Nguyên Liệu Nấu Nướng

Có ai dùng yến sào của cty Yến Việt cho em ý kiến với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.5K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 60 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tình hình là em đã mua yến sào cho bé con nhà em ăn. Thấy cũng có biến chuyển tí chút. Nhưng yến tự nhiên đắt quá. Em mua của mẹ bé heo con ở bên làm cha mẹ: yến huyết là 14tr/lạng, bạch yến 7tr/lạng.
    Ăn một thời gian dài thì xót tiền quá. Đang ngó nghiêng sang bên Yến Việt. Tuy họ là yến nhà nhưng cũng có thương hiệu, giá cả hợp lý: 6,5tr/lg yến huyết, 4tr/lạng bạch.
    Có ai đã dùng rồi cho em vài dòng comment để em mạnh dạn đầu tư với
    Thanks nhiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 154 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ngày trước e mua của Hải Nam thấy dùng được lắm, nhưng đắt quá nên chuyển qua yến việt, chẳng biết có pha gì thêm không, nhưng dùng thấy nó khác khác.:Nottalkin:
    • 576 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng yến sào của Yến Việt nhưng mình thấy giá ghi trên hộp là 3,2tr lọai nguyên tổ và 3,8tr lọai đã sơ chế.
    Họ dám cam đoan trong catalogue là yến thật 100%, nếu giả sẽ đền gấp đôi tiền mà.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em đang dùng yến sào của công ty yến sào Khánh Hòa, loại hộp 5g đã sơ chế giá 286k/hộp. Em thấy cũng ok lắm. Má chồng em cũng thường xuyên cho ngoại ăn loại yến này. Bà ngoại 94 tuổi rồi mà còn khỏe và tỉnh táo lắm, ngày nào cũng đi dạo biển 2 lượt sáng chiều.
    Nghe các mẹ bên làm cha mẹ khen yến của nhà mẹ Maymummim quá chừng, em cũng muốn thử nhưng giá cao quá.
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Mình mua yến của Khánh Hòa cho người nhà bị ốm ăn, loại đã sơ chế có túi đường phèn kèm theo trong hộp chỉ việc ngâm rồi hấp 1 hộp 0.5lạng có giá 2tr9, ăn hết 1 lạng thấy sức khỏe khá lên hẳn. Nhưng cần ăn lâu dài nữa nên muốn thử tìm xem có công ty nào bán giá mềm hơn nhưng vẫn chất lượng, ai biết chỉ giúp mình nhé. Cám ơn trước!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Artiso; 17/09/2009 vào lúc 06:22 PM.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 198 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mình cũng cho con gái ăn từ lúc con mình được 10 tháng, đến nay cháu gần được 2 tuổi. Mình có vài ý kiến đóng góp với các mẹ thế này:
    - Đúng như bố Mickey nói, không cần phân biệt yến đảo và yến nhà làm gì vì chất lượng tương đương nhau (trừ yến huyết nhé). Các mẹ nên biết rằng con chim yến tự bay ra biển tìm thức ăn ==> thức ăn của con chim làm tổ ngoài đảo hay chim làm tổ trong nhà đều như nhau. Người nuôi yến cũng không thể động được vào người con chim vì thấy hơi người, hơi lạ là chim sẽ rủ nhau đi hết. Khi thu hoạch tổ yến, người ta phải cho 1 chiếc áo sạch vào trong phòng nuôi yến, để vài giờ cho bám hơi rồi lấy ra mặc vào người ==> lúc đó mới có thể vào thu hoạch tổ yến được.
    - Còn muốn biết yến giả hay không, theo mình có thể kiểm tra được. Thứ nhất, tổ yến thật, các sợi của nó rất nhỏ. Khi các mẹ ngâm vào nước (đặc biệt là nước ấm) các sợi này vẫn còn dai. Khi hấp lên, yến vẫn còn nguyên sợi. Nếu mẹ nào không tách từng sợi khi nhặt lông, vẫn để cả những cục nhỏ nhỏ thì sau khi hấp lên, ăn những miếng đó sẽ hơi giòn giòn, dai dai.
