng và giò ở đấy mình thấy đều ngon
    • 313 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

"bánh răng bừa" ???? là cái bánh j vậy ta, nghe lần đầu
    • 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với.THế ở của hàng Quốc Hương có chả cốm ko các chị?Em thích nhất là ăn chả cốm.Hoặc các chị thấy ở đâu bán chả cốm ngon thì mách em với nhé.
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jane_Phung Xem bài viết

Cái này là Quốc Hưng chứ. Giờ mua bánh cứ gọi là xếp hàng như mua thời bao cấp ý. Nhà đấy còn có thịt bò khô rất ngon. Giò chả cũng nổi tiếng. Mà ấn tượng nhất là cân từ thời mậu dịch bây giờ vẫn được sử dụng.
    Ngoài ra ăn bánh chưng của Fivimart 18.900/chiếc cũng tạm, tại tớ cứ thích cái nào nhiều vỏ rồi mang về rán vàng lên ăn với hành muối thì ngon phải biết.
    Hoa quả nhà tớ chỉ mua mỗi táo ta và bưởi thôi, táo nhỏ chứ ko phải quả to đùng ăn cứ lờ lợ lại nhớt đâu ý. Táo ăn vừa nhuận tràng, dễ ngủ lại để được lâu. Bưởi thì mắc hơn chút, giá 20.000/quả, mua từ cây thì để được lâu hơn.
    Mứt thì chẳng bao giờ ăn cả nên cũng ko biết.
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mengoclinh@yahoo.com Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi với.THế ở của hàng Quốc Hương có chả cốm ko các chị?Em thích nhất là ăn chả cốm.Hoặc các chị thấy ở đâu bán chả cốm ngon thì mách em với nhé.
    Chả cốm tớ thích ăn cốm nó rán lên mà vẫn còn vị giòn giòn của cốm bị phồng ý. Chứ ăn mua sẵn trong Fivimart chả nó cứ dẻo ăn ko ngon. Chính vì thích khác người thế nên toàn tự mua về làm thôi.:Silly:
    • 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế cái cửa hàng Quốc Hương này còn có chi nhánh nào khác nữa ko ạ hay là chỉ duy nhất có 1 địa chỉ trên Hàng Bông ấy thôi?
    • 3,902 Bài viết

• 4,028 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mengoclinh@yahoo.com Xem bài viết
    Chị ơi em hay mua chả cốm ở một của hàng rất nhỏ thôi, góc ngã tư Triệu Việt Vương và Trần Nhân Tông (chỗ bán quần áo trẻ em ấy-cạnh hair salon Tâm Loan). Nhà em (cả MC và AX) đều rất khó tính, vậy mà còn gật gù đấy. Hôm nào nhà em có giỗ chạp hoặc đãi khách (cũng toàn khách sành miệng thôi) cũng đều ra đó mua chị ạ. Chị thử xem, chả cốm ở đó thơm lắm, ăn không có vị bột đâu, rõ là thịt và cốm thôi. Mua về đến lúc gần ăn rán qua cho nóng hay bỏ mircowave 1 phút thôi, ăn rất ngon.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3