Nguyên Liệu Nấu Nướng

Bún - Lẩu Mắm Ngon ở Sài Gòn ????

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 591 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Anh chị cho xin vài chỗ an bún - lẩu mắm ngon ở Sg nhé. Em chỉ biết 2 chỗ thôi này mà giờ ở tuốt bên Phú Nhuận nên đi xa quá a.
    1. Bún mắm Cô Sen lúc trước bán ở chợ đêm Bến Thành giờ dời về Nguyễn Thái Bình
    2. Bún Mắm trong chợ Xóm Chiếu bên Q4
    Cho em xin vài địa chỉ được không?
    Nothing is impossible
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

- Giữa đường Hồ Bá Kiện Quận 10, HCM. (Từ Tô hiến Thành quẹo xuống, chừng 500m nằm bên tay trái)
    - Ở quận 6 có 1 khu đến 4-5 quán bán độc mấy món mắm này, ăn xong mờ mắt ko nhớ là đường nào lun, bó tay!:Silly:
    • 865 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

hôm vào SG em có ăn bún mắm ở bên hông chợ Bến thành thấy cũng ngon fết ạ,gần mấy hàng kềm Nghĩa ý ạrooling:
    • 604 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Bún nước lèo Sóc Trăng ở đường Phùng Khắc Khoan, chưa tới ngã tư Trần Cao Vân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 377 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

bún mắm cô Cảnh ở đường Phan Bội Châu, góc PBC-Lưu Văn Lang, có bán cả gỏi cuốn và gỏi đu đủ tôm thịt.

Lẩu Mắm thì ở trong hẻm đường Trần HUy LIệu, phú nhuận em ko nhớ rõ địa chỉ, hình như là gần ngã 3 THL- Phan Đăng Lưu, đi từ THL lên thì hẻm nằm bên tay trái.
    • 266 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trên đường lê Quang Định,qua ngã 4 Lê Quang Định-Nơ Trang Long khoảng 1km,bên tay phải,tiệm lúc bào cũng đông khách hết á.nước chấm me ngon tuyệt.
    • 92 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lẩu Mắm 140 Trần Huy Liệu
    • 190 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Em ở Phú nhuận khu vực nào? có một quán bún mắm rất ngon ở đường Thạch Thị Thanh, đi từ Võ Thị Sáu vào thì nằm gần cuối đường bên tay trái, tô mắm rất chất lượng đầy đủ tôm, mực, cá, thịt quay, rau thì luôn có bông súng, kèo nèo, rau đắng,.... đủ vị. Hồi trước chị ăn là 25k/tô, không biết giờ có lên giá không nữa vì 2-3 tháng rồi không ăn.
    • 70 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bún mắm trong chung cư Nguyễn Thiện Thuật ngon tuyệt bạn ơi, chất lượng lắm đảm bảo luôn, 22K/tô. Mình ko nhớ lô mấy nhưng con hẻm để vô chung cư thì là hẻm có tiệm cơm gà màu vàng vàng (tiệm này cực dở, mà lại mắc, hic). Đi thẳng, tiệm bún mắm thứ 2 (tiệm bán ở trong nhà, có bán sinh tố chứ ko phải bên ngoài như tiệm thứ 1). Ăn 1 tô no ứ ừ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn có thể đến quán này ăn thử Lẩu mắm Ăn Là Khen. Lẩu mắm và bún mắm quán này theo mình là ăn ngon. Địa chỉ 11 Hồ Biểu Chánh P12 QPN. Gần Ngã 4 Nguyễn Văn Trỗi- Trần Huy Liệu
    Tham khảo thêm tại www.anlakhen.com
    Chỉnh sửa lần cuối bởi black_lizard; 11/06/2010 vào lúc 01:33 AM.
    • 95 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

ayda, nhiều đại chỉ bún mắm hấp dẫn quá, gần ngay nhà mà không biết, hí hí.
    cảm ơn các chị đã chia sẻ ạ
    lấy chồng? không lấy chồng? lấy chồng? không lấy chồng?........................:Nottalkin:
    • 291 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bún mắm 444 ở Lê Quang Định (gần ngã tư Xóm Gà, đi từ hướng chợ Bà Chiểu Xuống thì đi qua ngã tư XG 1 khúc, quán nằm bên tay trái), quán này mới mở thêm 1 chi nhánh nữa ở đường Vạn Kiếp , bình Thạnh, từ hướng Phan Đăng Lưu quẹo vô thì quán nằm bên tay trái luôn.
    • 263 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smallower0252 Xem bài viết
    Bún mắm 444 ở Lê Quang Định (gần ngã tư Xóm Gà, đi từ hướng chợ Bà Chiểu Xuống thì đi qua ngã tư XG 1 khúc, quán nằm bên tay trái), quán này mới mở thêm 1 chi nhánh nữa ở đường Vạn Kiếp , bình Thạnh, từ hướng Phan Đăng Lưu quẹo vô thì quán nằm bên tay trái luôn.
    Hehe, tìm trên google thì nghe khẳng định quán 444 này bán bún mắm ngon nhất SG. Hôm nào lết lên Sg fải ăn thử xem sao. Mình cũng mê bún mắm :Smiling:
    Hoa trên tuyết một màu thắm đỏ
    Hồng tươi như giọt máu vừa rơi
    Băng phủ trắng xóa mòn lối nhỏ
    Giá lạnh buốt lòng người... tình ơi... :Rose:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quán 444 Lê Quang Định ăn cũng được, nó nổi tiếng vì lâu năm.
    Mình biết có 1 quán Bún Mắm, 528 Phan Văn Trị, P7, Gò Vấp, quán nhỏ, lịch sự, rất ngon.
    • 836 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

