Nguyên Liệu Nấu Nướng

Chả Lụa ( Giò Lụa, Giò thủ, Chả Cốm) ở đâu ngon và đảm bảo vệ sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,081 Bài viết

• 6,281 Được cảm ơn

Tết nguyên đán sắp đến rùi. Em muốn mua Giò Lụa, Giò thủ, Chả Cốm về quê chồng. Nhưng không biết chỗ nào bán ngon cả. Mua ở trong siêu thị ăn thì chán lắm. Các chị có địa chỉ nào uy tín chỉ giùm em với ạ. Em cảm ơn nhiều
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha Em Yêu Nhà Mum

Mẹ đổi tên ở nhà cho con, mong cuộc sống của con iu của mẹ như cái tên mẹ đặt cho.
    Dù đổi tên em vẫn là em của anh Pikop
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 387 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình biết 1 tiệm trên đường nguyễn thị nhỏ, giò lụa ngon lắm, cắt ra thơm lừng mùi nước mắm. để tìm lại địa chỉ chính xác rồi báo sau.
    • 1,081 Bài viết

• 6,281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi concanho Xem bài viết
    Mình biết 1 tiệm trên đường nguyễn thị nhỏ, giò lụa ngon lắm, cắt ra thơm lừng mùi nước mắm. để tìm lại địa chỉ chính xác rồi báo sau.
    Chị nhớ cho em xin cái địa chĩ nhé.

Mẹ đổi tên ở nhà cho con, mong cuộc sống của con iu của mẹ như cái tên mẹ đặt cho.
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heoconjapan Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi tiệm giò chả Minh Châu ấy chỉ có chả cốm ngon thôi hả chị. Còn Chả lụa thì thế nào ạ.
    Chả nào cũng ngon bạn ah, ! Mình thích ăn giò lụa ở đây! Từ ngày vào SG đến h, mình chỉ chuyên mua giò chả, xôi, bánh cuốn..ở tiệm này, ! Túm lại, mình thấy tiệm này sạch sẽ ( trộm vía) và ăn rất hợp khẩu vị HN như mình, !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, chả cốm là chả gì nhỉ?
    • 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, chả cốm là chả gì nhỉ?
    • 1,081 Bài viết

• 6,281 Được cảm ơn

Chả cốm là chả lụa người ta cho cốm vào rồi chiên vàng lên giống như chả quế mình hay mua trong siêu thị ý bạn nhưng mà nó thơm hơn vì có vị cốm

• 435 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

mình thích chả chiên ở tiệm Minh Châu, mỗi lần mua là 2kí ăn cho đã miệng, mà đắt quá :">. Nhắc tới lại thèm
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

giá cả bao nhiêu vậy chị, tết em cũng muốn mua về cho nhà với đi biếu họ hàng 1 ít
    • 5,081 Bài viết

• 3,858 Được cảm ơn

Bữa nay chả ở Minh Châu các loại là 200k/kg rồi, riêng chả bò chắc đắt hơn.

Mà công nhận chả chiên của Minh Châu ngon thiệt

• 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ui, sao giá mác thế ạ, thế này thì em mua không nổi đâu, năm ngoái nhờ chị khách hàng mua dùm ở đâu ngon phết nhưng giá có 80k/kg thui,năm nay chắc hơn trăm, thôi năm nay ăn chả đó lại lần nữa vậy, tính chon chen chả ở chỗ chị nói mà giá cao quá
    • 266 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Minh thay cha lua Cau Tre o Metro rat ngon,khoang 150k/kg
    • 279 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình cũng rất hay mua chả lụa Cầu Tre. Chả ngon mà hàng công ty lớn nên đảm bảo an toàn thực phẩm. Giò thủ cũng rất ngon. Chỉ tiếc là Coop không bán loại này, nên mỗi lần mua phải lên bigC hoặc tới đại lý CT xa nhà
    • 27 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Như Lan thế nào các mẹ ?
    • 44 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Vào siêu thị tha hồ lựa chọn thôi các mẹ !
    • 637 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Minh Châu có bánh cuốn nóng hả các mẹ? ở Minh Châu có bán bánh chưng k nhỉ?

Đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ nhỏ xinh xinh để ở. Đường Bến Vân Đồn quận 4, hoặc Nguyễn Trường Tộ Quận 4, hoặc Vĩnh Khánh, quận 4. Nếu mẹ nào biết ai bán pm em với. Không tiếp môi giới trung gian.
    • 1,137 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Giò chả Minh Châu mới mở thêm một tiệm ở đường Trần Quốc Toản ( đoạn giữa HBT & Pasteur ), mình không nhớ số nhưng nếu đi từ chợ Tân Định vô thì nó nằm bên tay trái. Mình có mua ở đây rồi, chất lượng cũng y chang bên Lý Tự Trọng. Mình thấy chả cốm ở đây là ngon nhất!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebejimmy; 19/05/2012 vào lúc 08:45 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 467 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Chả lụa Vissan, BigC ăn cũng được. Đảm bảo.
    • 973 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Vote cho Minh Châu ở lý tự trọng
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh biết 1 cửa hàng bán chả lụa ngon lắm, ko có bỏ bột và ko hàn the yên tâm lắm,mình hay mua ở đây ăn gia đình mình ai cũng khen cả, giá 130k/1kg. hình như là quán này tên là Lúa Vàng chuyên bán Chả Lụa và Nem Nương Ninh Hòa, Địa chỉ 133 Phan Văn Trị, Quận Bình Thạnh. Quán này có giao hàng tận nơi đó, số điện thoại ở quán 0908 80 63 80.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2