• 0 Lượt chia sẻ
  • 234K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,468 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

cho em hỏi địa chỉ các chỗ buffet ở hà nội với, em định tổ chức sinh nhật cho con cháu em vào ngày thứ 7 ( yêu cầu là giá cả không quá cao mà thức ăn lại okie )
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 01/07/2009 vào lúc 11:13 PM. Lý do: Sửa tiêu đề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc
    cho em hỏi địa chỉ các chỗ buffet ở hà nội với, em định tổ chức sinh nhật cho con cháu em vào ngày thứ 7 ( yêu cầu là giá cả không quá cao mà thức ăn lại okie )
    Nhà hàng Đệ Nhất số 12 tràng thi Tel : 8240060. Buffet VN food chỉ có tối thứ 7 hàng tuần. Gía 58K/ người lớn và 38K/ trẻ em.. tớ thây ăn cũng được. Đồ uống giá hợp lý
    • 997 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

ở khách sạn ha nội ý chị ơi, buổi trưa các ngày thường, hình như ko có CN đâu, hồi trước em ăn là 50k/ người, ko tính đồ uống
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_nhóc
    ở khách sạn ha nội ý chị ơi, buổi trưa các ngày thường, hình như ko có CN đâu, hồi trước em ăn là 50k/ người, ko tính đồ uống
    Đấy là q kiểu cơm bình dân của KS HN, mình ăn thấy chẳng khoái, hình như chỉ có cơm và thức ăn thôi. Hôm trước mình vừa ăn Buffet ở 1 quán cafe trên đường Nguyễn Chí Thanh (ngõ bên hông Cafe Nắng SG), 30k/suất có thịt bò sốt, cá sốt, vài món rau xào, nộm, hoa quả..... ở trên tầng 3, nếu khách đông bạn bao luôn cả tầng đó cũng được. Quên mất tên rồi, tý hỏi rồi post lên nhé
    Nhân tiện chuyện buffet, hôm trước mình ăn buffet ở KS Fortuna, thấy có cá hồi sống và hào sống ngon tuyệt vời , có cả 1 góc đồ Nhật nữa, nhưng không rõ là do đặt riêng cho hội thảo của mình hay cho các khách thường nữa. Về cứ tương tư hoài, nếu buffet mà có đồ NHật thì hội KS lõm nặng mất. Bác nào biết rõ trả lời em mấy. Em muốn rủ chồng em vào đấy ăn. :4:
    • PnP
    • 8 năm
    • 186 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ban len Phố Bảo Khánh có 1 nhà hàng ở giữa phố an buffe chỉ có 28.000/nguời thoi.
    • 975 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thóc
    Nhà hàng Cây Cau đỏ ở phố Tô Hiến Thành, đoạn gần mấy hàng hải sản ý. Các món ăn ở đó đa dạng, có cả món nướng, giá từ 50-60k/người (chưa bao gồm đồ uống) thực đơn có khoảng 30-35 món
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Hảo Vọng, 36 Quang Trung, 48k/người chưa tính đồ uống.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Cà phê Phố ở 5 Lý Thường Kiệt, 32K/suất chưa kể đồ uống, mình thấy ăn cũng được. Nhưng ăn buffe, tốt nhất mẹ Thóc cứ mang thật nhiều về bàn, sau đó ung dung ăn chẳng phải lo lắng là đồ ăn sắp hết hay liệu họ có bổ sung thêm ko? (Đồ tráng miệng hết cực nhanh nên cứ lấy đồ này về trước cho chắc).

