Nguyên Liệu Nấu Nướng

Chocolate nguyên chất mua ở đâu ạ ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị oi ! làm ơn giúp em....e muốn nấu chocolate rùi đổ khuôn theo ý thích để tặng ox ! ...thì mình mua nguyên liệu là chôclate nguyên chất ở đâu trong TPHCM... khoảng 97% hay sao ý.. Cám ơn các chị thật nhiều .:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có chị nào giúp e ko ạ
    • 873 Bài viết

• 334 Được cảm ơn

Chị tới mấy chỗ bán nguyên liệu làm bánh thử xem, ở Cường Dung (114 Cống Quỳnh), Lan Trinh (Hàm Nghi).
    • 62 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cam on chi Tibi...còn chị nào biết chỗ nào khác nữa thì chỉ e với nhé
    • 53 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

em chẳng biết chị nói chocolate nguyên chất là sao hả chị? em tưởng chocolate có thành phần chính từ cacao và các chất phụ gia khác, chỉ có cacao nguyên chất thôi chứ.
    • 244 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn thử ghé tiệm socola Boniva trên đường Lý Tự Trọng xem sao, gần ngã 4 Nguyễn Trung Trực đó. nhưng giá hơi đắt mà ngon.
    • 110 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chợ Kim Biên nhá bạn! Năm ngoái bạn mình làm chocolate tặng bạn trai mua chocolate tảng tại chợ Kim Biên hình như là 100k/500gr á...còn Boniva thì 100k/100gr nhá...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn nên mua chocolate đen có thành phần cacao khoảng trên 70%. Hồi đó không biết nên mình mua loại có sữa, đun cách thủy nó cứ lợn cợn Mình thường mua Hershey's ở siêu thị. Ăn ngon lắm ^^
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trong chợ An Đông , tầng hầm chỗ mấy sạp bán bánh kẹo có bán chocolate đen đó bạn , một gói nhỏ là 200g
    • 53 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

các mẹ mua chocolate ở Grand Place đi, chỗ gần khách sạn Renaissance Riverside đó, lần trước 75% block nguyên khối 1kg là 150k, mình làm kem bailey ngon lắm, nó có nhà máy ở việt nam nên giá cả phải chăng.
    http://www.grandplacechocolate.com/p...1/Origine-Line
    • 1,893 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nox. Xem bài viết
    các mẹ mua chocolate ở Grand Place đi, chỗ gần khách sạn Renaissance Riverside đó, lần trước 75% block nguyên khối 1kg là 150k, mình làm kem bailey ngon lắm, nó có nhà máy ở việt nam nên giá cả phải chăng.
    http://www.grandplacechocolate.com/p...1/Origine-Line
    Mình mua 100k/kg chocolat 50% ở 5 giây
    Chỉnh sửa lần cuối bởi milomila03; 01/04/2011 vào lúc 11:15 PM.
    • 53 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milomila03 Xem bài viết
    Mình mua 100k/kg chocolat 50% ở 5 giây
    hihi, mình tìm ra cái chỗ Grand Place là vì lướt ở 5giay thấy có topic Chuyên cung cấp Chocolate - Grand Place Origine. Mình cứ gọi hoài bên 5giay không được nên mới google và mò tới bản doanh của GP, loại 50% mình chưa mua nên không so giá được, chứ loại 75% ở 5giay bán 185k/kg mà GP chỉ có 150k thui. (giá khi xăng chưa tăng nha)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,893 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nox. Xem bài viết
    hihi, mình tìm ra cái chỗ Grand Place là vì lướt ở 5giay thấy có topic Chuyên cung cấp Chocolate - Grand Place Origine. Mình cứ gọi hoài bên 5giay không được nên mới google và mò tới bản doanh của GP, loại 50% mình chưa mua nên không so giá được, chứ loại 75% ở 5giay bán 185k/kg mà GP chỉ có 150k thui. (giá khi xăng chưa tăng nha)
    GP ở đâu vậy bạn. Bên 5g có giao hàng nên tiện cho mình
    • 53 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

bên 5giay có giao hàng hả bạn, bạn mua ở topic nào vậy, mình gọi chỗ Dâu gì đó không chịu giao mà chạy qua đó xa nên mình mới mò tới chỗ GP.:Smiling:
    nó ở cái tòa nhà cùng trục đường với khách sạn Renaissance Riverside, cái đường dọc sông Sài Gòn, ở phía bên kia tượng đài, tòa nhà đó có bãi giữ xe ngay cạnh đường, văn phòng trên lầu 5 hay 6 gì đó, lên đó trả tiền lấy phiếu xuất kho rồi xuống lại tầng trệt lấy chocolate về. :Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình là khách hàng thường xuyên của Grandplace nè. Grandplace có tới trăm mấy mã chocolate tùy theo từng mục đích sử dụng
    - Chocolate nguyên chất (của Ghana, Bờ Biển Ngà và Việt Nam)
    - Chocolate phủ bánh kẹo
    - Chocolate phủ kem
    - Chocolate phủ trái cây
    ....và nhiều mục đích khác
    Các bạn có nhu cầu thì alo mình nhé...0907389157...mình giao hàng tận nơi luôn
    • 173 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Grand Place có đấy bạn, lượn sang đấy xem thử xem
    Con là niềm tự hào của mẹ