Giảm béo hiệu quả bằng phương pháp tự nhiên

Giảm mỡ bụng + bắp tay + bắp chân mà không làm nhỏ mặt

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 31.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cao 1m65 và nặng 50kg. Em muốn giảm cân thêm chút nữa, đặc biệt là phần mỡ bụng . Ngoài ra, em cũng muốn giảm số đo của bắp tay và bắp chân ( dù biết là rất khó vì nó là cơ chứ không phải là mỡ ):Sad:. Em muốn có 1 phương pháp giảm cân nào đó chỉ giúp làm gọn về thân hình mà không làm nhỏ mặt vì mặt em hơi nhỏ . Cảm ơn wtt đã có 1 chương trình giúp các bạn gái thêm tự tin hơn :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giảm mỡ bụng

hum qua sau một quãng thời gian dài ko gặp đứa bạn, em shock khi thấy nó eo ót như model mặc dù mới sinh em bé chưa đầy 1 năm:Battin ey: đợt mới sinh nó cũng fair tẩm bổ ác để cho con bú, nên vòng 2 thì thôi rồi:RaisedEye, khủng khiếp như 3,4 tháng mà còn nhăn nheo xấu xí. thế mà bi h phẳng lì như...

• Vì Sao nên Lựa Chọn Căn Hộ Cao Cấp Tại Times City

Trong công việc của mình, tôi luôn cảm nhận được các câu hỏi này từ phía các khách hàng. Bản thân...

• Giảm cân với mật ong - có được hay không?

Thưa các chuyên gia và các mẹ thông thái trên diễn đàn! Gần đây tôi có đọc được bài báo này nói về...

• Uống sữa giảm cân có hiệu quả không?

BS ơi,cho em hỏi em cao 1.64m nặng 57kg,dạo này cân ặng lại tăng vù vù,khổ hết chỗ nói.ban ngày em...

• Máy tập giảm mỡ bụng VIBROACTION?

Tình hình là vòng eo của em không đc lý tưởng do ngồi làm việc nhiều nên em định mua máy này về dùng. Thấy tivi quảng cáo hiệu quả lắm mà không biết tác dụng thế nào ?.Mẹ nào dùng rồi cho ý kiến với????

• 1,511 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Em cũng giống chị này, theo em thì nên tập thể dục theo vùng, và giảm cân bằng cách ăn các loại hoa quả và thực phẩm dùng với các vùng. Ví dụ như bụng thì nên ăn dâu tây, cà chua; bắp chân thì ăn dưa hấu. Tập các bài tập vào phần hông, bụng và cơ đùi, sẽ giảm được mà không ảnh hưởng nhiều đến mặt.
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 102 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn có thể nói rõ hơn cách bạn vận động để giảm vòng 2 được không ? Chị em nào có cách giảm bắp chân, bắp tay hiệu quả thì chia sẻ cho mình với nhé !
    • 126 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

hic hic, mình cũng đang cùng câu hỏi, cao có 1m6 nhưng 50kg rồi, mập bụng và bắp tay nhìn người cứ đô đô như Lý Đức. huhu. Mẹ nào kinh nghiệm mấy vụ này chia sẻ giúp đi ạ
    Bán thân mua một chữ " tình ", bán mình mua một chữ " bình " trong tâm...
    Gào :Rose::Rose::Rose:
    • 163 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loliipop.8x Xem bài viết
    Em cao 1m65 và nặng 50kg. Em muốn giảm cân thêm chút nữa, đặc biệt là phần mỡ bụng . Ngoài ra, em cũng muốn giảm số đo của bắp tay và bắp chân ( dù biết là rất khó vì nó là cơ chứ không phải là mỡ ):Sad:. Em muốn có 1 phương pháp giảm cân nào đó chỉ giúp làm gọn về thân hình mà không làm nhỏ mặt vì mặt em hơi nhỏ . Cảm ơn wtt đã có 1 chương trình giúp các bạn gái thêm tự tin hơn :Rose:
    Chào bạn,

Mong muốn của bạn cũng giống như của nhiều bạn khác. Nếu bạn cao 1,65 mà nặng 50kg như thế là không nhiều , theo chỉ số BMI của bạn là 18,36 như thế là chỉ số cận dưới rồi, không cần giảm cân nữa bạn hãy duy trì số kg này sẽ tốt hơn.

Người lớn và BMI

Chỉ số BMI của bạn được tính như sau:

BMI = kg (trọng lượng cơ thể)/m.m (chiều cao)

Bạn có thể tự đánh giá được chỉ số BMI của bản thân qua bảng thống kê dưới đây:
    - Dưới chuẩn: BMI ít hơn 18.5
    - Chuẩn: BMI từ 18,5 - 25
    - Thừa cân: BMI từ 25-30
    - Béo - nên giảm cân: BMI 30 - 40
    - Rất béo – cần giảm cân ngay: BMI trên 40

Chỉ số BMI sẽ không chính xác nếu bạn là vận động viên hoặc người tập thể hình (bởi các múi cơ luôn nặng hơn mỡ) và khi đó, chỉ số BMI của bạn sẽ nằm trong mức béo, rất béo. Nó cũng không chính xác với các bà bầu, đang cho con bú hay những người vừa ốm dậy.

Hiện tại bạn đang có nhu cầu làm nhỏ vùng bụng, bắp tay, bắp chân mà không muốn giảm cân và làm nhỏ mặt đi, bác sỹ tư vấn cho bạn nên sử dụng biện pháp giảm béo cụp bộ, nghĩa là béo ở vùng nào thì giảm tại vùng đó, cân nặng và các vùng khác cũng không ảnh hưởng nhiều. Phương pháp giảm béo bằng thông khí huyết với các thao tác bấm huyệt, massage và giác hơi thải độc kết hợp với tinh dầu giảm béo chuyên nghiệp sẽ đáp ứng được yêu cầu của bạn. Như bạn biết, khác với vùng bụng cấu tạo nhiều mỡ, bắp tay và bắp chân chủ yếu cấu tạo là cơ nên bạn cần kiên trì trị liệu mới mang lại hiệu quả bạn nhé!:LoveStruc::Rose:

Chúc bạn thành công :LoveStruc::Rose:

Thân ái,

BTC
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em nghĩ là vận động là tốt nhất. tâp aerobic - các mẹ xem chương trình "hãy dành 5 phút" trên HTV1 vào lúc 6h hơn sáng và 17h15 chiều, có bài tập thể dục em thấy rất uyển chuyển và khỏe nữa.

http://www.youtube.com/watch?v=8H7R0lPLe4A

em gửi 1 link, các chị xem thêm youtube nhé.:Laughing:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi gemriver; 30/09/2010 vào lúc 02:37 PM.
    • 23 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

em cũng rat' can` giam mỡ bắp chân và vùng đùi ah.co' me nao` co' bi' ki'p thi` chuyền đi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)