• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,316 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Hiện tại ở tp hcm có nhiều chỗ bán buffet sáng, nhưng e ko biết chỗ nào ngon, rẻ và nhiều món?
    E tìm nơi nào khoảng 50k.
    Bác nào biết chỉ giúp e với nhé, cảm ơn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sáng tạo từ mỗi gia đình

Vào lúc tân Thủ tướng Singapore Lý Hiển Long kêu gọi công dân “phát huy sáng tạo góp sức xây dựng nước nhà”, một cuốn sách đã ra mắt gây rất nhiều chú ý trong giới giáo dục và phụ huynh Singapore.... Làm cách nào để giúp con em có được ý tưởng riêng khi giải quyết một vấn đề nào đó trong cuộc...

• Mời tham gia khảo sát "Bữa ăn gia đình: Đã đủ ngon – khỏe?"

Chào các thành viên thân yêu của Webtretho,Bữa ăn gia đình đóng vai trò quan trọng trong đời sống...

• Mua hạt đậu rồng ở đâu?

Các mẹ cho em hỏi chút ạ. Em vừa đọc được một bài báo nói về tác dụng chữa đau dạ dày của hạt đậu...

• Bữa ăn sáng.

Các mẹ ở hải ngoại mến, Mấy hôm nay mình đang bí quá , ngoài 2 bữa trưa và chiều ăn cơm VN thì sáng ra chẳng biết cho con ăn món gì. Quanh quẩn cũng chỉ musli với sữa, cereal thì cũng với sữa , hoặc bánh mì đen bánh mì trắng với bơ và mứt. Đương nhiên là không thể kiếm được phở, bánh cuốn, bánh...

• Lựa chọn thực phẩm an toàn

LỰA CHỌN THỰC PHẨM AN TOÀN! Một trong những nguyên nhân dẫn đến ngộ độc thực phẩm là tình...

• 1,316 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trời ạ, chắc trong đây ko mẹ nào ăn bufet sáng hết nên ko ai cho em ý kiến hết, hic.
    • 135 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Khách sạn Tân Sơn Nhất trên đường Hoàng Văn Thụ có bufet sáng, giá khoảng 65k/người lớn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Sayaka; 05/12/2010 vào lúc 12:33 PM.
    • 1,316 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Hiện tại nó lên 77k/người lớn rồi, hôm trước e mới đi ăn xong. Buffet sáng bên Tân Sơn Nhất khá ngon và nhiều món, ăn sáng giống như ăn trưa lun.

Còn chỗ nào khác ko các mẹ?
    • 1,646 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Butffet ở NH Victoria Q3 cũng ngon đó, người nhà mình đã ở KS này và có nhận xét là ngon. Nếu là khách bên ngoài thì mua vé 89k.
    Mẹ iu bé Coca nhất nè! Chụt... chụt....
    • 472 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Buffet sáng nghe lạ quá mà giá tiền lại rẻ hơn buffet trưa nhìu. Scotti cho thêm chút thông tin về thời gian ăn từ mấy giờ với lại món ăn sáng thường là món gì được hong?
    • 1,316 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Buffet sáng ở tp hcm ở các khách sạn đa số là dở ẹt à, kể cả những khách sạn cao cấp như winsor chẳng hạn. Vì sao? vì đa số buffet sáng thường free cho khách ở tại ks, nên họ tận dụng nguyên liệu rẻ tiền, như: trứng chiên, bắp, khoai mì, chả, bánh ướt,... hoặc những món thừa mứa của tiệc hôm trước để lại. Không chỉ ở tp hcm, mà ngay cả ở các tỉnh khác như Nha trang, e thấy cũng vậy.

Buffet sáng ở Victory ăn dở tệ, cũng tận dụng đa số nguyên liệu rẻ tiền, chẳng thà thuê phòng & ăn free, chứ người ngoài vào ăn tiếc đứt ruột.

