Nguyên Liệu Nấu Nướng

Chỗ bán nem chua ngon ở Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.9K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 273 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết địa chỉ nào bán nem chua ngon ở Hà Nội thì cho mình biết với. Mình muốn mua gửi đi Pháp cho đứa em. Nó chỉ thèm nem chua Việt Nam.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dâu tây phủ Milo

Các mẹ ơi, Thấy trong box này nhiều mẹ chia sẻ nhiều món ngon từ Milo quá, làm mình cũng thèm...

• Các mẹ giúp em mua mực tươi ở Hà Nội ở đâu giá cả và chất lượng đảm đảm bảo với

Em muốn chế biến các món hải sản cụ thể là các món được làm từ mực tươi.Các mẹ ở đây biết chỗ nào...

• Cho em hỏi chỗ bán rau tiến vua ở Hà Nội

Em muốn mua 1 ít rau tiến vua về làm nộm mà ko biết đi mua ở đâu, Em đã thử tìm trong Big C, chợ Nghĩa Tân, chợ Thanh Xuân rồi mà ko thấy :( Chị nào biết chỗ mua rau này ở HN chỉ em với ạ :-S Quanh khu vực Cầu Giấy, Thanh Xuân thì càng tốt vì nhà em ở gần đấy :Embarrassment:

• Gợi ý thực đơn 1 tuần cho cả gia đình.

Hàng ngày đều phải đi chợ, việc đau đầu nhất với các bà nội trợ đó là phải suy nghĩ “Hôm nay ăn...

• Nem chua nướng Hà Nội

Nem chua nướng Hà Nội PNO - Hà Nội có nhiều món ăn ngon theo mùa như chả cá Lã Vọng, cốm làng Vòng, bánh cuốn Thanh Trì… http://www.phunuonline.com.vn/amthuc/2012/Picture/Xuan/Nem%20chua%20nuong.jpg Nem chua nướng Hà Nội - ảnh Quỳnh Anh Nếu ai đã từng đến Hà Nội trong những ngày mùa...

• 3,765 Bài viết

• 8,259 Được cảm ơn

Tớ hay dưa con đi học ở Trần Xuân Soạn thấy ở gần cái nhà cháo trai (chắc khoảng số hai hấy, bên số chẵn có hàng làm & bán nem chua to lắm, thấy cũng đông khách, nhưng tớ chưa thử nhá :Thinking:. Bạn gửi đi nc ngoài thì mua cái to to vào, 2-300 gr hoặc nửa cân ý
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 934 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

Hình như là số 8 Trần xuân Soạn đấy bạn ạ, hàng này ngon có tiếng rồi.
    Đáy đĩa mùa đi nhịp hải hà
    • 575 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em đi du học chỉ thèm nhất nem chua Quốc Hương ở phố Hàng Bông, cạnh vàng bạc Bảo Tín, gần đầu cắt với Hàng Trống đó chị. Ngon thôi rồi luôn. Tết mà ko mua sớm 27-28 Tết ra là ko còn cái nào :Sad: . Tết năm ngoái em ăn dè 2 cái mà cứ sợ nó hết.

Chị mua gửi đi thì nên chú ý là nhiệt độ trong valy và khoang hành lý máy bay rất nóng. Nên bọc giấy bạc cho nó cách nhiệt. Và khi mua thì bảo cửa hàng chọn cho loại 2 ngày sau mới chua, đem sang tới nơi là vừa :Battin ey: .

Quảng cáo ko công đê :Silly:

Hàng này em mê cả dưa muối, cà muối, thịt bò khô, bánh chưng, chả cốm của nó nữa rooling: .
    Mọi người ghé qua page nhé. Shop có rất nhiều chương trình khuyến mại mà shop tin là ai cũng sẽ thích đấy
    https://www.facebook.com/tiamo.shop4u
    • 273 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ. Tớ nhớ rồi. Sẽ làm theo hướng dẫn. Chắc tớ sẽ mua ở Quốc Hương vì em tớ cũng thích ăn thịt bò khô ở đấy.
    • 8,371 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Chà dạo này ăn cái gì cũng sợ. Các mẹ muốn ăn nem chua tốt nhất là đem chiên lại rồi hãy ăn nhé. Nhiều cơ sở làm nem đều có dấu hiệu làm từ thịt lợn bệnh đấy, mà nem là làm từ thịt lợn sống ko đun nấu gì đâu. Eo ơi! khiếp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 623 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Nem chua mình hay mua ở cửa hàng nem Dũng - phố Đội Cung (gần cuối đường Bà Triệu ). Phố Đội Cung rất ngắn, bạn có thể tìm thấy ngay. Mình thấy nem chua của hàng này cũng rất ngon.
    • 575 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hix. Em cũng biết ăn thế nó hơi ghê, cơ mà thèm :Sad: . Thôi thì tự an ủi : Rau thì thuốc trừ sâu, quả ngâm chất bảo quản, thịt lợn lở mồm long móng tai xanh, thịt bò điên, gà cúm, cá nhiễm độc chì, sữa có melamine.... Nhắm mắt mà ăn chứ ko ăn thì chết đói trước khi nhiễm độc :Laughing: .
    Mọi người ghé qua page nhé. Shop có rất nhiều chương trình khuyến mại mà shop tin là ai cũng sẽ thích đấy
    • 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Nem chua , nem tai bà Hồng ở Hàng Thùng cũng rất ngon bạn ạ, còn ở Quốc Hương và Đội cung thì lại càng có tiếng lâu rồi
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jane_Phung Xem bài viết
    Em đi du học chỉ thèm nhất nem chua Quốc Hương ở phố Hàng Bông, cạnh vàng bạc Bảo Tín, gần đầu cắt với Hàng Trống đó chị. Ngon thôi rồi luôn. Tết mà ko mua sớm 27-28 Tết ra là ko còn cái nào :Sad: . Tết năm ngoái em ăn dè 2 cái mà cứ sợ nó hết.