    Trước đây mình cũng mua yến của mẹ heo con thông minh bên nhưng thấy giá đắt quá, ngoài ra bạn ý chú giải về yến huyết cũng không đúng như nghiên cứu khoa học mà mình đã tìm hiểu (theo bạn ý thì yến huyết có màu đỏ là do máu yến thổ ra, theo các nhà khoa học cũng như công ty Yến Việ lại là do yến làm tổ tại vùng đá vôi, có nhiều khoáng chất). Sau khi tìm hiểu một số công ty bán yến, mình đã chọn Yến Việt. Mình mua ở cửa hàng Dạ Yến gần Nhạc viện HN. Con gái mình ăn 1 tuần 1 lần vào ngày chủ nhật vì chỉ ngày này mẹ được nghỉ mới có thời gian làm cho con ăn. Trộm vía, bé chưa bao giờ bị viêm phổi hay có vấn đề gì về phổi mặc dù có thời gian bị ho rất nhiều.
    Có 1 kinh nghiệm nữa mình muốn chia sẻ với các mẹ, đó là khi thấy con hơi sụt sịt mũi hoặc hơi ho, hơi hâm hấp sốt, các mẹ hãy cho con ăn yến ngay, ăn vài ngày liên tục, đảm bảo sẽ khỏi mà không cần dùng thuốc. Mỗi ngày chỉ ăn một lượng nhỏ thôi nhé. Cách này áp dụng cả với người lớn luôn, mình đã dùng và thấy rất hiệu nghiệm. Ngoài ra, nếu mẹ nào muốn con ăn vài lần/tuần mà không có thời gian thì mỗi lần làm các mẹ ngâm nhiều lên một chút, nhặt sạch lông, rửa sạch, vắt khô nước rồi cho vào hộp kín để trong ngăn mát tủ lạnh. Có thể để được 1 tuần cho con ăn dần.
    Có vài kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ. Mong các con khoẻ, các mẹ vui vì đầu tư đúng chỗ cho con.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,767 Bài viết

• 443 Được cảm ơn

Ai biết Yến Việt có cửa hàng nào ở Tp HCM không, chỉ giúp mình với.
    Trời ơi sao càng ngày mình càng phì nhiêu vậy nè trời :Crying::Crying::Crying:
    • 198 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Artiso Xem bài viết
    Ai biết Yến Việt có cửa hàng nào ở Tp HCM không, chỉ giúp mình với.
    Mẹ nó vào trang web này của công ty Yến Việt nhé. Có đầy đủ số điện thoại và địa chỉ cửa hàng luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH11; 23/09/2009 vào lúc 01:08 PM. Lý do: Xóa link bán hàng - Vui lòng nhắn tin riêng
    • 131 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Chị chưa dùng Yến Việt cũng như yến Khánh Hòa. Chị có nguồn của người nhà mua cho, yến chưa sơ chế nên hơi mất công làm. Tuy nhiên chị lại thấy yên tâm hơn vì hàng đảm bảo
    Đây là hình tổ yến nguyên chiếc nhà chị dùng, chất lượng thì chị thấy ok
    Nếu mẹ nào quan tâm thì PM cho chị nhé vì nếu đăng địa chị ở đây Mod lại bảo chị buôn bán thì chết

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

yến việt thì 3tr5/1lạng.Hình như có chi nhánh trên đường phan xích long phú nhuận
    • 359 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em ở HN, em đang có bầu, em thấy tổ yến rất tốt đối với phụ nữ mang thai. Tuy kinh tế eo hẹp em cũng muốn bon chen mua về ăn. Mẹ nào biết ở HN chỗ nào bán tổ yến vừa đảm bảo chất lượng vừa rẻ chỉ em với. :Smiling:
    • 1,896 Bài viết

• 3,627 Được cảm ơn

Mình lúc trước hay dùng của Sanest Khánh Hòa mua ở đường Kim Mã. Trộm vía em bé sinh ra cứng cáp lắm
    • 901 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trên đường Nguyễn Tri Phương Quận 10 có mấy cửa hàng bán yến lận: Hoàng Yến, Dạ Yến, và Yến Việt. Em mua của Hoàng Yến: 3.5tr/lạng bạch yến

• 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cún lì Xem bài viết
    Tình hình là em đã mua yến sào cho bé con nhà em ăn. Thấy cũng có biến chuyển tí chút. Nhưng yến tự nhiên đắt quá. Em mua của mẹ bé heo con ở bên làm cha mẹ: yến huyết là 14tr/lạng, bạch yến 7tr/lạng.