Ở tp hcm này, e thấy chỉ duy nhất có buffet sáng ở ks tân sơn nhất (đường hoàng văn thụ) là ok nhất, rất nhiều món, như: miến xào cua, ức gà nướng, cháo vịt đậu xanh,.... nói chung là đáng tiền

Nếu mẹ nào ở khu q5 thì ăn buffet sáng của nhà hàng Bát Đạt, cách đây 1 năm giá 50k, ăn cũng ok, nhưng ko ngon bằng Tân sơn nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,316 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Suriya Xem bài viết
    Buffet sáng nghe lạ quá mà giá tiền lại rẻ hơn buffet trưa nhìu. Scotti cho thêm chút thông tin về thời gian ăn từ mấy giờ với lại món ăn sáng thường là món gì được hong?
    Đa số buffet sáng từ 6h đến 9h. Nếu đi ăn ở Tân Sơn Nhất thì khoảng 6-7h đi là ok nhất, đi sớm ăn được nhiều món ngon, lựa mấy món đắt tiền như sườn non, tôm, cua,... ăn trước tiên, đi trễ mấy món đắt tiền bị ăn hết, hihi
    Tại giá buffet sáng cũng cao, nên ăn no căng bụng tới trưa cho khỏi lỗ vốn hen, trưa chỉ cần ăn thêm miếng bánh sandwich nhỏ cho khỏi đau bao tử là được rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế có ai biết ở hà nội ở đâu có không?
    • 1,316 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giasudhngoaithuong Xem bài viết
    thế có ai biết ở hà nội ở đâu có không?
    mẹ qua box hà nội mà hỏi, đây là box tp hcm mà, nhầm box rồi.
    • 272 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

thử buffet sáng ở sher đi,ngon,nhiều món,hic nhưng giá khá cao 550++/ng= với buffet trưa luôn,có luôn shushi,kem,bánh ngọt,trái cây nhiều,ăn xong no lặt lè và đảm bảo là ko sử dụng đồ thừa,vì thức ăn sau 8 tiếng và bánh thì sau 10 tiếng nếu bán ko hết là đem đỗ nên yên tâm về khoảng này hjhj
    CHUỘT CON BÉ BỎNG:Angel:
    • 1,316 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mothermouse Xem bài viết
    thử buffet sáng ở sher đi,ngon,nhiều món,hic nhưng giá khá cao 550++/ng= với buffet trưa luôn,có luôn shushi,kem,bánh ngọt,trái cây nhiều,ăn xong no lặt lè và đảm bảo là ko sử dụng đồ thừa,vì thức ăn sau 8 tiếng và bánh thì sau 10 tiếng nếu bán ko hết là đem đỗ nên yên tâm về khoảng này hjhj
    Nhiều món nhưng món gì nè, mẹ nó nói cụ thể xem nè. Có món gì ngon nè?

Có dimsum ko nè, nhưng dimsum ngon, tự làm hay dạng dimsum đông lạnh (có bán ở các siêu thị) nè? Bên winsor buffet sáng e thấy họ dùng há cảo cầu tre (bán tại siêu thị) đó.
    • 272 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

bufet sáng của sg cafe ko co dimsum,có cơm chiên tỏi rất ngon,mì ý xào,bò sốt tiêu,cừu,cá file chưng tàu xì,các món nướng:tôm,cá,gà,sườn,kebap,bao tử hầm tiêu,canh,cua rang ớt,ốc,súp,các loại gỏi,salat,sasimi cá hồi,các loại thịt nguội,súc xích,cá xông khói..,phở,hủ tiếu,bánh mì ăn kèm phômai và bơ,trái cây,kem,bánh ngọt..nói chung là nhiều món như là ăn trưa hay tối luôn vậy
    CHUỘT CON BÉ BỎNG:Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hôm trước mình được bạn mời đi ăn Buffe sáng tại Bar cafe tầng 8 Khách sạn Duy Anh (19 Vũ Văn Dũng - Tp Hải Dương) mình thấy ở đấy đúng là ngon - bổ - và rẻ nữa giá 50.000VND/ suất, có khoảng 20 món ăn và đồ uống, như là được đi ăn sáng ở nước ngoài vậy. Mình vào thang máy có dòng chư mở cửa từ 06H30 đến 09h30.
    Nói chung là ngon - bổ - rẻ. Tuần tới lại đi tiếp ha.ha..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi wildlotus; 21/05/2012 vào lúc 02:55 PM.