Nguyên Liệu Nấu Nướng

Các món ăn từ cá bóp biển tự nhiên

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

@Snow ơi cho mình hỏi Cá bớp chiên nước mắm, cái khâu làm mỡ hành là mỡ hành kiểu như ăn cơm tấm phải không?
    • 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Smileyhibiscus Xem bài viết
    Cá bớp chỗ em Hương có thể nhờ làm luôn cho mình, giá khoảng 90-100k tùy mùa biển.
    Hôm rồi lên chỗ em ý mua được mớ tôm nylon (giống tôm he hay tôm bạc biển) đang chuẩn bị lột nên ngon ơi là ngon mà có...200k/kg thôi, vỏ mỏng thịt ngọt tươi trongrooling:
    Nhà ít người mua con mú đen nhỏ chừng 50k về chưng tương hay lẩu ngót thì hao cơm phải biết
    Gần Tết phải ghé mua cồi sò về xiên nướng muối ớt mới được. Nhỏ này nghỉ Tết hơi lâu:Laughing:
    Giá cá bớp rẻ quá chị ơi, cám ơn chị nhé! Thứ 7 vừa rồi em mua ở bên Nguyên Hồng vẫn 130K/kg. Mà cá của cửa hàng này ngày nào cũng bán hả chị? Em cũng nghe nói đến tôm nylong mà chưa được thử, cuối tuần này nếu có em cũng cố gắng ghé qua từ nhà em qua đó xa quá!
    • 199 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cá bớp chỗ em Hương có thể nhờ làm luôn cho mình, giá khoảng 90-100k tùy mùa biển.
    Hôm rồi lên chỗ em ý mua được mớ tôm nylon (giống tôm he hay tôm bạc biển) đang chuẩn bị lột nên ngon ơi là ngon mà có...200k/kg thôi, vỏ mỏng thịt ngọt tươi trongrooling:
    Nhà ít người mua con mú đen nhỏ chừng 50k về chưng tương hay lẩu ngót thì hao cơm phải biết
    Gần Tết phải ghé mua cồi sò về xiên nướng muối ớt mới được. Nhỏ này nghỉ Tết hơi lâu:Laughing:
    Cám ơn bạn nhiều nhé. Nhất định mình sẽ ghé.
    • 2,618 Bài viết