    Ăn một thời gian dài thì xót tiền quá. Đang ngó nghiêng sang bên Yến Việt. Tuy họ là yến nhà nhưng cũng có thương hiệu, giá cả hợp lý: 6,5tr/lg yến huyết, 4tr/lạng bạch.
    Có ai đã dùng rồi cho em vài dòng comment để em mạnh dạn đầu tư với
    Thanks nhiều
    Theo ý kiến của mình thì bạn cứ mua về dùng thử xem sao. Nếu dùng thấy vẫn tốt thì chuyển sang dùng hàng Yến Việt.
    • 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCong Xem bài viết
    Mình cũng cho con gái ăn từ lúc con mình được 10 tháng, đến nay cháu gần được 2 tuổi. Mình có vài ý kiến đóng góp với các mẹ thế này:
    - Đúng như bố Mickey nói, không cần phân biệt yến đảo và yến nhà làm gì vì chất lượng tương đương nhau (trừ yến huyết nhé). Các mẹ nên biết rằng con chim yến tự bay ra biển tìm thức ăn ==> thức ăn của con chim làm tổ ngoài đảo hay chim làm tổ trong nhà đều như nhau. Người nuôi yến cũng không thể động được vào người con chim vì thấy hơi người, hơi lạ là chim sẽ rủ nhau đi hết. Khi thu hoạch tổ yến, người ta phải cho 1 chiếc áo sạch vào trong phòng nuôi yến, để vài giờ cho bám hơi rồi lấy ra mặc vào người ==> lúc đó mới có thể vào thu hoạch tổ yến được.
    - Còn muốn biết yến giả hay không, theo mình có thể kiểm tra được. Thứ nhất, tổ yến thật, các sợi của nó rất nhỏ. Khi các mẹ ngâm vào nước (đặc biệt là nước ấm) các sợi này vẫn còn dai. Khi hấp lên, yến vẫn còn nguyên sợi. Nếu mẹ nào không tách từng sợi khi nhặt lông, vẫn để cả những cục nhỏ nhỏ thì sau khi hấp lên, ăn những miếng đó sẽ hơi giòn giòn, dai dai.
    Trước đây mình cũng mua yến của mẹ heo con thông minh bên nhưng thấy giá đắt quá, ngoài ra bạn ý chú giải về yến huyết cũng không đúng như nghiên cứu khoa học mà mình đã tìm hiểu (theo bạn ý thì yến huyết có màu đỏ là do máu yến thổ ra, theo các nhà khoa học cũng như công ty Yến Việ lại là do yến làm tổ tại vùng đá vôi, có nhiều khoáng chất). Sau khi tìm hiểu một số công ty bán yến, mình đã chọn Yến Việt. Mình mua ở cửa hàng Dạ Yến gần Nhạc viện HN. Con gái mình ăn 1 tuần 1 lần vào ngày chủ nhật vì chỉ ngày này mẹ được nghỉ mới có thời gian làm cho con ăn. Trộm vía, bé chưa bao giờ bị viêm phổi hay có vấn đề gì về phổi mặc dù có thời gian bị ho rất nhiều.