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • 3,872 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Memun
    Cà phê Phố ở 5 Lý Thường Kiệt, 32K/suất chưa kể đồ uống, mình thấy ăn cũng được. Nhưng ăn buffe, tốt nhất mẹ Thóc cứ mang thật nhiều về bàn, sau đó ung dung ăn chẳng phải lo lắng là đồ ăn sắp hết hay liệu họ có bổ sung thêm ko? (Đồ tráng miệng hết cực nhanh nên cứ lấy đồ này về trước cho chắc).
    Úi mẹ mun ơi cafe Phố ở 15 Lý Thường Kiệt nhớ, mà hình như buffet lên tới 38k rồi ạ (số 5 LTK là cơ quan NN chị ợ)
    Ko ký cọt gì hết!
    • 704 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catvna
    Úi mẹ mun ơi cafe Phố ở 15 Lý Thường Kiệt nhớ, mà hình như buffet lên tới 38k rồi ạ (số 5 LTK là cơ quan NN chị ợ)
    Ối xin lỗi vì nhầm địa chỉ nhé, nhưng hôm qua mình vừa ăn ở đó về vẫn là 32K mà, catvna ơi. Đồ ăn thì có: cơm rang, mỳ Í, bánh mỳ bơ, thịt nguội, súp, một số món xào, (ngoài ra còn một số món khác nữa) tráng miệng thì chỉ có dưa hấu và ổi thôi.

Mời các bạn vào thăm cái tổ tò vò của chị em tớ nhé: http://blog.360.yahoo.com/blog-1tLUc...xE5EvptzG0AOJ3
    • 885 Bài viết

• 3,228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    Nhân tiện chuyện buffet, hôm trước mình ăn buffet ở KS Fortuna, thấy có cá hồi sống và hào sống ngon tuyệt vời , có cả 1 góc đồ Nhật nữa, nhưng không rõ là do đặt riêng cho hội thảo của mình hay cho các khách thường nữa. Về cứ tương tư hoài, nếu buffet mà có đồ NHật thì hội KS lõm nặng mất. Bác nào biết rõ trả lời em mấy. Em muốn rủ chồng em vào đấy ăn. :4:
    Khách thường cũng có mẹ nó ạ, cũng được xơi hào sống và đồ Nhật.
    Dưng mà giá cả thì chả mềm tí nào, cỡ $12/người kia.
    K/s nó chả lõm tí nào đâu. Bằng chứng là buffe hết ngày này qua ngày khác mà nó vẫn sống nhăn.
    Vì có phải khách nào cũng xực được hào sống và đồ ăn Nhật đâu.
    Mẹ nó móc ví ra ăn đi, thấy hào sống sao mà tanh thế, đồ ăn Nhật thì sẽ thấy dở tệ ngay thôi mà. :4:
    • B&J
    • 9 năm
    • 1,215 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắm Cơm
    K/s nó chả lõm tí nào đâu. Bằng chứng là buffe hết ngày này qua ngày khác mà nó vẫn sống nhăn.
    Mẹ nó móc ví ra ăn đi, thấy hào sống sao mà tanh thế, đồ ăn Nhật thì sẽ thấy dở tệ ngay thôi mà. :4:

Tớ đây không hề ăn được hào sống, còn đồ ăn Nhật (mà chủ lực là cá, tôm sống) cũng không thích nốt!

Hải sản nói chung cũng không thích, nhìn cua, ghẹ luộc với tôm nướng rất là thờ ơ.... Hơ hơ, thế hóa ra mình đi cho bọn KS nó bóc lột rồi!
    Ngày mai là một ngày mới!
    • 3,329 Bài viết

• 4,368 Được cảm ơn

Em thích ở nhà hàng Sen chỗ cổng công viên nước ạ. Buổi trưa là 90k/ng, tối là 110k + được ăn tôm thoải mái. Sinh nhật cho trẻ con ở đấy là vui nhất, vì có không gian chạy nhảy nữa. Nhưng giá thì hơi cao nhỉ
    • 1,890 Bài viết

