• 3 Lượt chia sẻ
  • 44.5K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Em đang cần mua đá khô (khoảng 1kg thôi) để giữ lạnh váng sữa, sữa chua vì chuẩn bị cho bé đi du lịch. Các mẹ thông thái biết chỗ nào bán mà giá cả hợp lý thì chỉ em với. Em xin cám ơn ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi qua cua hang 423 Trương Định, ở đó chuyên chuyển đồ hải sản từ miền Nam ra bằng đá khô, chị hỏi chị bán hàng, chị ấy cho chị luôn, khỏi cần mua, còn nếu mua thì tầm 30 k/1 kg hay sao ấy, e thấy người ta hay mua ở chỗ bán quan tài, hichic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Bạn vào siêu thị Fivimart hoặc Intimex mua dây giữ lạnh hạ sốt (gồm 5 miếng chữ nhật nhỏ), giá hình như là 14-18k/dây, chắc cũng tương tự đá khô, lại dễ mua.
    • 408 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Ở Corlorful 66 Thái Hà và 5 Hàng Mành có bán đấy bạn, Đá là có thể tái sử dụng hàng trăm lần nên chát tý. Bạn thử gọi điện hay đến thử xem
    Chúc bạn có một chuyến đi chơi vui vẻ

Bếp nhà Sông Biển Rừng mời bạn vào thăm: http://songbienrung.blogspot.com/
    • 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    Em đang cần mua đá khô (khoảng 1kg thôi) để giữ lạnh váng sữa, sữa chua vì chuẩn bị cho bé đi du lịch. Các mẹ thông thái biết chỗ nào bán mà giá cả hợp lý thì chỉ em với. Em xin cám ơn ạ.
    Giữ lạnh cho đồ ăn thì mua làm gì mà nhiều thế bạn. Tớ mua 2 viên đá khô 7K ở siêu thị Metro mà đã giữ lạnh đồ ăn cho con được hơn nửa ngày trời rồi. Vào đó mà mua bạn nhé, nhưng phải có cả túi giữ nhiệt nữa thì mới hiệu quả.
    • 474 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcuKin Xem bài viết
    Giữ lạnh cho đồ ăn thì mua làm gì mà nhiều thế bạn. Tớ mua 2 viên đá khô 7K ở siêu thị Metro mà đã giữ lạnh đồ ăn cho con được hơn nửa ngày trời rồi. Vào đó mà mua bạn nhé, nhưng phải có cả túi giữ nhiệt nữa thì mới hiệu quả.
    Cho ban da kho o Metro la o khu vuc nao ha ban? Con tui giu nhiet thi mua o dau nhi?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không biết đá khô mà mẹ cukin nói có phải là loại sử dụng nhiều lần ko. Mình đang định mua loại đá khô sử dụng nhiều lần của colorful 30k/viên. Mẹ nào đã dùng chưa nhỉ. Không biết hiệu quả thế nào.

Nếu mà loại đá 7K ở Metro cũng dùng nhiều lần thì sài loại đó kinh tế hơn nhiều nhỉ
    • 264 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

ui...Có cả đá khô ý ạ..Em chưa nghe thấy bao h ý...Thế này thì tiện quá nhỉ đi du lịch quá tiện...Em là đứa hay hóng hớt ở các siêu thị mà h mới bít đấy...Tkz chị lập topic nhé... ^^!
    .:. Cuộc sống luôn đầy rẫy những bất công và nghịch lý - phải biết cách chịu đựng và vượt qua - Đó là điều sau cùng con học được từ bố .:.
    • 208 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ui lại có cái gọi là đá khô ý ạ, giờ em mới bít, hay quá nhỉ :Silly:
    • 520 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Uh, loại đá khô này dùng rất nhiều trong vận chuyển các loại mặt hàng cần bảo quản lạnh mà.
    Tớ cũng có 2 cục đá khô to đùng vứt trong ngăn đá tủ lạnh giúp chi việc giữ lạnh của tủ tốt hơn (nên tiết kiệm điẹn hơn) và phòng khi mất điện thì tủ cũng giữ được nhiệt lâu hơn nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhị Xuân; 27/11/2009 vào lúc 10:10 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là chị gái em mở quán kem,muốn làm lẩu kem nhưng chưa biết mua đá khô ở đâu cả!Các chị nào biết chỉ dùm em với nha!Em cảm ơn chắc chị nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vynkie; 15/05/2010 vào lúc 11:26 PM. Lý do: sai chính tả
    • 270 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

e lôi cái nè lên tí. Mua đá khô ở đâu các mẹ nhể
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trong siêu thị bán đầy, dạng chai. Fivimart, Big C có mấy chục một bình
    • 942 Bài viết

