• 236 Lượt chia sẻ
  • 699K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Tình hình là em mới sưu tầm được mấy bí kíp này, nên lên chia sẽ với các chị nè. Các chị thấy khẩu phần nào phù hợp thì áp dụng nhé. Kết quả lắm đấy.

Cách 1:
    Thực đơn 1 tuần giảm 6kg nha
    Nguyên liệu : 6 củ hành tây , 6 quả cà chua , 1 bắp cải , 2 tép hành lá , cần tây , rau mùi (ngò ) , 3 muỗng nước dùng , gia vị ( muối , tiêu , cà ri , tương ớt ).

Thực hiện : Thái rau , củ hành thành miếng nhỏ , rửa sạch , hầm 10 fút , giảm lửa , tiếp tục đun cho nhừ. Cho súp vào máy , say nhuyễn.Dùng khi đói , súp này không làm tăng calori . Tuy nhiên , nếu dùng lâu ngày , có thể bị suy dinh dưỡng ( và ngán nữa ). Vì thế , nên theo hướng dẫn cho 1 tuần như sau :
    Ngày 1 : Dùng súp kèm với các loại trái cây ( trừ chuối ) , uống nước lọc hoặc nước trà.
    Ngày 2 : Dùng súp kèm với các loại rau xanh ( tránh lạc và ngô ). Buổi tối , có thể dùng thêm 1 củ khoai tây nướng. Không dùng trái cây trong ngày này.
    Ngày 3 : Dùng súp kèm với bất cứ loại trái cây và rau xanh mà bạn yêu thích.
    Ngày 4 : Dùng 3 quả chuối , uống nhiều nước cùng với súp trong ngày.
    Ngày 5 : Dùng súp 1 lần / ngày , kèm với 280-560 gr thịt bò và 6 quả cà chua.
    Ngày 6 : Dùng súp 1 lần / ngày , 2-3 miếng bò beefsteak kèm với rau cải tươi.
    Ngày 7 : Dùng súp 1 lần / ngày , cơm gạo lứt , nước trái cây không ngọt , rau xanh.
    Sau 1 tuần , nếu sụt hơn 6 kg , tạm nghỉ 2 ngày trước khi lặp lại thực đơn này.

Có 1 cách để dễ ăn cái súp này hơn là các bác cho cái gia vị để nấu canh Thái của LeeKumkee (tên là Tomdum hay gì đó, em quên rồi) vào thì sẽ có vị chua chua, cay cay dễ ăn hơn đấy

Cách 2: Giảm 7kg trong 13 ngày

THỰC ĐƠN 13 NGÀY GIẢM 7 CÂN
    Ngày 1
    Sáng : 1 tách càfê và 1 muỗng đường
    Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 bó rau muống luộc, 1 trái cà chua
    Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách, dầu ăn và chanh

Ngày 2
    Trưa : nửa hộp thịt hầm, 1 hũ yahourt
    Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh, 1 trái lê

Ngày 3
    Sáng : 1 tách càfê và 1 muỗng đường, 1 miếng bánh mì nướng
    Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 miếng thịt jambon hun khói hoặc thịt ướp muối, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh
    Tối : Chưng cách thủy cần tây, 1 trái cà chua, 1 trái lê

Ngày 4
    Trưa : 2 ly cam nhỏ không đá không đường hoặc nước trái táo, 1 hũ yahourt
    Tối : 1 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ

Ngày 5
    Sáng : 1 củ cà rốt sống nhai kỹ
    Trưa : 200gf cá chẻm với chanh, 1 muỗng bơ
    Tối : 1 miếng thịt bò 200gr không mỡ, 1 bắp xà lách với cần tây

Ngày 6
    Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ
    Tối : 250g thịt gà, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh

Ngày 7
    Sáng : 1 tách trà không đường
    Trưa : không ăn gì, chỉ uống nước
    Tối : 200g thịt cừu nướng, 1 trái táo

Ngày 8
    Sáng : Như ngày thứ nhất
    Trưa : Như ngày thứ nhất
    Tối : Như ngày thứ nhất

Ngày 9
    Trưa: 1 miếng thịt jambon hun khói hoặc thịt ướp muối, 1 hũ yahourt
    Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh

Ngày 10
    Sáng : như ngày thứ 3
    Trưa : như ngày thứ 3
    Tối : như ngày thứ 3

Ngày 11
    Tối : 1 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ, 1 hộp cottage cheese

Ngày 12
    Sáng : 1 củ cà rốt sống nhai kỹ với chanh
    Trưa : 100g cá chẻm với chanh 1 muỗng bơ

Ngày 13
    Sáng : Như ngày thứ 6
    Trưa : Như ngày thứ 6
    Tối : Như ngày thứ 6

Cách 3: Giảm 5kg trong 3 ngày
    Ngày 1

Buối sáng: Một trái táo, một cốc nước hoa quả ép

Buổi trưa : Một dĩa sa lát hoa quả trộn, một cốc nước

Buổi tối : Một đĩa sa lát hoa quả, một cốc nước ép từ hoa quả tươi.

