• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 616 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Các mẹ biết ở đâu mua vừa ngon vừa rẻ không? Mình thì hay mua ở Unimart, nhưng nghe nói có nơi bán buôn-vừa rẻ vừa tươi :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

55 Hàng Bài
    cá hồi của em TCG bên
    Metro là rẻ nhất
    Con heo vàng - Tống Duy Tân
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 629 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    55 Hàng Bài
    cá hồi của em TCG bên
    Metro là rẻ nhất
    Con heo vàng - Tống Duy Tân
    mẹ Kún ơi Metro dạo này đắt rồi, mỗi tuần thấy tăng giá lên tý, hôm thứ 2 chị đi thấy đề 377k/kg, nhưng ko mua vì nó bán cả tảng to nhìn ko thích, sáng thứ tư chạy qua 55 hàng bài mua 370k/kg, nói chung 2 chỗ này giá same nhau nhưng mua ở Hang bài cảm giác tươi hơn và mua từng nào cắt từng đó thích hơn.Dạo này đô tăng nên cá hồi đắt nhờ.
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,511 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Cá hồi ở đấy có đủ tươi để làm shushi được ko ạ. Muốn tự làm để ăn, nhưng mà sợ cá ko tươi, ăn đau bụng:Thinking::Thinking::Thinking:
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynh_Bong2007 Xem bài viết
    Cá hồi ở đấy có đủ tươi để làm shushi được ko ạ. Muốn tự làm để ăn, nhưng mà sợ cá ko tươi, ăn đau bụng:Thinking::Thinking::Thinking:
    muốn tươi thì mua ở Hàng Bài nhé.
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaibeo Xem bài viết
    mẹ Kún ơi Metro dạo này đắt rồi, mỗi tuần thấy tăng giá lên tý, hôm thứ 2 chị đi thấy đề 377k/kg, nhưng ko mua vì nó bán cả tảng to nhìn ko thích, sáng thứ tư chạy qua 55 hàng bài mua 370k/kg, nói chung 2 chỗ này giá same nhau nhưng mua ở Hang bài cảm giác tươi hơn và mua từng nào cắt từng đó thích hơn.Dạo này đô tăng nên cá hồi đắt nhờ.
    thế hử? cá hồi tớ thấy vẫn rẻ hơn mấy chục k còn bò tớ toàn mua loại rẻ rẻ hơn 100k thôi
    • 683 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mẹ kunkin, sao mẹ nó mua đc thịt bò rẻ thế, mình hỏi ở sthi ABC mart dưới The Manor các e ý hét 300k/kg, chóng mặt quá nên thôi.

• 450 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaibeo Xem bài viết
    Cá hồi giờ VN nuôi đầy, sao lại phụ thuộc vào đô la nhỉ :Sigh:, ở Lào cai, Lai Châu có mấy nơi nuôi cá Hồi đấy (họ có cung cấp cả cho thị trường HN), mà mọi người thích ăn cá hồi sao chứ mình thấy ăn không thích bằng cá lăng hoặc cá chiên (thịt cá lăng cũng có màu cam như cá hồi), cá hồi mình ăn khá nhiều lần mà toàn ăn tươi (bắt cá sống làm thịt tại chỗ chấm nước cốt chanh ăn gỏi luôn) nhưng không thích lắm vì thịt mềm, cảm giác có mỡ, còn thịt cá Lăng và cá chiên ăn chắc thịt và đậm đà hơn, nướng hoặc om chuối ăn tuyệt cú mèo rooling: hoặc ăn cá Trình suối, thịt dòn và đậm, giá cả lại rẻ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maiht; 11/08/2009 vào lúc 03:24 PM.
    đàn Bà chỉ nhớ người đàn ông đã làm cho mình cười
    Còn đàn Ông thì chỉ nhớ người đàn Bà đã làm cho họ khóc.
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKê Xem bài viết
    Mẹ kunkin, sao mẹ nó mua đc thịt bò rẻ thế, mình hỏi ở sthi ABC mart dưới The Manor các e ý hét 300k/kg, chóng mặt quá nên thôi.
    loại đóng đá rồi mà mẹ nó chứ nếu mua bò thăn thì hơn 300k là chuyện thường
    nhà em toàn mua về nấu cà ry với bò hầm nên chả cần mua bò ngon, mua loại 2, loại 3 về cũng ngon chán.
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

em vẫn chỉ tung hô cá hồi, đúng cá hồi nhập lại càng thích vì cá hồi ngậy, béo mà lại ko tanh
    • 7,399 Bài viết

• 17,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    em vẫn chỉ tung hô cá hồi, đúng cá hồi nhập lại càng thích vì cá hồi ngậy, béo mà lại ko tanh
    Đồng ý với mẹ Cún, mình không ăn được cá mà lại kết mỗi em này. Giá trị nằm ở chỗ cái béo béo ngậy ngậy của em nó đấy:Smiling:.

Mà 55 Hàng Bài nó ở đoạn nào nhỉ???
    • 912 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Đồng ý với mẹ Cún, mình không ăn được cá mà lại kết mỗi em này. Giá trị nằm ở chỗ cái béo béo ngậy ngậy của em nó đấy:Smiling:.

