• 1 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 120 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 431 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình đang tìm quán bán thịt ngan luộc, bún ngan ngon để ăn trưa ở khu vực Bà Triệu, phố Huế, Lò Đúc. Mẹ nào biết chỉ cho mình với. Tks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bún bò Huế ở đâu ngon(HN)

Có ai biết quán bùn bò Huế và các món ăn Huế trước kia ở ngã 4 đường Láng và Láng Hạ nay chuyển đi đâu rùi ko? Làm ơn chỉ cho mình với !!!

• [Câu hỏi] Ngày 23/09/2014

Câu 1: Những cách sau đây, cách nào không phải là cách nuôi con của người Thụy Sỹ ? a. Để...

• Bún thang ở đâu ngon ạ?[HN]

Các chị ơi, nyêu em cứ hỏi chỗ ăn bún thang ở đâu ngon nhưng em chẳng rõ. Lần j hỏi đc địa chỉ là 37 HBT, 2 đứa xách xe đi ăn sáng thì thấy Bệnh Viện Mắt:| với toàn là cửa hàng đồ điện tử ạ:-s Các sis bít chỉ em với ạ:) Em cám ơn ạ:)

• Công thức làm kavas từ bánh mì đen

http://shopskyexpress.tk/wp-content/uploads/2014/08/10330446_240700766128182_2545758090142353987_n.j...

• Hướng dẫn làm sinh tố bơ thơm ngon đầy dinh dưỡng

Sinh tố bơ là món sinh tố ngon, bổ dưỡng và không thể thiếu trong mùa hè oi bức. Cách làm sinh tố...

• 616 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Đối diện cổng Bộ TTTT-18 Nguyễn Du
    • 1,453 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

tiếc quá tớ ở gần cầu mai động thường mua ngan luộc sẵn của 1 chị trong phố mai động- HUƠNG LÚA, giá cả cực mềm 1/2 con ngan to vật cộng canh măng cả nhà 5 người an thoải mái hết 100k.
    • 4,792 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

28 Nguyễn Đình chiểu (cũng gần bà Triệu đấy) buổi sáng và trưa có bún ngan đấy bạn . Buổi tối có cháo vịt , vịt nướng Vân Đình ngon lắm , (quê mình ở Vân Đình) tiết canh cũng ngon cực luôn. Bạn thử qua ăn xem, quán đó của bác mình nên mình yên tâm ăn tiết canh lắm , bỏ tiêt canh hơn 1 năm nay mới dám ăn trở lại vì là tiết canh do bác mình đánh.

Thiên thần của mẹ
    • 260 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ờ ngã 4 Hai Bà Trưng - Ngô Quyền có một hàng, buổi tối chuyên bán ngoài vỉa hè, hình như ban ngày họ thụt vào trong Ngõ sâu thì phải, ăn cũng được. Buổi tối thường đông lắm, ngồi đầy vỉa hè luôn.
    • 479 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Đầu Nguyễn Khuyến (ch chị Lan) hay Phố Gia Ngư trên đg Lê Duẩn rẽ vaò ( dưới ngã 3 Lý Thường Kiệt) ngõ này nhỏ, cửa hàng đi sâu gần cuối Phố. Bán Ngan vịt ngon, măng cũng nhiều. Cả nhà 6 người ăn 1 con thoải mái mà hết có 130K hay 150K thôi.
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubill1404 Xem bài viết
    ở Bạch Mai có ngõ gì chuyên vịt, ngan luộc và nướng đấy. Mẹ nó tham khảo xem sao, tớ ko nhớ tên ngõ.
    Còn ở quán thánh cũng có 1 hàng ngan luộc - quán Xuân Béo.Hàng này từ trưa đến tôi luôn.
    Chúc mẹ nó tìm được quán ăn như ý
    Đấy là ngõ Đê Tô Hoàng trên phố bạch Mai, hihihi.em cũng hay ăn ở ngõ này, vì Vịt ở đây mềm và nước chấm cũng ngon,
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • 1,453 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cung cấp một địa chỉ nữa - Ngõ Hồng mai Trên Đường Bạch mai
    • 775 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubill1404 Xem bài viết
    ở Bạch Mai có ngõ gì chuyên vịt, ngan luộc và nướng đấy. Mẹ nó tham khảo xem sao, tớ ko nhớ tên ngõ.
    Còn ở quán thánh cũng có 1 hàng ngan luộc - quán Xuân Béo.Hàng này từ trưa đến tôi luôn.
    Chúc mẹ nó tìm được quán ăn như ý
    Ở Bạch Mai có ngõ Mai Hương, gần chợ Mơ có nhà chuyên bán vịt ngan tên là Liên, gần BV Mai Hương. Nơi này bán cả ngày, ăn cũng được. Ngoài ra ở ngõ Tô Hoàng thì là nơi chuyên vịt, ngan. Đối diện ngõ Tô Hoàng là ngõ Đình Đại và ngõ 105 cũng có mấy nhà bán hàng này. Nếu muốn ăn ở khu vực này thì bạn phải đến vào tầm chiều tối, đông đúc lắm.
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

