Nguyên Liệu Nấu Nướng

Các mẹ thấy quán Sen như thế nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.6K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 623 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trước tết Âm lịch, vợ chồng mình dự định mời ông bà ngoại cùng em mình ra ngoài ăn, năm nào nhà mình cũng tổ chức trước Tết 1 buổi như vậy. Mình băn khoăn quá vì chưa tìm được nhà hàng nào có không gian đẹp 1 chút nhưng không quá sang trọng và mắc quá.
    Mình thấy có người khen quán Sen (cũng lâu lâu rồi) cũng được lắm. Mình không biết thông tin gì về quán Sen cả, rất mong mọi người chia sẻ thông tin về quán.
    Nhà mình gồm 6 người lớn và 2 nhóc nhà mình. Giá vào khoảng 250k/người là mình thấy phù hợp với dự trù của mình. Mình thích set menu hơn buffet vì bố mình có tuổi rồi, không thích hợp với buffet lắm.
    Mong nhận được chỉ dẫn của mọi người.:Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sen có 3 quán: 1 là sen hồ tây, đồ ăn được, giá cả khá rẻ, hình như bây giờ là 130k gì đó (buffet trưa). 2 là Sen hà thành ở cuối bùi thị xuân, mình thích khung cảnh quán này, lịch sự nhưng không quá sang trọng, món ăn có nhiều món giống sen hồ tây nhưng cũng có nhiều món hơn, đồ nướng và sushi chắc hẳn là thành phần chính tạo nên giá cả đắt hơn sen hồ tây, buffet trưa hiện giờ là 195k. 3 là Sen Nam Thanh ở Nguyễn Du, mình chưa đến bao giờ, giá buffet trưa khoảng 270k thì phải, có ba ba và tôm hùm làm điểm nhấn :Smiling:. Túm lại mình vẫn thấy sen hà thành được, hôm nay vừa mời các cụ đi ăn ở đấy. Mình cũng đang tìm một quán đồ biển ngon đây để mời một số sếp đi ăn, mà vẫn chưa tìm ra, chủ yếu là phải ở gần nhà (sếp) một chút, ở khu vực Đội Cấn ý ạ, mà khu vực đấy thì... khó tìm quán ngon. Mẹ nào bít quán nào gần đó nhất mà ngon thì chỉ cho mình với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao bạn ngại bố bạn có tuổi không hợp với buffet, cụ chẳng cần phải đi ra tận nơi lấy món đâu, bạn đi một vòng và thấy món nào ngon thì bảo phục vụ mang đến bàn cho bố bạn ý.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn

Ở Sài Gòn có một quán Sen bán đồ chay ở 171 Nguyễn Thái Học, Quận 1 (nằm gần ngã tư Trần Hưng Đạo). Nghe nói quán có dự định bán vào mùng 1 Tết Âm Lịch.

Nếu bạn ở SG thì hy vọng cũng có thể giúp bạn thêm một thông tin.

Chúc vui.
    • 2,854 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

em xin bổ sung, Sen Nam Thanh buổi tối là 380k :Sick:
    vào cha 5* ăn cho hoan hỉ với đời

Trích dẫn Nguyên văn bởi comgiot Xem bài viết
    Sen có 3 quán: 1 là sen hồ tây, đồ ăn được, giá cả khá rẻ, hình như bây giờ là 130k gì đó (buffet trưa). 2 là Sen hà thành ở cuối bùi thị xuân, mình thích khung cảnh quán này, lịch sự nhưng không quá sang trọng, món ăn có nhiều món giống sen hồ tây nhưng cũng có nhiều món hơn, đồ nướng và sushi chắc hẳn là thành phần chính tạo nên giá cả đắt hơn sen hồ tây, buffet trưa hiện giờ là 195k. 3 là Sen Nam Thanh ở Nguyễn Du, mình chưa đến bao giờ, giá buffet trưa khoảng 270k thì phải, có ba ba và tôm hùm làm điểm nhấn :Smiling:. Túm lại mình vẫn thấy sen hà thành được, hôm nay vừa mời các cụ đi ăn ở đấy. Mình cũng đang tìm một quán đồ biển ngon đây để mời một số sếp đi ăn, mà vẫn chưa tìm ra, chủ yếu là phải ở gần nhà (sếp) một chút, ở khu vực Đội Cấn ý ạ, mà khu vực đấy thì... khó tìm quán ngon. Mẹ nào bít quán nào gần đó nhất mà ngon thì chỉ cho mình với nhé.
    • 2,854 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

