Nguyên Liệu Nấu Nướng

Con bào ngư là con gì các mẹ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.29K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không biết con bào ngư là con gì? Có mẹ nào đã ăn nó thì tả cho mình biết với. Cũng rất muốn ăn mà chẳng biết hà nội bán ở đâu?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đây là hình ảnh của Bào ngư, thực ra nó là món ốc biển thôi. Một lần đi ăn ở nhà hàng em cũng được thử một con. Nói chung là hàng hiếm nên lúc chưa ăn cũng thấy ngon rồi ,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi binhannhe; 09/07/2012 vào lúc 09:38 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con này thấy bảo giá thành đắt lắm
    • 1,787 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

tầm 500k/1kg các mẹ nhé!nó đắt vì nó nặng vỏ thui,ruột chả có mấy......
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tơ nghĩ đắt hơn đấy, mình thấy nhà hàng hải sản biển đông ở Trần Thái Tông bán đến 1500k / kg
    • 1,787 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

đấy là do vào nhà hàng,với lị còn tùy vào size của từng con nữa.......mẹ nó mua ở mí hàng HS tươi sống có 500k/1kg thui.......nấu cháo ngon lắm......bổ nữa........nhất là cho OX đấy......hihi
    • 152 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mẹ nó ra hải sản 3 miền ở ngay chỗ Trần Quang Khải có nhiều lắm, không chỉ có bào ngư mà nhiều đồ hải sản khác rất tươi và ngon, giá cũng chấp nhận được. Mình thấy quan trọng là yên tâm hơn mua ngoài chợ. Mình toàn mua cá bớp, ngao, tôm, cua , ghẹ và tu hài ở đấy cho con ăn. Thấy có 1 anh làm ở đấy giới thiệu mua cho con ăn bào ngư rất ngon và bổ cho trẻ. Mà giá tận 1triệu / kg ý, nhưng mua con nhỏ thì khoảng 100k thôi ăn 2 bữa.