Nguyên Liệu Nấu Nướng

Bánh sinh nhật (birthday cake) làm bằng kem (ice-cream)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.5K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 224 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Bên Fanny làm rất chất lượng và đẹp mắt!
    • 1,874 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

mình xem trên web thấy bánh kem ít mẫu quá các chị hen, toàn những mẫu đơn giản thôi, nhưng chất lượng vẫn hơn hình thức hihi
    để đợt này mình thử đặt bánh ở đây xem thế nào

em là chim bói cá, anh là ánh trăng ngà, chỉ cách 1 mặt hồ... mà muôn trùng chia xa...

• 226 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

báo cáo các chị em đã xơi xong cái bánh Fanny, và Pinky rồi ah. Theo khẩu vị cái miệng của em và bạn trai em đánh giá về 3 hãng Fanny, Pinky và Bud's:
    * Pinky: bánh bên trong làm bằng kem lạnh (ice cream) bên ngoài phủ bằng lớp kem béo giống như lớp kem người ta hay phủ ngoài mấy cái bánh sinh nhật truyền thống. Lớp kem béo bên ngoài ăn ko ngấy và có vị nhẩn nhẩn giống như của Đức Phát hay Kinh Đô, có phần giống Brodard. Phần Ice cream bên trong thì em thấy nó chả ngon tý nào, ko béo & thơm như của Fanny và Bud's, có phần giống kem đá, dở tệ :Straightf: nhưng được cái rẻ, đúng ra thì phải gọi là quá rẻ. Các chị muốn chọn mùi thì phải đặt trước 1 ngày chứ bữa trước em đặt trước 7 tiếng thì ko chọn được mùi nên phải lấy chocolate & vani (2 mùi này luôn có sẵng sàng nhé)
    * Kem Bud's: như lần trước em đã viết, em thích vì bên ngoài nó có rắc hạnh nhân, nên thơm thơm, béo béo, ice cream ngon, nhưng chả thích cái cách phục vụ. Giá ở đây mắc nhất.
    * kem Fanny: cái này nếu anh chị đặt trước 1 ngày thì có thể chọn được mùi nè, kem ở đây thì ngon thui rùi, em là khách hàng ruột ở quán Fanny, ghiền kem ở đây lắm luôn :Silly: giá thì rẻ hơn Bud's được chắc vài chục ngàn, nhưng hổng biết ổ bánh bên nào lớn hơn nữa vì bữa trước em kêu ổ lớn, em chỉ mới ngó nghiêng nó được 1 chút thì phải chạy ra ngoài có việc, đến khi về thì còn đúng 1 miếng bé tẹo cho em hic hic... em nhìn chưa kỹ nên ko đánh giá được ổ nào lớn hơn ổ nào. Khi chọn mùi kem các chị nhớ đừng chọn kem có rượu nhé vì nó dễ chảy hơn các loại khác, chưa kịp xơi mà nó chảy tà lưa thì cũng mệt lắm.
    Em thích kem Fanny và Bud's vì toàn kem là kem :LoveStruc: ăn ngon và ko bị ngán, còn Pinky kem đã ko ngon mà còn quất lớp kem béo dày cộm bên ngoài, ăn ớn chít luôn ấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 272 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

ở Hà nội có bán Ice cream cake ko nhỉ các mẹ? Tìm mãi chẳng biết mua ở đâu cả.....
    • 1,791 Bài viết

• 3,388 Được cảm ơn

kem bên Fanny có mùi Phúc Bồn Tử rất ngon mấy chị ui
    bánh kem chỉ cần đặt trước 5h thui
    giá từ 340k trở lên :")
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 234 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

3872 8183 – 3872 2584 – 6262 2085. 95 Huỳnh Tấn Phát, P. Tân Thuận Đông, Quận 7. Đây nè bạn ơi, pinky q7 đấy
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2