ở SEN toàn buffet mà chị?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bap_Bong Xem bài viết
    Trước tết Âm lịch, vợ chồng mình dự định mời ông bà ngoại cùng em mình ra ngoài ăn, năm nào nhà mình cũng tổ chức trước Tết 1 buổi như vậy. Mình băn khoăn quá vì chưa tìm được nhà hàng nào có không gian đẹp 1 chút nhưng không quá sang trọng và mắc quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bap_Bong Xem bài viết
    Mình thấy có người khen quán Sen (cũng lâu lâu rồi) cũng được lắm. Mình không biết thông tin gì về quán Sen cả, rất mong mọi người chia sẻ thông tin về quán.
    Nhà mình gồm 6 người lớn và 2 nhóc nhà mình. Giá vào khoảng 250k/người là mình thấy phù hợp với dự trù của mình. Mình thích set menu hơn buffet vì bố mình có tuổi rồi, không thích hợp với buffet lắm.
    Mong nhận được chỉ dẫn của mọi người.:Rose::Rose::Rose:
    • 1,483 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comgiot Xem bài viết
    Sao bạn ngại bố bạn có tuổi không hợp với buffet, cụ chẳng cần phải đi ra tận nơi lấy món đâu, bạn đi một vòng và thấy món nào ngon thì bảo phục vụ mang đến bàn cho bố bạn ý.
    Bạn này nói đúng đấy, người già hoàn toàn có thể đi ăn buffet mà. CHỉ cần ngồi 1 chỗ rồi con cháu đi lấy đồ ăn cho. Nhà mình cũng ăn ở Sen Hà Thành vài lần rồi, đồ ăn ngon, không gian đẹp, có chỗ cho trẻ con chơi. 1 điều duy nhất làm mình phật ý là có lần cả nhà hơn 10 người cả trẻ con đến ăn mừng sinh nhật mẹ chồng mình, nhân viên của quán do đếm sai người và quên ko đưa nhà mình ký giấy. Cuối buổi họ nhất định "thêm" cho nhà mình một thành viên nữa vào số lượng người trong hóa đơn thanh toán mà theo mô tả của họ thì chả hiểu là ai hết. Mà bất lịch sự ở chỗ là họ nói chuyện đó trước mặt cả các cụ nhà mình. Đôi co một hồi họ cũng phải nhận sai nhưng chuyện đó làm buổi sinh nhật kém vui hẳn. :Sad: Thế nên khi ăn ở đó nên đếm kỹ lại thành viên nhà mình nhé!
    “Dress shabbily and they remember the dress; dress impeccably and they remember the woman.” - Coco Chanel
    • 878 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Hi hi có ra hà nội 1 lần và ăn ở quán sen , đúng là an tự chọn thức ăn cũng Ok giá cũng thoải mái, khong gian yên tĩnh thích hợp người lớn tuổi lắm đó bạn
    • 300 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bữa trưa ở Sen Hà Thành vào ngày thứ 7 và chủ nhật cũng giá 195 K hả các mẹ hay là đắt hơn? Em nghĩ vào thứ 7, cn thì nó bằng giá buổi tối chứ nhỉ?
    Mẹ nào biết trả lời em với, em tính cuối tuần mời cả nhà đến đó ăn.
    Cảm ơn các mẹ nhé
    • 284 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ kún kín Xem bài viết
    em xin bổ sung, Sen Nam Thanh buổi tối là 380k :Sick:

vào cha 5* ăn cho hoan hỉ với đời

Vote cho ý kiến bạn này:Rose::Rose::Rose:

Cả năm có 1 lần thôi mẹ nó ơi, mà mình đưa thông tin mẹ nó tính nhé:
    Giá buffett tại Sheraton là 27 đô/người.
    Nếu mua Voucher từ buổi chiều hoặc hôm trước thì giá là 750,000/Voucher/2 người gồm 02 bia, hoặc 02 soft drink (nước ngọt, nước suối).
    Mà ở những nơi 5 sao khâu vệ sinh miễn bàn. Tất cả đều theo manual hết. Nên không lo ăn phải đồ thừa của hôm qua. Không khí lại đầm ấm, đỡ ồn ào.

Lưu ý: khi vào chỗ này nhớ cẩn thận khi gọi rượu nhé. Đắt kinh khủng đấy!

