• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.64K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Sắp đến mùng 5/5 AL rùi. Các mẹ nào biết chỗ bán hoặc đặt bánh ú người Hoa ngon không? Chỉ em với nhe.
    Thanks nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé nhìn miệng người lớn thòm thèm tập ăn

Dấu hiệu bé nhìn miệng người lớn thòm thèm tập ăn có phải là dấu hiệu bé đã sẵn sàng ăn dặm không...

• tìm bánh ngon của người hoa

Em đã từng được ăn 1 hộp bánh của người Hoa vào dịp trung thu. Nhưng giờ em tìm hoài trên các cửa hàng ở Sài Gòn mà không có. Bánh đó 1 hộp có 16 cái, nhỏ thôi, 1 cái bằng 1/4 của bánh trung thu, hình tròn. có nhiều loại nhân nhưng ăn rất ngon, không quá ngọt nhưng rất thơm. Bánh này mà đem...

• Mua hạt đậu rồng ở đâu?

Các mẹ cho em hỏi chút ạ. Em vừa đọc được một bài báo nói về tác dụng chữa đau dạ dày của hạt đậu...

• Cách nấu cháo cá thu cho bé, chọn cá thu như thế nào?

* Cách nấu cháo cá thu cho bé Như chúng ta biết cá thu là một món ăn rất ngon, nhiều dinh dưỡng,...

• một số vị thần mà người Hoa hay thờ cúng..

BIỂU TƯỢNG TÂM LINH PHẬT , CHÚA , TIÊN , THÁNH THẦN Vì Phong thủy xuất phát từ thờ cổ xưa tại Trung Hoa và Tây Tạng nên biểu tượng Tâm linh , tôn giáo thường thể hiện qua các tượng Phật , Tiên và các vị Thần Linh. Ngày nay Phong thủy phát triển khắp nơi trên thế giới nên biểu tượng tâm linh...

• 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em nhớ rùi, bánh này còn có tên là bánh trạng, có chị nào biết chố bán khôgn nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể mua ở Bánh Bá trạng ở Bánh mì Hà Nội trên đường Lê Thị Riêng hoặc Nguyễn Thiện Thuật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Meo & Nai Xem bài viết
    Bạn có thể mua ở Bánh Bá trạng ở Bánh mì Hà Nội trên đường Lê Thị Riêng hoặc Nguyễn Thiện Thuật.
    Chỗ này bán ăn ngon không bạn? hình như Như LAn cũng có nhưng mình chưa thử vì muốn mua chỗ người Hoa cho đúng vị .
    • 291 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Sáng nay đi làm ngang qua chợ Thiếc, thấy họ bày bán bánh bá trạng quá chừng chừng luôn.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình ghiền món này, sau khi thử khá nhiều nơi thì kết luận là của Bạ́nh mì Hà Nội ngon nhất.
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thê hả chị, vậy chắc hôm nay em sẽ ra đo mua về thử mới được..