444 lê quang định em an rồi cũng dc thôi nhưng nước k đệm đà, Hồ bá kiện thì bán chung cùng món bún riêu làm em cảm giác nước lào có mùi bún riêu hihi
    Em có 2 chỗ ruột cực ngon chưa bao g tới mà thấy k có khách, em đảm bảo luôn nước đà cực
    1. Trong chợ Nguyễn Văn Trỗi, bên hông chợ Nguyễn Văn Trỗi có 1 cái hẻm lớn kế cửa hàng Visan, vô trong là 1 khu đồ ăn thấy bảng nhỏ ghi Bún mắm liền à, 22k bán từ 2g đến 5g thôi. Ké chút nha bên cạnh có hàng ốc ngon tuyệt cú mèo, ốc tươi xào ngon nhưng giá cũng hơi chát, giá ngng bằng tiệm đó
    2. Chất lượng đi đôi với giá cả 35k, mực tươi, tôm tươi, thịt heo nhiều, đặc biệt nước chấm me quá chuẩn. Dành cho nhưng ai ham mê ẩm thực khá xa. Ngay gần chợ Văn Thánh cũ (mà g đập rồi), nếu các chị đi theo hướng SG- Q2, thì tới toàn nhà Cantavil đối diên chợ VT thì queo qua đường bên kia thấy ngay cái bảng lớn "Bún mắm Miền Tây"

Nếu ai thực sự thích ăn món này thì nhớ thử nha k uổng công đâu, em cũng mê món này nên cũng len wtt đi theo chỉ dẫn của mấy chị nhưng ưng ý nhất là 2 chỗ này
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,818 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhngoc2011 Xem bài viết
    444 lê quang định em an rồi cũng dc thôi nhưng nước k đệm đà, Hồ bá kiện thì bán chung cùng món bún riêu làm em cảm giác nước lào có mùi bún riêu hihi
    Em có 2 chỗ ruột cực ngon chưa bao g tới mà thấy k có khách, em đảm bảo luôn nước đà cực
    1. Trong chợ Nguyễn Văn Trỗi, bên hông chợ Nguyễn Văn Trỗi có 1 cái hẻm lớn kế cửa hàng Visan, vô trong là 1 khu đồ ăn thấy bảng nhỏ ghi Bún mắm liền à, 22k bán từ 2g đến 5g thôi. Ké chút nha bên cạnh có hàng ốc ngon tuyệt cú mèo, ốc tươi xào ngon nhưng giá cũng hơi chát, giá ngng bằng tiệm đó
    2. Chất lượng đi đôi với giá cả 35k, mực tươi, tôm tươi, thịt heo nhiều, đặc biệt nước chấm me quá chuẩn. Dành cho nhưng ai ham mê ẩm thực khá xa. Ngay gần chợ Văn Thánh cũ (mà g đập rồi), nếu các chị đi theo hướng SG- Q2, thì tới toàn nhà Cantavil đối diên chợ VT thì queo qua đường bên kia thấy ngay cái bảng lớn "Bún mắm Miền Tây"

Nếu ai thực sự thích ăn món này thì nhớ thử nha k uổng công đâu, em cũng mê món này nên cũng len wtt đi theo chỉ dẫn của mấy chị nhưng ưng ý nhất là 2 chỗ này
    Huhuhu chỗ 1 gần nhg lại bán giờ mình ko chuồn ra khỏi cty đc...chỗ thứ 2 thì xa quá...
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

năm ngoái em ăn bún mắm ở đường nào không nhớ nữa nhưng bên cạnh là ngân hàng công thương cn5, hôm đó đi với xã ghé ngang ngân hàng rút tiền, đói quá qua bên cạnh ăn luôn, quán này là quán lề dường nhe, không có tên hay bảng hiệu gì đâu, ăn tô bún to bự chẳng luôn, tôm thì to thù lù ấy, 3-4 con lận, mực cũng nhiều, chả cá nhồi ớt, chả cá chiên, thịt heo quay cũng nhiều, nước ngon, đậm đà,rau cũng đủ loại, hic,2 vc ăn xong no đứng lên không nổi luôn
    lúc tính tiền 50k 1 tô, hơi xót tí nhưng mà em thấy đúng là tiền nào của đó nên em cũng không tiếc, theo em quán đó là ngon nhất sài gòn, ngon nhất kể từ khi em bắt đầu ăn bún mắm í,
    nhưng mà là năm ngoái rồi, không biết năm nay còn bán không em cũng chưa đi ăn lại, vì giờ đang cho con bú nên hông dám ăn
    • 377 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Vẫn còn bán bạn ơi, quán đó ở hẻm 218 đường Trần Hưng Đạo B quận 5. Quán cũng khá nổi tiếng
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bữa giờ di qua trần hưng đạo b, gần chỗ ngân hàng công thương 5 đó, nhưng mà có thấy ai bán bún mắm nữa đâu, chắc là họ nghỉ rồi
    • 377 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Vẫn bán mà bạn, đối diện cơm tấm,giờ hành chánh là bãi gửi xe của NH, có khi bạn đi sớm quán chưa dọn ra
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2