Nguyên Liệu Nấu Nướng

Cho em hỏi: Nơi mua ớt bột hàn Quốc tại Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32.4K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ, chả là em rất thích ăn Kim chi, giống như ở BigC làm ấy, em cũng qua đấy hỏi người ta về cái loại ớt này vì muốn mua về làm kim chi thì thấy nói chung chung là ở Nguyễn Chí Thanh hay Kim mã gì họ ko nhớ địa chỉ hik. Nhưng em tìm mãi ko thấy. Các mẹ ở đây có ai biết chỗ mua ko chỉ em với ạ, em cảm ơn nhìu lắm, đang thèm kim chi lắm rồi!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 243 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có một đường vào chợ Thành Công mà rẽ từ Láng Hạ vào ấy ah có một siêu thị thực phẩm Hàn quốc mini, em nghĩ sẽ có bán
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ôi cảm ơn các chị nhiều lắm, Có phải ở Bà triệu là siêu thị 66 Bà Triệu ko ạ, chiều nay em cũng vừa qua mà ko bít chắc mai lại phải qua mới được. Em sẽ qua cả chợ Thành Công nữa vậy hi vọng nó ko đắt quá hìhì
    • 1,021 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nenuphar Xem bài viết
    ôi cảm ơn các chị nhiều lắm, Có phải ở Bà triệu là siêu thị 66 Bà Triệu ko ạ, chiều nay em cũng vừa qua mà ko bít chắc mai lại phải qua mới được. Em sẽ qua cả chợ Thành Công nữa vậy hi vọng nó ko đắt quá hìhì
    150k đến 180k/ kg là ok rồi. Bạn chọn loại màu đỏ tươi, mịn là loại mới. Màu sẫm là đã để lâu rồi. Cánh to quá hay mịn quá đều không ngon. Nhớ thả chút xíu vào nước xem có phai màu không vì nếu mua phải ớt pha màu của Trung quốc thì sợ lắm.
    Chúc bạn có món kim chi như ý muốn.:Rose:
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Happy beans Xem bài viết
    150k đến 180k/ kg là ok rồi. Bạn chọn loại màu đỏ tươi, mịn là loại mới. Màu sẫm là đã để lâu rồi. Cánh to quá hay mịn quá đều không ngon. Nhớ thả chút xíu vào nước xem có phai màu không vì nếu mua phải ớt pha màu của Trung quốc thì sợ lắm.
    Chúc bạn có món kim chi như ý muốn.:Rose:
    Cảm ơn chị lắm, em vẫn chưa đi mua được vì đang ở nhà bố me chưa xuống HN. Bên WTT có vote* ko nhỉ hihi muốn vote* cho các chị quá.
    • 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Phố Trần Duy Hưng, đi từ Big C về đường Láng, phía bên tay phải có một siêu thị chuyên bán thực phẩm Hàn Quốc khá là to đấy. Trên phố Kim Mã thì có một hàng chỗ đoạn gần ngã tư Kim Mã-Núi Trúc, chỗ tầng một của dãy nhà cao tầng cũ ấy(hihi, mình cũng không nhớ số). Nhưng mình nghĩ tất cả các nguyên liệu làm món HQ đều có thể tìm thấy ở chỗ Trần Duy Hưng vì mình có cô bạn giới thiệu thế mà.
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzin Xem bài viết
    Phố Trần Duy Hưng, đi từ Big C về đường Láng, phía bên tay phải có một siêu thị chuyên bán thực phẩm Hàn Quốc khá là to đấy. Trên phố Kim Mã thì có một hàng chỗ đoạn gần ngã tư Kim Mã-Núi Trúc, chỗ tầng một của dãy nhà cao tầng cũ ấy(hihi, mình cũng không nhớ số). Nhưng mình nghĩ tất cả các nguyên liệu làm món HQ đều có thể tìm thấy ở chỗ Trần Duy Hưng vì mình có cô bạn giới thiệu thế mà.
    Ôi thế đấy đúng là chỗ mà bà chị bán Kim chi ở BigC nói rồi, chỗ Kim Mã thì em nghĩ ra rồi may quá em học ngay gần 2 chỗ đó. Cuối tuần này em xuống HN rồi, hi vọng lần này sẽ làm thành công món Kim chi. Cảm ơ n chị binzin, vào wtt hỏi có ích quá tặng các chi :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,021 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Ôi thế đấy đúng là chỗ mà bà chị bán Kim chi ở BigC nói rồi, chỗ Kim Mã thì em nghĩ ra rồi may quá em học ngay gần 2 chỗ đó. Cuối tuần này em xuống HN rồi, hi vọng lần này sẽ làm thành công món Kim chi. Cảm ơ n chị binzin, vào wtt hỏi có ích quá tặng các chi :Rose: :Rose: :Rose:
    Đã mất công mua ớt bột HQ về làm kim chi thì chịu khó mua thêm ở cửa hàng đó ít tép HQ nữa để được món kim chi ngon nhé.:Rose:
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    • 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Em ơi, chị xin đính chính lại là thực phẩm Hàn Quốc có thể mua ở 67 Trần Duy Hưng và 152 Ngọc KHánh nhé. Hôm nay mới xem lại:Smiling:
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm nay em đã qua 67 Trần Duy Hưng, nhưng em chưa mua ớt, ở đó chỉ có 1 loại 200K/kg họ bán túi 1kg và túi 500g ko bán lẻ hơn. Có chị nào làm ko share với em với. À nhưng ớt ở đó màu đỏ hơi đậm họ để trong tủ lạnh. Mai em sẽ qua những chỗ còn lại xem.
    À mà em ko biết cho tép vào kim chi thế nào, với lại em chưa làm thế bao h có sợ bị hỏng ko chị, tép sống chị nhỉ???
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi cảm ơn mọi người nhìu lắm, đặc biệt là mẹ binzin em đã mua được ớt và làm kim chi ăn rồi, trời nóng nên kim chi mau chín lắm, em đã đem sang nhà người yêu và mọi người cũng khen ^^.
    Em mua ớt ở 152 Ngọc Khánh, ở đây có 2 loại 90K/kg và 60K/kg (có bán lẻ nửa cân) ớt nhìn đỏ và làm kim chi ăn thơm lắm. Em mua loại 90K/kg mua túi nửa cân làm 1 cây cải thảo và vẫn còn nhiều.
    • 154 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ra siêu thị uni trên đường Phạm Ngọc Thạch ấy ở đó có bán một túi to là 160k (hàng nhập) có đóng gói nên không sợ hàng cũ, có cả sốt làm kim chi luôn 79k một chai thì phải, mình mới mua hôm bữa xong.
    Một ngày thật đẹp
    Định mệnh đưa ta đến với nhau ...
    • 283 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Em tìm mãi mà k mua được,mẹ nào có,để lại cho em 1 ít ạ,em chỉ cần khoảg 2,3 lạng thôi ạ.Em đang cần gấp lắm lắm!!!!!
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhibuxu Xem bài viết
    Em tìm mãi mà k mua được,mẹ nào có,để lại cho em 1 ít ạ,em chỉ cần khoảg 2,3 lạng thôi ạ.Em đang cần gấp lắm lắm!!!!!
    Nó khác ớt ta ở chỗ nào mà mẹ nó cất công vậy
    cuộc sống muôn màu...
    • 487 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi microsoftvn Xem bài viết
    Nó khác ớt ta ở chỗ nào mà mẹ nó cất công vậy
    Nó đỏ và mịn hơn ớt bột ta, ko bị còn vỏ ăn dễ sặc như ớt ta, và đặc biệt là nó cay rất ngon, chỉ cay khi cho vào miệng rồi hết luôn, ko bị cay quanh mép hay cay mãi như ớt ta, mẹ nó ạ.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 428 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Ôi mình cũng mê cái thứ ớt này lắm! hôm nọ ra đường Nguyễn thị Định tìm đc một siêu thị bán thực phẩm HQ có bán loại ớt này nhưng ở đó họ bán cả cân là 180k. Trc mình mua trên đg Ngọc Khánh có 130k/kg thôi nhưng giờ họ chuyển đi đâu rồi ý! Mình mua cả cân nhưng về chia cho họ hàng, bạn bè mỗi ng vài lạng giờ ở nhà chỉ còn hơn lạng thôi! Nếu bạn cần gấp thế thì thử ra siêu thị đó mua đi hoặc rủ thêm bạn mua chung vậy!:Battin ey::Battin ey:
    • 283 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinyeu Xem bài viết
    Ôi mình cũng mê cái thứ ớt này lắm! hôm nọ ra đường Nguyễn thị Định tìm đc một siêu thị bán thực phẩm HQ có bán loại ớt này nhưng ở đó họ bán cả cân là 180k. Trc mình mua trên đg Ngọc Khánh có 130k/kg thôi nhưng giờ họ chuyển đi đâu rồi ý! Mình mua cả cân nhưng về chia cho họ hàng, bạn bè mỗi ng vài lạng giờ ở nhà chỉ còn hơn lạng thôi! Nếu bạn cần gấp thế thì thử ra siêu thị đó mua đi hoặc rủ thêm bạn mua chung vậy!:Battin ey::Battin ey:
    Cho mình hỏi chút,đường NTĐ nó nằm ở đâu hả bạn.Mình cũng qua 152 NK rồi,nhưng mà nó chuyển đi đâu rồi ý :Crying:.Mua cả kg cũng được,về làm KC ăn dần:Laughing:
    • 2,394 Bài viết