• 1,440 Được cảm ơn

Em cám ơn chị smile nhé, chị nhiệt tình quá. Ah mai em đc ng bán giao cá bớp rồi thích thật. Chị bán rất dễ thương và nhiệt tình nhé. Giá okie đâý chị smile àh, em cám ơn chị nữa nè. (thay nút thanks)
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Nếu đi từ sân bay đến chợ Ông Tạ - Phạm Văn Hai thì rẽ trái ngay khi thấy mặt tiền chợ (đường Tân SƠn Hòa), vừa tới ngã tư ngay sau lưng chợ thì sẽ thấy cửa hàng Long HƯơng Phú QUốc (số 3 Tân SƠn Hòa) ngay bên tay trái luôn.
    Bé HƯơng để chỉ 1 ít cá hường, cá mú, tôm nylon, cá bớp bày hàng thôi. Ưng ăn gì thì hỏi em nó hay dì Bảy của bé Hương sẽ lấy ra xem vì cá phải bảo quản trong tủ đá cho tươi nên kg bày hàng nhiều.
    Có 1 món ngon nữa là mực trứng, mực này đem về rửa sơ qua nước cho trôi cát không lôi ruột ra rửa nha, đem hấp với xíu rượu / bia & gừng tươi. Khi ăn CẤM MỞ MIỆNG!!! tuy nhìn hơi đen nhưng ngọt lắm lắm luôn!! Hợp với mấy ông nhậu.
    Nếu có món nào lạ thì có thể hỏi em Hương cách chế biến! Lâu lâu lại có cá mập sữa lên SG du ngoạn, nếu kg nhanh tay sẽ bị nhà hàng lượm mất. Nếu cần đãi tiệc thì dặn em nó trước vài ngày
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0902.911.688
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamsua Xem bài viết
    @Snow ơi cho mình hỏi Cá bớp chiên nước mắm, cái khâu làm mỡ hành là mỡ hành kiểu như ăn cơm tấm phải không?
    Khâu phi mỡ hành thì tùy thuộc vào khẩu vị mỗi người đó bạn,còn mình lại rất thích phi mỡ thành tép rồi cho nước mắm vào.Da cá bóp rất giòn,ăn lại rất ngonrooling:
    web :http://www.webcongso.vn
    Diễn đàn dành cho dân công sở , văn phòng
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu đi từ sân bay đến chợ Ông Tạ - Phạm Văn Hai thì rẽ trái ngay khi thấy mặt tiền chợ (đường Tân SƠn Hòa), vừa tới ngã tư ngay sau lưng chợ thì sẽ thấy cửa hàng Long HƯơng Phú QUốc (số 3 Tân SƠn Hòa) ngay bên tay trái luôn.
    Bé HƯơng để chỉ 1 ít cá hường, cá mú, tôm nylon, cá bớp bày hàng thôi. Ưng ăn gì thì hỏi em nó hay dì Bảy của bé Hương sẽ lấy ra xem vì cá phải bảo quản trong tủ đá cho tươi nên kg bày hàng nhiều.
    Có 1 món ngon nữa là mực trứng, mực này đem về rửa sơ qua nước cho trôi cát không lôi ruột ra rửa nha, đem hấp với xíu rượu / bia & gừng tươi. Khi ăn CẤM MỞ MIỆNG!!! tuy nhìn hơi đen nhưng ngọt lắm lắm luôn!! Hợp với mấy ông nhậu.
    Nếu có món nào lạ thì có thể hỏi em Hương cách chế biến! Lâu lâu lại có cá mập sữa lên SG du ngoạn, nếu kg nhanh tay sẽ bị nhà hàng lượm mất. Nếu cần đãi tiệc thì dặn em nó trước vài ngày
    Hoặc mẹ nào busy thì có thể mua online tại http://www./hdtruong .Sẽ free đến tận nhà luôn đó ,mình sẽ chọn loại tươi và ngon nhất cho cả nhà webtretho mình luôn:Applause:.
    web :http://www.webcongso.vn
    Diễn đàn dành cho dân công sở , văn phòng
    • 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Cám ơn Smiley nhiều nhé, sáng nay mình ghé chỗ em Hương rồi, giá cá bớp là 90K/kg, rẻ hơn nhiều so với mình mua bên Nguyên Hồng. Mai mình sẽ làm thử món cá bớp nhúng dấm. Mình còn mua thêm con cá hồng nữa, thịt cá hồng cũng thơm và ngon nữa.
    Chị có biết nấu lẩu đầu cá bớp không ạ? Em nghe em Hương nói đầu cá bớp và bộ lòng để nấu lẩu ngon lắm. Hôm nay em không mua được tôm nylong. Em Hương nói bán đến ngày 29 tết chị ạ.
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Phê bình nàng Mamsua nha! Đã lên tới đó, gặp bé Hương mà kg chịu hỏi cách nấu lẩu kiều Phú Quốc, lại về đây hỏi kẻ kg biết gì về bếp núc là sao???
    Khai thiệt là mình chưa bao giờ làm bạn với ông Táo hết á!! Mì gói cũng năn nỉ thằng em cho ăn ké chứ kg biết nấu, xấu hổ lắm!!!
    Nấu lẩu đầu cá thì tùy khẩu vị, có thể nấu ngót với thơm - cà chua & hành lá (hành hương nguyên củ). Nếu kg có thể nấu với măng chua trắng - ngò om. Bắt buộc phải có chén nước mắm ngon nhen! Sợ tanh thì nên có gừng nướng sơ đập giập & ăn nóng, đồ biển thì phải chịu tanh thôi
    • 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Phê bình nàng Mamsua nha! Đã lên tới đó, gặp bé Hương mà kg chịu hỏi cách nấu lẩu kiều Phú Quốc, lại về đây hỏi kẻ kg biết gì về bếp núc là sao???
    Khai thiệt là mình chưa bao giờ làm bạn với ông Táo hết á!! Mì gói cũng năn nỉ thằng em cho ăn ké chứ kg biết nấu, xấu hổ lắm!!!
    Nấu lẩu đầu cá thì tùy khẩu vị, có thể nấu ngót với thơm - cà chua & hành lá (hành hương nguyên củ). Nếu kg có thể nấu với măng chua trắng - ngò om. Bắt buộc phải có chén nước mắm ngon nhen! Sợ tanh thì nên có gừng nướng sơ đập giập & ăn nóng, đồ biển thì phải chịu tanh thôi
    Vậy mà tớ không biết có món lẩu kiểu PQ, để lần sau tớ tới mua hỏi cách làm xem sao. Hôm trước tớ đã ăn cá bớp nhúng dấm rồi, ăn ngon quá đi, chỉ có điều không có dừa nạo thôi.
    Smiley không làm bạn với ông Táo nhưng BIẾT ăn và biết nơi để ăn ngon cũng khiến mình ngưỡng mộ lắm.
    Cá thì dĩ nhiên sẽ tanh rồi, mình còn ăn được cá hồi sống mừ.
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

