Nguyên Liệu Nấu Nướng

Cửa hàng Liên - Hoa ở chợ Âm Phủ

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 104 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Gần tết rồi, mình muốn mua 1 số đồ gia vị mà tim thì chẳng thấy cửa hàng Liên - Hoa ở chợ Âm Phủ chuyển đi đâu mất rồi. Có mẹ nào biết chỉ giúp cho mình với nhé. :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 217 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong & Bi Xem bài viết
    Gần tết rồi, mình muốn mua 1 số đồ gia vị mà tim thì chẳng thấy cửa hàng Liên - Hoa ở chợ Âm Phủ chuyển đi đâu mất rồi. Có mẹ nào biết chỉ giúp cho mình với nhé. :Smiling:
    Bạn ơi, Liên hoa chuyển về chợ tạm Phùng Hưng nhé. Ngay đầu tiên của chợ tạm Âm phủ- cuối đường Phùng hưng, rẽ trái ra cửa đông có một đường nhỏ song song với đường Phùng Hưng- Liên hoa ngay ở đầu đường (ô 36 thì phải)
    • 104 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhbop Xem bài viết
    Bạn ơi, Liên hoa chuyển về chợ tạm Phùng Hưng nhé. Ngay đầu tiên của chợ tạm Âm phủ- cuối đường Phùng hưng, rẽ trái ra cửa đông có một đường nhỏ song song với đường Phùng Hưng- Liên hoa ngay ở đầu đường (ô 36 thì phải)
    Cám ơn bạn nhiều nhé.
    • 654 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, ở chợ tạm Phùng Hưng có cả một ô 66 nữa cũng chuyên bán gia vị đặc biệt để làm bánh đấy, em đọc thấy các mẹ trên diễn đàn bảo mua ở Liên Hoa lưu ý rất hay bị kg thiếu hoặc quá date nhé, mẹ nó mua hàng để ý chút nhé!
    • 181 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Liên Hoa ở ô 136 chị ạ.Chị cứ đi đến gần hết đường Phùng Hưng thì rẽ trái(chui qua cái đường sắt ấy) xong lại rẽ phải vào cái đường song song với Phừng Hưng.Cửa hàng Liên Hoa to đùng nằm ngay đầu dãy ấy.Còn cửa hàng Gia vị đặc biệt thì nằm ở ô 66 gần đấy(bên kia đường,cách Liên Hoa chừng 20m,nhưng nó nhỏ lắm nên phải để ý mới thấy).
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 261 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ở Liên Hoa có bán những loịa gia vị gì mà đặc biệt thế các mẹ? Em chưa nghe thấy cửa hàng này bao giờ.
    • 654 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lequyen25 Xem bài viết
    Ở Liên Hoa có bán những loịa gia vị gì mà đặc biệt thế các mẹ? Em chưa nghe thấy cửa hàng này bao giờ.
    Em ko phải dân làm bánh nên ko biết, chỉ thấy em gái em nó học làm bánh nên cứ lọ mọ ra Liên Hoa mua các loại gia vị về làm bánh, hôm trước theo chân nó ra ô 66 thì chị bán hàng rất dễ chịu nhưng mà em gái em bảo là ko có nhiều loại như ở Liên Hoa, ở Liên Hoa thì em gái em bảo bán hàng cứ quát mắng nên nó ko thích lắm!
    • 685 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu_law;3519971[B
    ].Còn cửa hàng Gia vị đặc biệt thì nằm ở ô 66 gần đấy(bên kia đường,cách Liên Hoa chừng 20m,nhưng nó nhỏ lắm nên phải để ý mới thấy).

[/B]
    Nó có cái biển" Vân Vân gia vị đặc biệt" mẹ nó a.
    Mà em vừa mua 1kg hạnh nhân nguyên hạt loại chưa chín ở SS giá 185k. Hôm qua tắc đường mua ở Liên Hoa 1kg= 170k.:Sigh:
    • 685 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang1912;3544649[B
    ]Em ko phải dân làm bánh nên ko biết, chỉ thấy em gái em nó học làm bánh nên cứ lọ mọ ra Liên Hoa mua các loại gia vị về làm bánh, hôm trước theo chân nó ra ô 66 thì chị bán hàng rất dễ chịu nhưng mà em gái em bảo là ko có nhiều loại như ở Liên Hoa, ở Liên Hoa thì em gái em bảo bán hàng cứ quát mắng nên nó ko thích lắm!

