Nguyên Liệu Nấu Nướng

Có bác nào biết chỗ nào ở Hà Nội bán BaBa tươi sống không? em đang muốn làm món BaBa chuối đậu đãi khách

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang muốn làm món Baba om chuối đậu đãi cả gia đình nhưng không biết chỗ nào bán baba thịt giá tốt nhất. Các mẹ kinh nghiệm chỉ giúp em vói
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12,261 Bài viết

• 9,791 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nangthuytinh_1483 Xem bài viết
    Chào các mẹ, em đang muốn làm món Baba om chuối đậu đãi cả gia đình nhưng không biết chỗ nào bán baba thịt giá tốt nhất. Các mẹ kinh nghiệm chỉ giúp em vói
    Bạn ra chợ Thành Công, mình đi nhiều chợ thì thấy giá ba ba ở chợ TC là rẻ nhất.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranghoang_2410; 16/09/2011 vào lúc 11:58 PM.
    An lạc - Tự tại

• 366 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ở cquan mình, mấy ông con giai sành nhậu hay lên chợ Hàng Da í, chọn ba ba tươi sống, sau đó cửa hàng họ chặt chém, ướp đủ gia vị + phụ liệu (chuối đậu rau), mua về chỉ việc nấu lên thôi, ăn rất ngon và vị thì chuẩn luôn, đảm bảo đầy đủ không phải ba ba ba chân như ăn ở nhà hàng .
    • 210 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Chị ra phố Thể Giao ý, có hàng chuyên bán đồ hải sản, baba... loại ngon, họ làm hết cho mình, cả rang muối và gia vị để làm món ba ba chuối đậu luôn.
    • 219 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Metro thăng long
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BvlgariB Xem bài viết
    Chị ra phố Thể Giao ý, có hàng chuyên bán đồ hải sản, baba... loại ngon, họ làm hết cho mình, cả rang muối và gia vị để làm món ba ba chuối đậu luôn.
    Nhà mình cũng hay mua ở số 10 Thể Giao
    • 140 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BvlgariB Xem bài viết
    Đúng rồi số 10 Thể Giao hàng tươi ngon, nhà mình cũng toàn mua ở đấy họ sơ chế luôn về chỉ cho vào nồi bấm giờ là măm măm
    • 73 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

có mẹ nào có điện thoại số 10 thể giao không cho mình xin với nhé. Mà các mẹ thường mua baba bao tiền 1 kg ấy nhỉ ??thanhk
    • 73 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghoang_2410 Xem bài viết
    Bạn ra chợ Thành Công, mình đi nhiều chợ thì thấy giá ba ba ở chợ TC là rẻ nhất.
    Ở trợ thành công người ta có ướp gia vị và nguyên liệu đủ không vậy bạn? hay chỉ bán mình baba không thôi? giá rổ thế nào cho mình biết với nhé. Cảm ơn bạn nhiều
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Số 10 Thể Giao là rẽ nhất Hà nội, cả các loại hải sản nữa, người ta chặt chém tẩm ướp sẳn luôn.Nhà mình gần đấy nên thường thấy bà con đến xếp hàng đông như thời bao cấp trong những ngày nghỉ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thangkoli; 30/09/2011 vào lúc 12:04 PM.
    • 879 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangkoli Xem bài viết
    Số 10 Thể Giao là rẽ nhất Hà nội, cả các loại hải sản nữa, người ta chặt chém tẩm ướp sẳn luôn.Nhà mình gần đấy nên thường thấy bà con đến xếp hàng đông như thời bao cấp trong những ngày nghỉ.
    M cũng hay mua ở đây. Hải sản ở đây tuơi ngon và công nhận khách mua đông thật.