Ngày 2

Buổi sáng : Một dĩa hoa quả và chút đồ ăn nguôị, một cốc nước lọc

Buổi trưa : Một đĩa sa lát rau tươi trộn, một cốc nước lọc

Buổi tối : Các loại rau tươi tuỳ ý, hai trái táo

Ngày 3

Buổi sáng : Một đĩa hoa quả trộn, một cốc nước ép hao quả tươi

Buổi trưa : Một đĩa sa lát rau tươi, một cốc nước lọc

Buổi tối : Một bát canh

Lưu ý : Trong vòng 3 ngày, chỉ được ăn rau tươi hoặc hoa quả. Trong vòng một tháng chỉ có thể tiến hành phương pháp này một tuần mà thôi. Nếu thực hiện đúng, bạn sẽ có một thân hình cân đối như mong muốn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Uống sữa giảm cân có hiệu quả không?

BS ơi,cho em hỏi em cao 1.64m nặng 57kg,dạo này cân ặng lại tăng vù vù,khổ hết chỗ nói.ban ngày em...

• 12 cách để giảm mở bụng

chia sẽ cùng các mẹ 12 cách để giảm mở bụng Lớp mỡ bụng ngày càng dày lên khiến bạn trở nên nặng...

• Những điểm nổi bật của Trại hè lưu động OMO – Manchester United

Những ngày hè này, các bạn nhỏ sẽ thấy hứng thú lạ kì với một chiếc xe ô tô lớn, màu đỏ chở trên...

• Sữa giảm cân Vinamilk, giảm 3,9kg trong 6 tuần???

Mình thấy chị mình đang uống sữa này được 2 hộp rồi, mình cũng định uống, ko biết có mẹ nào sử dụng chưa? Mình thấy giảm 3,9kg trong 6 tuần mà chỉ cần uống sữa là điều ko thể tin được. Thấy trên hộp ghi là đã được Viện DDQG kiểm nghiệm, Vinamilk có quảng cáo quá lên ko nhỉ?:Thinking: Đây là hình...

• Giảm cân bằng giấm táo mèo- đã ai thử chưa a?

Tình hình là em đã kinh qua các loại giảm cân nhưng kết quả không khả quan. Em nghe nói dấm táo mèo ngoài rất nhiều tác dụng có cả tác dụng giảm béo. Vừa rồi, cậu em ngoài Hà Nội mua được gần 20ký táo mèo và bắt mọi người làm giấm uống vì cả họ béo ạ:Laughing:. Em theo dõi bên topic dấm táo mật ong...

• 2,579 Bài viết

• 10,131 Được cảm ơn

ăn thế thì gầy chết mất, sống sao nổi. :Laughing:

mà cái công thức thứ 2 cứ phản khoa học thế nào í nhở, buổi sáng nên ăn no rồi tối nhịn mới đúng chứ. :Thinking:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

tại vì khẩu phần đó đâu có tinh bột đâu mà sợ bạn. Chủ yếu mình có kiêng quyết hay không mà thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,752 Được cảm ơn

Trời, cái công thức thứ 3 nghe có vẻ giảm cân nhanh trong 3 ngày nhưng có điều là chỉ ăn rau và hoa quả thôi à? Mà 3 ngày sau giảm 5kg thật hả?
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Bắt đầu đầu tuần này mình thực hiện đấy. Khi nào xong mình sẽ thông báo kết quả. Hihi. Mình nghĩ cũng không có gì ghê gớm cả, ăn thì mình vẫn ăn chứ đâu có nhịn đói, khi nào đói cứ ăn bưởi với thơm (dứa) hoặc táo. Bưởi tốt lắm đấy. Cố gắng vì vóc dáng thon thả.hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • meRay_Mira
    bạn thử đi nha, có kết quả nhớ thông báo hihi
    • 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Báo với các mẹ, em đã từng là chuột bạch của cả 2 cái này, nhưng hiệu quả đấy (giảm đc tầm 2kg) sau khi ăn, nhưng khi ăn lại, thì béo lên ạ. Thậm chí là béo hơn, em tăng thêm 1kg, vì cái tội ăn kham khổ quá, nên ăn xong ăn lại tinh bột lại béo thêm. Hix
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 1,236 Bài viết

• 2,921 Được cảm ơn

Thứ nhất là, món súp kia cực kỳ khó ăn.