Chị mua gửi đi thì nên chú ý là nhiệt độ trong valy và khoang hành lý máy bay rất nóng. Nên bọc giấy bạc cho nó cách nhiệt. Và khi mua thì bảo cửa hàng chọn cho loại 2 ngày sau mới chua, đem sang tới nơi là vừa :Battin ey: .

Quảng cáo ko công đê :Silly:

Hàng này em mê cả dưa muối, cà muối, thịt bò khô, bánh chưng, chả cốm của nó nữa rooling: .
    Nem chua chấm tương ớt, chẹp chẹp ngon quá,
    • 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nem chua rán thì phải tẩm bột gì các bác nhỉ? Em tẩm bột chiên giòn bán sẵn mà nó thành một lớp dày quá ăn chả có vị gì.
    Nem chua Thanh Hoá gói vuông vuông mua của người lạ nên không dám ăn sống khổ thế.
    • 1,450 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trên đường Văn Miếu có cửa hàng nem chua, giò...Hương Sơn. Em không nhớ chính xác số bao nhiêu nhưng gần quán bia Việt Hà, phố này cũng ngắn đến đấy tìm là thấy.

Nem với giò ở đấy là số 1 rooling:.
    • 705 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Bạn ra hàng nem Trần Công Châu ở Trần Xuân Soạn ấy, nem chua ở đó rất ngon, các hàng nem chua rán ở ngõ Tạm Thương toàn lấy hàng ở đấy mà. Quốc Hương ở Hàng Bông cũng ngon lắm.
    Mùa này mà có nem chua nướng ăn thì thích nhỉ rooling: ... nghĩ lại thấy thèm rồi
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm một ngày nữa để yêu thương ...
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình thấy trong chợ Khương Thượng có một hàng bán nem chua cũng rất ngon hàng này ở giữa chợ bán cùng giò chả, bánh trưng..
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Hix. Em cũng biết ăn thế nó hơi ghê, cơ mà thèm :Sad: . Thôi thì tự an ủi : Rau thì thuốc trừ sâu, quả ngâm chất bảo quản, thịt lợn lở mồm long móng tai xanh, thịt bò điên, gà cúm, cá nhiễm độc chì, sữa có melamine.... Nhắm mắt mà ăn chứ ko ăn thì chết đói trước khi nhiễm độc :Laughing: .
    Tóm lại là ăn cũng chết, không ăn cũng chết, thế thì cứ ăn rồi chế vẫn hơn nhỉ:Laughing:
    Nói đến nem lại thèm quá, hôm trước bạn tớ đi Thanh Hóa mua được nem chua mà gói kiểu dài dài ấy, ngon thật trong có đinh lăng, ớt, tỏirooling:, tuy nhiên phải có thổ dân chỉ mua của hàng quen thì mới ngon. Thèm chết mất thôi
    • 879 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

BMC cứ nhìn thấy mình mua/ ăn nem chua là lại mắng chửi. Nhưng mà thèm lắm, lần sau mua ăn 1 mình vậy. Nem bì có ớt và đinh lăng trong Metro không ngon nhỉ, toàn thịt lằng nhằng nhồi vào thôi! Phải chính hiệu Thanh Hoá, mà biết chỗ mua thì mối ngon, chẹp chẹp. Ở nhà mới ăn hết nem rồi, mai lại phải ra chợ Hôm hoặc Quốc Hương mua thôi!
    • 575 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Hồi trước nhà em cũng được một bác ở Thanh Hóa cho mấy chục nem. Bác í lựa lò nem kĩ rồi đặt riêng nên ngon dã man tàn bạo rooling: . Trước bữa ăn em ngồi xơi 5 cái nem chấm tương ớt thì cơm hôm đó cho dù chả có gì cũng oánh bay 2-3 bát :Laughing:
    • 1,453 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hồi trước nhà em cũng được một bác ở Thanh Hóa cho mấy chục nem. Bác í lựa lò nem kĩ rồi đặt riêng nên ngon dã man tàn bạo rooling: . Trước bữa ăn em ngồi xơi 5 cái nem chấm tương ớt thì cơm hôm đó cho dù chả có gì cũng oánh bay 2-3 bát :Laughing:
    Mùa này trời se lạnh, nem chấm tương ớt thì tuyệt lắm, bố tớ thi thoảng đi công tác trong thanh Hóa, cụ biết địa chỉ mua nem ngon thuờng mua mấy chục chiếc về cho cả nhà măm, công nhận nem thanh hóa vân có vị gì khác hơn.
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Em toan mua nem chua o Hang Bun, tu dung quen mat tieu rui, vi chi khi nao ra HN an Tet moi den do mua thoi,! Nha day o trong ngo, ban rat la ngon. Dam bao an ngon hon nem Quoc Huong la cai chac, !
    • 1,450 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yashashi Xem bài viết
    Trên đường Văn Miếu có cửa hàng nem chua, giò...Hương Sơn. Em không nhớ chính xác số bao nhiêu nhưng gần quán bia Việt Hà, phố này cũng ngắn đến đấy tìm là thấy.

Nem với giò ở đấy là số 1 rooling:.
    Sáng nay em vừa đi qua đấy, đính chính lại địa chỉ chính xác là số 43 Quốc Tử Giám đấy ạh.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3