• 7 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 267 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Bác sĩ làm ơn cho em hỏi ngủ trưa có làm chúng ta tăng cân không ạ.Em đọc trên mạng thấy ngủ đủ 1 ngày 8 tiếng là tốt nhất và ngủ nhiều còn giảm cân nữa ạ.Nhưng em lại có thói quen ngủ trưa.Vậy em ngủ tối 6 tiếng,trưa 2 tiếng có được không ạ.Cám ơn bác sĩ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giảm cân bằng đậu đỏ

Công thức : đậu đỏ xay mịn thành bột , uống thay nước. trong 1 tháng có thể giảm cân rất nhiều đúng...

• Ốc Thanh Vân luôn muốn cùng con lớn khôn khỏe mạnh từng ngày

“Tình yêu thương, cách chăm sóc, cách nuôi dưỡng con trẻ trong những năm tháng đầu đời sẽ góp phần...

• 12 cách để giảm mở bụng

chia sẽ cùng các mẹ 12 cách để giảm mở bụng Lớp mỡ bụng ngày càng dày lên khiến bạn trở nên nặng...

• Tập aerobic có giúp tăng cân không??

Hihi tình hình là em là người rất rat ốm, 1m60 mà cứ 40kg làm hoài. Nản chưa từng có. Ai cũng quở. Nhìn mấy người tròn tròn mà phát ham. Kì này em hạ quyết tâm tăng cân. Em ráng ăn đủ 3 bữa và ăn thêm một số bữa phụ. Nghe lời khuyên của nhiều người, ăn nhiều nhưng phải vận động thì mới hấp thu, vì...

• tập airobic có giúp tăng cân không các mẹ ơi

tình hình là em gày lắm các mẹ ạ em đang đi tập airobic mong cải thiện cân nặng. nhưng ra tập thấy những người đi tập ở đó ai cũng béo ý, họ tập để giảm cân nên e đang nản lắm. sợ tập rồi lại gày hơn thì khổ ạ có mẹ thông thái nào đi tập airobic mà tăng cân được không thì chia sẻ cho em với ạ...

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• 163 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susu358 Xem bài viết
    Bác sĩ làm ơn cho em hỏi ngủ trưa có làm chúng ta tăng cân không ạ.Em đọc trên mạng thấy ngủ đủ 1 ngày 8 tiếng là tốt nhất và ngủ nhiều còn giảm cân nữa ạ.Nhưng em lại có thói quen ngủ trưa.Vậy em ngủ tối 6 tiếng,trưa 2 tiếng có được không ạ.Cám ơn bác sĩ nhiều.

Chào bạn,

Khẳng định luôn ngủ trưa hợp lý sẽ không làm tăng kg. Ngủ là trạng thái tĩnh cơ thể bạn hạn chế chuyển hóa tới mức tối thiểu nhưng cũng không đủ để tăng cân được trừ khi bạn ngủ đến 10 giờ/ngày và lại ít vận động thì sẽ tăng cân rất nhiều.

Bạn ngủ 8giờ/ngày là đúng với sinh lý rồi. Bạn biết không, người Nhật ngủ rất ít, chỉ 6giờ/ngày thế nhưng họ vẫn rất tỉnh táo và thông minh, hơn thế nữa lại sống lâu hơn các dân tộc khác, cho nên hiện nay các nhà khoa học đang nghiên cứu bí quyết để sống lâu có liên quan gì đến giấc ngủ không đấy.

Yên tâm bạn nhé! Chế độ sinh hoạt hợp lý sẽ không khiến bạn tăng cân đâu.

Thân ái,

BTC