• 2,624 Được cảm ơn

Mình có khoảng 100 bịch đá khô kích thước 12cmx19cmx2.5cm, có thể làm lạnh xuống -18oC và hơn nữa (mình mới test tới -18oC thôi), cái này là dạng gel, có certificate of analyst đàng hoàng, có thể dùng để bảo quản thực phẩm, dược phẩm (loại dược phẩm cần giưx ở nhiệt độ lạnh) rất tốt. Có thể tái sử dụng bằng cách để lên ngăn đá tủ lạnh. Có mẹ nào cần thì pm cho mình, mình tặng các mẹ nhà mình đó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, cho em xin 1 ít
    Mọi lần đi chơi, toàn vác thùng xốp đi :P
    • 270 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn ơi,
    Cho tớ xin 1 ít.
    Tớ nói là "xin" vì bạn định tặng.
    Tớ sẵn sàng tặng mẹ nó cái gì đó cho vui gọi là đổi lại cho tình củm.
    Tớ đi lùng Fivimart nguyễn chí thanh, Big C mà hoàn toàn không có.
    Tớ hỏi Đá khô, các e ở big C cứ bảo có, rồi vui vẻ dẫn tớ ra hàng "cá khô", bạn khác dẫn tớ ra hàng "nến khô". Rồi đi mỏi chân, hỏi mỏi mồm vẫn không ai biết cái "đá khô" đó là cái gì.

Tớ đang con nhỏ, bi giờ nghĩ đi lùng ở Metro xem có không rồi nhỡ không có thì......... Mà hơn 1 tuần nữa cả nhà tớ đi du lịch rùi. Tớ phải mang nhiều đồ ăn đông lạnh của bé theo huhu....

Nên may quá, hi vọng bạn tặng tớ vài gói, và tớ sẵn sàng tặng lại gì đó để trao đổi cho tình củm.
    • 270 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

trời ạ. vì cái comment này mà tớ đi fivimart,big C mỏi chân. Khấp khởi vì đã có giải pháp mang đồ đông lạnh cho bé yêu đi theo. Nhưng không tài nào tìm được đá khô hic hic. Các em Big C nghe hỏi (tớ hỏi rõ, nói rất rõ nhé) là xăng xái dcứ dẫn tớ đi hết hàng "cá khô" rồi hàng "nến khô"..... Cái chai cậu nói trong Big C nó ở quầy nào thế, tớ hỏi khắp nơi không ai biết hu hu
    • 942 Bài viết

• 2,624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brangelia Xem bài viết
    Bạn ơi,
    Cho tớ xin 1 ít.
    Tớ nói là "xin" vì bạn định tặng.
    Tớ sẵn sàng tặng mẹ nó cái gì đó cho vui gọi là đổi lại cho tình củm.
    Tớ đi lùng Fivimart nguyễn chí thanh, Big C mà hoàn toàn không có.
    Tớ hỏi Đá khô, các e ở big C cứ bảo có, rồi vui vẻ dẫn tớ ra hàng "cá khô", bạn khác dẫn tớ ra hàng "nến khô". Rồi đi mỏi chân, hỏi mỏi mồm vẫn không ai biết cái "đá khô" đó là cái gì.

Tớ đang con nhỏ, bi giờ nghĩ đi lùng ở Metro xem có không rồi nhỡ không có thì......... Mà hơn 1 tuần nữa cả nhà tớ đi du lịch rùi. Tớ phải mang nhiều đồ ăn đông lạnh của bé theo huhu....

Nên may quá, hi vọng bạn tặng tớ vài gói, và tớ sẵn sàng tặng lại gì đó để trao đổi cho tình củm.
    Chị ơi, chị ở chố nào vậy, qua chỗ em lấy đi, em tặng chị 10 bịch luôn. thật may mắn là hôm thứ 6 các mẹ gọi điện xin em hết rồi, nhưng sáng nay có 1 mẹ nhắn tin lại là không tới lấy được. :Laughing:
    • 270 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Chị ơi, chị ở chố nào vậy, qua chỗ em lấy đi, em tặng chị 10 bịch luôn. thật may mắn là hôm thứ 6 các mẹ gọi điện xin em hết rồi, nhưng sáng nay có 1 mẹ nhắn tin lại là không tới lấy được. :Laughing:
    Mừng was trời mừng!!!! Bạn ơi, bạn chỗ nào vậy? Vui lòng nhắn số điện thoại cho tớ vào số 0936670888 được không? Tớ làm ở ĐỘi CẤN
    • 942 Bài viết

• 2,624 Được cảm ơn

From CMẹ nó ơi mình bị tiểu đường thai nghén, phải mang insuline đi tiêm suốt ngày mà tìm mua đá khô mãi chả có. Mẹ nó còn thì để lại cho mình 1 ít nhé. Thời tiết này không giữ được insuline đủ lạnh thì dùng sợ lắm. Cảm ơn mẹ nó trước. ĐT mình là 0963-9999-08. Mình tên Hà. YM: ha_consult. MOng tin mẹ nó lắm.
    Em vừa nhận được tin nhắn này, gọi lại cho mẹ này mà không được. Em đã chia cho mỗi mẹ 10 bịch rồi, nên hiện nay em không còn nữa. Tuy nhiên, em sẽ bớt lại của mỗi mẹ 2 bịch để cho mẹ chinsusu.
    @ mẹ chinsusu, em vừa gọi điện thoại (số máy bàn) cho chị đó. có gì liên lạc với em theo số 0983769798 nhé. Insuline nên giữ lạnh nha chị, nếu không sẽ bị biến tính đó
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3