[/B]
    Tại vì ra chợ tạm PH không có chỗ nên mới ít thứ như thế. Chứ nếu thời ở chợ âm phủ ngày trước thì nó y hệt một cái siêu thị mi ni vậy mẹ nó ạ.
    • 3,481 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Ở đó bà chủ Liên Hoa đồng bóng lắm, lúc ngọt nhạt, lúc quát mắng, tớ thì cứ u u con con, khen bà ý xinh đẹp thì kể cả mua 1 lạng bà ý cũng bán nhé! còn lúc bà ý lên cơn hâm, quát mắng tớ cũng quát lại luôn, thế là lịa dịu giọng, mày thông cảm cho u etc... Tớ còn đc bán ý thi thoảng giảm cho mấy nghìn cơ, hehe. Nhg công nhận càng ngày càng kiêu
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

em chưa bị quát bao giờ. :Silly:. nhưng có lần bị cân thiếu gần 2 lạng bơ. Hôm sau ra lấy khuôn em bảo là "hôm qua chắc u lấy nhầm cục bơ nhỏ cho con rồi" thế là cuời hì hì và bù cho em 10ngàn vào tiền khuôn.
    Mới lị, chắc nhìn đứa nào có vẻ không rành bánh trái lắm là u cũng hay cho ăn quả giá trên giời. Em bị vài phát rồi. Có quả 5k 1 lá gelatine cơ.
    Nhưng nói túm lại là mua ở đó thì hàng phong phú nên vẫn cứ phải mò đến.
    • 456 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

em mua ở LH lại thấy thích..giá hơi đắt chút những mặt hàng fong phú và em chưa bị cô chủ hngf mắng bao h..chả hiểu sao em đến là cô ý hỏi han mua j các thứ nhiệt tình lắm:Smiling:
    • 3,765 Bài viết

• 8,258 Được cảm ơn

Ở LH có cái TomYam Kum Paste, để nấu món Tom Yam ăn liền, chỉ cần mua mấ con tôm tươi, 3 cái lá chanh tươi với 1 củ xả -> Tết trời lạnh mà ăn món này cả nàh mỗi n một chén húp soạt soạt thì phê lòirooling:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 654 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo Xem bài viết
    Ở LH có cái TomYam Kum Paste, để nấu món Tom Yam ăn liền, chỉ cần mua mấ con tôm tươi, 3 cái lá chanh tươi với 1 củ xả -> Tết trời lạnh mà ăn món này cả nàh mỗi n một chén húp soạt soạt thì phê lòirooling:
    Hihi...thế hả chị, thế mà đợt trước bọn em đi Thailand bà chị bạn em toàn phải nhờ mua gói TomYam của Knor bên Thái về, có lần em cũng bon chen mua về nhưng để quên phéng trong tủ bếp, ke ke...sờ đến thì hết date, thế là chưa kịp làm món TomYam mặc dù ăn bên Thái thấy ngon lém. Kiểu này phải mách địa chỉ này với bà chị bạn em để chị nó mua cho tiện, hihi
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu_law Xem bài viết
    Liên Hoa ở ô 136 chị ạ.Chị cứ đi đến gần hết đường Phùng Hưng thì rẽ trái(chui qua cái đường sắt ấy) xong lại rẽ phải vào cái đường song song với Phừng Hưng.Cửa hàng Liên Hoa to đùng nằm ngay đầu dãy ấy.Còn cửa hàng Gia vị đặc biệt thì nằm ở ô 66 gần đấy(bên kia đường,cách Liên Hoa chừng 20m,nhưng nó nhỏ lắm nên phải để ý mới thấy).
    sao hôm nay e đi mà ko thể nào tìm thấy. có phải rẽ vào cửa đông ko chị, em rẽ ra đấy, chẳng thấy cái đường song song nào ngoại trừ lý nam đế. ở gần khu bán chim chó cảnh cũng có các hàng khô nhưng em ko thấy liên hoa ở đâu. hic, em đi 2 lần rùi đấy mà ko tìm thấy. Help me:Crying:
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang192 Xem bài viết
    sao hôm nay e đi mà ko thể nào tìm thấy. có phải rẽ vào cửa đông ko chị, em rẽ ra đấy, chẳng thấy cái đường song song nào ngoại trừ lý nam đế. ở gần khu bán chim chó cảnh cũng có các hàng khô nhưng em ko thấy liên hoa ở đâu. hic, em đi 2 lần rùi đấy mà ko tìm thấy. Help me:Crying:
    qua cả ngã tư ở cửa đông cơ nhé.
    Bạn cứ thẳng tiến đến đường 1 chiều thì rẽ trái, rồi rẽ phải ngay :Silly:. Đi thêm 50m nữa sẽ có 2 hàng khô cạnh nhau, hàng to hơn là LH thôi.
    • 613 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang1912 Xem bài viết
    Hihi...thế hả chị, thế mà đợt trước bọn em đi Thailand bà chị bạn em toàn phải nhờ mua gói TomYam của Knor bên Thái về, có lần em cũng bon chen mua về nhưng để quên phéng trong tủ bếp, ke ke...sờ đến thì hết date, thế là chưa kịp làm món TomYam mặc dù ăn bên Thái thấy ngon lém. Kiểu này phải mách địa chỉ này với bà chị bạn em để chị nó mua cho tiện, hihi
    Unimart cũng có đấy các mẹ. 10ngàn 1 gói. Họ treo lủngliểng ở dãy gia vị ý
    • 2,064 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