rooling:Ở Hàng Bồ nhé bạn, vào nhà đó thì như chui xuống hầm tránh bom ý, lối vào cũng bé tí 1 người đi đc thôi, trước cửa lại bán che, không treo biển hiệu vì đã quá nổi tiếng ngon , rẻ rồi. Tớ k nhớ địa chỉ, để vài hôm nữa đi ăn xem lại.
    Vào đó cứ gọi 1 bát cổ cánh gặp trước đã, rồi bún , miến sau.rooling:

• 50 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Bún ngan Quyên trên đường Bùi Thị Xuân, mình không nhớ số nhưng đoạn gần ngã tư Bùi Thị Xuân Trần Nhân Tông, ở bên tay trái đường nếu đi từ Trần Nhân Tông vào. Ngan ngon, gà cũng ngon, mỗi tội không có măng tươi như ở Hàng Bồ.
    • 708 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em địa chỉ cụ thể của hàng bún ngan ở Hàng Bồ nhé, thèm quá mà chẳng biết ở đâurooling:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có số điện thoại của bún ngan Hàng Bồ: 39231689
    Mình ko nhớ địa chỉ nhưng cơ quan mình buổi trưa hay gọi mang đến tận nơi, các mẹ có thể gọi đến hỏi địa chỉ.
    • 365 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

93 Hàng Bồ các bạn nhé

• 1,056 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Nếu các mẹ có time, thì buổi chiều ghé hàng bún ngan ở đường Lý Thái Tổ, gần trường Nguyễn Du. Bán hàng từ 3h30PM, nhưng phải ra xếp hàng từ 3h, ! Bún ngan ở đấy ăn rất ngon, nước mắm để ăn cùng rất tuyệt. Ngày xưa, cứ mỗi lần ra chơi ở trường, bọn em lại kéo nhau ra đấy ăn. Bi h vào SG rùi, chả tìm đc hàng bún ngan nào nogn như vậy cả. Lại phải chờ Tết ra HN mới đc ăn bún ngan, huhuh!
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Em thì hay ăn bún ngan ở Nguyễn Khắc Cần ngay chỗ giáp với Hai Bà Trưng ngon thôi rồi, mà ngày nào cũng ăn mà không chán, bán từ 2h30 chiều đến tối, hàng này cực kỳ đông khách. Ăn thấy rất ngon, vừa miệng.
    20k một tô bún đầy nhiều thịt và + thêm 1 miếng tiết.
    • 704 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    Em thì hay ăn bún ngan ở Nguyễn Khắc Cần ngay chỗ giáp với Hai Bà Trưng ngon thôi rồi, mà ngày nào cũng ăn mà không chán, bán từ 2h30 chiều đến tối, hàng này cực kỳ đông khách. Ăn thấy rất ngon, vừa miệng.
    Sao nhà chồng mình ở ngay NKC mà mình ko biết nhỉ? em ơi có phải quán bún ngan này nằm đối diện với khu nhà 6 tầng ko, ở cạnh mấy cửa hàng bán bánh kẹo, sữa ah?

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • 1,771 Bài viết

• 4,621 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Memun Xem bài viết
    Sao nhà chồng mình ở ngay NKC mà mình ko biết nhỉ? em ơi có phải quán bún ngan này nằm đối diện với khu nhà 6 tầng ko, ở cạnh mấy cửa hàng bán bánh kẹo, sữa ah?
    Chị ơi thế chị có biết cái chỗ quán Pane Vino với cả quán Nhật không, cái hàng này là gần gần đó chị ạ, ngay sát hàng bún chả và đối diện hàng phở bò dưới gốc cây chỉ bán buổi trưa ý ạ.

Còn bún ngan đối diện với hàng bánh kẹo họ chỉ bán buổi trưa thì phải , nhưng mà ăn thì dở không thể tả được :Worried:
    • 1,453 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_hanoistudio Xem bài viết
    Tớ ăn ở dây mấy lần rồi tương đổi ngon, nhưng nhà tớ lên đấy hơi xa.
    • 583 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Đúng là hàng ngan ở Nguyễn Khắc Cần ngon nhất. Mình ăn bao nhiêu năm rồi mà vẫn chưa thấy hàng nào ngon hơn.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7