• 4,812 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu
    Em thích ở nhà hàng Sen chỗ cổng công viên nước ạ. Buổi trưa là 90k/ng, tối là 110k + được ăn tôm thoải mái. Sinh nhật cho trẻ con ở đấy là vui nhất, vì có không gian chạy nhảy nữa. Nhưng giá thì hơi cao nhỉ
    Tớ cũng khoái chỗ này lắm. Thêm nữa là phục vụ tốt. Mà hình như tôm chỉ có buổi tối thôi.
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắm Cơm
    Hợ hợ, em chả thấy nó dở tý nào bác ạ, em mê mẩn nó, em chén hết 5 con hào, đến nỗi mấy anh Nhật cùng dự án của em cứ xì xào con này ăn tợn thế Cá hồi sống tươi ngon như kem, hào sống ngọt lừ thơm mát. Hôm đấy em cũng xơi thật lực cá hồi. Đấy là các bác chưa ăn quen thôi, quen rồi thì nghiện không bỏ được. Chồng em đây ạ, có bao h biết đồ sashimi là gì đâu, thế mà lần đầu tiên được ăn, mê quá tẩn quá đà --> chạy toilet . Có 12$ mà được xơi đồ Nhật thì còn rẻ chán so với nhà hàng Nhật bác ạ.
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em có làm sinh nhật cho Nấm ở quán Ánh Sao (sau đại sứ quán Thụy điển) khá ngon và tính ra giá khá ổn đấy. Em đặt mâm 10 người giá 680.000đ có nhiều món ngon như: súp cua, mực ống tẩm bột chiên, đậu phụ Tứ Xuyên, nộm hoa chuối thập cẩm, tôm sú chiên sù, cá chiêu hồng hấp xì dầu,canh nấm thả, cơm chiên trái thơm, hoa quả, bia, nước ngọt.Mẹ nào cần đặt tiệc thì gọi hỏi cụ thể hơn. 823 1757
    • 912 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    Đấy là q kiểu cơm bình dân của KS HN, mình ăn thấy chẳng khoái, hình như chỉ có cơm và thức ăn thôi. Hôm trước mình vừa ăn Buffet ở 1 quán cafe trên đường Nguyễn Chí Thanh (ngõ bên hông Cafe Nắng SG), 30k/suất có thịt bò sốt, cá sốt, vài món rau xào, nộm, hoa quả..... ở trên tầng 3, nếu khách đông bạn bao luôn cả tầng đó cũng được. Quên mất tên rồi, tý hỏi rồi post lên nhé
    To Mequangcoi: Ở Fortuna có buffet ăn trưa đấy, dưới tầng 1 ý, giá là $12,5++/xuất. Ở Fortuna thì buffet là ngon nhất rồi. Không thôi Mequangcoi thử ở Nikko đi, buffet cũng có đồ ăn Nhật và cả Âu nữa, giá là 230k net/xuất.

Còn mẹ nào mà tính tổ chức tiệc buffet vào cuối tuần thì mình biết 1 chỗ là nhà hàng Sen ở dưới công viên nước Hồ Tây ý, hơi xa nhưng ở đây đồ ăn rất nhon, nhiều, đa dạng và có khuôn viên đẹp, tha hồ ngắm cảnh, mà lại rẻ nữa giá là 100k net/người, trẻ con hình như giá 1/2. Bữa hôm mình tổ chức cho cơ quan ở đấy mọi người thích lắm,về khen mãi đấy. Mình chỉ thấy hay thì nói kinh nghiệm cho các mẹ thôi, ko phải quảng cáo đâu nhé.

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sheraton cũng có buffet ăn rát ngon, nhièu món. Có rất nhiều gia đình đã tổ chức buffet ở đây. Giá hơi đắt một tẹo khoảng 480 K/ 2 người. Luôn fải mua vé hai người chứ ko từng người một. Tuy giá đắt nhưng bạn thử mà xem, đảm bảo sẽ thấy okie.
    • 2,315 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_nhóc
    Lên 56k/ ngưòi rùi. :1:
    • VKO
    • 9 năm
    • 135 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang SNV
    Sheraton cũng có buffet ăn rát ngon, nhièu món. Có rất nhiều gia đình đã tổ chức buffet ở đây. Giá hơi đắt một tẹo khoảng 480 K/ 2 người. Luôn fải mua vé hai người chứ ko từng người một. Tuy giá đắt nhưng bạn thử mà xem, đảm bảo sẽ thấy okie.
    Hôm vừa rồi mình ăn tối ở đó là 525 K/2 người đấy.