Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Nguyên Liệu Nấu Nướng

Các chị ơi! Làm ơn chỉ em chọn socoola loại nào ngon nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.08K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em định mua socola tặng cho bạn trai nhưng không biết mua loại nào ngon nhất vì trên thị trường có nhiều loại quá, không lẽ mình mua mỗi thứ một loại để ăn thử. Bạn trai em lại không thích ăn ngọt.. hehe.. Các chị giúp em với nha!

Em nghe nói socoola Thụy sĩ, bỉ và Pháp ngon nhất, nhưng không biết chọn vị nào vì có nhiều loại nào là hạnh nhân, hạt dẻ, sôcôla đen 60%, sôcôla vị cà fê.

Không biết con trai thường thích ăn loại sôcôla nào nhỉ????:Crying:

• 5,434 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Socola Bỉ Guylian có hình mấy con sò đấy em ơi, ăn ngon lắm :rolleyes:. Mà bạn trai em không thích ăn ngọt thì mua socola đen ý nhưng hình như loại đó nó chỉ có dạng thanh thôi thì fải :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitagu Xem bài viết
    Em định mua socola tặng cho bạn trai nhưng không biết mua loại nào ngon nhất vì trên thị trường có nhiều loại quá, không lẽ mình mua mỗi thứ một loại để ăn thử. Bạn trai em lại không thích ăn ngọt.. hehe.. Các chị giúp em với nha!

Em nghe nói socoola Thụy sĩ, bỉ và Pháp ngon nhất, nhưng không biết chọn vị nào vì có nhiều loại nào là hạnh nhân, hạt dẻ, sôcôla đen 60%, sôcôla vị cà fê.

Không biết con trai thường thích ăn loại sôcôla nào nhỉ????:Crying:

• 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Năm trc ngy em có tặng e 1 hộp socola nhân rượu Rum của bỉ (em không nhớ của hãng nào) nhưng ăn thấy ngon lắm chị ạh. Không quá ngọt đâu c ơi vì nó có nhân rượu rum thơm thơm nồng nồng cay cay. hôm rồi có bạn làm ăn của ngy từ bên Bỉ về cũng mang socola bên đó về có mời bọn e thưởng thức - nghĩ lại thèm quá. Socola của Bỉ thì đặc trưng là nhân rượu Rum. Có nhân hoa quả trái cheri cũng rất ngon. Ở VN thì em thấy ở tầng 4 Tràng tiền Palaza(cổng vào siêu thị tầng 4) có 1 gian hàng chuyên bán socola rất lâu rồi. Năm trc em có hỏi socola nhân rượu rum của bỉ nhưng họ nói không có bán. Không biết năm nay thế nào. Sắp valentine rồi cũng đau đầu ghê.

• 1,072 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Mua socola có tên là Lyndlt (ko nhớ viết có chính xác ko) ăn ngon ấy ạ. Nhiều loại, và là loại đắt đấy. Đàn ông thích sô cô la đen kiểu như thích uống cà fee đen ý mà.

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, cám ơn bạn nha. chắc bạn nói Lyndt. Uhm, để mình mua ăn thử xem. Hôm qua có đi siêu thị mua 2 loại: 1 thanh loại Munz đắng 70% cacao giá 43.000vnd ăn lúc đầu thấy đắng nhưng sao ăn quen cũng thấy tạm được. Và 1 thanh loại Isis đắng hạnh nhân giá 54.600vnd, socola có kèm hạnh nhân nhãn hiệu ghi là đắng nhưng ăn thấy ngọt, nhưng cũng tạm được. Không biết các chị các bạn còn biết loại nào ngon nữa không? Thường em thấy socola nước ngoài đem về ăn ngon hơn. Nhưng chẳng biết nó có nhập khẩu về Việt Nam không? Mua ở đâu nhỉ?:Nottalkin:
    Hình đính kèm

• 1,072 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitagu Xem bài viết
    Hi, cám ơn bạn nha. chắc bạn nói Lyndt. Uhm, để mình mua ăn thử xem. Hôm qua có đi siêu thị mua 2 loại: 1 thanh loại Munz đắng 70% cacao giá 43.000vnd ăn lúc đầu thấy đắng nhưng sao ăn quen cũng thấy tạm được. Và 1 thanh loại Isis đắng hạnh nhân giá 54.600vnd, socola có kèm hạnh nhân nhãn hiệu ghi là đắng nhưng ăn thấy ngọt, nhưng cũng tạm được. Không biết các chị các bạn còn biết loại nào ngon nữa không? Thường em thấy socola nước ngoài đem về ăn ngon hơn. Nhưng chẳng biết nó có nhập khẩu về Việt Nam không? Mua ở đâu nhỉ?:Nottalkin:
    Ở 1B Hàm Long cũng hay có loại ngon đấy, rượu ở đấy cũng ổn lắm, ko có hàng lởm đâu.

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bạn vào Tháp Hà Nội , shop chocolate của Bỉ chính hiệu mua đồ sẽ được tư vấn cụ thể, mình là tín đồ trung thành của chocolate Bỉ.Lý do rất đơn giản từ hồi trẻ ( chưa chồng) đã được các fan tặng món này dịp Valentines

• 70 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

nếu vit muốn mua socola xách tay thì vào mấy cái siêu thị bán đồ tây ý, ở 66 bà triệu chẳng hạn, nhiều socola ngon lắm. Năm trc tớ đc chồng tặng sôcôla tươi của Guylian, ngon lắm!
    @ huecapetown: cửa hàg ở tháp hà nội hình như là Guylian phải k chị

• 62 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em thấy là ăn chocolate đen là ngon nhất, chọn loại nào mà hàm lượng cacao lớn vào khoảng 70 - 90 %. Chứ loại sữa ăn ngọt lắm không tốt đâu mà khi bóc ra ăn rất nhanh chảy nước. Còn loại đen thì còn lâu ăn không chán mà con tốt cho sức khoẻ nữa không gây béo đâu.

• 78 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nên chọn socola bỉ tại số 7 tuệ tĩnh