    Có 1 kinh nghiệm nữa mình muốn chia sẻ với các mẹ, đó là khi thấy con hơi sụt sịt mũi hoặc hơi ho, hơi hâm hấp sốt, các mẹ hãy cho con ăn yến ngay, ăn vài ngày liên tục, đảm bảo sẽ khỏi mà không cần dùng thuốc. Mỗi ngày chỉ ăn một lượng nhỏ thôi nhé. Cách này áp dụng cả với người lớn luôn, mình đã dùng và thấy rất hiệu nghiệm. Ngoài ra, nếu mẹ nào muốn con ăn vài lần/tuần mà không có thời gian thì mỗi lần làm các mẹ ngâm nhiều lên một chút, nhặt sạch lông, rửa sạch, vắt khô nước rồi cho vào hộp kín để trong ngăn mát tủ lạnh. Có thể để được 1 tuần cho con ăn dần.
    Có vài kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ. Mong các con khoẻ, các mẹ vui vì đầu tư đúng chỗ cho con.
    Cái dòng màu đỏ mình bôi đậm đó , mình muốn share chút kinh nghiệm cá nhân về nó. Theo như mình tìm hiểu và mình cũng từng đọc một số tài liệu đăng trên các website và một người đầu bếp ở 1 khách sạn 5 sao nổi tiếng ở TPHCM cũng nói rằng màu đỏ đó là huyết chim . Chính vì thế tổ yến huyết thật có mùi tanh nồng nồng của biển pha lẫn mùi tanh của máu. Nếu bạn từng mua đúng hàng yến huyết nhà heocon_thongminh ở thì chắc chắn bạn phải biết rõ đặc điểm này :Thinking:. Còn tổ huyết ở một số nơi mình từng đi xem thì đúng là chả có mùi gì cả . Vậy thuyết nào đáng tin hơn đây ? Mình cũng ko tìm hiểu thêm vì mối người mỗi ý nhưng thấy dùng tốt, có hiệu quả đúng như mong đợi thì vẫn dùng thôi. À mà share thêm thông tin cho mọi người nhé, hàng yến huyết đảo xịn ko bao giờ có giá thấp cỡ trên dưới 10 triệu đâu ạ :Smiling: .
    • 101 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemey_lam Xem bài viết
    Nhà em đang dùng yến sào của công ty yến sào Khánh Hòa, loại hộp 5g đã sơ chế giá 286k/hộp. Em thấy cũng ok lắm. Má chồng em cũng thường xuyên cho ngoại ăn loại yến này. Bà ngoại 94 tuổi rồi mà còn khỏe và tỉnh táo lắm, ngày nào cũng đi dạo biển 2 lượt sáng chiều.
    Nghe các mẹ bên làm cha mẹ khen yến của nhà mẹ Maymummim quá chừng, em cũng muốn thử nhưng giá cao quá.
    Hàng yến cty Yến sào KH thì okie rồi bạn, nếu kinh tế ko cho phép để dùng loại nguyên tổ thì dùng hàng cty là yên tâm nhất, ngày xưa nhà mình cũng dùng hàng cty mãi :Smiling:. Còn khi mua hàng qua mạng bạn nên tìm hiểu kỹ nhé, chúc bạn tìm được địa chỉ mua hàng tin cậy :Angel:
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocbien Xem bài viết
    Cái dòng màu đỏ mình bôi đậm đó , mình muốn share chút kinh nghiệm cá nhân về nó. Theo như mình tìm hiểu và mình cũng từng đọc một số tài liệu đăng trên các website và một người đầu bếp ở 1 khách sạn 5 sao nổi tiếng ở TPHCM cũng nói rằng màu đỏ đó là huyết chim . Chính vì thế tổ yến huyết thật có mùi tanh nồng nồng của biển pha lẫn mùi tanh của máu. Nếu bạn từng mua đúng hàng yến huyết nhà heocon_thongminh ở thì chắc chắn bạn phải biết rõ đặc điểm này :Thinking:. Còn tổ huyết của yen sao ở một số nơi mình từng đi xem thì đúng là chả có mùi gì cả . Vậy thuyết nào đáng tin hơn đây ? Mình cũng ko tìm hiểu thêm vì mối người mỗi ý nhưng thấy dùng tốt, có hiệu quả đúng như mong đợi thì vẫn dùng thôi. À mà share thêm thông tin cho mọi người nhé, hàng yến huyết đảo xịn ko bao giờ có giá thấp cỡ trên dưới 10 triệu đâu ạ :Smiling: .
