• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3,324 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Em bị viêm khi mang thai, đi khám lúc 12w ở phòng khám 125 Thái Thịnh, bs kê đơn thuốc đặt Vagikit. Em đặt mất 3 viên, sau này mới biết thuốc chống chỉ định cho PN mang thai. Liệu thuốc có ảnh hưởng gì đến bé không ạ? Em đang lo quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trang điểm làm bạn đẹp hơn

Là mẹ rồi thì thường là dành thời gian cho con mà chăm sóc cho bản thân cũng quên lo luôn, nên...

• Khí hư có màu vàng nhạt

Khá lâu rồi, thỉnh thoảng khí hư của em có màu vàng nhạt, làm đáy quần lót thường bị ố vàng, giặt...

• thuốc đặt âm đạo lâu tan có ảnh hưởng gì không?

Thưa các chuyên gia tư vấn, Em bị viêm âm đạo, em đang tự đặt thuốc mỗi ngày. Em đặt thuốc ...

• Bác sĩ thừa nhận kê khống 1.160 toa thuốc đắt tiền

Bác sĩ thừa nhận kê khống 1.160 toa thuốc đắt tiền TTO - Ngày 21-4, TAND TP.HCM đã xét xử vụ án kê toa thuốc khống để chiếm đoạt tiền khám chữa bệnh từ quỹ BHYT xảy ra tại Bệnh viện Chợ Rẫy do Lưu Tố Lan (nguyên bác sĩ chuyên khoa 1 bệnh viện) cùng 11 người khác thực hiện. ...

• Có mẹ nào được bác sỹ kê thuốc magie B6?

Các chị ơi, E có thai được 16 tuần, hôm vừa rồi đi siêu âm trong viện xong, kết quả bình thường, bác sỹ kê thuốc Magie B6 60 viên, mỗi ngày 1 viên, e ra hiệu thuốc mua họ bảo đó là thuốc bổ thần kinh chống co giật gì đó, e thắc mắc quá, ko dám mua uống mà cũng chẳng dám hỏi bác sỹ vì sợ bác sỹ tự...

• 216 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Bạn thân mến,

Cám ơn bạn đã tham gia cùng chương trình nhé.
    Chúng tôi sẽ sớm có câu trả lời của bác sĩ dành cho bạn.

Thân mến.:Smiling:
    • 216 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Chào em,

Khi em đặt thuốc , thai đã được 12 tuần nghĩa là đã qua được giai đoan 3 tháng đầu tạo hình thai nhi ; vả lại thuốc đặt âm đạo thường tác dụng tại chỗ ít vào máu nên em đừng quá lo lắng. Tỷ lệ dị tật thai nhi trong một thai kỳ bình thường hoàn toàn không sử dụng thuốc gây hại cho thai vẫn có. Em nên đến khám thai theo như lịch hẹn tái khám và khi thai 12 tuần sẽ siêu âm đo độ mờ da gáy thai và từ đó có thể cho biết thai có nguy cơ hay không có nguy cơ dị dạng. Từ kết quả đó bác sĩ sẽ cho em thử thêm một số xét nghiệm để xác định nguy cơ như thế nào và khi thai được 20-22 tuần tuổi siêu âm 3 hoặc 4 chiều giúp ích rất nhiều trong xác định một số dị tật của thai.

Thân ái.
    PGS – Tiến sĩ Ngô Thị Kim Phụng – Giảng viên Đại Học Y Dược Tp.HCM – Trưởng phân khoa Phụ khoa – CS1 – Bệnh viện ĐH Y Dược
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)