• 6,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhibuxu Xem bài viết
    Cho mình hỏi chút,đường NTĐ nó nằm ở đâu hả bạn.Mình cũng qua 152 NK rồi,nhưng mà nó chuyển đi đâu rồi ý :Crying:.Mua cả kg cũng được,về làm KC ăn dần:Laughing:
    mình mới nhờ mua 1 túi nhưng mới làm kim chi một lần nên đang còn đây. mẹ nó cần gấp thì mình sẽ để lại cho. hihi, dạo này thèm kim chi lắm nhưng đang đc bs dặn là kiêng ăn đồ nóng với cay nên ko dám làm nữa. có gì pm cho mình nhá, hy vọng giúp đc bạn:Smiling:
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

c ơi chị ở đâu thế? c còn ớt HQ k?share e với, e cũng khoái cái món KC lắm ạ.nhắc đến đã thèm
    • 2,394 Bài viết

• 6,555 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hôngthuy8665 Xem bài viết
    c ơi chị ở đâu thế? c còn ớt HQ k?share e với, e cũng khoái cái món KC lắm ạ.nhắc đến đã thèm
    bạn ơi mình ở chùa bộc. túi ớt của mình 5lạng, mới dùng làm kim chi 1 lần nên cũng còn nhìu lắm. vừa hứa share cho mẹ nhibuxu khoảng 3 lạng rùi. nếu mẹ nó cần thì mình cầm nốt cho. có gì pm cho mình nha.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2