Thứ hai là, áp dụng các phương pháp trên, bạn chỉ có thể nằm bẹp 1 chỗ chứ khó mà làm dc việc gì.

Thứ ba là, tất cả các phương pháp giảm cân cấp tốc đều gây béo lại ngay lập tức nếu bạn ăn lại tinh bột và ko tập thể dục.

Thứ bốn là, giảm nhiều cân như vậy chỉ có thể đúng với người cực kỳ béo 6-70kg trở lên (cao 1,5-1,6m). Bạn nào dưới số này thì ko thể đạt dc con số trên trong tgian ngắn như vậy.

Túm lại, giảm béo là một cuộc chiến trường kỳ. Nếu ko xác định ăn uống kiêng khem và luyện tập trong 1,2 tháng trở lên thì hiệu quả sẽ ko bền (trừ những ng chỉ cần gầy đi vài kg để mặc váy cô dâu xong béo lại cũng ko sao). Thông thường để đẩy lùi hoàn toàn giặc béo, bạn phải kiên trì ít nhất là 6 tháng . Kinh nghiệm xương máu của em đấy ạ.
    • 5,519 Bài viết

• 6,752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynh_Bong2007 Xem bài viết
    Báo với các mẹ, em đã từng là chuột bạch của cả 2 cái này, nhưng hiệu quả đấy (giảm đc tầm 2kg) sau khi ăn, nhưng khi ăn lại, thì béo lên ạ. Thậm chí là béo hơn, em tăng thêm 1kg, vì cái tội ăn kham khổ quá, nên ăn xong ăn lại tinh bột lại béo thêm. Hix
    Cái này là hiển nhiên rồi. Nhịn 3 ngày không ăn cơm thì chẳng qua mình đói quá nên giảm vài cân là chuyện thường nhưng sau đó nếu ăn lại cơm như thường thì chắc chắn sẽ béo lên thôi.
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Không biết mọi người thế nào. Nhưng hồi trước mình đã thực hiện rồi, và ốm như con mắm luôn cả khoảng thời gian dài luôn đấy chứ. từ năm lớp 9 đến năm nhất đại học luôn đó chứ. Không thấy mập lên gì cả. Sau này vẫn ăn bình thường, nhưng sau khi kiêng khem, mình không bay vào ăn quá trời lại mà mỗi ngày ăn lại 1 ít cơm, và có vận động 1 chút. Sáng dậy chạy bộ. Nên không thấy mập lại. Sau này em bị sốt xuất huyết truyền nước biển và được tẩm bổ nhiều quá với lại mới "lống chày" nên nó phì lại. Hi hi. Cố gắng quyết tâm làm lại coi sao.
    • l_v
    • 4 năm
    • 1,664 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Ui ham hố giảm kưn nhưng còn phải làm việc nữa chứ các mẹ. ăn thế hoa mắt chả làm được gì. hi hi. em hơi béo xíu cũng định giảm tầm 2-3kg mà thấy khó kinh. Nhất là khi nhìn thực đơn nghèo nàn vầy. Hu hu.
    Mong chờ!
    nick: chinhim2106
    pass: c7e95
    http://nv8.upanh.com/b4.s35.d1/f6292...81274989953389
    • 132 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhan_87 Xem bài viết
    Tình hình là em mới sưu tầm được mấy bí kíp này, nên lên chia sẽ với các chị nè. Các chị thấy khẩu phần nào phù hợp thì áp dụng nhé. Kết quả lắm đấy.

Cách 1:
    Thực đơn 1 tuần giảm 6kg nha
    Nguyên liệu : 6 củ hành tây , 6 quả cà chua , 1 bắp cải , 2 tép hành lá , cần tây , rau mùi (ngò ) , 3 muỗng nước dùng , gia vị ( muối , tiêu , cà ri , tương ớt ).