ăn mà kg rủ, bo bo...xì!
    • 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

ăn mà kg rủ, bo bo...xì!
    :Smiling::Smiling::Smiling:
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Hôm rồi ghé chỗ bé Hương nhìn ngó 1 mớ cá, chụp hình mấy con cá khoe mọi người chơi

Cá bớp nằm kế cá thu

Cá Nhồng

Cá hồng biển
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Cá mập sữa nè (Ở PQ kêu là con chèo bẻo)

Cá mú đen nghệ nè

Cá mú sao đỏ này có 5.5kg à, nhà hàng ẵm ngay
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smileyhibiscus; 29/01/2010 vào lúc 11:38 AM.
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Mực lá còn nguyên túi mực nè

Cái này kêu là mực tươi trong

Cái này là mực sống nè, câu ở Đảo Yến - Nha Trang

Tôm nylon của bé Hương nè
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smileyhibiscus; 29/01/2010 vào lúc 11:44 AM.
    • 125 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hôm qua mình ghé chỗ em Hương, tính mua cá bớp mà em Hương lại ko có bán cá cắt khúc, 1 con thì to quá tới 2-3kg. Bác gái có mời mình mua cá hồng nhưng cá hồng thì mình ko biết làm món cho nhóc ăn như thế nào. À, mà sao mình đâu có thấy mực bày chỗ nào nhỉ mà hôm nay thấy Smiley chụp hình nhỉ? Nhìn mực Nha Trang mê quá!
    • 1,436 Bài viết

• 1,089 Được cảm ơn

Trời, em lại bị "mắng vốn" rồi!!!
    Chắc là hôm đó kg có cá to nên kg bán cắt khúc đó chị, mà em cũng kg rõ nữa. Mẹ nào mua được cá bớp cắt khúc chỗ bé Hương thì cho mọi người biết nha!
    Mực là loại khó chịu nên em Hương phải cất trong thùng đá để kg hư. Các mẹ đến chỗ Hương thì cứ hỏi món mình cần nha!!!
    • 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Hôm trước mình mua cá cắt lát chỗ em Hương mà, em ý chọn con to nhất cắt cho mình 3 lát dầy phía phần bụng nhiều mỡ ăn cho ngon. Cá hồng biển ngoài Nha Trang gọi là cá Đổng, ăn thịt cũng thơm lắm, mình ăn cá này toàn ướp muối rồi chiên, bạn thangbom cứ mua cá này về chủ yếu là cá tươi nấu cháo cho con là ngon lắm.
    • 294 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Mình góp 2 món nha, cá bớp sốt cà chua cũng bén cơm lắm. Hoặc hấp chín cuốn bánh tráng cũng là 1 món rất ngon!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi morning dew; 02/02/2010 vào lúc 12:08 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lựa chọn thực phẩm an toàn

LỰA CHỌN THỰC PHẨM AN TOÀN! Một trong những nguyên nhân dẫn đến ngộ độc thực phẩm là tình...

• Có thể dùng TH True Milk thay thế cho sữa bầu được không?

Hiện mình đang mang thai được 8 tuần nhưng rất mệt mỏi và chán ăn. Mình không thích uống sữa bầu vì...

• Các món ăn được chế biến từ KHOAI TÂY

Tớ rất khoái khẩu món khoai tây, nên hay sựu tầm các món ăn được chế biến từ khoai tây. Vừa rồi, có người mách cho món rán này ngon lắm, các mẹ tham khảo nhé: - Khoai tây: Luộc chín, bóc vỏ, giã nhuyễn - Sau khi giã nhuyễn xong cho lòng đỏ trứng gà vào - Sau đó nêm 1 ít gia vị - Rồi vê tròn...

• Tổng hợp công thức các món ăn ngon dễ chế biến

Hi các mẹ! Em muốn chia sẻ với các mẹ một số công thức nấu ăn mà em hay sử dụng. Tất nhiên là không thể hoàn hảo như các mẹ đảm đang vẫn hay làm. Vậy nên em muốn chia sẻ kinh nghiệm của em, động thời cũng muốn đc các mẹ chia sẻ những bí kíp riêng để mọi người cùng hoàn thiện món ăn một cách tốt...

• Hướng dẫn làm sinh tố bơ thơm ngon đầy dinh dưỡng

Sinh tố bơ là món sinh tố ngon, bổ dưỡng và không thể thiếu trong mùa hè oi bức. Cách làm sinh tố...

• 726 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Sorry cả nhà cá hồng biển khác với cá đổng, nên mình chỉ biết chiên cá đổng thôi còn cá hồng thì không biết làm gì ngon.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4