Chúc cả nhà tất niên vui vẻ!
    • 714 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Có buffe trưa ở k/s Hà nội cũng được phết đấy chứ
    • 1,493 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Cả phòng mình đi ăn trưa ở Sen Hà Thành hồi tháng 7/08, kết quả: 12/22 người bị ngộ độc :Crying::Crying::Crying:.
    • 245 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdj Xem bài viết

buffe trua o KS HN nhu do hoi y.
    • 482 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangdj Xem bài viết
    Ối ối, buffet trưa ở ks Hanoi giá $5.5 ++, ăn chán lắm.
    • 482 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy2 Xem bài viết
    Giá buffett tại Sheraton là 27 đô/người.
    Nếu mua Voucher từ buổi chiều hoặc hôm trước thì giá là 750,000/Voucher/2 người gồm 02 bia, hoặc 02 soft drink (nước ngọt, nước suối).
    Mà ở những nơi 5 sao khâu vệ sinh miễn bàn. Tất cả đều theo manual hết. Nên không lo ăn phải đồ thừa của hôm qua. Không khí lại đầm ấm, đỡ ồn ào.

Lưu ý: khi vào chỗ này nhớ cẩn thận khi gọi rượu nhé. Đắt kinh khủng đấy!

Chúc cả nhà tất niên vui vẻ!
    Bạn ơi, đi ăn gia đình, ko quá mắc (250k/người) như bạn chủ topic dự trù, bạn tư vấn vào Sheraton thì ... ặc ặc ... xem giá xong ...ặc ặc...
    • 506 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Sen Nam Thanh là đắt nhất đấy các mẹ ạ. Em thấy bạn em đi ăn, hỏi cái tên Nam Thanh có vẻ rất hay ho đó từ đâu mà ra. câu trả lời là đấy là tên của ông bà chủ:Laughing:

mà người gia đi Buffet ở Sen Hà Thành là hợp lý lắm đấy ạ. ko fải đi lại lấy đồ đâu ạ. Nhân viên họ kéo cái xe (như xe fục vụ trên máy bay, tàu hoả ấy) đi phục vụ tận bàn nếu mình có nhu cầu:Smiling:
    Có những con người mới đôi ba tuổi đời. Cuộc sống mới bắt đầu đã cho rằng mình thấu hết.
    Làm được gì? Và đã có gì? Chỉ học đòi thói chê bai.
    • 155 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gem's Mother Xem bài viết
    buffe trua o KS HN nhu do hoi y.
    Đồng ý với bạn, chỉ hơn cơm bình dân 1 tí, giá ko phải là 5,5$ đâu nhé, 150N cách đây năm rưỡi rồi, bây giờ thì ko biết
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huyen74_hahoi; 04/02/2009 vào lúc 03:23 PM.
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphred Xem bài viết
    Sen Nam Thanh là đắt nhất đấy các mẹ ạ. Em thấy bạn em đi ăn, hỏi cái tên Nam Thanh có vẻ rất hay ho đó từ đâu mà ra. câu trả lời là đấy là tên của ông bà chủ:Laughing:

mà người gia đi Buffet ở Sen Hà Thành là hợp lý lắm đấy ạ. ko fải đi lại lấy đồ đâu ạ. Nhân viên họ kéo cái xe (như xe fục vụ trên máy bay, tàu hoả ấy) đi phục vụ tận bàn nếu mình có nhu cầu:Smiling:
    Xin lỗi ai trả lời bạn thông tin này vậy ? Mình xin trả lời đây là tin vịt 100%
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

hôm kia văn phòng em mò hơn 100 mạng đến Sen HT,giá là 230k,quen biết em đặt hộ ko mất tiền cọc + giảm 10%. Sếp em chê đắt nên cuối cùng họ bỏ món cá hồi sống sashimi và ghẹ đi còn 170k/pax.
    cả nhà vui như Tết,đánh chén nhiệt tình. 100 mạng người ăn uống phè phỡn hết có 12tr ( có hoá đơn VAT cầm về)
    • 130 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà mình hay ăn ở quán GrillLand chuyên buffet và lẩu tại 76 Nguyễn Chí Thanh. Toàn đồ nướng và lẩu rất ngon và rẻ. Ban ngày 130k/người. Tối 150k/người. Có đủ món tôm, ghẹ, cá trình,cá giòn, cá sấu, mực, sò huyết, ngao,nầm v v... Buổi tối có thêm gỏi cá hồi và gỏi tôm. Hơn "sen Tây hồ" và rẻ hơn "Sen Hà Thành". Nhưng nếu đi đoàn đông quá thì nên gọi đt đặt chỗ trước. số đt ở đó 37756799
    Chúc các bạn và gia đình vui vẻ ,hạnh phúc
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5