    mình thấy bạn nói là hoàn toàn đúng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smug:Nếu cảm thấy rằng có đủ chi phí để dùng yến sào thì hãy dùng thử xem nó có tác dụng và cảm nhận thế nào?Chứ hỏi những người xung quanh cũng chẳng giúp gì được đâu vì mỗi người có 1 cảm nhận tốt xấu khác nhau...
    Nếu có 1 người nói xấu và bạn không dùng thì hóa ra nó dù không xấu cũng trở thành xấu mà thôi...
    Thay vì hỏi bạn hãy dùng đi...:Smug:
    Nhưng tâm sự nhé!!!Sản phẩm đó khá bổ và chi phí khá cao...nếu bạn có chi phí thì cứ xài...còn không cứ dùng thứ khác có tính chất tương đương và giá lại ổn hơn thì có nên không :Battin ey:...
    Ví dụ như mình đang dùng mấy thứ này cho mấy nhóc ở nhà đấy,chi phí cũng ổn...
    Canxi tảo biển:
    http://my.batda.com/maintaindx/share...ao-118888.html
    Omega 3:
    http://my.batda.com/maintaindx/share...ao-118889.html
    Hải sâm mật ong:
    http://my.batda.com/maintaindx/share...ao-118887.html
    Nước Diệp Lục:
    http://my.batda.com/maintaindx/share...ao-118879.html
    Bột dinh dưỡng:
    http://my.batda.com/maintaindx/share...ao-118881.html
    Tảo biển:
    http://my.batda.com/maintaindx/share...ao-118885.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maintaindx; 25/03/2011 vào lúc 05:25 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy các mẹ bàn luận xôm tụ quá mình cũng xin góp ý kiến,đặc thù yến sào ai ăn quen chỗ nào sẽ mua hoài 1 chỗ vi các lý do sau: giá cả có rẻ hơn,chất lượng có tốt hơn,được tư vấn tận tình hơn về cách sử dụng sao cho tốt và ai trong gia đình có thể sử dụng với liều lượng bao nhiêu.Mình thì dùng quen Yến Sào mua ở sạp chú Châu chợ Bến Thành và có khảo sát qua giá cũng như chất lượng mình thấy chấp nhận được nên dùng từ đó đến giờ luôn cho gia đình và giới thiệu cho cả người thân thấy mọi người ai cũng khen nên yên tâm sử dụng.Chỉ có duy nhất 1 sạp tên Châu bán yến sào ở chợ Bến Thành nên các mẹ cũng dễ hỏi thăm sạp nằm ở giữa chợ sau lưng hàng bánh kẹo.Chúc các mẹ mua được hàng ưng ý nha!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa rồi mình vào web ************* (CLB bà mẹ dùng yến sào) có thấy bài viết của mẹ chaugiangle,anhduongnguyen viết về việc mua Yến sào ở sạp Châu chợ Bến Thành,mình có mua thử 100g về dùng thử chất lượng mình thấy có hơn yến mà mình mua ở cửa hàng trước đây 1 chút ( mình xin không nêu tên vì sợ ảnh hưởng đến việc kinh doanh của người khác là không hay và đây cũng là cảm nhận của riêng mình ) , yến nở nhiều hơn nguyên sợi không bở bở,mình ăn yến có thể không nhiều như 1 số mẹ ở đậy nhưng những gì mình biết có nhiêu đó nên muốn chia sẻ với các mẹ,cũng mong các mẹ tìm được sản phẩm tốt chất lượng để chăm sóc sức khỏe cho gia đình.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3