• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.67K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Ở trường của chị gái em sắp tổ chức tết trung thu cho các cháu. Kế hoạch là định làm mấy mâm ngũ quả có cắt tỉa hình hoa, con vật cho sinh động. Nhưng tự làm thì sợ không được đẹp:Sad:, với lại cũng không có ai rành cái này làm. Em không biết có chỗ nào nhận làm mâm ngũ quả như thế không. Mẹ nào biết thì chỉ cho em với nhé. Em cám ơn!!!:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,680 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trai tao do Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Ở trường của chị gái em sắp tổ chức tết trung thu cho các cháu. Kế hoạch là định làm mấy mâm ngũ quả có cắt tỉa hình hoa, con vật cho sinh động. Nhưng tự làm thì sợ không được đẹp:Sad:, với lại cũng không có ai rành cái này làm. Em không biết có chỗ nào nhận làm mâm ngũ quả như thế không. Mẹ nào biết thì chỉ cho em với nhé. Em cám ơn!!!:Rose:
    Bạn ơi nếu bạn ở SG thì đến đường Nguyễn đình chiểu đoạn cho thuê cổng rạp đám cưới, mình thấy ở đó có nhận kết rồng phụng bằng trái cây chưng trên bàn thờ. Bạn đến nói ý tưởng rồi đặt họ làm. Nhưng chắc hơi mắc đó.
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Sắp đến rằm Trung Thu rồi, mình muốn làm một mâm cỗ thật đẹp cho các con đón trăng. Mình được biết mâm cỗ phải có chuẩn mực đủ bộ hoa quả gồm: Bưởi, hồng đỏ, hồng ngâm, na, ổi, cam, mía tím (buộc lạt nhuộm đỏ 2 đầu), chuối tiêu, bánh nướng bánh dẻo. Mình cũng nghe nói ngày xưa các mâm cỗ thường đặt 1 ông tiến sỹ giấy ở nơi cao nhất, đẹp nhất của mâm cỗ. Ngày nay ngoài những con chó bằng bười, con thỏ tết bằng vỏ bưởi, người ta còn làm nhân vật Piochino bằng bưởi, cam, quất cũng rất ngộ nghĩnh. Nhưng làm Piochino thì dễ, chứ còn làm thỏ và chó bằng bưởi thì mình chịu. Mẹ nào biết xin chỉ dùm chỗ đặt chó và thỏ bằng bưởi nhé. Thanks nhiều nhiều.
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Vài ý tưởng để các bạn tham khảo nhé Tết Trung Thu khéo tay hay làm
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Sắp đến trung thu rồi, các cao thủ có ý tưởng gì về làm cỗ trung thu... rồi cách làm chó bưởi... thì nhào vô hướng dẫn bọn em với rooling:rooling:rooling:rooling:rooling:
    Cho rôm rả không khí trung thu
    • 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em thấy cơ quan bố em năm nay tổ chức thi bầy mâm ngũ quả và tỉa hoa quả ... thấy có thuê 1 cô làm vì cũng ko có ai có đủ trình độ gọt tỉa hoa quả . Nếu mẹ nào có nhu cầu để em hỏi lại bố em nhá .
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hỏi ngay đi mẹ nó. Nhưng mà mẹ nó ở HN hay ở đâu vậy?
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hay qua' ! Tình cờ hôm nay vào tìm thông tin về làm mâm cỗ trung thu lại thấy chủ đề này. Bạn lấy thông tin luôn của cô đó nhé. Khu nhà mình T6 này cũng tổ chức cho các con. Cảm ơn nhìu nhìu
    Riêng Mặt trời chỉ có MỘT mà thôi và Mẹ em chỉ có MỘT trên đời !!! :Rose:
    • 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Vâng để tối nay e về e hỏi ngay , e ở HN có j mai e post thông tin lên.
    • 200 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ ơi e có hỏi người tỉa hoa quả trung thu rồi nhưng cô ý ko nhận làm nữa đâu ạ vì cô bảo nể bố mẹ em cô mới nhận vì cô ko có time .
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ khéo tay ơi, giúp tớ với.chả là cơ quan tớ tổ chức đón trung thu cho các cháu và phân công cho tớ bày mâm ngũ quả nhưng tớ chẳng biết bày sao cho đẹp. ai biết thì giúp tớ với.