Thực hiện : Thái rau , củ hành thành miếng nhỏ , rửa sạch , hầm 10 fút , giảm lửa , tiếp tục đun cho nhừ. Cho súp vào máy , say nhuyễn.Dùng khi đói , súp này không làm tăng calori . Tuy nhiên , nếu dùng lâu ngày , có thể bị suy dinh dưỡng ( và ngán nữa ). Vì thế , nên theo hướng dẫn cho 1 tuần như sau :
    Ngày 1 : Dùng súp kèm với các loại trái cây ( trừ chuối ) , uống nước lọc hoặc nước trà.
    Ngày 2 : Dùng súp kèm với các loại rau xanh ( tránh lạc và ngô ). Buổi tối , có thể dùng thêm 1 củ khoai tây nướng. Không dùng trái cây trong ngày này.
    Ngày 3 : Dùng súp kèm với bất cứ loại trái cây và rau xanh mà bạn yêu thích.
    Ngày 4 : Dùng 3 quả chuối , uống nhiều nước cùng với súp trong ngày.
    Ngày 5 : Dùng súp 1 lần / ngày , kèm với 280-560 gr thịt bò và 6 quả cà chua.
    Ngày 6 : Dùng súp 1 lần / ngày , 2-3 miếng bò beefsteak kèm với rau cải tươi.
    Ngày 7 : Dùng súp 1 lần / ngày , cơm gạo lứt , nước trái cây không ngọt , rau xanh.
    Sau 1 tuần , nếu sụt hơn 6 kg , tạm nghỉ 2 ngày trước khi lặp lại thực đơn này.

Có 1 cách để dễ ăn cái súp này hơn là các bác cho cái gia vị để nấu canh Thái của LeeKumkee (tên là Tomdum hay gì đó, em quên rồi) vào thì sẽ có vị chua chua, cay cay dễ ăn hơn đấy

Cách 2: Giảm 7kg trong 13 ngày

THỰC ĐƠN 13 NGÀY GIẢM 7 CÂN
    Ngày 1
    Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 bó rau muống luộc, 1 trái cà chua
    Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách, dầu ăn và chanh

Ngày 2
    Trưa : nửa hộp thịt hầm, 1 hũ yahourt
    Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh, 1 trái lê

Ngày 3
    Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 miếng thịt jambon hun khói hoặc thịt ướp muối, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh
    Tối : Chưng cách thủy cần tây, 1 trái cà chua, 1 trái lê

Ngày 4
    Tối : 1 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ

Ngày 5
    Sáng : 1 củ cà rốt sống nhai kỹ
    Trưa : 200gf cá chẻm với chanh, 1 muỗng bơ

Ngày 6
    Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ
    Tối : 250g thịt gà, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh

Ngày 7
    Sáng : 1 tách trà không đường
    Trưa : không ăn gì, chỉ uống nước
    Tối : 200g thịt cừu nướng, 1 trái táo

Ngày 8
    Sáng : Như ngày thứ nhất
    Trưa : Như ngày thứ nhất
    Tối : Như ngày thứ nhất

Ngày 9
    Trưa: 1 miếng thịt jambon hun khói hoặc thịt ướp muối, 1 hũ yahourt
    Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh

Ngày 10
    Sáng : như ngày thứ 3
    Trưa : như ngày thứ 3
    Tối : như ngày thứ 3

Ngày 11
    Tối : 1 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ, 1 hộp cottage cheese

Ngày 12
    Sáng : 1 củ cà rốt sống nhai kỹ với chanh
    Trưa : 100g cá chẻm với chanh 1 muỗng bơ

Ngày 13
    Sáng : Như ngày thứ 6
    Trưa : Như ngày thứ 6
    Tối : Như ngày thứ 6

Cách 3: Giảm 5kg trong 3 ngày
    Ngày 1

Buối sáng: Một trái táo, một cốc nước hoa quả ép

Buổi trưa : Một dĩa sa lát hoa quả trộn, một cốc nước

Buổi tối : Một đĩa sa lát hoa quả, một cốc nước ép từ hoa quả tươi.