Mà 55 Hàng Bài nó ở đoạn nào nhỉ???
    Nằm ngay cạnh xổ số kiến thiết thì phải. Bên tay phải đi qua ngã tư Hàm Long - Hàng Bài (hình như thế, mình nhớ mang máng ko biết có phải ngã tư này ko nhỉ).
    Mình cũng là fan cá hồi đây, nhà mình hay mua về ăn sống chấm mù tạt, làm shushi, rán bơ tỏi. Mình còn rất thích ăn trứng cá hồi nữa, béo béo ngậy ngậy khó tả lắm

• 953 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

ui, nhắc đến cá hồi thèm quá. Cuối tuần phải tự thưởng cho mình mới được, không thể kìm hãm sự sung sướng này lại được.

1 ông sao sáng, 2 ông sáng sao, kìa 3 ông sao sáng, sáng chiếu muôn ánh vàng….
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuTra Xem bài viết
    Nằm ngay cạnh xổ số kiến thiết thì phải. Bên tay phải đi qua ngã tư Hàm Long - Hàng Bài (hình như thế, mình nhớ mang máng ko biết có phải ngã tư này ko nhỉ).
    Mình cũng là fan cá hồi đây, nhà mình hay mua về ăn sống chấm mù tạt, làm shushi, rán bơ tỏi. Mình còn rất thích ăn trứng cá hồi nữa, béo béo ngậy ngậy khó tả lắm

em lại thích trứng cua hơn, cắn nó nổ tanh tánh như ngày xưa cắn trứng chấy ý ạ :Laughing:
    • 744 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiht Xem bài viết
    Cá hồi giờ VN nuôi đầy, sao lại phụ thuộc vào đô la nhỉ :Sigh:, ở Lào cai, Lai Châu có mấy nơi nuôi cá Hồi đấy (họ có cung cấp cả cho thị trường HN), mà mọi người thích ăn cá hồi sao chứ mình thấy ăn không thích bằng cá lăng hoặc cá chiên (thịt cá lăng cũng có màu cam như cá hồi), cá hồi mình ăn khá nhiều lần mà toàn ăn tươi (bắt cá sống làm thịt tại chỗ chấm nước cốt chanh ăn gỏi luôn) nhưng không thích lắm vì thịt mềm, cảm giác có mỡ, còn thịt cá Lăng và cá chiên ăn chắc thịt và đậm đà hơn, nướng hoặc om chuối ăn tuyệt cú mèo rooling: hoặc ăn cá Trình suối, thịt dòn và đậm, giá cả lại rẻ
    Cá hồi Sapa nhỏ và màu nhạt hơn bác ạ. Sếp em nuôi. Em ăn rồi, nhạt, gầy và không thơm bằng cá Nauy. Cá hồi theo như em biết là phải cho vào lạnh âm 10 độ mấy ngày, rồi đem ra ăn sống thì mới an toàn và ngon, chứ bắt ở biển lên ăn ngay thì lại mềm, không ngon.

Kún: Chỗ nào ăn là có mẹt nhỉ . Chị cũng thích trứng chấy, nhưng bọn hàng nó cứ bảo là đấy là trứng cá gì ý. Trứng cá hồi nó to, mềm và hơi tanh, không thích bằng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hàng tôm hàng cá; 13/08/2009 vào lúc 11:11 PM.
    Chết vì tình là cái chết bất thình lình nhưng mà rất thường tình đối với mình :LoveStruc:
    • 7,399 Bài viết

• 17,328 Được cảm ơn

Cá hồi đúng chỉ có ăn sống nuốt tươi là ngon. Trừ món lẩu đầu cá hồi thì là nấu chín mà vẫn ngon. Tớ ngày xưa ngoảnh mặt làm ngơ với cái món này vì nghĩ bụng đầu cá thì toàn xương chứ có cái quái gì.

Vậy mà hôm nọ ăn thử thấy ngon quá. Các mẹ có biết chỗ nào bán đầu cá hồi tươi ngon không, giá cả bao nhiêu nữa chỉ mình với? Mà món lẩu này muốn nước dùng thơm ngon thì cho những gì nhỉ? Ngoài ra đầu cá hồi còn chế biến được món gì ngon nữa không?
    • 1,170 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Cá hồi dạo này đắt khiếp đi được mà hôm chủ nhật vừa rồi chạy ra Hàng Bài mua mà có còn đâu, hết rồi. Thế mới biết các mẹ nhà mình ăn cá hồi rõ lắm nhá:Laughing:
    • 629 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiht Xem bài viết
    hì hì, vì tớ nghĩ các mẹ đang hỏi mua cá hồi Na uy chứ, cá hồi sapa cá nhân tớ thấy chán mà lại phải mua cả con quá bất tiện.
    @All: cá hồi dạo này đắt kinh, vừa mua trưa nay ở 55 HB giá 390k/kg. Mỗi tuần đến mua 1 lần thấy giá mỗi lần đắt thêm 15-20k/kg :mad:
    @littlebud: chỗ 55HB cũng bán đầu cá hồi đấy, tớ lâu lắm ko mua nhưng chỉ nhớ là rẻ lắm, có lần mua 2 thủ to đùng khoảng 70k, bổ đôi ướp tẹo muối cho vào lò nướng sém 2 mặt ngon lắm nhé, học lỏm vì có lần đi ăn ở nhà hàng món Đầu cá hồi nướng muối ngon quá.
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bò úc không ngon bằng bò mỹ! hi hi
    • 72 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bò ÚC, Mỹ, Nhật, Cá hồi, cá tuyết. Ai có nhu cầu alô cho em ạ. 0983 911 808
    Mời các mẹ vào tham quan web của em ạ
    http://www.Thucphamnhapkhau.vn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2