hicz hàng LH này dễ tìm thế mà chiều nay em lượn lờ ở đoạn Cửa Đông suốt mà ko thấy Mai lại phải đến đấy rồi, chả là em đang định làm bánh bao, thiếu Yeast

• 1,324 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoPink Xem bài viết
    hicz hàng LH này dễ tìm thế mà chiều nay em lượn lờ ở đoạn Cửa Đông suốt mà ko thấy Mai lại phải đến đấy rồi, chả là em đang định làm bánh bao, thiếu Yeast
    Hux, em ghét hàng LH bỏ xừ ra, chẳng thích cô LH ấy vì cô ấy "đồng bóng", có thể mắng khách xơi xơi mà cũng chẳng mấy khi bọn em đc ngó nghiêng cả vì cô ấy khó tính (em đi làm lương thấp tè, bọn bạn em thì sv lấy đâu ra tiền mà thích cái gì mua cái đấy đc, fải ngó nghiêng cho thoả lòng mong ước chứ :Sigh. Nhân viên bán hàng thì trừ 1 chị xinh xinh (chắc cháu của cô LH) thì mấy chị khác em cũng ko thích, đuổi mình như hát hay chỉ vì cửa hàng đông mà mình muốn ngó nghiêng 1 tí, dù vậy nhưng có thể nói cách khác nhẹ nhàng hơn cơ mà :mad:

Em thấy muốn mua yeast hay phụ gia có thể lên Hàng Đường hay Hàng Bè gì đó (Bà chị em chỉ chỗ nhưng mà em vẫn chưa có dịp lên :Worried, hoặc ko thì mua của cô bán gia vị Vân Vân (đi qua hàng Liên Hoa 1 tí, cửa hàng nằm bên tay phải, cửa hàng lúc nào cũng thấy đóng cửa nhưng đứng đó ngó nghiêng là có chị bán hàng chạy ra vì hoá ra cửa hàng đó có 2 gian liền :Battin ey.

Theo em thấy LH thì cũng nhiều gia vị đặc biệt thật nhưng em ghét, chả việc gì phải hạ mình như thế cả, em thà nhẫn nhịn nhờ người mua ở chỗ khác gửi cho còn hơn là lên đó tim lúc nào cũng thon thót vì sợ bị mắng, chả mấy chốc e lên cơn tim mất còn làm sao mà làm bánh đc :Nottalkin::Laughing: Nhưng em cũng phải cảm ơn cô ấy vì nhờ cô ấy em mới nghĩ ra vụ buôn bán phục vụ các chị :Laughing:
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

• 233 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoPink Xem bài viết
    Mẹ nó ra khu vực Đào Duy Từ có mấy cửa hàng bột đó từ số nhà 19-23 nhé , có gói men mauri loại nho chỉ vài k thui. ở đó có cả bột Bông hồng xanh làm bánh bao bán lẻ, hỏi chị Vị 19 B, có cả phụ gia làm bánh bao trọn gói luôn đó
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2