Ngày 2

Buổi sáng : Một dĩa hoa quả và chút đồ ăn nguôị, một cốc nước lọc

Buổi trưa : Một đĩa sa lát rau tươi trộn, một cốc nước lọc

Buổi tối : Các loại rau tươi tuỳ ý, hai trái táo

Ngày 3

Buổi sáng : Một đĩa hoa quả trộn, một cốc nước ép hao quả tươi

Buổi trưa : Một đĩa sa lát rau tươi, một cốc nước lọc

Buổi tối : Một bát canh

Lưu ý : Trong vòng 3 ngày, chỉ được ăn rau tươi hoặc hoa quả. Trong vòng một tháng chỉ có thể tiến hành phương pháp này một tuần mà thôi. Nếu thực hiện đúng, bạn sẽ có một thân hình cân đối như mong muốn.
    Giảm 6kg trong một tuần thế mệt lắm , không tốt cho sức khoẻ.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các bác ơi, em thấy mấy phương pháp này có vẻ khó thực hiện. Hay Các bác sang diễn đàn giảm vòng 2 bằng phương pháp hút mỡ bụng đi, rồi ai có kinh nghiệm về vụ này tư vấn giúp em với. chứ tình hình vòng 2 của em căng lắm rồi
    • 61 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hôm nay mình quyết định giảm cân theo phương pháp thứ I. Mình hiện nay nặng 56kg, cao 1,6m, mình tính giảm 3kg thui nên mọi thứ nguyên liệu đều giảm phân nửa.

Mới đọc qua thì đã nghĩ ngay là không biết cái món súp này có nuốt được không đây? :Thinking: Nhưng chỉ thấy cái đó là dễ thực hiện nhất thôi. Thôi kệ vậy. Lúc trước mình giảm cân bằng gạo lức muối mè, cũng rất ok, nhưng giờ sao không có hứng dùng cách này, chẳng biết tại sao nữa!!!

Tối qua mình đã nấu 1 nồi súp rau, bỏ vào nồi áp suất nấu cho lẹ. Xay nhuyễn.... mà chưa dám ăn thử.

Sáng nay là ngày đầu tiên, ăn 1 chén súp buổi sáng... eo!!! khó nuốt quá.... vì sự nghiệp giảm cân nên ráng vậy....

Mình đem theo 1 phần để buổi trưa nay ăn... không biết ăn sao đây nữa!! Thôi cố gắng, cố gắng vậy!

Các mẹ ơi, động viên mình với nhé :Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ME PHUC PHUC; 30/09/2010 vào lúc 09:12 AM.
    Ăn có thể ăn nửa bữa, ngủ có thể ngủ nửa đêm, nhưng không thể yêu bằng nửa con tim và đi nửa đường chân lý
    • 61 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trưa nay cố gắng lắm mới nuốt được gần hết, còn lại thì đổ đi, nhờ bé cùng phòng đi ăn cơm trưa bên ngoài mua cho trái cây. Nghỉ trưa dậy ăn mỗi thứ mấy miếng: dưa hấu, củ sắn (củ đậu), và ổi... Sao mà trái cây hôm nay ngon thế nhỉ!

Chiều bạn đồng nghiệp rủ đi ăn ốc, sao bây giờ ta rooling: . Thật ra cũng chẳng muốn ăn đâu, nhưng thèm 888. Thế là đi... 2 đứa ăn 1 đĩa ốc hương luộc, 1 đĩa sò huyết xào me... vậy mà cũng no!

Tối, nhỏ em đi ăn bánh bèo, nhớ đến bà chị cũng thích ăn bánh bèo bèn mua về 1 hộp. Sao đây ta, khó nghĩ quá???

Hiện giờ thì mình vẫn đang đấu tranh tư tưởng đấy các bạn ạ...!!! không biết có nên ăn không đây???

Nhưng tới giờ mình vẫn chưa ăn lại món súp, và chắc là phải nêm lại món súp lại thôi, tại mình nêm chua quá cũng khó nuốt!!! :-D
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ME PHUC PHUC; 30/09/2010 vào lúc 07:18 PM.
    Ăn có thể ăn nửa bữa, ngủ có thể ngủ nửa đêm, nhưng không thể yêu bằng nửa con tim và đi nửa đường chân lý
    • 1,513 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Mình đã thực hiện cả cách 2 và 3 rồi nên xin phản hồi với các mẹ như sau;

1. Hồi cai sữa con mình 1m63 nặng 62kg, khủng long lắm. Thực hiện thực đơn 13 ngày nghiêm ngặt, giảm còn 56kg sau 2 tuần. 1 phần nguyên nhân là do từ ăn rất nhiều chất bổ béo để có sữa giảm xuống thành ăn toàn hành tây với cà chua. Chứ nếu đang ăn vừa vừa chắc k giảm được nhiều thế đâu. Mất thêm 2-3 tháng nữa ăn uống kiềm chế mình về 50kg.

2. Dạo này béo lên 52kg nên mình đã thử thực đơn 3 ngày. nhưng k có kết quả gì cả. chắc vì người mình k béo, k thừa cân nên khó giảm lắm. Mà lại lơ là nghĩ mình k đến nỗi nên k nghiêm túc, lúc ăn miếng bánh lúc làm miếng súp.

Tóm lại giảm can cấp tốc cực kỳ work với các mẹ thừa cân, béo phì với đk tuân thủ nghiêm ngặt. Còn thừa 1 vài cân thì k ăn thua mấy đâu. Haiz. tuần sau đỡ bận đi tập thể dục lại chắc sẽ khá hơn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME PHUC PHUC Xem bài viết
    Trưa nay cố gắng lắm mới nuốt được gần hết, còn lại thì đổ đi, nhờ bé cùng phòng đi ăn cơm trưa bên ngoài mua cho trái cây. Nghỉ trưa dậy ăn mỗi thứ mấy miếng: dưa hấu, củ sắn (củ đậu), và ổi... Sao mà trái cây hôm nay ngon thế nhỉ!

Chiều bạn đồng nghiệp rủ đi ăn ốc, sao bây giờ ta rooling: . Thật ra cũng chẳng muốn ăn đâu, nhưng thèm 888. Thế là đi... 2 đứa ăn 1 đĩa ốc hương luộc, 1 đĩa sò huyết xào me... vậy mà cũng no!

Tối, nhỏ em đi ăn bánh bèo, nhớ đến bà chị cũng thích ăn bánh bèo bèn mua về 1 hộp. Sao đây ta, khó nghĩ quá???

Hiện giờ thì mình vẫn đang đấu tranh tư tưởng đấy các bạn ạ...!!! không biết có nên ăn không đây???

Nhưng tới giờ mình vẫn chưa ăn lại món súp, và chắc là phải nêm lại món súp lại thôi, tại mình nêm chua quá cũng khó nuốt!!! :-D
    Cố lên chị ơi. Ăn ốc hok sao, hok sợ mập đâu. Hihi. Ăn hải sản cũng ít chất làm mập nữa đó.
    • 61 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhan_87 Xem bài viết
    Cố lên chị ơi. Ăn ốc hok sao, hok sợ mập đâu. Hihi. Ăn hải sản cũng ít chất làm mập nữa đó.
    :Smiling: cám ơn lời động viên của hanhan_87 nhe
    Hom nay món súp có vẻ dễ ăn hơn, thấy quen thuộc hơn rồi, sáng ăn 1 chén, uống 1 ly cà phê sữa đá

Trưa, đem đi ăn được hết, uống nước liên tục. Chưa giảm được kg nào nhưng bụng nhỏ đi mặc đồ thấy đẹp nên đi shop tự thưởng cho mình 2 cái váy thật vừa người. kiểu này hôm nào mà ăn nhiều là khỏi ních vào luôn!!! :Laughing: . Để mình luôn luôn phải phấn đấu mặc cho vừa vậy hehehe...!!!
    • 1,604 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Cái thực đơn 1 ý, bạn mình đã áp dụng, chưa được 1 tuần nó đã bị xỉu. Nhà nó lo lắng, vì nó đi học xa nhà, vậy là mẹ nó tức tốc lên chăm sóc, vì nghĩ nó học nhiều mất sức. Kết quả ngaòi sự mong đợi của nó, không những không giảm mà còn tăng mấy cân.
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau!
    • 181 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

CÁI THỰC ĐƠn 1 í, hồi xưa dì mình có đi trung tâm dinh dưỡng cũng được cho 1 thực đơn tương tự thế, nhưng mới ăn được đúng 2 buổi, tối là xỉu luôn.
    Mình hiện 1.66m, 55kg, có bé 1 tuổi, trước đây mình 50kg thôi. Giờ mọi người nhìn thì bảo đỡ hơn hồi trước (nhưng mình vẫn có cảm giác mập bụng, mình thấy thế thôi chứ mặc jean thì không thấy). Cũng muốn giảm cân chút nhưng chắc khó quá vì mình ăn cực nhiều (cơm lẫn thức ăn, buổi trưa mình có thể ăn 1 tô miến+1tô phở+1 ổ bánh mì. HIc, xí hổ quá). Mà dạo này lại tập tành làm bánh, chắc không xuống cân nổi, có bạn nào có phương pháp giảm cân nào vẫn được ăn nhiều đạm tí share cho mình với.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2